TIKI Freeship June

Những lý do bạn nên dùng máy hút bụi cầm tay
Duy Luân
1 nămBình luận: 136
Những lý do bạn nên dùng máy hút bụi cầm tay
Đây là những lý do mình thích dùng máy hút bụi cầm tay khi cần dọn dẹp nhà, mời anh em tham khảo và đừng quên chia sẻ trải nghiệm của anh em với các thể loại máy hút bụi nhé.

Nhỏ gọn và linh hoạt

Đây là lý do chính bạn mua máy hút bụi cầm tay. So với máy hút bụi loại to cần cắm điện, bạn có thể xách con máy này đi mọi nơi, hút bụi rất nhanh chóng mà không phải lụi cụi lắp ráp hay tìm chỗ có ổ điện. Cứ cầm lên là chiến thôi, cũng như sự tiện lợi của điện thoại di động so với điện thoại bàn.

Cũng nhờ kích thước nhỏ gọn nên bạn có thể dễ dàng đặt máy hút bụi cầm tay lên kệ, dưới gầm ghế hay bất kì chỗ nào bé bé trong nhà. Với anh em nào không có nhà rộng rãi, ví dụ như bạn nào đang ở trọ, kí túc xá... thì lại càng thấy rõ sự tiện lợi của thiết bị cỡ nhỏ.

Chúng cũng nhẹ nữa, nên nếu người lớn tuổi trong nhà muốn dọn dẹp nhà chút chút cho khỏe người và có chuyện làm thì cũng dễ cầm. Và anh em nào có xe hơi thì có thể dễ dàng xách nó ra xe để dọn dẹp.

Quảng cáo

Dễ sử dụng

Một số dòng máy hút bụi to cần phải lắp ống này kia trước khi sử dụng, khá là phức tạp, nhất là với những người lớn tuổi không thích phiền phức hoặc với con nít. Còn với máy hút bụi cầm tay, bạn chỉ cần cầm lên, gạt công tắc và cứ thế hút thôi, không phải suy nghĩ gì nhiều. Kể từ khi mua máy hút bụi cầm tay, mình cũng thấy bản thân siêng hơn trong việc hút bụi kệ tử và gầm giường, thứ trước đó mình cả tháng mới làm một lần.

Tiện khi cần hút dọn nhanh một vị trí nào đó

Máy hút bụi cầm tay không được thiết kế để chạy liên tục trong thời gian dài, và nếu cần hút bụi sàn thì chúng ta đã có robot hút bụi lo chuyện đó. Những tình huống phù hợp để dùng máy hút bụi cầm tay là:
  • Dọn nhanh cái gì đó vừa rơi xuống
  • Dọn bụi bám trên những chỗ cao, kệ tủ, các khe nhỏ...
  • Dọn bụi bám trên cạnh tường
  • Và những thứ khác cần dọn nhanh, gọn, không tốn nhiều thời gian
Nếu bạn dùng máy hút bụi cầm tay để hút sàn thì cũng được, nhưng mình không nghĩ đó là ý hay, vì bạn sẽ tốn nhiều thời gian cho việc đó. Món nào việc đấy thôi 😁

Chúng hút rất mạnh

Nhìn kích thước nhỏ nhỏ, anh em có thể nghĩ rằng chúng hút bụi yếu, loe ngoe cho vui. Nhưng không, những cái máy hút bụi này có công suất cũng lớn đấy, đa số tình huống dọn dẹp bình thường nó đều đáp ứng được hết. Anh em nhớ để ý công suất hút khi mua máy nhé.

Chỉ số lực hút thường được biểu diễn bằng Air Watt (AW). Mình đang dùng cái máy hút bụi cầm tay có lực hút 35AW và 24AW (hai model khác nhau), khá là hài lòng. Một số dòng máy xịn như con Dyson v10 như trong hình của bài này có lực hút tối đa lên đến 150AW thì không gì là không thể hút :D Lưu ý là các máy hút bụi có thể sẽ có nhiều mức hút khác nhau nên bạn nhớ kiểm tra coi con số này biểu thị cho chế độ hút nào.

Quảng cáo

Giá không quá đắt

Chỉ tầm 1 triệu mấy, 2 triệu đồng là bạn có thể mua được một chiếc máy hút bụi cầm tay rồi. So với việc dọn dẹp bằng chổi thủ công, số tiền bỏ ra giúp bạn dọn nhanh hơn, sạch hơn, thậm chí còn giúp bạn cảm thấy vui vẻ thoải mái khi làm việc nhà nữa kìa. Và nếu nhà bạn có nhiều ngóc ngách cần dọn thì bạn sẽ càng hạnh phúc khi có một cái máy hút bụi cầm tay.

À đó là mình đang nói các loại mình hay dùng, chứ như nhà @cuhiep thì đang dùng Dyson v10, là cái máy trong bài này, thì giá tới chục củ khoai lận :D Mai mốt mình giàu mình sẽ chơi Dyson.
Chỉ là máy hút bụi thôi, ảnh cover có cần hầm hố như bô xe máy đến vậy ko 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@phoden Ngay từ lúc đầu mới xem, A ko nghĩ là ghép! Chỉ là ấn tượng với vẻ hầm hố của sản phẩm cũng như tư thế cầm sản phẩm của mẫu nữ 😁
@sharinran141 Mình cũng đã tưởng như vậy, chất thiệt :D
@trainoitrull Quá ngầu luôn 😁
Khoa SE
ĐẠI BÀNG
1 năm
@crazysexycool1981 Chỉ là chụp ảnh màn hình thôi,có cần ghép hết cát đt này đến cái đt khác không, có cần màu mè đến thế ko 😆)
bakery00
TÍCH CỰC
1 năm
cái máy hút bụi cầm tay trong hình là dùng cho công nghiệp hay sao mà nó hoành tráng thế. Cái đó gọi là máy hút bụi đeo vai mới chuẩn 😁
P/S : nhà mình có robot hút bụi rồi nhưng vẫn muốn mua thêm 1 con cầm tay cho chủ động. Có loại nào có thể cầm tay mà kết hợp đc cả bơm bánh xe máy k. Trên mạng có mấy con TQ có tính năng đó mà sợ nó yếu k như quảng cáo.
bakery00
TÍCH CỰC
1 năm
@Duy Luân nhìn to xác mà thấy phụ nữ cầm 1 tay vậy chắc cũng nhẹ. Nhưng mà sao thấy nó đắt tiền mà thiết kế k đc tinh tế lắm nhỉ. Nhìn nó như súng đồ chơi 😁
bakery00
TÍCH CỰC
1 năm
@KeniVinh lầm tưởng giống mình 😁
xyzmen
CAO CẤP
1 năm
@Duy Luân Mình xài qua hai con Dyson (V7,8) đều bị một vấn đề: sau một thời gian thì chuyển qua chế độ Max máy chạy vài giây là báo kiểu hết pin. Cắm vô sạc tầm 2s rồi chuyển sang chế độ thường hút như bình thường. Chế độ Max tê liệt hoàn toàn. Không biết ở đâu sửa món này được....
@xyzmen Khó, dyson lại không có ở VN
Cầm máy y như điệp viên 007 cầm súng
@Đu Máy Bay chấm com Lướt qua không đọc tiêu đề thấy hú hồn
Hoangvu.99
ĐẠI BÀNG
1 năm
qua mới mua con máy hút bụi loại cắm điện bình thường của panasonic dùng cũng ok. Trước khi mua mình có tham khảo da 1 số mẫu cầm tay nhưng mà thấy nhược điểm lớn nhất là hút dc có 20p( con Electrolux Arborina ZB3314AK mà tinhte có review rồi) trong khi sạc mấy tiếng, xem qua con xiaomi thì thấy giá rẻ quá nên ko yên tâm lắm nên thôi mua loại thường cho lành 😆
@Hoangvu.99 E xin link
Tính đâu bài: Độ Pô cho honda X 😁
Chồng quần xà lỏn lái Jeep, vợ cầm con này ngồi cạnh! Ác đấy!
Nếu ko lầm thì cách đây ko lâu đã có một bài tương tự.
@hakuruno chắc lầm rồi?
Cái trong hình nhìn đc đấy rất ngầu khi chị em mang ra xài
nickez
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình chưa bao giờ nghĩ tới việc sẽ mua món đồ này, tuy nhiên sau khi đọc review của Duy Luân trong bài review đồ công nghệ 2019 thì mình đã sắm 1 em. Nhìn chung rất tiện dụng, đa năng và tiết kiệm rất nhiều thời gian so với việc quét nhà truyền thống. Các bạn hình dung khi quét nhà phải quét hết, xong rồi hốt rồi bỏ, còn với máy này chỉ cần bấm nút là xong hết.

Tuy nhiên mình đang xài loại máy nhỏ, xài màng lọc, nên sau khi hút một buổi thì tháo ra và vệ sinh màng lọc. Cách này tuy ko tốn tiền mua túi rác nhưng sẽ mắc công giặt rửa, được cái là xài rất lâu. Sau này màn lọc có hư hao thì mình chỉ cần mua miếng mút vè cắt ra là xong.
@nickez Màn lọc mua loại linh kiện cũng có đó bạn. Mình mới mua 4 cái cho nhà mình, cái màng lọc từ chính hãng Black+decker luôn
mrtuaans
ĐẠI BÀNG
1 năm
@nickez Hốt rác và bỏ vào túi (thùng rác) cũng giống như công đoạn bên máy hút là mở nắp (có thể có loại nắp gài như nhà mình Hôm và Cô) và đổ vào thùng rác. Nói chung công đoạn thì như nhau, tuy nhiên máy hút dùng tiện hơn nhiều thứ như: hút đc các chỗ hẹp, hút sạch bụi hơn,....bù lại nghe tiếng ồn hơn (con bé nhà mình đang xem TV mà nghe tiếng máy đang hút bụi ở phòng khách là tắt TV vào trong phòng đóng cửa lấy ipad ra xem =)))).
guess123
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đừng mua Dyson, nghiện đấy !
(mấy năm rồi, chưa cai được)
@cuhiep bác Hiệp cho em xin thông tin cái thảm nhà bác với nhé
@1.000.000.000 người khác Thảm mình mua cáhc đây 4 năm, ở đường Lý Thái Tổ, của Thổ Nhĩ Kỳ. Giá khoảng 10 triệu. hết
@guess123 Bác mua con này ở đâu thế, mình muốn mua mà ko biết chỗ nào uy tín, trong hình chắc là con v8
guess123
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Đào Ngọc Lân xin lỗi bác, thỉnh thoảng mới vào tinhte, mình mua đợt sale mấy năm rồi, bác cứ tìm mua hàng mới với giá ổn về mà dùng, ko phải 2hand thì không phải lăn tăn gì hết.
Nhẹ và pin ngon là ổn
jun276
ĐẠI BÀNG
1 năm
Có con nào nhỏ nhỏ, đầu mềm, linh hoạt để hút trên cao VD giá sách ko các bác?
Xem hình Cover thì đã hiểu vì sao Mod Hiệp đến tóc cũng ko mọc nổi 😆
@romano19 haha
totalhn
TÍCH CỰC
1 năm
Tivi xịn quá
Vào đọc bài thấy hình ảnh, tưởng sản phẩm này có hơn 2 triệu. Chốt câu cuối bài thì: that's cú lừa :|
ttmind
ĐẠI BÀNG
1 năm
Có cái máy hút bụi cầm tay cũng tiện, nhiều lúc lấy nó để hút bụi, vệ sinh bên trong xe
crazyfox
TÍCH CỰC
1 năm
mua 1 cái máy hút bui về hút đc mấy lần xong để cho đóng bụi luôn
Yamahazu
TÍCH CỰC
1 năm
Nhìn ảnh nên sửa lại tiêu đề: "Điệp viên 001"

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019