Những món đồ mình đã mua trong 2020: Pixel 4A, Ultraboost, MX Keys, Tăm nước Xiaomi...
Harry La
3 thángBình luận: 200

2020 là một năm mà mình chi tiêu khá nhiều cho những món đồ công nghệ. Hôm rồi tổng hợp lại, thì phát hiện ra đống đồ đó đã ngốn của mình khoảng 30 triệu. 😁 Tiện đây nên cũng chia sẻ với mọi người, mình đã mua sắm gì trong năm Covid thứ nhất này nhé.

Google Pixel 4A, case, cường lực GOR

Pixel 4A là một chiếc điện thoại mà mình đã đặt vào mắt xanh từ lúc mới lộ vài thông tin cơ bản. Mình là người luôn thích dùng Android One (trước đó đang dùng Xiaomi A2), và sở hữu 1 con Android nguyên bản từ chính chủ Google tất nhiên là 1 điều mong chờ từ lâu.

Mình mua Pixel 4A trên Amazon thông qua một dịch vụ ship hàng, giá về tay đã cộng thuế checkout, thuế hải quan, tiền ship là 9tr2. Khá rẻ so với giá 10tr-10tr5 mà các dịch vụ xách tay đang bán. Tất nhiên đánh đổi với đó là thời gian chờ khác lâu, tầm hơn 1 tháng.

Về đánh giá con điện thoại này thì mình không bàn tới, vì trên Tinh Tế cũng có nhiều bài rồi. Cơ bản là nó phù hợp nhu cầu của mình và giá cả hợp lý. :D

Để bảo vệ cho điện thoại thì mình cũng có mua kèm 1 case bảo vệ làm từ vật liệu tái chế từ chính chủ Google luôn. Case này giá về tay mình khoảng hơn 1tr 1 chút. Về trễ hơn điện thoại 3 tuần vì lạc hàng ở kho Mỹ, nhưng cuối cùng cũng về được. :D

Ngoài ra mình cũng có mua thêm 1 bộ kính cường lực mặt trước và cường lực cho camera sau từ GOR. Cái này bán trên Shopee nhiều lắm, các bạn có thể search tên GOR là ra. Mình mua về tự dán cũng khá dễ dàng.

Đây là link dịch vụ ship hàng Mỹ mình đã sử dụng cho ai có nhu cầu:
https://www.facebook.com/chuongshipping/

Chương Shipping - Dịch vụ mua hàng Mỹ

Chương Shipping - Dịch vụ mua hàng Mỹ. 783 lượt thích. ★Dịch vụ ship hàng từ USA , Anh , Sing và nhiều nước khác Checkout ebay và các website khác tỉ giá tốt cho mọi người
facebook.com

Bàn phím Keychron K2 và chuột Logitech MX Master 2S

Combo này mình mua đâu đó khoảng tháng 3. Dùng khá gọn gàng vì mình là người thích sự tối giản và ngăn nắp. Mình có thể dễ dàng cất bộ đôi này dưới kệ màn hình mỗi khi không dùng tới để tránh bụi.

Để nhận xét thì bàn phím K2 là một bàn phím cơ trung bình. Tốc độ kết nối Bluetooth mỗi khi wake máy sẽ bị delay 1 chút, nên hiện tại mình toàn cắm dây xài. Tuy nhiên bàn phím TKL hơi bất tiện khi mình chỉnh sửa Video và làm MoGraph, nên mình đã đổi sang combo mới mà mình sẽ nói sau ở bên dưới.

Con chuột Master 2S thì mọi thứ đều tuyệt vời, trừ việc cổng sạc micro-USB quá lạc hậu và ron cao su trên phần cuộn chuột bị tróc sau mấy tháng sử dụng. Mình ghét quá nên đã tháo bỏ lớp cao su này và dùng chay luôn. Tuy nhiên mình cũng đã đổi sang 1 con chuột khác mới hơn.

Keychron K2 mình mua thẳng từ SilliconZ giá 1tr700k: https://siliconz.vn/keychron-k2-2/
Còn Logitech MX Master 2S mua trên Shopee Mall Logitech: https://shopee.vn/product/52679373/856389457

[Mã ELLOGI GIẢM 5% ĐƠN 200K]Chuột không dây Bluetooth Logitech MX MASTER 2S (MX Master 3) - Sử dụng trên mọi bề mặt | Shopee Việt Nam

Mua [Mã ELLOGI GIẢM 5% ĐƠN 200K]Chuột không dây Bluetooth Logitech MX MASTER 2S (MX Master 3) - Sử dụng trên mọi bề mặt giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Bàn phím Logitech MX Keys và chuột Logitech MX Master 3

Logitech MX Master 3.png
Như đã nói ở trên, thì công việc của mình thiêng về ngành thiết kế. Nên quay về với một bàn phím thiết kế full và tối ưu cho việc thiết kế/code sẽ phù hợp hơn. Mình lựa chọn combo MX Keys và MX Master 3 của Logitech. Bộ này vừa được phát hành chính hãng tại Việt Nam, và mình cũng vừa mua trên Shopee Mall cách đây vài ngày. Bàn phím mỏng như thế này thì mình dùng đỡ mỏi tay hơn con Keychron K2. Còn chuột Master 3 có sạc USB-C thì quá tiện lợi cho việc dùng chung dây với các thiết bị khác. Ngoài ra phần cuộn chuột được làm bằng kim loại hoàn toàn, là điểm cộng tuyệt vời để thay thế cho con chuột 2S phía trên kia. :D

MX Keys mình mua trên Shopee Mall Logitech giá 2tr369k. Hiện tại đã hết hàng:
https://shopee.vn/product/52679373/6364244926

Bàn phím không dây bluetooth Logitech MX Keys - Đèn nền cảm biến, sạc nhanh USB-C | Shopee Việt Nam

Mua Bàn phím không dây bluetooth Logitech MX Keys - Đèn nền cảm biến, sạc nhanh USB-C giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

MX Master 3 đang về hàng nên cũng chưa trên tay được.

Vì đã mua combo mới này nên chắc mình sẽ bán lại Keychron K2, anh em nào có nhu cầu thì comment bên dưới nhé. :D

Riêng Master 2S đã tróc lớp cao su nên mình vẫn giữ lại, và đem lên công ty dùng thay thế con chuột cùi bắp trên đấy. :D

Sạc di động Xiaomi 20000 mAh Gen 3

Con này mình mua để đi du lịch, thay thế cho con Gen 2. Lý do mình chọn là vì nó có hỗ trợ sạc nhanh 2 đầu bằng USB-C với công suất tối đa 45W. Giá hiện tại khoảng gần 700k. Quá rẻ!

Link mua ở đây: https://cuahangtcs.com/products/pin-du-phong-20000mah-xiaomi-gen3

Pin dự phòng 20000mAh Xiaomi Gen3

Pin sạc dự phòng 20000mAh Xiaomi gen 3 với 3 cổng ra, cho phép sạc cùng lúc 3 thiết bị, công suất 45w cho phép bạn vừa có thể sạc cho laptop lại vừa có thể sạc cho điện thoại, dung lượng pin siêu khủng...
cuahangtcs.com

Củ sạc nhanh Xiaomi 65W và dây cáp C-to-C

Bộ này mình dùng để thay thế bộ sạc gốc có tốc độ khá chậm. Với bộ này mình có thể sạc điện thoại từ dưới 10% lên đầy bình trong vòng 2 tiếng. Quá tiện nên mình đã mua hẳn 2 bộ: 1 dùng ở nhà, 1 trên công ty. Giá hiện tại cỡ 350k-400k/bộ.

Link mua ở đây: https://cuahangtcs.com/products/sac-nhanh-xiaomi-65w

Tăm nước Xiaomi MIJIA Electric 4 đời 2020

Mình thấy bé này được giới thiệu trên Tinh Tế nên đi mua luôn. Mình đeo niềng răng khá lâu rồi, nên việc vệ sinh răng miệng cũng khá quan trọng. Vừa mới nhận con này hôm nay luôn và dùng được 2 lần. Cảm nhận ban đầu là thấy nó sạch hơn so với việc chỉ đánh răng không. Bình thường mình phải dùng thêm tăm tre để khạy mảng bám kẹt trong mấy mắc cài niềng răng. Nay dùng tăm nước thì nó vệ sinh và an toàn hơn nhiều. Thanks Tinh Tế! :D

Tuy nhiên điểm trừ là bình nước 200ml khá bé nên mình phải refill lại nhiều lần.

Tăm nước mình mua từ Shopee: https://shopee.vn/product/93193644/3429150512

Tăm nước Xiaomi Flosser MIJIA Electric 4 đầu vòi - Model 2020 - Minh Tín Shop | Shopee Việt Nam

Mua Tăm nước Xiaomi Flosser MIJIA Electric 4 đầu vòi - Model 2020 - Minh Tín Shop giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Ghế Warrior Maiden Series WGC307 Black Velvet

Trước đây thì mình dùng ghế gỗ ngồi làm việc. Ngồi đâu đó cũng gần mười năm rồi, mà dạo này lưng hay đau quá nên quyết định xuống tiền mua một em ghế gaming ngồi cho đỡ đau lưng. Ghế này mình mua với giá chưa tới 4 triệu. Ngồi thì tất nhiên là êm và dễ chịu hơn ghế gỗ nhiều rồi.

Ghế này có thể ngửa ra được 180 độ không ngã. Hai bên tay có thể điều chỉnh lên xuống, trái phải 1 chút và xoay được cỡ 30 độ. Lắp ráp cũng khá dễ.

Cái ghế nhỏ mình để dưới chân cho tiện gác. :D Vì mình chỉnh ghế cao cho tay nắm ngang mặt bàn, để tay sẽ không cấn và mỏi. Nhưng ghế sẽ cao hơn nên chân cần chỗ để tựa. :D

Ghế này mình mua ở Techzones. Điểm trừ cho Techzones là giao hàng quá chậm, trễ hẹn với mình nhiều lần, và còn giao nhầm mẫu 306 phải giao lại.

Link mua: https://techzones.vn/warrior-maiden-series-wgc307
Ghế gaming Warrior Maiden Series WGC307 | Trả góp 0%
techzones.vn

Nón bảo hiểm Royal M136 và M139

Lúc trước mình hay dùng nón bảo hiểm ¾ rẻ tiền cỡ 150k. Nhưng do sự an toàn của bản thân nên đã quyết định mua 2 nón bảo hiểm chất lượng hơn.

M139 mình dùng để đi hàng ngày. Kính âm khi cất vào khá tiện để trong cốp xe, và kéo ra che bụi khi đi đường. Tuy nhiên khi kéo kính ra thì sẽ đụng cằm mình, hơi khó chịu. Không biết có anh em nào bị vấn đề tương tự không?

M136 full face mình dùng để đi xa, đâu đó ngoại thành để tăng tính an toàn. :D

Hai chiếc nón này mình canh sale mua chính hãng Royal trên Shopee cỡ 350k/1.
Link mua M136: https://shopee.vn/product/23918733/429015829

Mũ Bảo Hiểm Fullface Royal M136 - Đen trơn | Shopee Việt Nam

Mua Mũ Bảo Hiểm Fullface Royal M136 - Đen trơn giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Link mua M139: https://shopee.vn/product/115491915/1764661282

Mũ bảo hiểm xe máy 3/4 Royal M139 có kính âm màu khói trà size M,L,XL dành cho nam nữ | Shopee Việt Nam

Mua Mũ bảo hiểm xe máy 3/4 Royal M139 có kính âm màu khói trà size M,L,XL dành cho nam nữ giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn

Adidas Duramo 9, Ultraboost 4.0 và UItraboost 2020

Ba món cuối cùng trong danh sách là ba món mình mua được trong dịp Black Friday vừa rồi.
Trước thì mình hay mang Bitis Hunter X vì nó rẻ, dáng đẹp và made in Vietnam. Tuy nhiên sau một thời gian dài sử dụng (2-3 năm) thì giày cũng đã đi xuống chất lượng, tróc đế và đau chân. Nên mình đã mua 3 đôi giày mới từ Adidas trong dịp sale vừa rồi.

Duramo 9 mình dùng để chạy bộ buổi tối, thể thao chút chứ ngồi nhiều dễ gây lại nhiều hậu quả nghiêm trọng lắm anh em.

Ultraboost 4.0 triple black và Ultraboost 2020 black silver mình dùng đi lại hàng ngày. Ban đầu định mua triple black 2020 nhưng hết size nên đành lấy con Black silver. Chân mình đi size 9.5-10 lận 😔 Nên hơi khó kiếm size. Riêng bản 4.0 là version 2 nên không đen hoàn toàn, mà điểm nhấn là miếng lót bên trong và 2 đầu dây cột có màu đỏ.

Giá lần lượt mình mua là:
Duramo 9: 700k trên Lazada (giá gốc 1tr5): Link
Ultraboost 4.0 triple black ver 2: 2tr9 tại store Adidas đường Hai Bà Trưng (Sài Gòn). (giá gốc 4tr2)
Ultraboost 2020 black silver: 2tr5 từ Bounty Sneakers (giá gốc 5tr):
https://bountysneakers.com/san-pham/fv8333/

Giày Adidas Ultraboost 20 "Black Silver" chính hãng 100% | Bountysneakers

Mua Giày Adidas Ultraboost 20 "Black Silver" chính hãng 100%. Giày thể thao chính hãng: Giao hàng toàn quốc, miễn phí đổi trả, mẫu mã mới nhất.
bountysneakers.com

Vậy là hết rồi. Cảm ơn anh em đã đọc bài viết của mình! Năm Covid thứ nhất mà chi tiêu hơi quá tay… Hy vọng năm sau mình sẽ không tốn nhiều tiền như vậy. Nhưng thôi, chi tiêu cho những thứ cần thiết trong cuộc sống mà. Không có gì để tiếc cả. Chúc anh em giữ gìn sức khỏe tốt và giữ gìn hầu bao luôn đầy. Peace!

Update thay bằng một số ảnh thật do anh em yêu cầu. Mình cũng cập nhật lại giá và link mua hàng trong bài luôn nhé. Chúc anh em vui!
Đẹp trai
Toàn đồ chất thôi ạ
Năm nay em mua mỗi con TV hết 25 củ rồi, còn lại các món lặt vặt ko tính 😁
À, còn một cái máy in 200 củ nữa, ko biết có được coi là đồ công nghệ không 😁😁😁
Còn các món đt, máy tính, lap, màn, key, chuột, ... đều còn tốt nên ko tốn lúa.
pvpretty
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Giá nk google pixel 4a tốt quá. Bạn cho contact nk với ạ. Cám ơn bạn
@huyla1903 , B mua Pixel, thanh toán Amazon, rồi dịch vụ ship ? hay dịch vụ thanh toán toàn bộ , rồi bạn cọc / thanh toán trước Full b ơi ? thanks
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
@bayba_x Dịch vụ thanh toán toàn bộ, mình cọc full trước hết nhé, tại quen và biết nhà nên tin tưởng được.
@pvpretty e nhận order pixel 4a trên bestbuy. hàng về trong 2 tuần.
bác quan tâm thì ib e nhé
@bayba_x e nhận order pixel 4a trên bestbuy. hàng về trong 2 tuần.
bác quan tâm thì ib e nhé
Chụp hình thật sẽ hay hơn, mua thêm đôi dép adidas là đủ bài
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
@hoanglong0712 Để tối về mình update 1 chút ảnh thật. 😁
kingv9x
TÍCH CỰC
3 tháng
Mê con key của logitech mà giá cao quá, hic, mong một ngày sở hữu
45W nha bác chủ.
Screen Shot 2020-12-07 at 10.42.31.jpg
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
@tiduslegeng 65W nha
https://cuahangtcs.com/products/sac-nhanh-xiaomi-65w
Vickk
TÍCH CỰC
3 tháng
@tiduslegeng 20*3.25 mà bằng 45 à bạn ơi. 😔
.acu.
TÍCH CỰC
3 tháng
@tiduslegeng xiaomi nó có 2 củ, củ này chỉ có 1 cổng C thôi, còn củ kia 2A-1C tổng cũng 65W nhưng tối đa chỉ 45W
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
@Acuteboy chính xác 😁
@huyla1903 ahihi, sorry mắt tèm nhem.
Đẹp trai😁
đồ nào cũng thích mà đang dịch móm quá bác ạ
Tắm nước ổn ko Mod ?
hAhaa~
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@huyla1903 tăm nước mua ở đâu, giá bn vậy bác 😁
@Nhậm-Ngã-Hành Không đâu bác ơi, xương hay thịt dính chắc quá thì lấy chỉ nha khoa mới lấy đc vì chỉ nha khoa sẽ tách rộng kẽ răng ra, máy này chỉ lấy đc thức ăn dính tương đối thôi. Phun mạnh quá cũng hại men răng mà bác. Bác dùng chỉ xong xịt lại bằng cái này thì sạch hơn, lợi (nứu) yếu thì ngậm thêm nước muối 😁
@huyla1903 Mua chỗ này ok nè, hàng nguyên seal và đặc biệt k bị dán tem của cửa hàng 😆)
Chi tiêu thế là quá hợp lý rồi
một năm thế là ngon rồi
chúc bạn khỏe, năm tới phát triển hơn nữa nhé
con K2 giá cả thế nào bác?
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
@ThaiHoa’s Mình đang bán lại 1tr chẵn bác.
pixel 4a đợt rồi blackfriday mới nhờ đứa em mua bên Sing chỉ gần 8tr :3
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
@taudayma ngon quá
@huyla1903 nhưng đang ko biết gửi về kiểu gì 😆
tự nhiên đợt này hcm dính covid lại làm cấm bay qt rồi, tình hình tết này bên đấy khó về quá
Android M
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
@taudayma Dùng dịch vụ ship thôi bạn.
sohaxata
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@taudayma Rồi sao gửi về hả bạn ơi?
Cục sạc 65W đợt mình có mua, xài được thời gian ngắn, 2 chấu cắm điện bị lỏng lẻo với bị nứt phía trong, điện chập chờn hok dám xài nữa luôn @@
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
@khicon257 ghê vậy bác @@ mình chưa bị. 2 cục đều dùng ổn, cắm cố định ít rút ra vào.
@huyla1903 Chắc do mình tháo ra vô di chuyển nhiều, n bị nứt nhựa phía trog chỗ cái phích cắm n gập đóng mở 😔
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 tháng
@khicon257 Tình trạng chung của dock sạc chân gập sau khi đóng-mở nhiều lần. Mình cũng có 2 cái xài gần 2 năm ít khi đóng mở, vẫn chắc chắn như thường.
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
@khicon257 đúng là phần đấy lỏng lẻo thật :(
@khicon257 Mua loại mới á bác GAN 65W giá 550k, m đang đợi qua dịch lên chiemtai mua, gọn hơn cục trên bài và chân cắm cố định D
2 bàn phím K2 và Logitech thì con nào gõ ngon hơn bác.
Hiện tại mình đang dùng K2 nhưng bị cái gõ tiếng to quá, ngồi phòng làm việc gõ hơi kỳ nên đang tính đổi qua phím êm hơn.
@huyla1903 mình ở tỉnh chứ không cũng kiếm cái gõ thử rồi :D
zzvilzz
TÍCH CỰC
3 tháng
@jackychanqn Con MX Key hành trình phím ngắn gõ không sướng tay bác ạ. Bàn phím cơ vẫn có ưu thế hơn ở chỗ "sướng tay". Mình ngồi văn phòng gõ k8 cũng không thấy ai phàn nàn. Căn bản vì hầu như ai cũng đeo tai nghe, không nghe nhạc thì meeting với customer.
@zzvilzz kaka khổ cái mình làm phòng IT, anh em làm việc cần tập trung, lâu lâu mình gõ ầm ầm thì cũng hơi ngại 😆)
@jackychanqn êm bạn lấy bản red rồi gắn o-ring vào xem sao, mình dùng K6 và thấy hạnh phíc <3
thấy pin dự phòng và củ sạc là ngon lành và dùng thường xuyên nhất :v
trend “năm nay mua gì nhỉ” hot nhỉ. Khoe tí, ngoài cái mũ bh royal giống chủ thớt thì mình mua đc ip12 pro, đổi xe máy cho vợ và đầu tư miếng đất 😁
HungDB
TÍCH CỰC
3 tháng
Bác này chi mạnh tay thật, nhất là bộ combo của Logitech 😁
Keychron mod định bán lại bnh vậy?
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
1tr bác. Anyway mình không phải Mod. 😁
@Keyo Nguyễn Hoàng em mới mua Logitech K480, quá chim ưng, quá toẹt vời.
Tăm nước Xiaomi MIJIA Electric 4 đời 2020

lúc dùng có bị bắn nước ra mặt mũi quần áo k bác 😃
bía bên trong răng thì dùng có khó k ạ?

xịt vào lợi có đau k bác?
Harry La
TÍCH CỰC
3 tháng
@phamthanhhieu178 Ngậm miệng dùng thì ko bắn hehe. Bác để chế độ nhẹ nhất thì ko đau nhé.
@phamthanhhieu178 Mới đầu thì chọn chế độ nhẹ nhất sẽ k đau với lại xịt vào kẽ răng ý, xịt vào lợi sẽ đau, từ từ quen thì xịt thoải mái, xịt được mọi ngóc ngách với lại để đầu phun sát răng thì sẽ k bị bắn nước lung tung, nhiều người sợ đau để xa nên bắn tung tóe.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019