Những gì bạn có thể làm được trên Android Honeycomb Tablet

flamedust268
19/5/2011 11:22Phản hồi: 152
***Update: Xoom 3G gsm đã chạy 3G vô tư ở vn rồi các bạn nhé, đã test sim của vina và viettel, đều chạy nhanh và ổn định trên con Xoom 3G gsm của mình và bạn mình 😃 (phiên bản bán tại Anh, có mặt lưng màu bạc)
...Tuy nhiên xoom xài 1 thời gian có hiện tượng lag nhẹ, có lẽ dùng tablet của Asus hay Samsung sẽ được cải thiện tốt hơn 😃

Tablet chạy Android Honeycomb đang xuất hiện ngày 1 nhiều trên thị trường máy tính bảng. Nổi bật là những dòng máy như Asus, Motorola Xoom (3G), v.v... Và sau đây là những điều thú vị mà Android Honeycomb mang lại cho chúng ta:

• Tay cầm Wii - kết nối không dây
  • Games trên PS1, Gameboy, SNES toàn màn hình và rất mượt mà
  • Chơi trực tiếp những games Flash trên Facebook
  • Chương trình viết tay, ghi chú tiện lợi và tuyệt vời
  • Live wallpaper và giao diện đa dạng.
  • Hỗ trợ Flash khi xem phim trực tuyến
  • Chạy Powerpoint, Word, Excel
  • Sử dụng mạng mọi lúc mọi nơi
  • Gallery hỗ trợ xem phim tuyệt vời
  • Hỗ trợ trong học tập và làm việc khi cần lưu dữ liệu nhanh để đọc

1. Đầu tiên các bạn có thể kết nối tay cầm của Wii với máy, rất tiện lợi và ko cần dây nối:

Kết nối với một chiếc TV là bạn có thể nằm trên giường và thưởng thức game cũng như những ứng dụng trên máy một cách thoải mái:

2. Bạn cũng chơi được các trò chơi trên PS1, Gameboy, SNES rất mượt mà và toàn màn hình:

3. Thậm chí là những game Flash ngay trên Facebook. Ví dụ như Farmvilla, v.v...

4. Bạn cũng có một ứng dụng hỗ trợ tuyệt vời cho việc viết tay - Handrite, rất nhanh và tiện lợi trên tablet chạy Android Honeycomb:

Quảng cáo

5. Bạn cũng có thể chạy live wallpaper và tùy biến giao diện trên tablet của mình một cách thoài mái và tự do. Ví dụ như một clip dưới đây của mình:

6. Hay vào tất cả các "trang" bạn thích để "xem phim" online khi có "nhu cầu" ngay trên XOOM của mình (cái này mình xin thôi ko đưa video minh họa, các bạn tự... tưởng tượng)

7. Bên cạnh đó, bạn có sự hỗ trợ đầy đủ cho công việc của mình, như Word, Excel, Powerpoint. Và dưới đây là một video ví dụ cho việc chạy Powerpoint trên XOOM. Sẽ rất tuyệt nếu bạn cầm một tablet như này kết nối với màn hình lớn khi thuyết trình:

Quảng cáo

8. Đặc biệt với 1 số máy có hỗ trợ 3G như Motorola Xoom. Bạn có thể lên mạng mọi lúc mọi nơi, dù là bạn đi du lịch, ra nước ngoài, hay vào rừng, lên núi, xuống biển thì chỉ cần ở đâu có sóng di động là ở đấy bạn có thể lên mạng tức thì.

9. Xem phim rất tuyệt và các thao tác hoàn toàn trơn tru:

10. Camera 5MP của máy chụp ko thật đẹp nhưng có thể lưu lại hình ảnh khá sắc nét. Ví dụ như khi mình đang vội, cần lưu lại một số giấy tờ, lecture notes đế đọc trên đường đi và khi đến trường, hoặc ôn lại công thức và những đoạn cần nhớ trước exam hay presentation, thay vì việc phải mang nhiều những cuốn sách dày uỵch, mình chỉ việc chụp lại một số trang cần thiết. Cũng như khi phải mượn tài liệu của bạn đi photo, mình chỉ mất vài giây để chụp chúng vào trong máy. Với việc đọc trên màn hình 10" thì cảm giác sẽ thoải mái hơn nhiều so với khi phải đọc trên di động.

Và còn rất rất nhiều ứng dụng và games hay nữa, khi có dịp mình sẽ tổng hợp và up lên. Hiện đợt này mình vẫn đang trong kì thi nên hơi bận mong các bạn thông cảm. Chúc các bạn có những phút vui vẻ với chiếc tablet chạy Android Honeycomb của mình.

p.s: bonus các bạn 1 vài thông tin là Motorola Xoom đã thắng trong các giải CES 2011 và CTIA Emerging Technology (E-Tech) - http://mediacenter.motorola.com/Content/Detail.aspx?ReleaseID=13675
Bộ nhớ trong 32GB
Camera 5mp With Flash
HD Display
HD Playback
Mini HDMI Port
Micro SD Slot
Tại uk thì giá máy Xoom 3G gsm 32gb = giá ipad 2 3G 32gb = £580

Điều đáng tiếc là Xoom không có phiên bản 16gb và wifi only nên doanh số bán hàng của họ bị đẩy xuống thấp bởi thặng dư của người tiêu dùng không đủ cao. Nếu bạn thích Android honeycomb thì cũng có thể chọn Asus eee pad transformer với thiết kế đẹp mắt và giá thành thấp hơn 😃

Motorola Xoom:

Asus eee pad Transformer:

152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Ngon quá, bác thử làm ss xoom với ipad2 xem sao
Thank ban,bài viết rất bổ ích
nhueng ở viêtnam đã có 3g GSM chạy đâu,add 3g Sfone khó wa mình chưa làm được này
songviet
TÍCH CỰC
13 năm
Bác chủ thớt ui, tui đang phân vân giữa xoom và ipad 2,
nghe thằng bạn có ipad 2 khuyên mua ipad 2 ví nó nói ipad làm dc tất nhưng gì xoom làm thâm chí còn đẳng cấp rất nhiều lần,
như những gì mà bác trình bày và thằng bạn nói, thì ipad 2 còn ngon hơn rất nhiều xoom nhẩy?
thanks bác!
avenk
TÍCH CỰC
13 năm
Có cái flash nói bạn của bác làm trên ipad2 thử xem 😁
nhìn cái awata of bác là biết bác chọn con nào rồi. chẵng nhẽ bác chọn ipad? mà sao bác ko chọn Pbook? mình thấy pb đâu có gì để chê đâu. flash chạy ầm ầm. còn ipad thì ko.mở 1 trang wed lên mà ko có flash thì lãng quá. chọn ipad chỉ vì thời trang chứ có j đâu. (ipad -)

---------- Post added at 08:09 AM ---------- Previous post was at 08:02 AM ----------

những j xoom có là những cái bình thường. thay vì pr hoa mỹ thì nên giảm giá thành hơn nữa mới mong có nhìu khách hàng. đợi đến lúc thua cuộc 100% mới chịu giảm giá thì lúc đó ai có nhu cầu cũng đã mua và khi người ta đã có sự chọn lựa thì sẽ tạo thành 1 hiện tượng. bay giờ muốn bán được hàng phải tạo 1 hiện tượng trong tư tưởng người tiêu dùng. người này xài thì người kia ganh tị vầ muốn mua cho bằng được. bởi vậy moto ra sp đâu có thua ai. mà sao hàng bán ế ẩm thế. có chăng cũng số ít người. tại sao ko phải là mình mà là apple hả moto?tại sao người thống trị ko phải là mình mà là apple? moto cũng tiên phong trong hầu hết công nghệ mà sao giống kẻ thua cuộc và ăn theo vậy? đến nỗi người tiêu dùng ko biết đến xoom là j? ko biết xoom đi đầu trong nhìu công nghệ vậy?
Mình làm đc nè hê hê...:bounce:
Thử cái này nhé http://itunes.apple.com/us/app/iswifter/id388857173?mt=8
Ok hôm 23 tới thi xong mình sẽ cố gắng làm 1 video so sánh xem sao 😃

Thx bạn. 3g mình thấy chạy ok bên này, mà ở nhà cũng nhận gsm. Tối nay bạn mình về tới vn, để mình bảo bạn mình sáng mai lấy sim test thử xem sao 😃

Mình cũng đang có 1 em ipad 2 white bản 3g wifi. Nói thật mình chỉ dùng Xoom là chính, và ipad 2 thì hiện đang nằm 1 góc ko sử dụng vì chưa jailbreak được nên chẳng có gì để nghịch.
Có 1 vài nhận xét sau đây cho 2 máy sau 1 tháng mình sử dụng:
. Ipad 2 đẹp, mỏng và nhẹ hơn, rẻ hơn Xoom
. Camera ipad 2 siêu xấu, chụp nhiễu 1 cách không chấp nhận được, vẫn biết là mp của nó thấp nhưng mà chụp rất xấu.
. Ipad 2 không duyệt flash. Vào 1 số trang xem drama hay movie không xem được như Xoom. Ví dụ như bạn gái mình rất thích vào dramacrazy.net để xem phim hàn hay nhật chẳng hạn, thì Xoom xem vô tư còn ipad 2 thì chịu.
. Khi đọc báo, 1 số trang có video minh họa chẳng hạn, Xoom click vô xem được, ipad 2 thì tịt.
. Với mình di động có thể ko cần flash chứ tablet thì bắt buộc phải có flash.
. Ứng dụng thì ipad 2 nhiều hơn, nhưng hiện phải chờ jailbreak thì mới dùng free được. Còn xoom thì dùng free được rồi, và các hãng làm phần mềm giải trí cũng bắt đầu chuyển sang làm app cho Android honeycomb rồi.
. Dùng xoom mình thấy thú vị hơn (ý kiến cá nhân).
. Touch và multi-touch thì mình thấy như nhau.
. Về độ mượt mà khi chuyển giữa màn hình ngang và dọc thì ipad 2 mượt hơn.
. Xoom có hỗ trợ của tay cầm bên ngoài thông qua cổng usb để phục vụ chơi games. Và mình đặc biệt thích những games trên ps1 chơi với tay cầm.

Nói chung ý kiến cá nhân là mình thích android honeycomb hơn và hơi thất vọng với ipad 2 1 chút. May ra ipad 3 sẽ có sự thay đổi lớn chứ bây giờ mình chỉ dùng xoom là chủ yếu vì nó phục vụ đầy đủ cho cả giải trí và công việc. Đây là hình 2 em nó của mình up lên để minh chứng thôi (ko có ý khoe hàng gì cả 😃)

Ipad 2 trái, Xoom phải

Ảnh Ipad 2 so sánh với Xoom (cùng 1 thời gian, địa điểm, ánh sáng, góc chụp)

Ipad 2:

Xoom:

Bác ơi cái case của ipad 2 là case j mà trùm cả cái máy vậy, cho e xin info với 😃
ducdiep87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thích con Alienware nhất trong 3 con bác show 😁
msbn
TÍCH CỰC
13 năm
bác này đang chơi cabal ah, cái bao cho xoom nhìn hơi chuối bác ạ, mà nhà bác giàu thế bác kaka
Hih nhà mình thuộc diện bình thường thôi, bạn thông cảm tại mình thích bao da nên chọn cái này 😁 mà trước mình cũng định chơi cabal nhưng lúc đấy login vào thấy ai cũng level cao quá rồi nên thôi 😔 sau đấy mình chơi rappelz 1 thời gian không biết bạn có chơi game này không.

Còn giờ mình chỉ thỉnh thoảng đá fifa thôi :D
Có tự điển AV , VA cho android3. nna2k kh bạn ơi , nếu có bạn làm ơn chỉ cho tôi với . Cám ơn nhiều
Chương trình Vietnamese Translator và Vietnamese<>English bạn ah. 2 cái này free 😃
noname_9x
TÍCH CỰC
13 năm
trong bài viết này là bác chủ dùng dk của wii kết nối không dây luôn 😃
sao mình search cai water live wapaper mà không thấy có nhỉ,chỉ mình cái
pvb14
ĐẠI BÀNG
13 năm
Của bạn đây :http://db.tt/ajmdxZg
Bản này mực nước thể hiện theo mức pin hiện tại của máy.
Xoom thua iPad khoản trình diễn PowerPoint. cái này em cần lắm vì có nhiều thuyết trình.
em định mua asus Transformer .ai dùng xoom rùi.đánh giá hộ e là nên mua em nào hơn với
Thấy trên phiên bản mới sẽ có update chạy mượt mà k phải convert bạn ah. Android Honeycomb mới nên cũng phải cho các nhà viết phần mềm thời gian 1 chút 😃

Nếu bạn cần 3G thì chọn Xoom, bên này mình thấy rất nhiều ng dùng Xoom. Nếu bạn chỉ cần wifi không thôi thì tùy, có thể chọn Asus vì giá thành rẻ hơn. Asus trông đẹp mà đang khá là hot ở vn nữa, chỉ có cái chưa có 3G 😃 Ngoài ra thì cả 2 con đều chạy Android honeycomb nên con nào cũng được tùy túi tiền và nhu cầu của bạn có cần sử dụng mạng khi ra ngoài ko thôi
leerock
ĐẠI BÀNG
13 năm
ghê nhỷ.có bác nào ở vinh nghệ an cho test phát giao lưu cái.
oh fuck bác sướng quá ước gì em được như bác cũng đang dình 1 em honey com nhưng ở VN chưa có em nào tốt và dùng được 3g
namng
CAO CẤP
13 năm
bạn vuduytien fuck bạn chủ topic (flamedust268) có sướng hay không thì 2 bạn tự biết với nhau, sao lại vác lên tinh tế rồi lại còn thanks lẫn nhau thế này.

Các bạn ạ, ở đây đa phần mọi người đều đã đến tuổi có những suy nghĩ độc lập nhất định và tự chịu trách nhiệm về những quyết định của mình. Việc bạn chọn ipad/xoom/playbook/transformer/tab... và cảm thấy hài lòng về lựa chọn của mình là rất tốt, chỉ mong các bạn đừng quá đề cao thứ mình đang sở hữu và dìm những thứ khác xuống bùn đen như thế. Nhu cầu của mỗi người là đa dạng và do thế các nhà sản xuất cũng cung cấp những thiết bị với những tính năng khác nhau để phù hợp nhất với nhu cầu của từng người. Các bạn nên tôn trọng tính đa dạng trong nhu cầu vì khi đó mới có thị trường tablet sôi động chứ không phải là sàn độc diễn của 1 vài nhà sản xuất với những sản phẩm y chang nhau.

Trong topic này mình thấy có nhiều bạn tung hô chủ topic và tỏ ra khá hâm mộ xoom. Mình chúc cho các bạn mua được Xoom để nó có điều kiện phát triển hơn, cải tiến và hoàn thiện hơn. Mình chúc cho các bạn không phải ân hận với lựa chọn của bạn.

Việc ipad cũng như các sản phẩm iphone/ipod của Apple không hỗ trợ flash không phải là do phần cứng hay phần mềm không hỗ trợ được mà là chủ đích của nhà sản xuất. Mình thấy nực cười khi lần nào nhắc đến sản phẩm của Apple là lại lấy chuyện không có flash ra làm nhược điểm. Mình dùng tablet để làm việc, không phải để chơi game flash, xem mấy cái video clip hay xem quảng cáo, và mình rất mừng là máy của mình không có flash. Dĩ nhiên sẽ có bạn phản bác là nếu có nút on/off cho tính năng này thì tốt hơn. Mình cũng nghĩ thế, nhưng liệu có cần phải tốn thời gian, công sức thiết kế 1 thứ mà sẽ là off luôn luôn không. Riêng với sản phẩm di động của Apple, nếu bạn định dùng nó thì bạn sẽ phải quên đi flash thôi.
Chà bạn làm mình phải tua lại từ mấy trang đầu để đọc xem nó thế nào.
Mình nghĩ là câu của bạn ý: "oh **** bác sướng quá" nghĩa thế này 😃

"oh ****!" (cảm thán)
đọc ngắt ra rồi mới đến "bác sướng quá,"
tiếp "ước gì..."

Câu cảm thán dạng thế này thì thông dụng rồi. Thấy bạn ấy khen vậy nên mình cám ơn theo phép lịch sự thôi, chứ chẳng ai làm chuyện đấy ở đây cả 😃 nếu bạn thích thì có thể làm ở nhà hoặc ở chỗ khác chứ đừng cố gắng đá người khác để rồi lại bị dội ngược trở lại như vậy, qua 1 câu nói ai cũng có thể đánh giá kiến thức và trình độ đọc hiểu của bạn được 1 phần nào rồi 😃

Bạn nên đọc lại cả tiêu đề lẫn bài viết, mình đang khen hệ điều hành Android Honeycomb trên các dòng máy tính bảng hiện nay chứ không riêng gì xoom. Trong phần bài viết, mình có mỗi xoom thì chỉ có thể đem xoom ra làm dẫn chứng. Phần người ta hỏi mình mình trả lời ý kiến cá nhân mình có thế thôi. Còn mọi người thấy bài viết và xoom hữu ích chỉ khen thôi cũng làm bạn thấy đố kỵ mất rồi 😃

Mình không dìm ipad 2, dìm thì mình mua nó làm gì 😃 còn mình khen không phải chỉ có xoom, mà khen cả asus, và nếu các sản phẩm của samsung, sony, lg, v.v.. tung ra chạy Android Honeycomb hoàn hảo thì mình sẽ tiếp tục khen. Còn đọc comment của bạn mình thấy bạn có vẻ có tuổi nhưng suy nghĩ hơi hạn hẹp. Mình không dở đến nỗi không hiểu được rằng khi thị trường chỉ tồn tại 1 sản phẩm thì nó sẽ trờ thành độc tài, vì vậy cái mình làm chẳng phải dìm ai hay nâng ai lên gì cả, mình chỉ khen và chê thôi. Sao bạn không thấy mình cũng nói ios nhiều ứng dụng và ipad 2 đẹp hơn nhỉ. Thế cũng là dìm xoom rồi còn gì 😃

Còn về flash không chỉ riêng vn mà người tiêu dùng nước ngoài cũng than phiền. Người tiêu dùng phải có lợi ích của người tiêu dùng, khách hàng là thượng đế, mà thượng đế lại phải cam chịu núp bóng của nhà sản xuất thì không chấp nhận được. 1 lần nữa mình nói lại ý kiến của cá nhân mình: di động có thể không có flash còn tablet thì cần phải có. Màn hình lớn để phục vụ đọc sách báo, xem phim ảnh mà không có flash để xem những đoạn phim online hay những đoạn hình trên báo điện tử được thì kể cũng.. hơi chán 😃

Sự thật thì luôn mất lòng; thử hỏi nếu giờ ipad có flash bạn có sướng không? Không sướng mới lạ. Giờ người tiêu dùng không than phiền thì lấy đâu ra sự thay đổi, phát triển nơi nhà sản xuất. Vì vậy mong bạn đừng vì quá ái mộ cái tablet của bạn mà nghĩ ai cũng vậy. Đây là box đưa ra những cái hay của hệ điều hành Android Honeycomb chứ không phải là nơi để người tiêu dùng chúng ta đấu đá lẫn nhau, đó là việc của các nhà sản xuất 😃
THật sự là MTB mình vẫn yêu em XOOM.Nhìn mà tuyệt quá
Bro có thể up cho mình những game và apps có thể chạy trên Xoom được ko? Hoặc làm 1 thread riêng cho Honeycomb như ý của Bro cũng được,,chủ yếu chia sẽ với a e .
Toàn những thứ mình ít làm trên con galaxy tab 😃
Xoom mà chạy được GSM thì mới tuyệt. CDMA VN mình không chuộng lắm
3.0 trên Xoom thỉnh thoảng vẫn có tình trạng treo máy. Nó mà ổn định thì thật là vô đối
jiji75
TÍCH CỰC
13 năm
Tinhte pr motorola xoom dữ quá
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
đáp ứng các nhu cầu giải trí và công việc cơ bản, quá tốt rồi ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế