Những hành vi gây khó chịu tới người khác khi chạy xe máy ngoài đường

su béo béo
25/10/2020 4:59Phản hồi: 537
Những hành vi gây khó chịu tới người khác khi chạy xe máy ngoài đường
Hôm qua, mình đang đi ngoài đường thì được 1 mớ nước gì đó bay vào mặt. Sau vài giây nhảy số, phân tích, cảm nhận, đánh giá thì biết rằng đó là nước bọt của một ai đó tốt bụng tặng cho mình. Cũng may mắn mình đội nón 3/4 có kính, chứ không chắc axit ăn mòn mặt rồi. Thật sự mình không hiểu sao có một số người có thể làm được việc như vậy luôn. Cũng nhờ pha ăn axit này mà mình muốn chia sẻ với anh em một số trường hợp sẽ gây khó chịu cho người khác khi đi xe máy ngoài đường. Anh em xem thử thiếu gì bổ sung thêm cho mình cũng như trao đổi xem ai đã từng bị dính những thứ tương tự.

• Phun nước bọt khi đang chạy xe máy: như mình nói ở trên, nó rất ghê. Nếu như anh em nào muốn phun có thể dừng lại sát lề ngay thùng rác hay gốc cây phun vào cũng được.
  • Hút thuốc lá khi đang chạy xe cũng là một điều mình rất hay gặp trên đường. Tàn thuốc lá khi bay vào mắt người phía sau sẽ rất cay và có khi sẽ làm mất phương hướng khi bị tàn thuốc vào mắt. Ngoài ra, một số người dừng đèn đỏ cứ phì phèo nhả khói cũng rất kì. Anh em có thể về nhà hoặc cơ quan hút thuốc cho thoải mái, chạy xe hút thuốc chi cho cực.
  • Vừa chạy xe vừa nghe/sử dụng điện thoại: thói quen này sẽ làm anh em mất tập trung khi chạy xe và có thể dẫn đến va quẹt với người khác. Nếu cần thiết sử dụng điện thoại có thể dừng lại, xong chạy xe tiếp cũng được.
  • Chạy chậm ở giữa đường: mình thấy điều này hay xảy ra với chị em nhiều hơn. Chạy chậm giữa đường như vậy rất cản trở giao thông, khiến người đi sau không biết làm sao cả. Nếu như anh chị em không muốn chạy nhanh có thể đi sát vào phía bên phải của đường. Phần bên trái cho những người chạy nhanh hơn vượt qua.
  • Ném rác: anh em cứ tưởng tượng đang đi trên đường, có người uống xong chai nước và ném cái "viuuuu" vào lề có khó chịu không? Hiện tại mình thấy trên các tuyến đường được bố trí rất nhiều thùng rác để anh em đi có thể bỏ vào đó. Không thì giữ rác về nhà mình bỏ thùng rác cũng được. Ném bậy bạ vào đầu người khác có khi còn mang hoạ nữa 😁
  • Chặt chẻ, lạng lách, đánh võng: mình nghĩ anh em có thể chạy nhanh được nhưng với những thanh niên thích thể hiện thì không nên. Đường ở những thành phố lớn có giới hạn, xe cũng nhiều nên khi chạy như vậy rất dễ gây tai nạn cho người khác.
  • Dàn hàng ngang ra nói chuyện với nhau lúc chạy xe và quan trọng khi nói chuyện sẽ đi rất chậm gây ảnh hưởng tới những người đi phía sau. Gặp trường hợp này phải nói là siêu ức chế luôn đó anh em, đường bé xíu xiu mà chạy song song nói chuyện với nhau nữa thì thua.
  • Đánh lạc hướng (xi-nhan trái và quẹo phải): anh em hay gọi những người thế này là ninja, không biết do họ không để ý đèn của mình hay là cố tình làm như vậy nữa 😔
  • Vượt đèn đỏ: điều này được chia sẻ rất nhiều rồi, nhiều người sợ đứng đợi đèn đỏ là không kịp giờ đi thỉnh kinh hay sao đó mà cứ vượt.
  • Bóp còi inh ỏi kiểu "đường này của mình các bạn ei, tránh da tránh da". Mình hiếm khi sử dụng còi khi chạy xe lắm vì sợ làm người khác giật mình và cũng thực sự không cần thiết lắm. Cứ tự chạy thôi, cần vượt hay gì đó thì lách qua là xong.

Khi anh em chạy xe máy ngoài đường, cố gắng chạy làm sao cho đừng gây ảnh hưởng gì cho bản thân và người khác nha. Chúc anh em cuối tuần vui vẻ.

537 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đúng là tất cả các hành vi đáng ghét trên đường, a hút thuốc lá nhưng không bao giờ a hút ngoài đường, đây cũng là thứ a ghét nhất vì 1 lần a đi sau chú kia, tàn thuốc nó bay vô mắt chứ ko phải khói thuốc không đâu, khó chịu lắm 😔
jackchen2588
ĐẠI BÀNG
3 năm
@eragonhnn ngu thì không ngu nhưng là mấy thành phần mất dạy, vô giáo dục thôi. Tất cả những hành vi trên đều thể hiện sự vô ý thức, vô giáo dục, không chỉ riêng vấn đề lái xe mà những hành vi này đều không được phép ở nơi công cộng, làm ảnh hưởng đến người xung quanh, hy vọng Việt Nam mình có chế tài cực nặng và nghiêm như Sing thì lúc đó bọn chúng mới biết đi vảo nề nếp
Dom-dom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bk9sw Mình chỉ có 1 thắc mắc là tại sao lại phải hút thuốc bác nhỉ?
@Dom-dom E hút từ thơì đi học tơí h, chả biết sao lao nghiện nưã 🤣🤣🤣
Meomuopxu
TÍCH CỰC
3 năm
@bk9sw Tất cả các hành vi trong bài đều có thể bắt gặp ở ô tô luôn ở Hà Nội
Để có hình minh họa, mod Vinh cũng fải thực hiện hành vi khiến người khác khó chịu 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 quăng cái boong à cái chai cho oai vậy đó anh, chụp xong gạt chống chạy xuống nhặt chết cmnl
Cười vô mặt
@Edward Đỗ Để hoàn thành tốt màn quăng chai nước chắc mod cũng fải khéo lẹo lựa thời điểm ko có ai để quăng & lượm lại cho an toàn, ko thì đường đã ko vắng vẻ thế kia 😁
Còn 5 giây mới hết đèn đỏ mà bóp kèn inh ỏi còn chửi nữa. Kém duyên
@khoanam3004TT 🤣
@Hoang Song Là zai thì sao, bấm cũng để người ta quay lại để ngó à? 😁
@ngtrhai91 Việc gấp thì ít mà toàn muốn vượt lên trước là nhiều 🙄
@Mr.ZP Cũng nên dè chừng xem kẻ đó là ai, gặp những kẻ bặm trợn, xăm trổ thì biết nhau ngay 😁
cái bấm điện thoại và hút thuốc là ghét nhất, vừa đi vừa bấm điện thoại xe siêu siêu vẹo vẹo, muốn vượt cũng khó chỉ sợ nó láng vào mình, còn hút thuốc thì thôi khỏi nói, khói bay về phía sau, tàn thuốc có thể bay vào mắt người khác.
Jaywalk
TÍCH CỰC
3 năm
@meodihia_cool còn nhiều người chạy xe máy 1 mình nhưng 2 cái gác chân sau không gấp vào, đường đông mà xe chạy với 2 gác chân sau ko gấp vào cũng rất nguy hiểm, nhất là những xe tay ga cái cốp nó đã to ngang ra + thêm 2 lưỡi dao gác chân nữa rất dễ va quẹt nguy hiểm với xe khác !
ducati7006
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jaywalk vậy nếu chở ai đó thì sao b? có chắc là ko bị va quẹt ko?
@meodihia_cool Ghét cả 2 nhưng ghét người bấm điện thoại hơn vì dễ gây tai nạn hơn trường hợp hút thuốc 🙄
@Jaywalk Xác nhận thứ này cũng rất nguy hiểm, đường đông mà đi sát nhát khéo có ngày gặp hoạ ko biết chừng. Tự dưng liên tưởng đến mấy cỗ xe ngựa để trinh chiến trong phim của TQC ngày xưa để tăng khả năng sát thương cho giặc 😭
@ducati7006 Ý ở đây là nếu đi 1 mình thì nên gập cho gọn, còn đi 2 người thì đương nhiên gạt ra vì hãng thiết kế thứ đó để gác chân cho người ngồi sau 🤓
phuongduyhp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xuống cấp giáo dục
jackchen2588
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ufdb chính xác, những thành phần này không biết tới 2 chữ "tôn trọng" là thế nào đâu
@phuongduyhp Đừng nhầm lẫn nhé, thời còn đi học cũng có nhiều bài nói về giao thông, cách xử lý tính huống khi tham gia giao thông. Đến khi đi học bằng lái cũng có những quy định, chế tài cụ thể về việc tham gia giao thông. Ở đây là do ý thức của mỗi người, giáo dục có nói thế, nói nữa nhưng ý thức tham gia kém thì giáo dục cũng chả có tác dụng ☹️
phuongduyhp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@phamhoangphat Chỉ có người như ông mới hỏi câu này. Chắc ông là thứ đó
@phuongduyhp ko hiểu hay cố tình ko hiểu câu hỏi vậy thằng thiểu năng???
keithtran06
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mở đèn pha. Toàn mấy ba mấy má lên xe chạy chỉ biết bật đèn, cũng ko biết kiểm tra đèn pha hay cos, ý thức như lol
@Mr_Shock Chắc thấy... ko cần thiết hoặc như kiểu... thừa hơi 😂
@killed Hay đấy, kiểu "gậy ông đập lưng ông" thế này rất hay 😁
@crazysexycool1981 Thì gọi là "kính chiếu yêu" mà anh 😁
@killed Chắc bữa nào rảnh phải đi kiếm 1 cái về test thử mới được 😁
Khoahong
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình nghĩ điều thứ tư từ trên đếm xuống phải là CHỜ ĐÈN ĐỎ ỐNG XẢ WINNER XẢ THẲNG VÀO MẶT. Cảm giác cực kỳ tồi tệ về thiết kế kiểu không suy nghĩ gì về trải nghiệm của người xung quanh của đội kỹ sư HONDA.
Giận
@Khoahong Tẩy chay cmn Honda đê anh em. Mình chuyển qua Yamaha luôn rồi.
kakaka3
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khoahong Bác dừng đèn đỏ còn đỡ, em kẹt xe chỉ nhích đc cái nhẹ lên đằng trước, Winner X cứ thế mà xả vào mặt. Thiết kế mà chán.
@Khoahong Đã từng dính vài lần nên cũng khá hiểu cảm giác khi cả cái pô phả hơi vào mặt, hiện chưa có cách giải quyết nào ngoài việc tự mình đứng tránh lệch cái pô đó 🙄
sonat_tim
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Khoahong Mấy dòng yamaha xe số đều xả bô vào mặt người đi sau mà
Cực ghét bọn như trên, nhất là bọn vừa lái xe vừa bấm đt.
jackchen2588
ĐẠI BÀNG
3 năm
@henry_1177 vẫn còn đỡ hơn mấy thứ rác rưởi đang đi bỗng dưng quay cái đầu là phải biết chạy chậm lại né ngay không là hứng nguyên cái bãi nước bọt của chúng, thứ 2 là vừa đi vừa hút thuốc phà phà mặc kệ đến những người xung quanh khó chịu hay không, lũ mất dạy
@henry_1177 Chắc cần phải có những cú tông để đời thì mấy người đó mới thấm & hiểu được sự an toàn khi tham gia giao thông là như thế nào 😤
ductech0
TÍCH CỰC
3 năm
đúng rồi, cực ghét mấy bố hút thuốc lá xong phè phè trên đường. cả xe máy lẫn xe hơi
@ductech0 Xe máy thì mình hiếm gặp, còn xe hơi thì thấy như cơm bữa 🙄
Bật đèn pha dô mặt ngta
MinhNT1006
ĐẠI BÀNG
3 năm
Noted vụ hút thuốc, cảm ơn Ad đã chia sẻ, trước giờ mình cứ nghĩ đang đi trên đường nên nó thoáng, ko sao 😆), ko nghĩ nó lại gây khó chịu cho người xung quanh. Từ nay sẽ bỏ hút khi đang đi 😃
@Edward Đỗ Đến đi xe máy cũng hút thuốc chứng tỏ những người đó hẳn là nghiện thuốc dữ lắm, chả mấy 5 mà phổi gặp vấn đề hoy 😷
@Hêu Con Mình ko bị bệnh lý gì liên quan đến hô hấp nhưng thật sự ko thoải mái khi phải đứng cạnh những người hút thuốc, nên giữ khoảng cách đủ an toàn để khói thuốc họ phả ra ko vương vào mũi, thế cho yên tâm 😷
MinhNT1006
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hêu Con Mình thì bất kể thời tiết, cứ ngủ dậy là bị, nhưng từ hồi tập thể thao khỏi rồi 😃
MinhNT1006
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ufdb vẫn hút bro ạ, bỏ nhiều lần mà chưa đc =)))))
Mod liệt kê hộ mình thêm “pô zin xe Winner X” cái. Đ*** Honda, đ*** những thằng mua Winner X mà để pô zin.
@henry_1177 Mấy lần dừng đèn đỏ bị pô của loại xe này hà hơi vô mặt, khó chịu thiệt 😂
@Hêu Con Giờ đứng chờ đèn đỏ của phải đứng so le lệch ra 1 bên, ko thì dính chưởng, ức mà ko thể nạt chủ xe được 😅
@panda3004 Hãng thiết kế như vậy thì phải chịu thôi, có ai muốn vậy đâu, tốt nhất cứ đèn đỏ thì đứng lệch sang 1 bên, chả còn cách nào khác mô 😷
Mấy ai thi đc bằng A1 = thực lực thì giơ tay .
@killed mình ở xã Keng Đu
@minhthuvc Bằng A1 thì có cái gì mà cao siêu? Đơn giản mà 🤓
@killed Chắc gõ lộn từ B1 😁
@romany123 Bằng A1 có lẽ loại bằng dễ thi nhất, lý thuyết thì có thể giám thị sẽ nhắc, còn thực hành mấy ai mà ko tự thi được chứ? Trước khi thi chắc cũng đã tập luyện nhuần nhuyễn rồi mới quyết định đăng ký thi lấy bằng. Làm như A1 khoai lắm 🤣
der_titan
TÍCH CỰC
3 năm
Bọn bật đèn trợ sáng trong phố!
Jaywalk
TÍCH CỰC
3 năm
@der_titan và loại nữa là xe đèn hậu và đèn xi nhan sau hư mà ko thay hay sửa, nó quẹo hay như thế nào rất khó đoán định khi đi sau nó vào trời tối !
haico1992
ĐẠI BÀNG
3 năm
@der_titan ĐẬP!
@der_titan Tụi đó thì chả có cách nào để trị mô, chắc cứ phải dân 2 bên đường đổ xô ra chặn xe rồi hội đồng cho 1 trận mới nhớ 😤
Tức vì các hành vi trên là 1 chuyện, tức vì sống ở vn mình ko thể làm gì để thay đổi cả !
@phukhanhhuba Vậy trường hợp đó phải làm sao? 🤓
djbuj
CAO CẤP
3 năm
sợ nhất mấy mụ xin nhan 1 hường rẽ 1 hướng rất vi diệu của mấy bà thím 😁😁 từ xe máy đến ô tô
@djbuj Thường là xe máy, phần vì nhấn nhầm, phần vì bật xi nhan từ khúc cua trước nhưng quên ko tắt, A gặp miết 😁
Nhiều lắm. Nữ xinh mà chạy nhanh quá cũng gây ức chế lắm.
@caffeinezzZ Vì bác đuổi quài ko kịp đúng ko 😁
@caffeinezzZ Cần nhất là kiềm chế nha, giao thông mà phóng nhanh, vượt ẩu (nhất là để vượt lên coi cho kỳ được dung nhan của nhau) rất nguy hiểm đấy 😁
mackiller
TÍCH CỰC
3 năm
Chạy xe trời mưa qua mặt tăng tốc văng nước người đi sau!
Đường ngập chạy cho cố mà tạt nước vào người khác!
Xe chở hàng cà tàng thắng đều mòn hỏng mà chạy như ăn cướp!
@mackiller Lắm kẻ thấy có người phía trước còn ráng phóng thiệt lẹ để nước bắn lên, đúng kiểu chủ ý để bắn nước vào người đi trước nữa kìa ☹️

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019