Những lưu ý nhỏ nhưng có thể có lợi ích lớn trong cuộc sống

Nam Air
28/3/2023 4:15Phản hồi: 198
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đối với mình bây giờ là: Hãy trân trọng mọi khoảnh khắc, thời gian với những người bạn yêu quý. Thậm chí là cả những tấm ảnh mới chụp cùng người thân vì không có ji chắc chắn rằng lần sau chụp lại sẽ đông đủ mọi người như vậy.

Sau 3 tuần được gọi là mồ côi thì mình thấy điều này quan trọng nhất.
@lygjaquan Chúc bạn và gia đình sớm tìm được sự bình an trong tâm hồn nhé!
@lygjaquan Đúng rùi, trân trọng tất cả. Con người, của cải làm ra
Sau thời gian ngồi ngẫm lại thì rất quí từng khoảnh khắc.
Cảm ơn bạn.

Những điều bạn nói tuy ngắn nhưng nhiều lúc mình cũng hay quên. Giờ đọc lại mới nhớ á
hanhvn68
ĐẠI BÀNG
một năm
Tôi đã đọc hết. Rất hay. 😁
Không đụng vào gái chung công ty, ngày đẹp trời nó viết mail phốt cc cả công ty thì chỉ có nước xin nghỉ cho đỡ nhục
@bạn nhật cẩn thận vậy ? có zợ chưa?
boyadam
ĐẠI BÀNG
một năm
Rất thích các bài viết bác NamAir chia sẻ. Mỗi khi đọc thường cảm thấy rất tích cực. Thanks Bác
Bảo hành thường của hãng mà sao bảo ko phải lỗi của họ 😆
Massage đạp lưng cũng thích mà, người đạp đừng nặng quá là đc 😁
stevenq
ĐẠI BÀNG
một năm
Dưới đây là một số lưu ý nhỏ nhưng có thể giúp bạn cải thiện cuộc sống của mình:

Uống nước đủ mỗi ngày: Uống đủ nước giúp cơ thể hoạt động tốt hơn, giúp da khỏe mạnh và giảm nguy cơ mắc bệnh.

Ngủ đủ giấc: Ngủ đủ 7-8 giờ mỗi đêm giúp tăng cường sức khỏe, giảm căng thẳng và giúp bạn cảm thấy tỉnh táo hơn khi làm việc.

Tập thể dục thường xuyên: Tập thể dục giúp tăng cường sức khỏe và giảm nguy cơ mắc bệnh, cải thiện tâm trạng và giảm căng thẳng.

Ứng dụng phương pháp tập trung: Tập trung vào nhiệm vụ hiện tại sẽ giúp bạn làm việc hiệu quả hơn và giảm căng thẳng.

Học hỏi từ người khác: Học hỏi từ người khác giúp bạn mở rộng tầm nhìn và cải thiện kỹ năng của mình.

Thưởng thức cuộc sống: Hãy tận hưởng cuộc sống và tìm kiếm niềm vui trong những điều nhỏ nhặt xung quanh bạn.

Đặt mục tiêu và kế hoạch: Đặt mục tiêu và lập kế hoạch giúp bạn tập trung và cải thiện khả năng thực hiện mục tiêu của mình.

Chăm sóc bản thân: Hãy dành thời gian để chăm sóc bản thân bằng cách tắm rửa, chăm sóc da và tóc, và giữ gìn sức khỏe.

Thông cảm và tôn trọng người khác: Tôn trọng người khác giúp bạn giữ được mối quan hệ tốt với những người xung quanh và có cuộc sống hạnh phúc hơn.

Học cách giải quyết vấn đề: Học cách giải quyết vấn đề giúp bạn tự tin hơn trong cuộc sống và có thể giải quyết các vấn đề một cách hiệu quả hơn.
"Khi thi công nhà tắm, nhà bếp, đừng tiếc tiền chọn bộ xả nước giá rẻ, nó sẽ ám ảnh bạn về sau này."
ý bác @Nam Air bộ xả nước là bồn cầu hay hệ thống thoát nước cho toilet vậy
@bugatti269 ví dụ bác gắn cái lavabo rửa mặt, lúc ráp cần mua: bộ vòi nước, bộ xả nước để nước dùng xong đi vào hệ thống ống xả. Một số người mua vòi xịn, nhưng tiết kiệm tiền mua bộ xả dỏm. mà bộ xả cho dù xịn nó cũng sẽ hư trước bộ vòi, nên mua bộ xả xịn sẽ tránh hiện tượng rò nước, rỉ nước, dùng vài năm rỉ sét bung bét vv
@Nam Air bác đang dùng cái đồng hồ nào để đo huyết áp với nhịp tim vậy bác nhỉ,hic
Giấy vệ sinh "chích đùi" cũng sẽ bị phân hủy chứ ạ!?

Àh mà chủ topic nhớ đánh số thứ tự cho dễ ạ
Sống chậm lại !!!!!!
Mấy kinh nghiệm này hay phết đấy, thanks Mod!
Điều hòa, máy giặt, nồi cơm điện đừng nên mua cũ hoặc giá rẻ. Nếu cần mua cũ hoặc rẻ thì mua 2 cái. Vì cái này hỏng còn cái kia. Nếu chỉ có 1 cái lúc nó ọ ẹ là khổ thôi rồi.
Hay quá anh.
Cảm ơn tác giả
Không có hoàn cảnh nào tuyệt vọng, chỉ có người tuyệt vọng vì hoàn cảnh.
Đa số mình đều thực hiện lâu nay, thnaks mod
"Đừng tranh cãi với người khác trên mạng xã hội." cái này quá chuẩn nè, ngay như trên TT này cũng đầy thành phần quái lạ, chả biết người khác là ai, chả biết nội dung ra sao, thấy ngứa mồm là vào chửi loạn cả lên, gặp mấy thể loại thiếu não vậy thì tranh cãi chi cho mệt
Không nói “Không nên” nhiều quá. Vì nó chứng tỏ bạn đang mắc nhiều sai lầm.
@HOANGANH MOLUX "sai lầm" đâu phải là xấu ạ
Nhanh một giây cũng là quá nhanh, Chậm một giây cũng là quá chậm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019