Những khoảnh khắc đẹp với xe máy điện VinFast trong hành trình Tinhte On The Road 2022

Chang ♥
6/7/2022 5:54Phản hồi: 35
Những khoảnh khắc đẹp với xe máy điện VinFast trong hành trình Tinhte On The Road 2022
Trong chuyến đi Tinh Tế On The Road vừa qua, tụi mình đã sử dụng xe điện của Vinfast để di chuyển đến rất nhiều địa điểm và có cơ hội ở lại các thành phố, tỉnh thành khác nhau. Do đi theo đường ven biển nên cung đường sẽ dài hơn và đặc biệt là phong cảnh cực kì đẹp. Mình được cảm nhận sâu sắc hơn về những cảnh sắc tuyệt vời của đất nước Việt Nam thay vì chỉ ngồi trên xe ô tô để đi du lịch như bình thường. Bên cạnh đó, tụi mình cũng đã có được những trải nghiệm vô cùng thú vị. Mời các bạn cùng xem lại một số hình ảnh trong chuyến đi này nha!

Điểm đến đầu tiên của tụi mình tại Vũng Tàu là Đồi Con Heo, rất may là vừa kịp hoàng hôn nên ánh sáng buổi chiều siêu đẹp. Đường lên đồi con heo khá dốc nhưng cũng dễ đi, có đoạn ở phía trên khi gần tới đồi thì cũng có phần mấp mô hơn một tí nhưng cũng không quá khó. Từ trên này tụi mình có thể vừa đứng hóng gió biển mát rượi, vừa được phóng tầm mắt nhìn ra hết bãi sau của Vũng Tàu.

Còn buổi tối, tụi mình trèo đèo một chút đi men theo đường lên ngọn hải đăng. Đứng từ trên này để ngắm thành phố biển Vũng Tàu về đêm thì không còn gì thích bằng luôn í.

Ngày thứ 2, đoàn mình khởi hành đi đến Lagi. Khung cảnh xung quanh chỉ toàn là cát, biển và núi.

Phải nói là trong suốt thời gian di chuyển trên những cung đường biển như thế này, không ngày nào có mưa cả. Trời trong, nắng ấm, chạy xe dễ dàng hơn và nhờ vậy tụi mình còn có được những tấm hình đẹp nữa.

Chiều hôm đó, mình ở lại khu resort Hola Beach cách thị xã Lagi hơn 20km. Là một khu resort ngay sát biển và có lối trang trí đẹp nên tụi mình rất thích. Ngoài ra tụi mình cũng được tắm biển và trải nghiệm chèo thuyền Kayak ngoài biển, cảm giác vừa sợ vừa vui.

Sáng hôm sau, trên đường đi lên Phan Rí thì tụi mình có ghé qua Mũi Kê Gà. Đây là một trong những nơi có khung cảnh làm mình bất ngờ nhất vì nó rất đẹp. Những hòn đá to chồng lên nhau, cây cối bám vào xanh um, còn ở ngoài kia là biển trong vắt. Xa xa có cả ngọn hải đăng đứng đơn độc trên một hòn đảo nhỏ, trông cứ như khung cảnh trên phim vậy.

Có đoạn mà hai bên đường bao la những cánh đồng gió với những cột tubin gió khổng lồ. Đường chân trời trải dài về tận phía xa. Đứng trước không gian rộng lớn như thế này giúp mình cảm thấy yên bình và nhỏ bé.

Quảng cáo

Trước khi đến với Phan Rí, tụi mình đến khu Bàu Trắng để chơi thử trò lái xe địa hình trên cát này. Trong hình thì tụi mình tự chạy, cảm giác sợ sương sương thôi. Còn đoạn để mấy anh trong đó chở, thả dốc cát 70 độ cao gần 20m là hai đứa hoàn hồn không kịp luôn. Chính xác là cảm giác như đi tàu lượn siêu tốc mà không được trang bị đồ bảo hộ vậy.

Ngày tiếp theo, tụi mình vượt đường đèo ven biển ngang qua Cà Ná để lên Phan Rang.

Trên đường, tụi mình bắt gặp mỏm đá siêu to khổng lồ này ở Mũi Dinh. Cũng không biết tại sao nó lại nằm một mình chênh vênh như vậy ở đây. Công nhận là mẹ thiên nhiên sắp xếp nhiều thứ lạ quá, cứ khiến con người phải tò mò về thế giới rộng lớn này.

Quảng cáo

Nghỉ ngơi một đêm ở Phan Rang xong thì 4h30 sáng hôm sau tụi mình lại khởi hành tiếp tục đến Nha Trang. Không khí vào lúc sáng sớm lúc nào cũng rất trong lành.

Tụi mình nhìn thấy một ruộng muối ven đường nên ghé vào xem thử. Đây là lần đầu tiên mình được xem tận mắt ruộng muối trông như thế nào, lại còn được ăn thử muối vừa thu hoạch. Có vẻ mặn hơn rất nhiều so với loại muối đã qua chế biến.

Cách đó tầm 13km là những vườn nho rộng lớn. Khi vào đây, tụi mình được anh chủ vườn cho hái nho ăn thử, còn được nghe anh nói về nguồn gốc và cách chăm sóc nho. Tụi mình cũng có mua vài kí mang về để chia sẻ cho anh em trong công ty cùng thưởng thức giống nho đặc biệt này của Ninh Thuận.

Hang Rái là một trong những địa điểm mà mình yêu thích nhất trong suốt chuyến đi này với phong cảnh xinh đẹp và “cấu trúc” cực kì độc lạ của nó.

Một nơi thuộc cung đường đến Nha Trang mà dân phượt chắc chắn không thể bỏ qua là vịnh Vĩnh Hy - một trong 4 vịnh đẹp nhất Việt Nam bên cạnh vịnh Hạ Long, Lăng Cô và Lan Hạ.

Chúng mình đã có cả một ngày để khám phá thành phố biển Nha Trang với tháp Trầm Hương, cảng biển VinPearl cũ… cũng không quên thưởng thức một vài món ăn đặc trưng tại khu vực này như bún cá, cơm gà, nem nướng…

Hoàng hôn gần buông xuống thì tụi mình đi theo đoạn đèo Lương Sơn để đến với khu vực Hang Heo là một trong những địa điểm check in rất đẹp.

Cách đó 5 phút chạy xe là Cảng Cá Lương Sơn tấp nập với nhiều tàu thuyền đầy màu sắc.

Chặng đường cuối cùng của toàn bộ hành trình chính là vượt qua đèo Khánh Lê để đến với thành phố mộng mơ Đà Lạt. Ngày hôm đó trời mưa khá to và có vài đoạn sương mù dày đặc. Nhưng đổi lại, cảnh đồi núi chập chùng vô cùng hùng vĩ ở hai bên đèo và cảm giác được nhìn thấy mây bay ngay dưới chân giống như một phần thưởng dành cho tụi mình vậy.

Trước khi tiến vào Đà Lạt, tụi mình còn check in vườn thú ZooDoo để thăm mấy bé thú ở đây. Bé nào cũng dễ thương và háo ăn lắm.

Lên đến Đà Lạt thì trời cũng vừa kịp tối. Phố lên đèn, trời cũng lạnh hơn. Đúng là cái cảm giác mà mình mong đợi đây rồi! Anh em đang đọc bài viết này chắc cũng đang thèm được lên Đà Lạt lắm đúng hông?

Sáng hôm sau tụi mình cùng lên Cafe Đợi Một Người để làm việc và nghỉ ngơi một chút sau suốt một chuyến hành trình dài.

Sau khi giải quyết xong công việc, tụi mình tiếp tục lấy xe đi dạo quanh hồ Tuyền Lâm, hít thở không khí trong lành và cũng không quên dừng lại chụp vài tấm ảnh. Nhân vật mà các bạn thấy trong ảnh là Hà Anh Huy, người dẫn dắt đoàn xe cũng như đạo diễn cho các thước phim trong suốt hành trình.

Tầm chiều, nhóm tụi mình phóng xe lên đồi Đa Phú - một khu vực mà mọi người thường lên săn mây vào sáng sớm hoặc cắm trại vào buổi đêm.

Và thế là khép lại một hành trình không quá dài cũng không quá ngắn nhưng đong đầy những cảm xúc và kỉ niệm đáng nhớ, mang đến cho mình một cái nhìn mới về mọi thứ xung quanh và cuộc sống. Còn bạn, bạn có muốn được trải nghiệm một hành trình như thế này không?

35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình chất lượng
tuannd30
TÍCH CỰC
2 năm
"Thị xã Lagi" chứ không phải "thị trấn Lagi" Mod ơi
1 người con của Lagi cho hay kkk
@tuannd30 chà, lên thị xã luôn hả, ngon ta
tuannd30
TÍCH CỰC
2 năm
@cuhiep Dạ, cũng đc lâu rồi ah, em nghe nói đợt này đang muốn lên Thành phố
@tuannd30 Dạ em cảm ơn ạ
Thích nhỉ! 14 năm trước T đi xe khách từ Bắc vào nam đi qua bãi biển miền trung đẹp hớp hồn. Có lần nhà xe đậu xe ở bãi biển Phú yên để mọi người ăn trưa. Biển đẹp quá T ra bờ biển xem và nếm nước biển. Đó là lần đầu tiên T chạm tay vào biển ở tuổi 22.
Trải nghiệm thiên nhiên đã quá, mình đã qua nhanh 1 tuổi trẻ như thế này, đáng tiếc
Bác Vượng tuyệt vời 😆
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
Mấy cái xe địa hình đẹp quá 😃
ảnh đẹp, có thời gian rong chơi thế này sướng thật. đi chơi còn có tiền
Madhit
TÍCH CỰC
2 năm
@trungmum ĐI này chưa chắc vui đâu. Nếu mà như lịch trình thì mệt ốm. Còn kiểu lết tới xong chụp hình 2-3 buổi đi tiếp thì còn đỡ
@Madhit Hai mod tụi em thay nhau bệnh suốt chuyến đi nhưng vui nên vẫn muốn chạy 😆
huongtc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quảng cáo ghê nhỉ
Bài quảng cáo thiếu "QC" trên tiêu đề và Tags rồi
ranchu
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tò mò đợi xem VF mua tổng cộng mấy bài cho cái seri xúi dại này
Cười ra nước mắt
Madhit
TÍCH CỰC
2 năm
Người ta đi 1 ngày tới Nha Trang 😁 :D ... Mà cái này chưa chắc là có chạy nữa :D :D
@Madhit Chắc vác xe lên để trên xe khách rồi đi ô tô hả? Bạn xem clip chưa? 😆
Hayoja
TÍCH CỰC
2 năm
mod tinhte dạo này khổ cực ghê, phải đi xa này nọ test sản phẩm
Cười ra nước mắt
ăn ít tiền qc mà chạy cực nhỉ
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hành trình tuyệt vời. Cảm ơn bài tường thuật của các bạn.
LINH120612
TÍCH CỰC
2 năm
vĩnh hy cam ranh vân phong luôn đẹp nhất
magaten
TÍCH CỰC
2 năm
Xe này có cần nước làm mát như xe xăng không nhỉ
@magaten Cần điện thôi bác
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
Felix cũ dùng acquy, chạy 2300km acquy chai luôn. thay hết 3 củ = 100 lít xăng. Xe số đi 2 lít/100km chạy gấp đôi quãng đường.
QC chỉ so sánh giá xăng giá điện, haizzz
cu dé
TÍCH CỰC
2 năm
@thegate đẹp đẽ khoe ra xấu xa che lại chứ bác =)), 2300km đã chai thì chán thật
thegate
TÍCH CỰC
2 năm
@cu dé 3 năm mà phải thay cục pin Lith tầm 20 củ thì cũng đắng thật nhỉ 😃
Cứ nghe cái so sánh chi phí mà quên cmn là cục pin cũng là thứ tiêu hao, và khá là hên xui.
Acquy bảo hành 1 năm, vừa qua 1 năm thì chai
Pin chưa rõ 😃
1oldman
TÍCH CỰC
2 năm
@thegate theo web vin công bố thì nếu ae đi giữ gìn thì max được 5 năm. 5 năm cho đôi pin 40 tr thì anh em còn lý do để chạy xe xăng với những ưu điểm của nó.
Zam1991bp
TÍCH CỰC
2 năm
@1oldman vin quảng cáo thì trừ hao 30-40% lại cho chắc ko thôi có ngày
1oldman
TÍCH CỰC
2 năm
@Zam1991bp Thế nên tôi vừa quất thêm 1 con xe xăng bạn ạ. Trừ khi Vin chơi lớn làm luôn hệ thống trạm sạc phổ biến như Vinmart thì dân tình còn dám ủng hộ. Chứ giờ cứ xe xăng vẫn kinh tế, sướng mà lại lành😆))
MingHoang83
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xăng đắt cứ chơi xe điện
1oldman
TÍCH CỰC
2 năm
Bé Trang dễ thương quá😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế