Những điều cần biết về Tai Nghe Baseus P1 Không Dây Kiểu Quàng Cổ
Rất hay và hữu ích!/11 người
tntmu1923
một thángBình luận: 37
Những điều cần biết về Tai Nghe Baseus P1 Không Dây Kiểu Quàng Cổ
Hi tất cả các bác trên diễn đàn Tinh Tế! Hôm nay e lại ngoi lên đây để giới thiệu cho mọi người về Tai Nghe Baseus Bluetooth 5.2 Không Dây Kiểu Quàng Cổ mới nhất của hãng Baseus năm 2022.

1. Lý do em đặt mua chiếc tai nghe này

Khoảng tầm hơn 1 tháng trước, chiếc tai nghe cắm laptop săn sale Shopee của em nó đã bị hỏng :< khiến e rất buồn hiccc. Vừa mới mua được vài bữa rơi một cái nó không dùng được luôn ạ :<

Nên lần này em quyết tâm mua một chiếc tai nghe chính hãng để sử dụng được lâu ạ. Chứ cứ vài bữa hỏng thế này thì buồn lắm ạ

2. Đôi nét về sản phẩm

2.1. Một vài thông số kỹ thuật do nhà phân phối cung cấp

• Thương hiệu: Baseus
  • Xuất xứ: Trung Quốc
  • Chất liệu: ABS + PC + silica gel + kim loại
  • Phiên bản Bluetooth: 5.2
  • Dung lượng pin: 170mAh/0.629W
  • Cổng sạc: Micro-USB

2.2. Thiết kế sản phẩm và phụ kiện đi kèm

Sản phẩm với thiết kế màu đen sang trọng cùng với phụ kiện đi kèm bao gồm: 1 cáp sạc, 1 phiếu bảo hành, 1 sticker và 1 sách hướng dẫn sử dụng với nhiều thứ tiếng.

Quảng cáo

3. Những điều tuyệt vòi mà sản phẩm đem lại cho em

Thứ nhất, sách hướng dẫn sử dụng có tiếng Anh, vì em có một nền tảng tiếng anh khá là tốt nên đọc theo sách là có thể sử dụng thành thạo.

Thứ hai, vì không phải là người có chiếc tai “kén chọn” trong chất âm của tai nghe thì em thấy tai nghe này nghe có vẻ khá là ok.

Dạo gần đây đang ôn luyện thi Ielt Listening nên em thấy âm thanh không bị rè, nghe rất rõ từng âm mà speaker nói. Như thế đối với em là quá đủ rồi ạ
2022-05-23 (7).png

Thứ ba, đó là bên phải tai nghe có các nút điều chỉnh âm lượng và một nút đa chức năng giúp em có thể dễ dàng điều chỉnh âm lượng, chuyển tiếp video hoặc bài hát trong playlist.

Thứ tư, một điểm mà em thấy khá là yêu thích ở em này đó là việc hiện phần trăm pin trên cả điện thoại và máy tính. Đó là điểm mà em chưa từng thấy ở một chiếc tai nghe không dây nào mà em từng sử dụng.

Quảng cáo

2022-05-23 (6).png

Thứ năm đó là giữa 2 cái tai nghe có một nam châm thì khi mình không đeo tai nghe nó sẽ hút lại với nhau trông gọn hơn ạ

Và cuối cùng, đó là bộ sticker quá ư là cute đến từ hãng Baseus. Mọi người có thể dùng những sticker này để làm đặc biệt chiếc tai nghe của mình trông quá ư là oke luôn ạ

4. Những điều mà em không thích từ chiếc tai nghe này

Thứ nhất, vì nó màu đen khá là tối, thêm vào đó nó rất là nhỏ gọn nên khi bỏ cặp sách mang đi học nhiều khi hơi mất nhiều thời gian để tìm thấy em nó

Quảng cáo

Thứ hai, cổng sạc của em tai nghe này là cổng micro-USB – là một cổng sạc khá là cũ và không còn phổ biến nữa, nếu mà là chân sạc type-C thì có vẻ ok hơn ạ

Cuối cùng đây là ý kiến cá nhân của em ạ, thì em cảm thấy tai nghe này đeo lâu thì sẽ hơi bị đau tai ạ :<

5. Tổng kết:

Do tai nghe cũ của em khá là phèn nên quyết định mua 1 con chính hãng về xài cho được lâu.

Em mua con tai nghe này trên sàn thương mại điện tử chính hãng của Baseus Việt Nam với giá hơn 300 cành vì có thêm voucher giảm giá của shop. Với mức giá thế này em cảm thấy khá là ok so với túi tiền của mình.

Shop giao hàng nhanh, chăm sóc cũng rất chu đáo và hiện vẫn đang bảo hành 18 tháng nên em cũng rất yên tâm. Các bạn có thể săn Sale những ngày lễ lớn để mua hàng được ưu đãi hơn.

Em xin phép để link sản phẩm mình đã mua ở đây cho mọi người cùng tham khảo ạ:
Sàn L: https://shorten.asia/5ajkfEC7

[BẢO HÀNH 18 THÁNG] Tai Nghe không dây kiểu quàng cổ Baseus P1 Bluetooth 5.2 Wireless Headphones P1 với Mic HiFi

Brand Name: BASEUS Style: Neckband Vocalism Principle: Dynamic Control Button: Yes Communication: wireless Volume Control: Yes Wireless Type: bluetooth Is wireless: Yes Function: for Video Game Function: Common Headphone Function: For Mobile...
lazada.vn

Sàn S: https://shorten.asia/3wAvpW3T

Tai Nghe không dây kiểu quàng cổ Baseus P1 Bluetooth 5.2 Wireless Headphones P1 với Mic HiFi | Shopee Việt Nam

Mua Tai Nghe không dây kiểu quàng cổ Baseus P1 Bluetooth 5.2 Wireless Headphones P1 với Mic HiFi giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

37 bình luận
Con gái thì ok chứ con trai chắc sẽ đòi hỏi cao hơn nữa so với em này
@K STORE dạ vâng ạ, con gái thì thường k hiểu biết nhiều về công nghệ như em, e dùng thấy oke thì cũng muốn chia sẻ cho mọi người thôi ạ
Phần housing trông giống kim loại ghê bác
@vinius197 có phải cái phần cho 2 tai nghe hút vào nhau ạ
@tntmu1923 đúng rồi housing là phần đó, có phải làm kim loại k bác
@vinius197 dạ làm bằng kim loại đó bác
Con này làm quà tặng chắc cũng ổn
@jetpack Làm quà thì quá ư là oke bác ạ. Giá cả phải chăng mà còn là hàng chính hãng nữa ạ
@tntmu1923 hộp trông cũng đẹp
Mình sale hôm 5.5 vừa rồi sắm 1 em, chung team bác rồi 😁
https___ae01.alicdn.com_kf_U8968fc6c8dd944e6854cd28c8adf1882U.jpg
Giá rẻ con này tập Gym dc nhưng chơi Tennis có vẻ vướng, thấy hình minh hoạ từ hãng một em gái xinh đẹp chơi tennis sử dụng???
@ptdmobile thế ạ? Cái này thì em không rõ, e mua về với mục đích nghe nhạc và học tiếng anh thôi ạ
kiểu thiết kế này hình như hơi cổ r thì phải
@Cua kì cục thế ạ =)))))) e cũng k rõ nữa bác ạ! e thấy tai nghe này với dân thể thao cũng khá là tiện lợi ạ
@tntmu1923 thiết kế kiểu này theo mình thấy vẫn hơi bị vướng, riêng được lợi cái là khó mất tai nghe
Loại này nằm nghe nhạc có ổn không vậy bạn? Có bị cấn vào cổ không?
@saunambon654 mình chưa thử chủ thớt ạ, nhưng mà mình thấy chất liệu là cao su dẻo nên chắc là nằm một lúc sẽ không sao, chứ nằm nhiều thì cũng hơi đau xíu đấy ạ. Hôm trước mình cũng nghe thử nhạc cũng ok phết bác ạ
Loại neckband này thích hợp cho ai hay tháo tới tháo lui tai nghe. Mấy con tws mỗi lần tháo ra ko xài phải mở case bỏ vào, để ngoài thì dễ lạc. Mình hay đi công trình thì thấy mấy con neckband phù hợp hơn bọn tws. Pin cũng khá trâu, đủ cân hơn 1 ngày làm việc.
@tntmu1923 True Wireless Stereo, loại tai nghe ko dây. Nhìn cái tai nghe airpod của táo cho dễ hình dung bác ơi
@nthphong2610 dạ vâng ạ! e đã get đc. Mấy con đấy k xài thì đúng như bác nói là phải cất vào case, k thì tìm lòi con mắt cũng mới tìm thấy ạ
@tntmu1923 ko để ý thì mất tai nghe, hoặc có khi mất luôn cả case là khỏi sạc
Cười vô mặt
@nthphong2610 đúng đó ạ :< những con ng hay mất não như e là v đó :<
bài rv rất chi tiết mình cũng đang cần 1 cái để dùng khi thể dục. thank chủ thớt sẽ cân nhắc làm 1 cái
@Ăn mày mua vui cho thiên hạ dạ bác, e thấy con này cũng khá oke, chắc sẽ dùng được lâu ạ
Tai nay dung cho chay bo ok khong ban oi co chong nuoc khong a?
@MinhHangspa dùng chạy bộ được bạn ạ, chống mưa nhẹ và chống mồ hôi ạ
Tai nghe này còn màu khác ko c? Kiểu này trông ko dc đẹp lắm ý
@Sống như loài mèo mình chỉ thấy hãng có mỗi ẻm này màu đen thôi ạ :< hơi buồn xíu hicc
Thời lượng pin dùng được lâu k vậy b ????
@Tùng đây 123 dạ bạn xem cmt dưới nhe
mình cũng thắc mắc về thời lượng pin và thời gian sạc 😁
@Majaaa sạc đầy thì tầm 1,5 tiếng; thời lượng pin thì mh ước chừng cũng lâu đó ạ, khoảng 25 giờ ạ
Kiểu đeo quàng cổ này cũng hay nhưng lúc ko cần nghe có thể bỏ ra, mình sẽ thử một cái xem có đung như bạn review không
LG tone có mấy e nghe cũng khá lắm mà?
@Phan Huy Thọ dạ e cũng vừa thử search mấy con của LG tone, e thì cũng đang sinh viên e thấy nghe ổn áp là okee rồi ạ.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019