Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những hình ảnh đầu tiên của LG C710 Aloha

vuhai6
6/4/2010 1:44Phản hồi: 55
Những hình ảnh đầu tiên của LG C710 Aloha
Đã có nhiều tin đồn xung quanh việc LG sẽ tung ra chiếc Android thứ 2 của mình với những cải tiến thú vị. Và hôm nay, lần đầu tiên những hình ảnh thật của máy đã lộ diện, LG gọi nó là C710 Aloha. Một điều thú vị là Aloha hỗ trợ wifi chuẩn N (802.11n) và có bàn phím QWERTY kèm theo đó là một trackball.

Cấu hình chi tiết:

• Chip xử lý: 1GHZ Snap Dragon
  • Màn hình: AMOLED 3.5 inch, độ phân giải WVGA (800X480)
  • Camera: 5 Megapixel
  • Kết nối: GPS, Wi-Fi, DMB, augmented reality,
  • Máy hỗ trợ video chuẩn Divx (720p) (HD 720p ....?)
  • Optical Trackball

Nguồn: feelandroid
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá chú này mà rẻ một chút thì tốt lắm đây 😁
hy vọng cảm ứng kha khá 1 chút và giá thành rẻ....thì sẽ thích hợp cho ai muốn thử android 😁
vỏ kim loại, 1Ghz, Amoled, giá chắc ko dưới 550$ đâu bạn ơi 😔

LG thiết kế càng ngày càng đẹp và tinh tế
Nhìn thiết kế nó rứa rứa iphone sao ấy, nhất là cái viền kim loại, nói chung là thiết kế hem thấy có nét gì mới mẻ, sáng tạo lắm. Nhìn viên trackball thấy quái quái.:cold:
colinjsit
TÍCH CỰC
14 năm
Hết biết, lúc nào cũng iPhone, Apple... thua luôn... nhìn hình như vậy không biết có chỗ nào mà bạn nói giống iPhone nữa. Các iFan hình như có trí tưởng tượng phong phú thiệt, nhìn cái đt nào cũng kêu giống iPhone rồi tung hô iPhone vô đối. Đt khác thì nói là không có nét gì mới mẻ, sáng tạo, nhìn quái quái... Hết biết đám iFan...
duco2
ĐẠI BÀNG
14 năm
tại sao tinh tế lại có 1 thằng bị nhiểm độc của apple ( vô nói nhảm nhí )
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Con nào cảm ứng cũng giống iPhone bạn nhỉ? Mới nói ko có gì mới mẻ, lại nói trackball quái quái - bạn tự nói tự vả à.
crazycoder
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này ngộ ịphone nặng...
uh, quái quái nhưng nó phải có đấy, không biết bạn đã sử dụng Android chưa? nếu chưa thì cũng nên tìm hiểu xem tại sao các điện thoại Android thường có trackball
trào lưu MH cảm ứng ra đời khi nào vậy trời!@ điện thoại smảtphone xịn là cứ phải có cảm ứng sao....! con này thích được mổi cái 1GHZ Snap Dragon và wifi chuẩn n thôi!
satan4ever
ĐẠI BÀNG
14 năm
Câu nói ngớ ngẩn nhất trong năm....! LG dùng ok mà. Cảm ứng của em này hy vọng mượt như em LGkm900, Em đang dùng LG cũng thích thú lắm
không ấn tượng lắm,chưa bao h dùng hàng LG và cũng k có ý định đó, LG lạc lõng phía sau kiểu j ý
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn đẹp quá, cấu hình ngon đấy...😁
sonicdisto
ĐẠI BÀNG
14 năm
Viền kim loại mặt trc giống ss omnia quá , trackball lệch bên fai sẽ khó sử dụng hơn ở giữa hoặc bên trái dễ hơn , đa số người dùng thuận tay phải mà ^^
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Khi không dùng bàn phím thì để trackball ở đấy ngón tay phải sẽ dễ thao tác hơn bác ạ. nếu có điều kiện dùng N900 thì bác sẽ thấy góc trên cùng bên phải màn hình là chỗ hay được chạm nhất. Thân.
Cầm LG và SS sau này (tựa tựa ip) thời gian ngắn là phát chán.
Mặc dù nhìn hình thức cũng tàm tạm 😔
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
câu nói nhàm nhất trong năm
Android mà ko có màn hình cảm ứng thì sài bằng niềm tin ah
Bác này nói đúng nè 😁
reply chuẩn nhất trong thớt :rolleyes:
cái viền kim loại mà cũng đem ra so giống & khác dc,haizzz
nc máy thiết kế ko đẹp,chứ chẳng giống ma nào cả
Kenny
CAO CẤP
14 năm
nếu nói về 1 cái dt đúng nghĩa thì ip thua xa thằng 1110i =)) nói về smartphone xách dép BB =))nói về multi gọi JPM = cụ---> nó là cái quái thai nào thế =))
Một chú ba chỏm, xách dép chạy lăng quăng rượt theo ông già chống gậy....kaka
nói vậy thôi chứ iP... cũng có nhiều cái hay chứ, lai lai vậy mới có chỗ đứng trong lòng công chúng....
trung4389
ĐẠI BÀNG
14 năm
thiết kế giống đt tàu quá :|
theo minh thì con này được vát các cạnh nên trông mềm mại hơn con milestone😕. thích lém😃
Các bác ôi, đọc những nhận xét của các bác, kẻ này nhận thấy các bác thường hay vội vàng nhảy tới kết luận dựa vào cái cảm tưởng ban đầu. Kẻ này nghĩ là các bác nên chở đợi khi tận mắt tận tay thử cái máy đó. hoẵc bất kỳ máy mới nào khác.
Các bác dư biết, khi cái APPLE IMAC mới ra đời, nhiều người, kể cà những chuyên gia bậc thầy về IT hồi đó, phê phán như thế này: "Computer gì mà không có dĩa mềm, vậy là què quặt rồi....!" Thế nhưng sau bao nhiêu năm, cái dĩa mềm không còn thấy đâu, mà cái IMAC càng ngày càng phát triển.

Mong rằng, sau khi đã tận tay xài thử trong một thời gian, các bác hãy cho nhận xét, được như vậy, càng tinh tế, càng giúp đỡ anh em TINH TẾ biết bao!.
Tất nhiên là cái gì cũng có một thời, đúng cái lúc nó đang cần lại bỏ quách nó đi chả bị chê thì sao.
armado
ĐẠI BÀNG
14 năm
xin lỗi , nhìn như máy Tàu
Nhìn cái phím năm chiều lại nhớ Moto
nhìn bàn phím giống sh-04a nhỉ ?
khoa125
TÍCH CỰC
14 năm
mấy bác nhiều chiện quá, thiết kế giống 1 hãng nào như iPhone thì chê, mà thiết kế ko giống ai cũng chê, thật là khó hiểu, chưa dùng bao giờ thì miễn bình loạn, dùng rồi hãy bình luận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019