Nhúng nước hai chiếc Z mới nhất của Sony

TDNC
6/2/2013 1:4Phản hồi: 301
Nhúng nước hai chiếc Z mới nhất của Sony

Đó là điện thoại Xperia Zmáy tính bảng Tablet Z, cả hai đều có khả năng chống nước theo tiêu chuẩn IPX5/7 nên có thể dìm hẳn xuống nước ở độ sâu tối đa là 1 mét trong vòng 30 phút mà vẫn có thể hoạt động bình thường. Mình đã thử dìm cả hai trong bồn nước thì thấy chisng đều không bị vấn đề gì, máy vẫn chạy, màn hình vẫn sáng tuy nhiên cảm ứng không hoạt động được dưới nước, đây là điều bình thường.
[prebreak][/prebreak]
Giải thích về tiêu chuẩn IPX5/7 (theo Wikipedia), gồm có 2 cái:
  • IPX5: tiêu chuẩn này chứng chận thiết bị đó có thể hoạt động bình thường khi bị một vòi nước (đường kính vòi 6,3 mm) xịt nước vào từ mọi phía (với một lượng thể tích 12,5 lít nước/phút), ở khoảng cách chừng 3 mét trong ít nhất là 3 phút.
  • IPX7: chứng nhận điện thoại có thể hoạt động bình thường và không bị ngấm nước vào bên trong máy khi bị dìm xuống nước ở độ sâu tối đa 1 mét và chịu được hoàn cảnh đó trong vòng khoảng 30 phút.
Với 2 tiêu chuẩn này thì bạn khỏi lo điện thoại bị hư khi dầm mưa, khi rớt vào bồn tắm hoặc thậm chí là đem xuống những hồ bơi nhỏ dành cho trẻ em.

301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kiss222
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khủng quá. Vaio Z ko làm đc thế này mặc dù cùng có chữ Z. Ít nữa, khéo Sony tự mặc định model nào có chữ Z là chịu nước.

-PNVD-
meobeo_
TÍCH CỰC
11 năm
@kiss222 thế em xperia v,t cũng chịu nước dấy thôi
Đã làm với máy đang dùng vài lần!

Sent from my LT26w using Tinhte.vn
Tiện thật, mogn là cái này sẽ dần tích hợp vào dt tầm trung. Ở vn thì toàn dùng xe máy, mưa là lo cất dt vào cốp, bất tiện 1 chút.

send from my LG-E980 using tinhte.vn
@takun92 xperia Go tầm rung ra lâu rồi đó,xperia active còn lâu nữa
@takun92 xperia Go tầm rung ra lâu rồi đó,xperia active còn lâu nữa
@takun92 đt tầm trung có Sony Go đó
AnhTV.
TÍCH CỰC
11 năm
@takun92 tầm trung có con sony go đó bác,chống bụi chống va đạp,chống nước,thiết kế đệp nữa 😁
suquayve
TÍCH CỰC
11 năm
.Có chống gạch ko.nhỉ.😁:D
P/s Thích các sản phẩm của sony tích hợp mấy tiêu chuẩn này..nhưng ghét họ đẻ sản phẩm quá nhanh..và không có cộng đồng người dùng đông đảo như mấy chú galaxy...
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
sumoss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@suquayve Đẻ sp thì hãng nào chạy Adroid chả đẻ nhiều, những mắn nhất vẫn là dải thiên hà với đủ các thể loại phóng to thu nhỏ nâng cấp của con S3. Còn về hộ trợ của cộng đồng XDA thì năm 2012 Sony được XDA bình chọn là hãng sx tốt nhất với cộng đồng phát triển. Dòng Xperia 2011 Rom vẫn đẻ như lợn con nhé. từ 2.3, 4.0, 4.1 và 4.2. Hầu hết ứng dụng của con Xperia Z đều đã được Port sang dùng ngon lành trên Xperia 2011 nhá. Một số người đã sử dụng Xperia Z trên XDA sau 3 4 ngày sử dụng đã review là pin con Z này khá ổn, và cũng có thông tin là con Z có 2 loại màn hình
VoAnh_Voz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sumoss Ngoài phần cứng quá tốt, máy ảnh đẹp và độ bền siêu hạng với thời gian.
Mình vẫn thích các Sony ở khoản nhiều rom.
SONY chưa thể ghi điểm so với SS ở khoản app build-in và quảng cáo mà thôi.
Với mình thì vẫn sẽ chọn Z hơn - ai dùng sony lâu chút sé hiểu.
@suquayve chính cộng đồng không đông đảo cho nên sony thua samsung ở điểm đó họ đẻ nhanh ko chú trọng vào 1 sản phẩm quyết định nhưng e z này thì khác rồi
@VoAnh_Voz đến bây giờ mình vẫn 0 hiểu tại sao SS bán được nhiều tablets như vậy. Ngoại trừ con tab1 ra, những con tablets sau này của SS đều xấu kinh, 0 thể nào có cảm tình cho nổi, nếu so với Transformer & Xperia tablets thì thật là 1 trời 1 vực😃
Sao video xem ko dc vậy. Báo là video riêng tư

send from my LG-E980 using tinhte.vn
bác xem lại xem...hay nó dzô đầy nên mới không dzô nữa đóa 😁

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
Càng ngày càng dã man nhớ ngã f nào omina của anh sam còn cho cả dưới bánh ô tô kẹp qua rồi cho vào máy giặt quay ma vẫn nghe gọi bt mà

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn
Đây có lẽ là cặp đôi hoàn hảo nhất từ trước đến nay !

Cả 2 đều rất tuyệt, nội công thâm hậu, tài sắc vẹn toàn ...😁
cuongthi
TÍCH CỰC
11 năm
Trong Thao xperia z vs tablet z
Bá đạo quá...!😁
Con Z này toàn diện về thể xác lẫn tâm hồn, chất liệu toàn Kính với Sợi thủy tinh không...! Màu sắc tuy rất đẹp nhưng góc nhìn là nỗi lo duy nhất do mấy bản Prototype khá là kém, giờ nhìn mấy tấm bản thương mại này yêu rồi...!:oops: Tuy góc nhìn ko bá đạo nhưng dư giả để xài...!;)

Nếu xét về máy tính bảng thì XTZ là con Tablet Android rất đáng mua về nhiều phương diện màn hình, camera RS 8mpx, trọng lượng, thiết kế, chống nước...Nhưng xét với Ipad 4 thì ko thể bằng vì Apps IOS trên tablet ứng dụng quá ngon, ko phải là Apps cho Smartphone phóng lớn như Android, tương lai thì mới bằng được khi các ứng dụng được thiết kế lại...!😃
@Xperia_no1 xét về nội dung, giao diện thì nó thua hẳn samsung. riêng tablet th2i giao diện và tính năng samsung đã vượt trội từ tab 2 10.1. note 10.1 thì lại càng tốt hơn. ít nhất với màn hình 10.1'' thì cũng phải thực hiện được việc chạy và hiển thị cùng lúc 2 ứng dụng trở lên trên màn hình chứ, tab 2 10.1 và note 10.1 có thể hiển thị rất nhiều ứng dụng cùng lúc. gồm xem phim thu nhỏ, chia đôi màn hình và các ứng dụng hỗ trợ hiển thị thu nhỏ khác. dòng note thì còn nhiều tính năng khác hay hơn nữa. giao diện sony thực sự quá đơn giản và chiếc xperia z thì có 3 nút điều khiển chiếm vào màn hình cảm ứng là một điều bất lợi.
sphinxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@technological experience Vớ vẩn . Mang Phone ra so với Tablet và Phablet . Dìm hàng ngu vãi đái !
_HoaCongTu_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@technological experience Mắt thẩm mỹ để ở đâu mà phán như đúng rồi thế bác?
@Xperia_no1 mình lại thích nó góc nhìn hẹp thôi, như mấy dòng laptop doanh nhân nó còn có bán kém tấm dán chống nhìn 2 bên, ở Nhật nó chú trọng vấn đề riêng tư lắm, góc nhìn rộng quá người khác nhìn lộ hết cả hàng nhất là khi nhắn tin hoặc xem tài liệu hoặc xem.....xx
Nhúng nước đá dc k nhỉ
trinhluxury
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TrungNguyen1102 vẹo bạn ạ,con sonim ip67 mà còn bị hấp hơi ướt hết mặt kính bên trong,vài ngày sau thì cháu nó bị chập trờn đèn bàn phím
sao điện thoại mà cứ đem đi nhúng nước thế nhỉ, mấy ông sony z hay là cái hội acro s củng j, cứ off là bỏ điện thoại vào ca trà đá lắc lắc uống cơ, manh động vl
đây là vi déo riêng tư?
đã quá, sẽ vượt ipad luôn
@vanchuong1269 đẹp hơn ipad nhiều
nierec
TÍCH CỰC
11 năm
biết là nó chống nước, nhưng nếu là của tui, tui không nở mang nó xuống nước đâu. xót lắm, nhở bị gì thì sao.
@nierec Thỉnh thoảng bỏ vào nồi lẩu cá độ, cũng đỡ được tiền bữa nhậu đấy bác..
Làm luôn con Vaio Z chịu nước, anh em mang hết đồ điện tử ra hồ bơi nghịch mấy ngày hè 😆
trungctc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KenzDK vaio z em phải vừa dùng vừa nhúng nước đá bạn à, nóng vê lờ 😁
@trungctc 😆) vâng cái này bác không phải nói vì em cũng có thằng bạn đang dùng Vaio Z. Ngoài ra chất lượng cái bản lề khá là tệ. Tưởng đẳng cấp Vaio Z thế nào cơ 😃)
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
KO coi video đc v...video riêng tư !!!!
Ha_ptnas
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SAKI.BUN_LP coi bình thường cụ ơi!!!
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ha_ptnas hòi nãy ko coi đc..giờ coi đc r
Hình như tablet ko coi đc video,bẩu là video riêng tư nè...
@AnhDuy632011 coi dc rùi bồ ơi. nãy lap mình cũng k coi dc
bao giờ mới kiếm được con này đây???
knowing7
TÍCH CỰC
11 năm
@namchjnhjen Muốn chống nước thì có con Go đó bác giá 6,3tr chính hãng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095