Những lý do anh em nên chọn TV Samsung để có trải nghiệm tuyệt vời cùng môn thể thao vua

techB
28/7/2020 8:10Phản hồi: 142
Những lý do anh em nên chọn TV Samsung để có trải nghiệm tuyệt vời cùng môn thể thao vua
Trong khi phần lớn chị em sử dụng TV để xem các chương trình phim ảnh thì đối với anh em có lẽ bóng đá là thứ chiếm phần lớn thời gian sử dụng. Giữa muôn vàn sản phẩm đang có mặt trên thị trường hiện nay, Samsung đã tập trung vào khía cạnh này và đưa nó vào sản phẩm của mình nhằm mang đến những trải nghiệm tốt hơn đối với anh em đam mê môn thể thao vua này. Bài viết này mình sẽ điểm qua một số ưu điểm để anh em có đam mê đá banh nói riêng mà các môn thể thao nói chung tham khảo qua một số ưu điểm mà Samsung đã mang lên các dòng sản phẩm của mình.

1/ Chất lượng hình ảnh

Nói đến TV thì chất lượng hình ảnh rõ ràng phải đề cập đầu tiên. Samsung với các dòng sản phẩm QLED với ưu điểm không bị lưu ảnh từ lâu đã khẳng định về chất lượng hiển thị cùng độ bền của mình theo năm tháng. Samsung có rất nhiều sản phẩm QLED với độ phân giải 4K, 8K cùng đa dạng kích cỡ để anh em lựa chọn sao cho phù hợp với nhu cầu cũng như túi tiền của mình nhất.

Nắm bắt nỗi lo thiếu nội dung 4K hay 8K để trải nghiệm, ẩn sâu bên trong các sản phẩm này là các bộ vi xử lý Quantum mạnh mẽ kết hợp với AI giúp nâng cấp chất lượng hình ảnh hiển thị. Ở các dòng cao cấp như Q950TS, Samsung trang bị bộ xử lý Quantum 8K với các thuật toán nâng cấp kết hợp cùng deep learning và neural network (mô phỏng hệ thần kinh trung ương) giúp nâng cấp từng điểm ảnh (pixel by pixel) lên chuẩn 8K. Công nghệ này giúp mang lại chất lượng hình ảnh tốt nhất, trung thực và đảm bảo giảm nhiễu trên từng điểm ảnh.
Xem đá banh mà xem một mình thì không thể nào vui được, do đó góc nhìn rộng để cả mọi người cùng xem là rất quan trọng. Nhờ được trang bị 'Ultra Viewing Angle' kết hợp với màn hình tràn vô cực mà các dòng TV QLED 8K 2020 sẽ giúp mang đến trải nghiệm trọn vẹn ở mọi góc nhìn. Anh em cũng đừng lo lắng vì ở các dòng thấp hơn, Samsung cũng trang bị Wide Viewing Angle để đảm bảo màu sắc nguyên vẹn ở các góc nhìn rộng.

Độ tương phản là yếu tố âm thầm nhưng là yếu tố không nhỏ trong việc hiển thị hình ảnh. Với Quantum HDR, các TV Samsung đều đạt chuẩn HDR10+ cho khả năng tái tạo và hiệu chỉnh màu sắc cũng như độ tương phản trong từng phân cảnh được đảm bảo chân thực, đầy đủ chi tiết nhất.
Cuối cùng và cũng là thứ mình thích nhất chính là công nghệ Adaptive Picture giúp tối ưu hóa độ sáng và độ tương phản trong 4 điều kiện xem và phân cảnh khác nhau: Tối / Bình thường / Sáng / Rất sáng. Công nghệ này giúp mang lại sự thoải mái cho đôi mắt của người xem trong từng hoàn cảnh khác nhau nhất là xem trong thời gian dài.

2/ Thiết kế

Chắc ae sẽ thắc mắc vì sao mình để phần thiết kế này sau phần hình ảnh. Nguyên nhân là vì các TV Samsung có phần viền màn hình rất mỏng, đặc biệt là mẫu Q950TS là chiếc TV sở hữu màn hình vô cực đầu tiên trên thế giới, chính nhờ đặc điểm này mà các mẫu TV Samsung giúp mang lại trải nghiệm vô cùng liền lạc từ hình ảnh cho đến thiết kế. Nhất là khi anh em treo TV lên tường, chúng ta sẽ có giác như chiếc TV đang hoà vào không gian sống của mình vậy.
Ngoài ra Samsung còn có chế độ Ambient Mode để những khi không giải trí chiếc TV có thể đơn giản trở thành 1 khung tranh trong nhà bạn.

3/ Trải nghiệm âm thanh

Âm thanh rõ ràng là yếu tố góp phần rất lớn đối với trải nghiệm của một chiếc TV. Điều mà mình thích nhất là công nghệ OTS+ mà Samsung trên các sản phẩm của mình. Công nghệ này giúp tạo hiệu ứng âm thanh vòm, đồng thời bộ xử lý Quantum còn thông minh đến nỗi bắt và phát âm thanh theo các chuyển động trên màn hình giúp mang đến trải nghiệm âm thanh chính xác nhất
Ngoài ra, để tránh làm giảm trải nghiệm của người dùng bởi các âm thanh ồn ào của môi trường xung quanh, Samsung còn trang bị công nghệ Active Voice Amplifier. Cụ thể khi có tiếng ổn phát ra từ môi trường xung quanh, công nghệ AVA sẽ tự động nhận diện và điều chỉnh âm lượng giọng nói và hội thoại của các nhân vật trên màn ảnh sao cho phù hợp nhất.

Quảng cáo

4/ Đá PES hay FIFA? tại sao không

Nếu đã sở hữu một chiếc TV cỡ bự, có thể nói việc chơi PES hay FIFA là trải nghiệm không thể hấp dẫn hơn. Samsung rất tâm lý khi trang bị Công nghệ Real Game Enhancer+ để nâng cao trải nghiệm cho các game thủ. Khi chuyển qua chế độ này, chiếc QLED TV của anh em lúc này sẽ trở thành chiếc màn hình chơi game chuyên nghiệp với hình ảnh và chuyển động được tối ưu hoá thông qua FreeSync, Dynamic Black Equalizer và Game Motion Plus.
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huynhthy
TÍCH CỰC
4 năm
Mua LG, sony hay hơn mấy samesung này
@songoku_1206 Hỏi bác chủ thớt đc bao nhiêu cho vụ quảng cáo này chưa bác??? 😂😂😂
@hungnttxpto việc làm ăn tế nhị, ai lại đi hỏi bác.
Nhưng chắc là bài này sẽ nhiều tiền hơn bài có chữ [QUẢNG CÁO] ấy bác nhỉ :p
@songoku_1206 Bác ý phân tích kĩ càng chuyên nghiệp thế cơ mà, mình dân thường làm sao biết được hết những cái đó
@songoku_1206 Mà nói thật với bác là khi đọc xong bài của bác thớt e thấy kết tivi samsung quá, phát này e quyết mua tivi LG về dùng
Trong các hãng, thấy Tivi Samsung hay bị hư nhất. Được cái sửa rẻ hơn Sony
@ngocdung_const Sửa rẻ hay ít phải sửa. Bác chọn cái nào :v
@songoku_1206 😁😁 khó chọn
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@ngocdung_const Chiến lược của Sam đó bác, ngày xưa các cụ cứ sony bền bỉ.
Còn Sam thì rẻ đẹp, dùng 2-3 năm là hỏng, ng dùng ko tiếc mà đổi cái mới up to date hơn.
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@ngocdung_const SAMSUNG xài hết 2 năm bảo hành là HƯ PANEL luôn nhé.
Đem bảo hành hãng nó kêu HẾT BẢO HÀNH, giá thay PANEL mới = giá MUA MỚI TIVI.

CỨ LG mà xúc thôi, né SAMSUNG và SONY ra.
Tivi thì cứ lg mà xúc lg display hiện đang là nhà sản xuất tấm nền số 1 thế giới chất lượng thì khỏi bàn
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyennhut0507 Màn hình MÁY TÍNH khác màn hình TIVI nhé bác, 2 công nghệ khác hoàn toàn.

Màn hình máy tính thì nên mua DELL, HP sẽ ổn hơn.
@bupbechanh Nhưng màu sắc của LG dòng trung kiểu chung tong màu hay sao ấy , nhạt nhạt , lợt lợt nhìn chán muốn chết
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyennhut0507 Vậy thì mua SAMSUNG , AOC, ... rồi xem thằng nào hư nhanh hơn, xong lại than thở màn hình kém chất lượng ,hư nhanh.

Muốn đẹp thì mua màn LG, DELL, ASUS, MSI đắt tiền mà dùng.
@bupbechanh Cái vụ hư mình ko quan tâm lắm đâu bạn , hàng điện tử mua hên xui , mấy hãng lớn hãng nào chất lượng cũng đảm bảo tốt , chỉ có điều ó có làm mình hài lòng hay ko thôi !
Tiêu đề thiếu
rồi. 😁
Quảng cáo sao không ghi vào
@caffeinezzZ Ghi vào ngta biết sao dù ai cũng biết
kevin2012
TÍCH CỰC
4 năm
@caffeinezzZ bỏ cái chữ ấy cũng bao tiền đấy, để chữ
auto lướt qua rồi
Đang dùng LG thấy ổn
@johnny dũng Quảng cáo cho Sam mà ai cũng chê, y như mấy bài viết về Bphone 😁😁😁
chotoi
CAO CẤP
4 năm
Đã dùng nhưng 5 năm nay không dùng tv Samsung nữa.
phuochalan
TÍCH CỰC
4 năm
Đừng có dụ. Méo bao giờ mua Samsung nhé
tiêu đề mà muốn bỏ chữ
thì tốn thêm bao tiền nhỉ!?!
robberviet
TÍCH CỰC
4 năm
Mua LG ngon hơn nhiều 😆 Thiếu tag QC rồi.
Dùng LG bền hơn nhiều.
HVT
TÍCH CỰC
4 năm
Góp ý: bài đánh giá công tâm, trên tay đồ thì dùng từ Anh Em, còn những bài chuyên quảng cáo thế này thì xin đừng dùng từ Anh Em, vì lúc này Anh Chị viết bài đã ko còn công tâm mà viết cho Anh Em, Anh chị viết bài lúc này là người bán hàng chứ ko phải anh em với tụi tui. Góp ý cá nhân thui hen!
@dktran01

bọn seeder ss nó toàn thế, ai anh em với bọn nó mà nói anh anh em em, chả dùng đồ gì của ss vì bọn đấy
lamtd
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HVT Cũng đang xài Samsung mà like cho bác 1 cái!
Bực nhất là vụ kết nối wifi, hay bị rớt, nó tự chạy ba cái hub héc chả biết để làm gì mà cứ phải vào kết nối lại!
Remote thì ko nâng cấp lên chuột bay như LG được, chán.
@HVT rep cmt của e xem đã bị mod ban chưa nào =]]]
TAT_SHINTA
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HVT Cái gì cũng có 2 mặt. Bài chỉ khen không thì thôi nói khách hàng cho rồi. Riết rồi sẽ không có bài nào ở TT là có mác quảng cáo nữa.
rocky man
TÍCH CỰC
4 năm
Cái Tv nó không chỉ đơn giản cứ màu mè hay đao to búa lớn là thu hút được người mua. Nói về giá trị chung cả về thẩm mỹ và chất lượng hiển thị thì SS không thể so sánh với Sony được. Giờ cũng chạy đua AI với chip xử lý hình ảnh nhưng có lẽ khó đạt đến tầm của ông “luôn đi trước thời đại”
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@hackieuhay nhà mua con sony dùng 1 tuần chết tấm nền 1 đổi 1. Con tiếp theo thì dùng hết bảo hành cũng chết 😆 thợ bảo không sửa được. Nói chung rẻ rách
rocky man
TÍCH CỰC
4 năm
@anhmk95 Xem lại ăn ở thế nào thôi chứ tôi dùng oled sony hay lcd 3 năm rồi chưa thấy vấn đề gì hết nhe. Ai cũng như 2 ông chắc sony nóphas cmn sản lâu rồi, hoặc ít nhất nó không dám đặt giá bán cao hơn mấy hãng của Hàn xẻng. Thân😜
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@rocky man ông tưởng 3 năm là lâu à. Dùng một thời gian nữa mà xem.
rassen
TÍCH CỰC
4 năm
bài quảng cáo thì nên ghi rõ.
TV thì cứ Sony mà tương, thích rẻ thì LG.
nửa mùa như Samsung thì lượn đi
rassen
TÍCH CỰC
4 năm
@hackieuhay lỗi thì hãng nào chả bị lỗi, tỷ lệ lỗi là bao nhiêu
chất lượng / giá tiền ntn.

nhà từng dùng cả 3 loại rồi nên ko lạ gì
rassen
TÍCH CỰC
4 năm
@hackieuhay ý nói 1 con của bạn lỗi ko nói lên đc điều gì. khối ông xài samsung cũng lỗi.
lôi 1 case ra nói cho cả chục K sản phẩm bán ra / năm là vô nghĩa.
LG tivi vẫn bền và tốt...mấy con Samsung chỉ dc mẫu mã đẹp mà thôi ... Thớt nên bỏ thêm chữ
vào cho thêm $
jk.y
TÍCH CỰC
4 năm
LG ngon hơn.
lanhducminh
ĐẠI BÀNG
4 năm
nhà có tv và màn hình máy tính samsung. toàn lỗi màn hình, và b.h chuyển sony
vietduong234
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì gạch tên Tivi Sony rồi. Kinh khủng cho 2 con 55w800c, 2 năm hãng thay 5 màn hình. và giờ cả 2 đều chết sau khi hết BH, không thay dc nữa. Tốn mớ tiền, giờ không có tiền mua tivi luôn.
anhmk95
TÍCH CỰC
4 năm
@leminhtu88 Sony bây giờ như đồ trung quốc 😆
HVT
TÍCH CỰC
4 năm
@vietduong234 nhà mình cũng bị 1 cái, xài trong 2 năm thay 2 màn hình, tới hết bảo hành hư thêm nữa hãng bảo thay 8 triệu cho cái màn 43 inch, vậy là thôi, đổi qua LG và bán lại xác cho ông giao hàng đc 500 ngàn bao gồm cả adapter + remote + xác, hix
HVT
TÍCH CỰC
4 năm
@leminhtu88 Lo là phải, lo là phải rồi, biết đâu hên, cái của bạn mua ko bị hư màn
ss remote với os , nói đừng buồn , ngu vãi ra, bấm mắc mệt

LG webos,chuột, giọng nói, dễ dùng là tiện nhất nhưng ít app
sony xài android nhì, cài app đc

mấy hãng khác ko wan tâm
@SieuBanana mình từng dùng cà Sony và LG, Sony vừa hết bảo hành 2 năm thì sọc màn rồi tắt hẳn k lên hình, thay hãng hét 4 củ, vừa mua thêm con LG 4K nữa, nói thật android nhiều app nhưng dùng app trên tivi thì chỉ có youtube với netflix, chấm hết. LG thì đc cái remote dùng quá tiện, webOS đơn giản dễ dùng, cài đặt hay thiết lập âm thanh hình ảnh hay tìm kiếm bằng giọng nói cũng rất tiện. mấy cái đấy android Sony lằng nhằng hơn. ss nói thật giao diện còn lằng nhằng hơn Sony gấp 10 lần, các bạn mua Tivi cứ ra siêu thị dùng thử remote của LG sẽ thích ngay
@iPhone LG HTC LG chuẩn cmnr, già trẻ xài đều tiện, samsung ko hiểu sao làm ngu thế mà vẫn cố làm, nhà mình 86 inch LG, bao phê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019