Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Những món đồ công nghệ mình tậu trong 2020
Minhcou
3 thángBình luận: 3
Những món đồ công nghệ mình tậu trong 2020
Chào các bác, nay mình mới có chút thời gian viết bài, vừa gọi là làm nhiệm vụ, vừa tiện thể chia sẻ luôn những món đồ công nghệ mà mình đã mua trong năm 2020 vừa qua

Mình là một người theo chủ nghĩa không dây, mình ghét dây rợ, khá là loằng ngoằng, chính vì vậy tiêu chí đầu tiên của mình khi mua đồ đó là càng ít dây càng tốt, thế nên các bác có thể thấy phần lớn những món đồ công nghệ của mình đều không dây

Chuột Logitech G304

Đầu tiên là con chuột G304 đến từ Logitech. Đây là một trong những món đồ mình cực ưng ý khi thực sự hiệu năng trên giá thành quá tốt. Đợt mình mua tại Phong Vũ là 799k, đáp ứng đầy đủ các tiêu chí mình đề ra: rẻ, kết nối không dây bằng đầu thu usb, pin khá là trâu, dùng tầm gần nửa năm mới phải thay pin. Ngoài ra con này còn sở hữu luôn mắt đọc Hero - y hệt con G Pro wireless đắt đỏ (nếu bác nào chưa biết thì đây là mắt đọc cao cấp nhất trên các dòng chuột của Logitech).

Bàn phím Keychron k6 bản nhôm, brown switch

Mình mua con này thông qua Silicon Z luôn. Keychron thì nhiều bác cũng đã biết với khả năng kết nối bluetooth siêu nhanh của nó cộng thêm với việc phù hợp cho cả Mac OS lẫn Window. Keycap stock của nó thì công nhận lởm thật, gõ lọc xọc không sướng tay lắm, sắp tới chắc mình phải thay keycap nhưng bù lại khả năng kết nối bluetooth nhanh (mình khởi động laptop xong turn on bàn phím là connected luôn rồi) và nhiều chế độ led, nên mua em này vẫn đáng tiền. Thỉnh thoảng mình cũng dùng để gõ văn bản lúc dùng Ipad cũng thấy tiện.

Tai nghe JBL Tune 600 BTNC

Tai nghe này mình mới mua cuối năm 2020 với mục đích là nghe lúc dựng phim vì công việc chính của mình là edit video. Vậy nên mình cũng không yêu cầu quá cao về chất âm cũng như các dải âm. Bác nào thắc mắc về âm thanh con này thế nào thì có thể search thêm thông tin trên mạng, cá nhân mình đánh giá thì con này dành cho basshead, thừa bass luôn, mid và treb bị lấn, khá chói. Tuy nhiên có 2 điều mình thích ở em này, đó chính là khả năng chống ồn khá là oke, ra ngoài đường bật ANC thì giảm tiếng ồn đáng kể, ngoài ra em này cho phép mình cắm dây 3.5mm để dùng khi hết pin hoặc khi không dùng bluetooth. Đợt mình săn được trên LazMall của Lazada tầm 1tr3, giá khá tốt khi mình check thử trên songlongmedia là 1tr8

Bóng đèn thông minh Yeelight

Con này thấy mod Duy Luân đã review và giới thiệu nhiều cho anh em rồi. Mình mua 339k trên Shopee, về nghịch ngợm thấy hay phết. Mình có thử kết nối qua app Yeelight và Apple Homekit và thử tùy biến ở nhiều setting. Ngoài việc đổi màu đèn, bật và tắt trên điện thoại thì còn một số chức năng hữu dụng khác như đặt hẹn giờ, đổi màu theo nhạc đang bật trên điện thoại.

Ghế Edra ECG200
Trong tầm giá dưới 2 triệu đổ xuống thì em ghế này mình thấy ưng nhất, build chắc, ghế ngồi êm, có cả đệm lưng và đệm đầu. Mình có tham khảo trên nhiều group thì thấy nó sẽ không bị nhanh xẹp đệm như một số em F1, AMG gì gì đó bày bán trên mạng vs ngồi ngoài cyber. Mình dùng được hơn nửa năm, cũng khá là giữ gìn nên chưa thấy hiện tượng xẹp, đánh giá chung là ổn trong tầm giá. Ghế này mình mua với giá ưu đãi là 1tr5 mới toanh hehe.

Trên đây là bài tổng hợp các sản phẩm công nghệ mình đã mua trong năm 2020. Các bác coi có thể tham khảo, ủng hộ và like cho mình nhá. Thanks !
dra.long10
ĐẠI BÀNG
3 tháng
2tr cố hơn tí lấy ECG 205, trong tầm giá này ko con nào qua được con này 😆
Minhcou
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@dra.long10 có ngả 180 không bác nhỉ, để năm tới em đổi ^^
dra.long10
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Minhcou Có bác e đang dùng đây, gần năm rồi vẫn mới cứng 97%
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019