Những game kinh điển như Solitaire và Minesweeper vừa được cho vào Microsoft Teams

Hassler
16/11/2022 15:56Phản hồi: 27
Những game kinh điển như Solitaire và Minesweeper vừa được cho vào Microsoft Teams
Bộ công cụ vốn rất quen mặt với nhiều người trong đợt đại dịch là Microsoft Teams vừa mới bổ sung thêm 1 ứng dụng có tên Games for Work với mục đích giúp người chơi cùng nhau giải trí trong giờ nghỉ. Ứng dụng này có khả năng cho tới 250 người cùng chơi với nhau trên 1 số các tựa game quen thuộc như trò chơi bài Solitaire hay dò mìn Minesweeper trên Windows.
Với trò Solitaire người chơi sẽ chơi đối đầu và cùng đua với nhau xem ai là người lọc được bộ bài sớm nhất. Minesweeper thì chơi theo nhóm để cùng dò mìn, mỗi người chơi sẽ có 1 vài mạng để chơi lại nếu chẳng may bấm phải mìn. Với trò Wordament thì cũng thuộc diện dễ chơi, cứ đua với nhau để xem ai sắp được nhiều chữ có nghĩa nhất là được. IceBreakers thì như những trò chơi nhỏ để phá băng hay để các bên đỡ ngượng khi lần đầu tiên tham gia họp cùng với nhau, người chơi sẽ trả lời 1 số các câu hỏi liên quan đến 1 chủ đề nhất định và xem ai là người trả lời đúng nhất.

Theo lời của nhóm phát triển thuộc Teams họ đã làm việc với Microsoft Casual Games, 1 nhánh của Xbox Game Studios để làm nên ứng dụng này. Mục đích là để nhân viên có thể nghỉ ngơi và lấy lại năng lượng khi làm việc online. Họ cũng vận chứng 1 nghiên cứu cho thấy việc chơi game giúp nâng cao nhận thức, đẩy mạnh sự cảm thông và tăng cường khả năng đưa quyết định và giúp nhóm làm việc tốt hơn. Nhóm cũng chia sẻ đây là 1 thử nghiệm xem người dùng Teams có hứng thú với việc chơi game như vậy không, nếu ổn thì họ sẽ tiếp tục phát triển thêm, còn không thì chắc thôi.

Anh em có thể coi giới thiệu ứng dụng này ở đây

PS: Với anh em dùng Teams của công ty thì phải được IT admin cho phép mới cài được nhé 😃

Tham khảo Microsoft
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon rồi, mình vẫn hay chơi solitaire
Gỡ mìn là trò chơi trí tệ 😅
@toilachi9 Con số hiện lên là số ô có mìn liền kề với ô đó. Đơn giản vậy thôi...:go:
Logic cả đấy
@toilachi9 Bạn dùa vào ô có số. Ví dụ như ô số 1, thì xung quanh nó chỉ có 1 ô có mìn, rồi từ từ suy ra tiếp. Bạn chơi từ cấp độ dễ nhất, dần dà sẽ thành cao thủ, nếu như bạn thích
@D.lord có những pha vẫn phải hên xui
@nịnastorm mấy trò này chơi hay phết, có thời gian mình gần như là nghiện 😃)
Game huyền thoại
Mong chờ tích hợp AOE 2 DE vào luôn .
Họp hành xong kêu đám đồng nghiệp làm 1 trận , ai thua thì bao 1 chầu nhậu hay massage ở quán xxx nào đó .
Cười vô mặt
@ngoinhala Vừa phải thôi pa 😆
@ngoinhala Cái game nó muốn mắc bằng cái HĐH. Mua một tặng 1 à 😃?
Từ khi biết đến máy tính, trò gỡ mìn là một trong những trò yêu thích của mình.
Anh em có biết hồi đó Microsoft cố tình làm các game đó để người dùng làm quen với thao tác chuột ko
7lov3
ĐẠI BÀNG
một năm
"This app requires approval from your IT admin to make it available for you to add." Haha... Đoán ngay là nó phải có cấm đoán gì chứ để anh em chơi sao được 😃. Đang định vào làm bài dò mìn trước khi làm việc... Thôi lại quay lại cái máng lợn tiếp thôi..
@7lov3 Mới add thêm vào bài
@7lov3 Request IT mở game luôn và ngay bạn.
Ryan Vu
ĐẠI BÀNG
một năm
vẫn đang cày bộ solitaire, còn minesweeper thì khi không sài XP nữa nên ko kiếm ra đc chơi! chơi theo kiểu Teams này hay đó nha!
trò gỡ mìn này cũng đam mê 1 thời. Nhớ có lần chơi cấp độ cao nhất 99 trái mìn, gỡ được hết còn 1 trái mìn và đúng 2 ô, xác suất 50-50 và cuối cùng chọn ngay ô mìn, tức ói máu.
VO7T
TÍCH CỰC
một năm
@anhmafia ko có xác suất 50-50 đâu bạn, do bạn tính chưa hết thôi.
@VO7T mình đã vượt qua cả trăm lần cái level 99 trái mìn rồi bạn. Có thể bạn chưa gặp thôi, chứ mình chơi thì gặp hoài.
Game huyền thoại và giải trí đấy, bớt căng thẳng mệt mỏi.
lazy0338
ĐẠI BÀNG
một năm
Kinh vãi
Ok quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119