Những món đồ mà mình sẽ KHÔNG mua của Xiaomi
Rất hay và hữu ích!/27 người
Duy Luân
3 tháng trướcBình luận: 384Lượt xem: 106.177
cái quạt tuy 25w nhưng mình thấy cũng khá đủ mát, lượng gió nhiều so với tiếng ồn ,tối về nhà nằm sofa thì vẫn đủ mát cả nhà thôi , êm thì siêu êm, chẳng vấn đề gì nhiều lắm
https://cuahangtcs.com/products/may-phun-suong-tao-am-xiaomi-sck0a45
cái máy phun sương này có được không nhỉ? Thấy quảng cáo cũng hay hay
@bembem091 Mình đang dùng đây..rất ok nhá..cứ mạnh dạn mua..vì mình đã sắm nó khá lâu rồi..về cứ để chế độ auto thôi..sương cực min
đồ gia dụng xiaomi thì mình chỉ chọn giá dưới 3tr vì nếu có rủi ro hỏng hóc bỏ thì cũng ko xót quá. Chứ cao hơn thì mình chọn những món có đại lý phân phối và bảo hành ở VN cho an toàn. Trừ điện thoại xiaomi thì may ra mua 1 con tới 7 8tr còn đc.
Hàng xi mào quá rẻ nhiều ae sẽ đánh đổi cái này nếu có được chất lượng tương đối
A Luân chia sẽ chuẩn rồi, tuy nhiên có cái quạt mình đang trải nghiệm thì nó theo hướng khác hơn,
- Quạt đa hướng: công suất mạnh, có chế độ quạt "làm mát", công suất 46W, mình dùng loại này để thông gió trong phòng, trợ lực khi dùng máy lạnh giúp máy lạnh tản hơi lạnh ra hiệu quả hơn, nhanh hơn trong phòng rộng. (có remote, nhưng chỉ là yếu tố phụ, mình nghĩ cái này không thật sự cần thiết)
- Quạt Smartmi 2S: quạt không mạnh, nhưng gió của nó quạt ra rất dịu, quan trọng là mục đích, a Luân nói đúng là nó thuộc loại dùng cho cá nhân, Xiaomi cũng k quảng cáo cái này dùng gia đình, gió tự nhiên sẽ giúp mình thấy dễ chịu hơn (có lẽ mình bị Xoang nên không thích gió mạnh),
Lý do thứ 2 mình dùng: tích hợp pin, dùng giải trí đc 5-10 tiếng rất ok, ngoài chữa cháy lúc cúp điện thì nó di động, đỡ phải dây nhợ.
Lý do thứ 3: cloud, khi ở ngoài sắp về, mình có thể mở quạt trước để phòng mình thoáng hơn khi mình về, dĩ nhiên bạn có thể chơi mấy bộ homekit kết hợp bộ điều khiển hồng ngoại để bật tắt các thiết bị "không smart", nhưng mình k dùng bộ homekit nên vấn đề được giải quyết gọn hơn.
Đó là ý kiến cá nhân của mình riêng về quạt Xiaomi, :p
@nhoxakapela quạt xiaomi mình thấy đẹp
Cây quạt nó đẹp 😃 và xài trong phòng có máy lạnh là chuẩn 😃 Đèn thì cái bóng Xiaomi Philips E27 Wifi cũng khá là ngon rẻ chứ Yeelight không rẻ ...
Máy lạnh TV Điều hòa Laptop thì không mua chắc là đúng rồi 😃
Công nghệ thể hiện màu màn hình là độc quyền của từng hãng TV, nên dù mua cùng tấm nền của một hãng gia công, màu thể hiện của những hãng non trẻ như Xiaomi không thể so được.
Chưa bao giờ (và chưa có ý định) mua bất kỳ sản phẩm nào của Xaomi.
Không biết các bác đã sang và ăn ở bên đó chưa.
Nhưng từ khi em ở đó chỉ có 9 tháng bên đó thôi là em đã không thích và cũng không thích đồ của họ. Bởi 9 tháng của em là học tập không phải du lịch, sang đó để đánh giá vendor làm khuôn đó là HK MOLD. Một công ty làm khuôn lớn và có uy tín, nhưng cũng làm em thất vọng. Và những tháng ở đây đã thấy bất cứ công nghệ gì hay mẫu mã gì của các hãng nổi tiếng mới ra hay chuẩn bị ra là đã có ngay. Cho dù không hề sản xuất hay lắp ráp ở TQ nhưng họ vẫn có. Do vậy nhìn nhận, rồi suy nghĩ đã đến quyết định là không muốn dùng và không dùng.
Các bác cũng thấy đó hiện tại thị trường quạt hơi nước rất nhiều nhưng các bác có biết nguồn ở đâu không?? Em chỉ tình cờ nhưng lại phát hiện ở một trung tâm thương mại hẳn hoi, đó là một nhân viên marketing đến chào hàng. Khi đó họ nói là mẫu là quạt hơi nước trắng trơn và khi nhập về họ sẽ đưa thêm label và logo các hãng. Tùy chủ shop muốn dán cái nào thì sẽ thành cái đó, vậy có hay không các bác.?? Vậy nguồn gốc là từ TQ đó..,
Giống như shopee, chỉ nên mua đồ rẻ tiền thôi.
Đồ xịn xịn cỡ router trở lên là té.
Còn trong nhà mình ko có đồ xào mì.
Theo ace nên cục modem wifi xiaomi sài ổn không ! Loại 2 băng tầng !
@dii.tn95 Mình đang xài cục 650k, nói chung sóng khỏe trong tầm giá. Nhà 2 lầu, để lầu 1 có thể phát cho trệt, lầu 2 và sân thượng thoải mái.
@_MyLoveIsWinter_ Phát ổn không a! Em ghét modem bên nhà mạng cứ hay giật giật! Đang combat đứng hình 5s
@dii.tn95 Ổn nhé bạn, nhưng quan trọng là bạn phải kêu nhà mạng setup bridge cho sang con này.
Máy lọc không khí bác nhé, cảm giác không tin tưởng đc lắm Xiaomi làm tốt cái này.
Những cái chưa dùng thì chưa biết.
Nhưng quạt và tivi thì không đồng ý với mod @Duy Luân
Xiaomi mình thường mua những món nhỏ nhỏ tiện dụng. Chứ món lớn thì chứ mua các sản phẩm phân phối chính thức tại VN cho lành.
Đúng là tivi xiaomi màn hình chất lượng & giá thì thua Asanzo thật, cùng giá tiền thì asanzo màu đẹp hơn XIaomi . Nên mua đồ công nghệ nên ra trải nghiệm & so sánh thực tế . ĐH Asanzo cg rất ngon bổ rẻ
Giờ mới biết mì xào chiến cả tủ lạnh, máy lạnh hehe
Mấy cái khác thì mình ko nói nhưng riêng quạt thì chỉ đúng với mình mod thôi nhé. Người vừa béo vừa nóng mới có nhu cầu quạt công suất cao chứ nhà có người già và trẻ nhỏ thì quạt này quá ngon nhé. Phòng ngủ bật đh thêm em quạt này phe phẩy là chuẩn chứ mấy cái quạt công suất cao bật số bé nhất nghe cũng muốn thủng lỗ tai. Thêm cái lại có pin khỏi lo mất điện, riêng 1 điểm trừ là điều khiển mua rời, ko như em gen 2 có luôn điều khiển kèm T.T
chưa xài cái nào!
mình thì ko mua cái gì về xiaomi
Đồ xiaomi mới sài mỗi cái, vòng đeo miband 2 - cảm nhận 😃
- dây đeo sau gần 1 năm bị nứt. Chống nước kém. Giá rẻ -
Cơ bản thấy đồ xiaomi khá đc ưa thích. Đang suy nghĩ về máy cạo râu 😃
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.595 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156