Những món đồ công nghệ mình mang theo khi đi công tác ở Singapore

Lê Huyền Vân
21/10/2023 8:35Phản hồi: 92
Những món đồ công nghệ mình mang theo khi đi công tác ở Singapore
Mình có chuyến đi Singapore công tác trong vài ngày, chủ yếu là dự sự kiện ra mắt toàn cầu của OPPO Find N3 Series. Chuyến này mình chỉ đi 1 mình, nên phải tự lo liệu hết việc chụp ảnh và quay video trên tay để kịp có nội dung chia sẻ với anh em ngay sau khi sự kiện kết thúc. Do đó mình đã mang theo một ít thiết bị phụ vụ công việc gọn gàng nhất có thể. Đây là những món đồ công nghệ mình đã mang theo.

Đầu cắm đa năng Tamayoko

Đây là thiết bị đầu tiên mình nghĩ tới, bởi vì chuẩn ổ cắm ở Singapore hoàn toàn khác với Việt Nam và các đầu cắm mình đang dùng. Đầu cắm Tamayoko được thiết kế 4 chuẩn cắm phổ biến, mình dùng nó được ở nhiều nước. Nó có công suất 1.500W và có cầu chì nên an toàn.

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-o-cam-da-nang-tamayoko-4-chuan-dau-cam-pho-bien-nhieu-lua-chon-ket-noi.3727794/

Trên tay ổ cắm đa năng Tamayoko: 4 chuẩn đầu cắm phổ biến, nhiều lựa chọn kết nối

Ổ cắm điện đa năng Tamayoko được tích hợp nhiều đầu cắm, phù hợp với các chuẩn ổ cắm của hầu hết mọi quốc gia trên thế giới. Thiết kế đơn giản, dễ thao tác, tiện lợi dành cho người đi du lịch, công tác nước ngoài.
tinhte.vn

Sạc đa cổng HyperJuice Gan 245W Charger 4 USB-C

HyperJuice 245W USB-C GaN Charger là bộ sạc đa cổng USB-C có công suất cao, hỗ trợ các chuẩn sạc nhanh PD 3.0, PSS, Qualcomm 4.0+, có thể dùng được nhiều thiết bị. Khi cắm cùng lúc 4 thiết bị, mình sẽ có một cổng tối đa 100W; còn lại 2 cổng 65W; và 1 cổng 15W.

Bộ sạc này dư dã để sử dụng cho chuyến đi. Mình có thể cùng lúc sạc cho MacBook, 2 chiếc smartphone, máy ảnh. Hầu hết những thiết bị này đều không cần công suất quá cao.

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-bo-sac-hyperjuice-245w-gan-4-cong-usb-c-sac-duoc-4-chiec-macbook-pro-13.3523407/

Trên tay bộ sạc HyperJuice 245W GaN: 4 cổng USB-C sạc được 4 chiếc MacBook Pro 13

Bộ sạc HyperJuice 245W USB-C GaN Charger mình mua đợt đầu từ trang gọi vốn Indiegogo bởi công suất của nó được xem là cao nhất hiện tại, cùng với việc nó cung cấp 4 cổng USB-C có thể dùng được nhiều thiết bị.
tinhte.vn

Pin dự phòng Innostyle PowerMag

Viên pin này có dung lượng 10.000mAh, có hỗ trợ sạc MagSage 15W, tiện để sạc cho iPhone 15 Plus mà không cần phải cắm dây. Mình đã dùng viên pin này được 1 thời gian, nó có màu hợp với các đời iPhone mình dùng. Có thể vừa sạc vừa mang theo rất tiện.

Máy ảnh Fujifilm X-E4 + ống Fujifilm XF 27mm f2.8

Fujifilm X-E4 là chiếc Mirrorless, có kích thước nhỏ gọn, nhẹ, đi công tác cực phù hợp. Kết hợp với ống 27mm phù hợp để chụp hình sản phẩm. Máy ảnh này @cuhiep cho mình mượn, đây là thiết bị anh Hiệp rất thích và hay giới thiệu với các anh em khi hỏi mua máy ảnh.

Quảng cáo

https://tinhte.vn/thread/di-choi-my-2-tuan-voi-fujifilm-x-e4-27mm-f2-8-dang-tien.3685503/

Đi chơi Mỹ 2 tuần với Fujifilm X-E4 + 27mm F2.8: đáng tiền

Mình quyết định mang bộ đôi Fujifilm X-E4 và ống pancake 27mm F2.8 đi chơi 2 tuần vì sự nhỏ gọn của nó. Một lý do khác là mình không thấy được hứng thú với chiếc camera phone nào ở thời điểm mình đi chơi nên quyết định mang máy ảnh.
tinhte.vn

DJI Osmo Mobile 6 + DJI Mic

Chuyến này mình đi 1 mình, không có sự hỗ trợ của camera man nên ngoài chụp ảnh, mình còn nhiệm vụ tự quay video để đảm bảo đầy đủ nội dung về OPPO Find N3 series. Tuy khả năng quay, chụp của mình không đẹp như các anh nhưng những thiết bị này có thể hỗ trợ tiện lợi cho công việc của mình.

Mình dùng iPhone 15 Plus đặt trên DJI OSMO 6 DJI Mic gắn trực tiếp vào cổng USB-C trên máy. Combo này cực kỳ gọn và tiện để quay vlog hay sự kiện.

MacBook Air M1

Lại là một thiết bị gọn gàng khác mà mình ưu tiên lựa chọn, mình đã dùng mày này được hơn 1 năm. MacBook Air M1 rất phù hợp với mình vì độ mỏng, nhẹ của nó. Mang đi làm hàng ngay hay đi công tác đều rất nhẹ nhàng, ngồi bất cứ đâu cũng có thể gõ bài được. Cấu hình với chip M1 đủ đáp ứng công việc content của mình.

Quảng cáo

Từ lúc mua, mình đã dán cover bằng da của Khắc tên để bảo vệ ngoại hình máy. Cằm trên tay rất êm và đẹp mắt.

Bàn chải điện + Máy rửa mặt

Bàn chải điện và máy rửa mặt là 2 thiết bị vệ sinh cá nhân mình thường xuyên mang theo trong bất kỳ chuyến đi nào. Mình đang dùng máy rửa mặt Foreo Luna mini 3 màu xanh mint yêu thích và bàn chải usmile Y10.

Những thiết bị phục vụ công việc mình lựa chọn mang theo đều ưu tiên tính gọn, nhẹ, đảm bảo có tất cả trong balo dùng ngay khi cần. Mình đã kết thúc chuyến công tác ngắn này và hoàn thành nhiệm vụ khá trơn tru, nhanh gọn. Mặc dù hình ảnh và video không đẹp như những bài trước giờ nhưng mình sẽ cố gắng tập chụp ảnh đẹp hơn và quay video tốt hơn.

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-oppo-find-n3-flip-hoan-thien-hon-cai-dang-co.3728555/

Trên tay OPPO Find N3 Flip: Hoàn thiện hơn cái đang có

OPPO Find N3 Flip vừa được ra mắt, vẫn thiết kế vỏ sò quen thuộc với màn hình ngoài đặc dọc mang tính nhận diện cao. Vẫn là một ngoại hình bóng bẩy, hơi hướng nữ tính, Find N3 Flip được nâng cấp camera chất lượng hơn.
tinhte.vn

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-oppo-find-n3-chu-be-gap-nay-da-lon.3728557/

Trên tay OPPO Find N3: “Chú bé” gập nay đã lớn!

OPPO Find N3 là một sự lột xác về diện mạo. Không còn hình ảnh của một chiếc máy gập nhỏ nhắn, Find N3 giờ đã được nâng cấp với màn hình lớn và to hơn, khi gập lại chúng ta có thể sử dụng màn hình ngoài như 1 chiếc smartphone thông thường.
tinhte.vn
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 like cho ladymistress9
raykid
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Steve Hoàng_ lấy hình của bài trên tay chắc là ở VN, còn đi nc ngoài thì cái này cần khỏi tới nơi cứ lo lằng thiết bị điện tử hết pin mà ko sạc dc: điện thoại, máy tính....
@Steve Hoàng_ cái đầu cắm vào cục sạc kia là 2 chấu, và 2 chấu đó không thể cắm vào cái lỗ điện của Singapore được. còn thua cả đàn bà
hungran
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@cuhiep ổ trên tường đằng sau là ổ đa năng mà chủ tịt
@cuhiep Ở này chịu khó lấy cây gì chọt vào lỗ mát thì vẫn cắm được phích 2 chấu. Còn cục đa năng chuyển ổ này nếu đã đi nước ngoài là gần như bắt buộc phải cầm theo thôi.
Ko thấy Lê Vân khai báo mang theo... Ví Sen nhỉ? 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 M không phân biệt được thủ công mỹ nghệ với công nghệ hả. Trên đó nó có gắn chip hay bất cứ gì liên quan đến công nghệ không. Nó chỉ đơn thuần là cái ví chất liệu cao cấp được làm thủ công.
daniel9
TÍCH CỰC
4 tháng
@crazysexycool1981 ngáo rồi
OGKush
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@crazysexycool1981 ví Sen là đồ công nghệ ạ =)))
@crazysexycool1981 miếng da, may cắt thành đồ công nghệ ạ? Bác có học thủ công lớp 4 không?
Nếu iphone mà usbC là ko phải vác theo cục wall plug với sạc to đùng như kia rồi, một cục 65w đổ xuống, hay phải đi công tác mua bộ travel kid 800k, đổi chân 3 càng là nhẹ.
Như này rất khó đạt chuẩn "Asian" của Up in the Air 😷😷😑
John_Doe
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Dihluan đúng, hồi đó t cũng đọc review, cũng ráng tìm mua xong qua đó nhận ra là mình làm trò con 🐮 bển cũng cắm 2 lỗ như thường 😆
@lafitte Thật ra ai cũng có sẵn cục sạc, mình thì dùng 1 ổ điện quang đơn giản này là đủ
https://tiki.vn/o-cam-du-lich-dien-quang-dq-esk-tv01-p11291289.html?spid=11291290
Hoặc ổ này
https://shopee.vn/Ổ-cắm-du-lịch-Điện-Quang-ĐQ-ESK-TV05W-1U-(màu-trắng-–-1-cổng-USB)-i.88212095.1473473313
Screenshot 2023-10-24 000632.png
@Dihluan Tuỳ, thường khách sạn 4-5* ở Sing giờ dùng ổ quốc tế support nhiều loại chân r
@dnon đúng rồi, rẻ mà ngon. t cũng mua 1 cái để đi tụi úc lợn công tác.
ôi trời, mang cục sạc 240w to đùng đi luôn... sợ thật hihihihi
@cuhiep Mang dư dã đỡ hơn thiếu anh kaka. Nếu ở cùng phòng thì cho bạn dubgf ké
@Lê Huyền Vân Cuhiep và em ở cùng phòng? Coi chừng bị… dành áo đầm nha.
đù bộ xài hen. có ông chú tốt quá cho mượn.
Trên máy bay giở cho mang pin dự phòng rồi hả các ngài
@hoangduong-lgc Bỏ vào hành lý xách tay bình thường nha bạn. Chỉ không cho để ở hành lý ký gửi thôi.
@Skipper777 mang lên máy bay thì không được quá 100Wh - cái này tính chuẩn hơn là đơn vị đo mAh
@vistahome Em chưa bao giờ được đi máy bay nên cũng ko biết quy định cụ thể nó như nào =))))
@hoangduong-lgc Theo QĐ 1541/QĐ-CHK của Cục Hàng không thì đối với pin dự phòng <100Wh không hạn chế, chỉ mang theo với nhu cầu sử dụng cá nhân, 100Wh < pin dự phòng < 160Wh thì tối đa 2 viên pin, từ 160Wh thì không được phép mang theo. Đối với pin dành cho xe lăn điện thì không quá 300Wh.
mình nghĩ nên mang theo hai sợi type C xịn, 1 dây dài dùng bình thường và 1 dây ngắn back up
Đi Sing vài lần cũng thấy khá tiện. Nhiều người cứ lăn tăn 2 chấu với 3 chấu nhưng thấy lỗ nào cũng cắm được. Thích nhất bên đó mỗi lỗ cắm là có 1 công tắc riêng.
Doi Thien
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Cục sạc dự phòng 4 cổng giá nhiêu vậy?
Lên iPhone 15 bớt đi 1 sợi dây cuộc đời thanh thản quá
@tin_truc22 Đúng luôn.
ptdung90
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Tư vấn cho babe gọn gàng hơn nữa:
- Bàn chải đánh răng X3U của Soocas có thêm đầu rửa mặt, ko cần mang thêm máy rửa mặt nữa cồng kềnh, trừ khi máy đó dùng vào việc gì khác nữa ^,.,^ hihi
- Đầu cắm đa năng mua PA-TA08 của AUKEY, đắt hơn tý nhưng có cổng sạc nhanh type-C 65W và nhiều cổng khác nữa, chỉ cần vác theo sợi cáp type-C là sạc thoải mái cả laptop, điện thoại, đỡ phải mang theo adapter của laptop nữa.
@ptdung90 mình dùng con bàn chải philip hơn hai năm vẫn bền, nhưng hai con soocas xiaomi tầm hơn năm là bị hỏng; nên giờ mình ưu tiên mua cho người thân luôn hàng mẽo philip; đồ xiaomi đẹp và nhiều tính năng nhưng ko bền nổi
ptdung90
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@micheal fily Đúng là mấy con đời đầu của soocas xiaomi rất chán, mình cũng dùng 1 năm hỏng 2 con (đều hỏng pin sạc không dây), nhưng đến dòng x3u x3pro chuyển sang sạc cắm dây thì đã có cải tiến về độ bền. Dùng gần 2 năm nay vẫn ok.
@ptdung90 Đúng là linh kiện của tàu, canh me thời gian chuẩn thật sự, cứ vừa hết bảo hành là nó hỏng, e để ý mấy đồ rồi, từ quạt, máy sấy,...
thiết bị như thế cầm cục sạc 65w 2ussc, 1 usb-a chân dẹt là được rồi!
Qua sing mà mua chứ đem đi cho cồng kềnh ;D
Mang theo apple watch ghi uprace chạy vượt biển nữa chứ 🤣
maicasio
TÍCH CỰC
4 tháng
Chiếc đồng hồ giúp mod phá đảo uprace sao không liệt vô.
Newsolder
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Fujifilm X-E4 này đã là dòng Microless gọn nhẹ nhất chưa nhỉ? Ko biết nếu so với máy ảnh trên Iphone 15 Promax thì có hơn ko?
Newsolder
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@wolf0908 Tôi đã dùng Canon Fullframe sau đi du lịch nặng quá nên chuyển sang Fujifilm X-T1. Hôm vừa rồi cho nốt vì bây giờ già rồi nên đi đâu cũng lười cầm theo mà toàn chụp bằng Iphone cả nên mới tính kiếm loại nào gọn nhẹ hơn!
wolf0908
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Newsolder Chắc hoàn cảnh giống nhau rồi bác. haha. Em thì sau thời "thích mang vác" thì cũng muốn gọn nhẹ tại có con nhỏ, nhiều thứ phải mang vác mỗi lần đi ra ngoài quá. Nên vừa chuyển qua mấy model Fuji, tại vợ thích vì nó trông "vin tệt", như vợ nói. haha.
@Newsolder Vậy nhu cầu của bạn chỉ là chụp chơi không chuyên sâu thì iphone hợp lí rồi, chứ về chất hình, độ nét, xóa phông,... thì 15 pro max vẫn chưa so được với mấy cái Nikon cỏ 10 triệu đâu.
@Newsolder Hiiii, a cứ chọc anh em vô cmt hoài.
k thấy có mic
Vân không mang theo cục rung mát sa vai cổ gáy nhỉ :d
@MantiCore1 Cục rung gì anh nhỉ ? hình dáng, màu sắc như thế nào vậy a ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019