Những ngày sống ảo cực chill của cô nàng đáng yêu ở Đà Lạt
Airtrippy
5 thángBình luận: 0
Cảm nhận đầu tiên tới ĐÀ LẠT thì thấy mọi thứ nơi đây thật xanhh, không khí thật trong lành, từ đất cho đến trời, thơ mộng, yên bình, bật camera lên lia hướng nào thì cũng auto có ảnh đẹp luôn nhé haha

Đợt này mình lên kế hoạch đi 4n3đ tổng thiệt hại là 4,5tr/1ng (đó là tha hồ ăn uống xoã bét tè lè nhè rùi đó nhớ)

Phương tiện : Hà Nội - Đà Lạt

Mình book vé máy bay của Bamboo may có bà chị bán vé, canh luôn vé rẻ cho hihi 1100k/1ng khứ hồi ( hên lắm mới đặt được đó )

Xe đưa đón tại sân bay Liên Khương

Xe từ nhà mình ra Nội Bài 210k và chiều về là 230k
Xe từ sân bay Liên Khương về Đà Lạt và chiều ngược lại đều đồng giá 165k thôi nha, mọi người đừng để tài xế gạt nhé mình đi của hãng taxi Lado!

Mình book khách sạn Đà Lạt Centro Hotel , đang áp dụng khuyến mại phòng view ban công giá chỉ 450k/1đ thui nhé, ưng lắm nên đặt luôn hihi, so với khu trung tâm vậy quá hời????

Ngay gần chợ đêm Đà Lạt, khu Hoà Bình, cách tầm hơn 100m thoải mái có thể đi bộ ăn uống khu trung tâm thành phố nha, view đẹp khỏi nói, ban công nhìn ra đường phố siêu thích, khách sạn mới xây nên phòng và nội thất cực kì sạch sẽ, đầy đủ tiện nghi, với căn hộ mini thì full dụng cụ bếp núc nấu nướng thoả thích, cô chủ thì cực kì dễ thương, thân thiện và nhiệt tình luôn nhen.

Centro Hotel ( 103 phan bội châu-P1-ĐL )
Thuê xe : mình thuê xe máy tại khách sạn luôn 120k/1n có luôn xe Air Blade mới tinh, mà cực kì tiết kiệm xăng mình đi 3 ngày đi xa mà hế có 70k tiền xăng, xăng rẻ cả xe đi tiết kiệm hay sao ý ????

Hành trình du lịch Đà Lạt bắt đầu

Ngày 1: Hồ Tuyền Lâm, Happy Hill

Mình tới ĐL lúc 1h, ăn trưa ngay cạnh khách sạn, có quán cơm miền tấm, hơi miền tây xíu nên các bạn ăn có thể bị ngọt nha, chấm 6đ, 60k 1ng
Hồ Tuyền Lâm, Happy Hill : vé vào cổng chỉ cần mua ly nước 40-60k cách trung tâm tầm 12km, search trên map đến HTL thì chỉ tầm 8k nhưng để đi vào Happy Hill thì cần đi 4km nữa các bạn nhé, có một điều nên nhớ là đi ĐL các bạn đừng nên tin gg map và nhớ hỏi cả người dân xung quanh nếu thấy dấu hiệu của sự lạc đường nhé, từ HTL đi đến happy hill hơi khó đi, hum đó mưa nên hơi khó tìm lối bọn mình đi lạc quanh quả đồi ở hồ luôn ???? lần thứ 2 đi HTL mà thật sự không nhớ đường, view ở đây thì rất đẹp và nên thơ, bayh đang mùa cỏ hổng, có thể tìm chụp cỏ hồng tại HTL nhé, cực xinhh

20h mình đi ăn nướng Chu số 3 Phạm Ngũ Lão - P3 - ĐL
Taxi siêu rẻ, các bạn có thể book grab đi quanh thành phố. Đồ ăn ở đây thì khỏi phải bàn rồi, the best luôn, mình thấy siêu ngon siêu lạ, ngoài HN không thể tìm được quán nào có hương vị giống vậy, tối đến bật nhạc to và khá là sôi động, không khí lạnh nên bonus thêm bình rượu sữa nóng hổi ở đó cực kì ngon luôn nhen giá thì hơi chát so với mặt bằng chung 150k - 200k 1ng với mình thì nướng chu xứng đáng 10đ

Ăn xong tụi mình có đi hát ở ngay gần đó, không nhớ tên quán lắm, nhưng cách quán Chu một đoạn, hát cực hay, âm thanh siêu sịn, chanh xả 300k/1h nhen
22h xuống chợ đêm ĐL xong đi bộ về ks luôn, ăn dâu dầm và nộm gà nhen hihi dâu dầm 20k / 1 hộp, nộm gà 70k 1 đĩa

Ngày 2 : Cầu đất, Mộc Trà farm

Cách trung tâm 22km, mộc trà farm vào mua cafe rồi chụp ảnh thoả thích nhen các bạn 50k/1ng ở đây có con đường Hàn Quốc và Vườn Hồng siêu xinh, các bạn mà muốn chụp ảnh tại vườn hồng thì có thể qua đây luôn nhen, nhiều hồng lắm ????
11h : đi ăn bún bò huế ấp ánh sáng 40k/1ng
12h : tụi mình đi ăn kem bơ Thanh Thảo 20k 1 cốc, siêu ngon siêu nghiện, vào ĐL là không thể thiếu kem bơ được luôn nhen chấm mạnh cái 9đ
Kem Bơ Thanh Thảo 76 Nguyễn Văn Trỗi
3h sau đó mua Bánh Mì Cối Xay Gió ngay gần đó để về phòng ăn, chấm 7đ cho bánh mì, mình thấy nhiều người khen nhưng so với mình không có gì đặc sắc lắm, hơi mặn

- Buổi chiều thì tụi mình ở khách sạn nghỉ ngơi, lấy sức đi chơi
16h đi quảng trường Đà Lạt chụp ảnh check in hihi, đông vui nhộn nhịp lắm luôn, mỗi tội hơi nhiều người mời mua ô và tripod ????
17h : Ăn bánh ướt lòng gà Trang 40k 1 bát thập cẩm hihi, ngay gần khách sạn mình nên ăn xong về nghỉ tối đi quẩy tiếp luônnn
Bánh Ướt Lòng Gà Trang 15f Tăng Bạt Hổ
20h : Lẩu gà lá é Tao Ngộ nhắc đến Đà Lạt thì không thể bỏ qua món này rồi, siêu ngon, siêu lạ miện luôn nhen, 200k 1 nồi 2 người, 3 người ăn cũng đủ luôn nhen ????❤️
Lẩu Gà Lá É Tao Ngộ số 5 đường 3/4

Ngày 3: Đồi Đa Phú

6h tụi mình đi săn mây đồi đa phú, mà hơi buồn hum đó không có mây ???? không có nắng, mà lên ảnh vẫn phải gọi là đẹp hihi, cách trung tâm chỉ tầm 8km đường đi khá dễ, có thể đi xe máy xong để xe bên dưới, khoá cổ xe lại rồi đi bộ lên đồi nhen, hum mình đi mới mưa xong nên đường còn hơi trơn ???? sáng sớm nên thời tiết khá lạnh nhen
Đồi Đa Phú ( ko đi theo gg map) đi theo hướng chùa A Dục Vương, chạy qua chùa rẽ trái một tí, đi bộ lên đồi tầm 5p

9h : Mì Quảng siêu ngon, mình thấy là ngon nhất trong các món ăn vặt ăn nhẹ tại Đà Lạt, mình đã từng ăn ở Đà Nẵng, nhưng thấy không thể ngon bằng ở ĐL được, sáng rất là đông, đi ăn phải xếp hàng ???? chờ mãi mới được vào ăn, nhưng cực kì xứng đáng 40k 1 tô, ngoài ra ở đây có món bánh mì bò kho rất hot nên các bạn có thể thử nhé ( hôm mình đi hết mất tiu )
Mì Quảng Hội An 14 Yersin
11h mình đi ga ĐL nắng chụp ảnh check in siêu ngầu, 10k vé vào cửa, tha hồ chụp choẹt
1h cơm tấm ngon nhức nách, các bạn nên thử nhen, chuẩn vị Đl luôn, 10đ quán khá đông nên phải chờ tầm 20p 60k 1ng

Ăn xong mình qua Hồng Koong bên hông ĐL, mấy địa điểm này ngay gần khách sạn mình nên đi lại rất tiện
Về nghỉ ngơi 16h mình đi cafe Tiệm Túi Mơ To, ở đây rất thơ mộng, đồ uống tươi ngon, nhưng khá đông người nên chưa chụp được những bức ảnh xuất thần lắm 50k 1ng
Tiệm Cafe Túi Mơ To hẻm 31 Sào Nam
Tối 19h ăn Lẩu Bò Ba toa quán gỗ, 200k 1 nồi, vị khá lạ, thơm, 8đ trong đường này có rất nhiều quán lẩu bò ba toa, nên các bạn nhớ tìm chuẩn quán gỗ mới là quán chính gốc nhé
Lẩu Bò Ba Toa số 1 đường Hoàng Diệu-P6-ĐL
Sau đó mình đi lượn quanh Hồ Xuân Hương rồi về uống Sữa đậu phộng tại quán Hoa sữa 8k 1 cốc
Sữa Nóng Quán Hoa Sữa 64 Tăng Bạt Hổ
- 22h ăn bánh mì bò kho, chợ đêm, dâu lắc, ngoài ra có bánh tráng và xiên nướng các bạn có thể thử nhennn

???? Ngày 4 : 8h tụi mình đi hái dâu, mua bơ, thêm cả rượu dâu nữa mang về HN làm quà ❤️
Vườn dâu cô liên 87 Tô Vĩnh Diện
???? Vì bọn mình đi ăn và đi chơi khá nhiều, vì mình thích hưởng thụ, ăn + chơi khá xả láng => nên chi phí của mọi người có thể nhỏ hơn tuỳ vào nhu cầu nha ????

⛅️ Thời tiết : lạnh vào sáng sớm, nắng trưa, lạnh thì lạnh buốt nên các bạn nhớ mang áo khoác nhen, các bạn nhớ xem thời tiết trước khi đi để lựa quần áo xinh xinh nha
Đặc biệt ấn tượng là mọi người dân ở đây thì quá nhẹ nhàng, dễ thương, từ chú xe ôm, hay cô chủ khách sạn, quán ăn đều nhiệt tình và chủ động giúp đỡ mình

Tóm lại thì dù mưa hay nắng thì đl cũng đều có cái hay riêng của nó, vào tháng 11 và 12 cuối năm thì có hoa dã quỳ và hoa anh nào nè, thật tuyệt cho bạn nào sắp đi, chuyến đi của mình hơi mưa, nên hơi vất vả xíu, nhưng bthg ở ĐL mưa xí là tạnh à, dạo này do đang bão thui, nhưng mình vẫn cực kì hài lòng, vì mình đã có những trải nghiệm cực kì đặc biệt hí hí
Review chi tiết chuyến đi Đà lạt đi từ Hà Nội
Review + Ảnh: Nguyễn Khánh Huyền

Xem thêm tại www.airtrippy.vn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019