Những điều cần biết khi chọn mua xe đạp

tanthaitrung
8/8/2015 5:27Phản hồi: 147
147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Help
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
help up[ppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
@Orus Grim help gì nữa chứ? Mấy con trek thì mình ko có điều kiện dùng bên ko có ý kiến. Nghe giag hồ đồn trek 520 cũng ngon lắm. Hôm mình nhìn 1 cụ đi trek 520 thì phải, con này là touring, tay lái road, có baga, có lẽ phù hợp với yêu cầu của bạn. Muốn đèo má thì thay baga khủng. Các hãng khác mình ko thấy con nào thỏa mãn yêu cầu vừa nhah, vừa đèo được, vừa touring như bạn yêu cầu cả
@tranmanhhoan ko phải cái đó 😃 e còn thắc mắc cái vụ group road có lắp được qua city hay turing. Có phải chăng vì cái càng xe hay là tay lái ji đó không lắp được tay lắc, vậy thì turing lắp group road thì ok, còn city thì phải đổi cái tay lắc thành mấy cái tay khác, hoặc đổi cái tay lái thành tay lái giống road?
Mà e thắc mắc cái nữa là đổi tay lái khác nhau có ảnh hưởng đến side xe và tư thế đạp đúng ko?
rất ít touring có tay lái cuộc (tay cong, như trek 520), đa phần city có tay lái thẳng, riêng touring người ta có thể dùng tay thẳng hoặc ghi đông cánh bướm. Như mình nói, group road có tay lắc, lắp sang 2 dòng kia thì lắp vào đâu? Vì thế mình nghĩ không lắp được trừ khi bạn thay cả ghi đông, nhưng trông xe cũng chẳng ra thể thống cống rãnh gì. Nhưng vấn đề là ở chỗ group road thiết kế thiên về tốc độ, lắp cho xe có khối lượng nhẹ. Giả sử mang nó sang city thì còn đạp được chứ mang sang touring ra leo núi, đạp ở số nhẹ nhất đĩa 35 răng x líp 25 răng chẳng hạn thì có mà bở hơi tai (trong khi 2 dòng kia có đĩa bé nhất rất ít răng, có khi 24 răng, đĩa lớn nhất nhiều răng, vd 32 răng, leo núi mới nhẹ).
@tranmanhhoan tks bác thông não giúp e hehe e đi đường bằng không hà bác hehe mà có leo núi thì e cũng chấp
SG thì chạy MTB là đúng rồi, ngoại trừ mấy đường mới làm bên các khu đô thị mới ngoài rìa thành phố đường xá mới nhẵn đẹp, chứ còn trong nội thành thì toàn ổ gà nắp cống rồi các con "gờ giảm tốc" được tạo thành do đào lên lắp ống dẫn ngang đường, đi ko có cái phuộc nó tê tay lắm.

MTB còn tiện leo lề nữa, thoát khỏi đám kẹt xe cực nhanh
@khanhquagioi T.T hèn gì bán cũng toàn MTB với road, city thì toàn là nguyên chiếc hehe cấu hình mẫu mã ko đúng ý mình mới khổ
Các bác cho em hỏi chút, cái baga
GIANT ESCAPE 2 CITY có thể đèo được gấu 50kg không? Máu xe đạp lắm rồi nhưng thi thoảng phải đèo gấu dạo phố, nếu lắp bagac chắc chắn không biết có ảnh hưởng gì đến khung xe ko?
@tanthaitrung Chào bác thaitrung, em đang kết dáng và màu đen xanh của em escape 2 nhưng sài gon mưa nhiều nên muốn có chắn bùn và thêm cái gabaga thỉng thoảng chở đồ của em escapes 2 city nên sẽ hơi thiên về em escape city 2 hơn. Em cao khoảng 1m62, inseam=72 cm thì có đi được size S của escape city 2 ko? Ở tphcm city 2 chỉ có size S chứ ko có XS.
@truongdung88 Hi,

Mình nghĩ bạn có thể chọn size S. Nhưng tốt nhất nên đến thử xe và chạy vài vòng.

Bạn dự định mua ở shop nào?
@tanthaitrung E đang dự định 2 shop:
1. 160A võ thị sáu. Giá khoảng 8,2 khuyến mại 300k mua phụ kiện.em mới xem escape 2 ở đó là bản quốc tế, ko biết em escape 2 city có bản quốc tế hay bản nội địa ko vì khi đó hết hàng em escape 2 city.
2. Toanvanbikes. Giá ở đây là 7,9 e chưa có đến xem nên ko biết bản quốc tế hay nội địa.
Thanks bác.
@truongdung88 Nếu là mình sẽ chọn 160A VTS

Good luck
Các anh chị cho em xin ý kiến với. E là nữ, cao 1m50, em đang định mua giant ineed 2013 hoăn giant ineed 2016. Thấy bảo khác nhau bộ đề. Với chiều cao của e thì mua dòng này ok ko ạ, và nên mua 2013 hay 2016 ạ. Tks anh, chị.
@Le Anh 16 Ineed có mấy loại, bạn up hình lên đi. Bạn mua xe với mục đích gì: Đi làm, đi dạo hay thể dục?
@tanthaitrung Dạ ineed 1500 ạ. Em dùng đi làm và đi dạo ạ. Em cảm ơn.
@Le Anh 16 Theo mình, đi dạo hoặc đi làm khoảng 3-5km thì ok. Nếu chọn "em" này thì kg lo về chiều cao đâu

Good luck
@Le Anh 16 chọn con này mặc áo dài mà chạy là mấy a mê tít ;), dạo thì ok, tập thể dục thì không hợp cho lắm:rolleyes:
Sở hữu em này thì có mà đạp bắn cả calorie ra ấy chứ.

Cách chọn size xe sao cho phù hợp bác thaitrung. Có phải đi chân đất, cho gióng ngang của xe ở giữa 2 chân, nếu gióng ngang cách t rym 5cm là vừa size hả bác?
@truongdung88 Đúng rồi bạn. Cách t rym 2-3cm cũng ok, miễn đừng "dập" em nó 😃

Good luck
@tanthaitrung Thanks bác, nhưng khi đo đi chân trần hay đi cả giày nữa, vì đi xe đạp phải đi giày mà.
@truongdung88 Khi đo, đi chân trần. Khi đạp xe, đi giầy (đảm bảo, tăng thêm khoảng cách an toàn cho "cậu bé vàng") 😃
@tanthaitrung chiều cao hạn chế nên em đành ngậm ngùi chia tay em escape city 2 và rước em escape 2 size XS về 😔(. cho em hỏi bác là có nên lấy thùng carton đựng xe về ko?
@truongdung88 S kg vừa? Buồn nhỉ. Mình thấy kg cần thùng nên kg mang về.

Chúc bạn vui với "bạn" mới
laxx
Trứng
8 năm
1m80 thì nên chọn size M ( Escape city 2) các bác nhỉ, size S thì em đứng cũng cách khung hơn 10 cm rồi.ngồi yên chân chạm đất...
xedap24h.vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@laxx size M thì khó lắm bác ah 😔
Em đi làm văn phòng ngồi lâu một chổ ê cả người.
Củng đam mê thể thao từ nhỏ nay muốn tìm một em MTB để tập thêm cần anh em tư vấn thêm. Em cao 1.72m cần một pé MTB ~7tr, lộ trình dự kiến sau vài tháng luyện tập ( Tân Bình, HCM -> Cần Giờ ~80km) hong biết nên chọn hãng nào phù hợp, size bao nhiêu?
@dragonfly6373 Bạn cứ ra cửa hàng người ta tư vấn cho!Tầm 7 triệu thì chọn giant dòng atx hoặc dòng city,không thì mua xe cũ cũng đc
@dragonfly6373 Hoan nghênh tinh thần thể thao của bạn.

Theo mình, tốt nhất bạn nên chọn dòng xe city. Mặc dù "em" nó không có dáng vẻ "sport" như MTB. Nhưng chắc rằng "em" nó kg kém phần speed đâu nhé. Tin mình đi, bạn sẽ kg hối hận đâu. 1,72M chọn size M là OK.

Thân
HIện tại ở thành phố HCM có cửa hàng bán xe đạp Giant chính hãng tại địa chỉ 100 Hải Thượng Lãn Ông Q.5 TP.HCM, bạn có thể đến địa chỉ này để được tư vấn trực tiếp.
Hoặc bạn có thể gọi qua số đt 0919 0000 33 để nhân viên tại cửa hàng tư vấn nhiệt tình nhé bạn
Hoặc có thể inbox với bên mình qua FB Giant Viet Nam
HIỆN TẠI GIANT 2 CITY CHÍNH HÃNG ĐANG GIẢM GIÁ ĐÓ BẠN
@NikkiAnhVu Chào bạn. Mình thích chiếc xe đạp điện Giant. Bạn xem giùm mình, chiếc này có lắp baga, chắn bùn được kg?

Thank you image.jpeg image.jpeg
không biết
chế tạo thêm gácbaga dc không nhi minh muon em nay vi minh múa chạy 3000 km nen phai co 15 kg hanh lý
con giant moi nguoi dang noi la xe nhu the nao nhi co hinh anh khong minh xem với
@congsy Bạn muốn xem chiếc này?

@tanthaitrung
Vậy anh thử chơi dòng ATX của giant xem sao, em thấy dòng này có nhiều màu sắc cá tính nè.
Ở cửa hàng Giant địa chỉ 100 Hải Thượng Lãn Ông Q.5 đang bán dòng này giảm giá đó anh!!!
co
anh nao đâu
@congsy Cái ảnh to tướng thế mà kg thấy?
@tanthaitrung thấy rồi con xe này nhin già lam thanh nien thi không thể hiện cá tính dc
0917337900
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hoi dòng Java sao em search trên ebay Italia k thấy có nhỉ? Vậy mà thấy hàng Java ở VN giới thiệu là thương hiệu Italia là sao?
Thanks!
@0917337900 Java này là của Ý ... ẹ 😃
0917337900
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tanthaitrung Nhưng lại thấy khá hot bên Thailand, Malai, Dubai....
Bác nào biết trang chủ Java k nhỉ?
@0917337900 China nhé:

http://www.javabikes.com/en/aboutus.aspx
minh c
minh thấy shop roi , minh o gam singapore
nhưng chua dc ttai nghiệm xem xe the nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095