Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Những phần mềm hay nên cài cho Galaxy Camera

vuhai6
6/2/2013 10:20Phản hồi: 93
Những phần mềm hay nên cài cho Galaxy Camera

Galaxy Camera chạy Android 4.1 Jelly Bean phiên bản mới nhất, chính vì thế ngoài việc chụp ảnh ra thì nó có thể hoạt động như 1 thiết bị Android bình thường. Các phần mềm trên Google Play đều tương thích với chiếc máy ảnh kỹ thuật số này. Có vô vàn những phần mềm hay để hỗ trợ bạn trong công việc chụp ảnh, chỉnh sửa hình ảnh cũng như biên tập video, và điều đặc biệt là chúng đều miễn phí. Dưới đây xin phép tổng hợp một số phần mềm hay mà bạn có thể tham khảo, tất cả đều có thể dễ dàng tải về từ Google Play.

Công cụ hỗ trợ

Trước tiên xin phép nói qua về các phần mềm hỗ trợ. Phần lớn các phần mềm miễn phí sẽ được liệt kê ở dưới đây đều sẽ kèm 1 banner quảng cáo, chính vì thế để cho đỡ khó chịu thì bạn có thể cài thêm AdAway để tắt quảng cáo đi. Muốn cài AdAway thì cũng cần phải root máy trước. Ngoài ra cũng cần có 1 phần mềm dọn rác để dọn dẹp máy sau một thời gian dài, nên dùng Clean Master. Nếu cần dùng 1 phần mềm quản lý file thì ES File Explorer File Manager là một sự lựa chọn thích hợp.
Phần mềm chụp ảnh

Phần mềm chụp ảnh mặc định của Galaxy Camera rất hay với nhiều tuỳ chỉnh, tuy nhiên bạn cũng có thể cài thêm những phần mềm khác nếu thích. Một số phần mềm hay mà bạn có thể thử như:
  • Camera mặc định của Android 4.2 với chế độ chụp Photo-Sphere độc đáo: Tham khảo tại đây.
  • FxCamera (Link Google Play): phần mềm chụp ảnh nhỏ gọn, đơn giản và dễ dùng. Bạn có nhiều tuỳ chỉnh sau khi chụp.
  • Camera360 Ultimate (link Google Play): Phần mềm đã quá nổi tiếng với người dùng Android. Nó tương thích với Galaxy Camera và đặc biệt là tận dụng được cả zoom 21x của máy. Camera360 Ultimate với nhiều chế độ chụp như: Effect, Scenery, Funny, Tilt-shift, Colour-shift và Normal. Trong mỗi chế độ chụp chúng ta có nhiều lựa chọn về hiệu ứng & có thể thiết lập thông số cho từng hiệu ứng giúp khi chụp đạt được hiệu quả cao nhất.
  • Ngoài ra các phần mềm khác bạn có thể thử như: Panorama - 360, HDR Camera, Pixlr-o-matic ...
Phần mềm chỉnh sửa ảnh

Với cấu hình mạnh mẽ thì sau khi chụp bạn có thể chỉnh hình ngay trên Galaxy Camera cũng được. Các phần mềm mới đều tương thích với máy này, có rất nhiều những phần mềm tương tự nhau, và liệt kê ra thì có một vài các nên dùng như:
  • Snapseed (Link Google Play): một phần mềm chỉnh sửa mạnh mẽ với các thao tác rất đơn giản và trực quan. Sau khi về với tay Google thì nó được phát miễn phí cho người dùng.
  • Pixlr Express (Link Google Play): Một phần mềm chỉnh sửa rất hay đến từ Autodesk. Giao diện của phần mềm này đi theo hướng tối giản với những icon lựa chọn rõ ràng. Điểm mạnh là nó khá nhẹ, chạy nhanh và mượt.
  • Adobe Photoshop Express (Link Google Play): là một phiên bản thu nhỏ của Adobe Photoshop nổi tiếng trên desktop. Ưu điểm là nhẹ, miễn phí nhưng vẫn tích hợp đầy đủ các công cụ cơ bản cho việc chỉnh sửa ảnh. Với phiên bản trả phí, người dùng có cơ hội sở hữu nhiều bộ lọc và hiệu ứng hơn. Tham khảo thêm bài đánh giá của Tinhte.
  • Ngoài ra bạn có thể thử thêm các phần mềm khác như: QuickPic, Photo Editor, Photo Studio, Photo&Pic Collage, PicsArt, Color Splash FX
Phần mềm biên tập video

Không cần đến máy tính thì bạn cũng có thể có 1 thước phim đẹp rồi. Tuy không nhiều phần mềm dạng này nhưng cũng đủ để bạn thử rồi:
  • Magisto (Link Google Play): Với Magisto, tất cả những gì bạn cần làm là chọn video muốn chỉnh sửa, nhạc nền, tiêu đề. Sau đó, Magisto sẽ tự động xử lý video một cách chuyên nghiệp với các tính năng như tự động ổn định video, nhận dạng khuôn mặt, áp dụng các bộ lọc, tạo hiệu ứng đặc biệt và chuyển cảnh.. Phần mềm cho phép dễ dàng chia sẻ video qua Facebook, Twitter, email và cả YouTube.
  • AndroMedia Video Editor (Link Google Play): Được thiết kế trực quan để sử dụng, AndroMedia được đầy đủ tính năng chỉnh sửa video chương trình để tạo ra các video chuyên nghiệp trong vài phút. Làm phim chưa bao giờ được dễ dàng hơn.
  • Ngoài ra bạn còn có thể thử các phần mềm khác như: Video Editor của Samsung, VidTrim - Video Trimmer, AndroVid Video Trimmer
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con camera hay nhay mình từng thấy 😆 thích thật. Thêm instagram cũng hay
Quickpic vẫn là phần mềm duyệt ảnh tốt nhất mà mình thường xài, hỗ trợ hiện kích thước ảnh gốc, không như kiểu lưu cache của cái Gallery mặc định, ảnh mờ mờ ảo ảo. Ps: Đang dùng galaxy ace 😃
Chưa có điều kiện để vác e lai này.
nhưng mấy cái này cài cho smartphone vẫn đc mà
Gom xiền lì xì cưới em này ...hihi
Mình chi thích 1 con điện thoại ngon với chức năng chụp ảnh tốt. Ko thích con này
phần mềm chụp ảnh trên android con nào ngon nhất ạ trc dùng 360 camera thấy bt so vs camera 4.2 cook
Đến bao giờ mới được cầm em nó trên tay nhỉ
Không quan tâm đên ss galaxy camera vì đã có 808 hơn em nó nhiều lần 😃! Nhưng quan tâm đến các phần mềm dành cho em nó, thèm có trên 808 ma chả được
@annaphuong mình thấy con này chụp xấu hơn mấy máy compact 5-6tr của sony hay canon ấy, bác so với 808 hơi...quá 😔
@annaphuong 808 symbian ghẻ mà khoe làm gì...
Không quan tâm đên ss galaxy camera vì đã có 808 hơn em nó nhiều lần 😃! Nhưng quan tâm đến các phần mềm dành cho em nó, thèm có trên 808 ma chả được
Nhìn sang ghê,thích thật 🆒

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Có nhiều ứng dụng hổ trợ chụp hình quá hen! ;)
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
SS mà chụp hình Cái gì , chỉ đc Cái tích hơp thêm hệ điều hành Android mà thôi
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@madam77 zoom của nó mà chọc đc thì bác đứng xa cỡ nào cũng chọc ngay cái mồm bác đc đấy
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
@Hi-CNTT fan cuồng nói chuyện nghe thô và thiếu văn hoá quá đi , phải biết lắng nghe ku ạ:mad:
galashyt kamela à ?
tieulycoco
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy cái Pixl Express có vẻ OK vì chỉnh sửa ảnh mà ko giảm cỡ ảnh 😃
geometry
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này cài Angry Bird vô bắn đc ấy nhỉ. Cầm cái máy ảnh bắn AB 😁
nhờ có android mà phần mềm cho galaxy camera áp dụng được trên cả điện thoại của mình, Pixl Express rất tốt, còn HDR camera đừng nên dùng, chán lắm, hiệu chỉnh thua cả chế độ mặc định
Thật sự mà nói thì cầm con S3 hoặc note2 giá trị và chất lượng hơn nhiều.
con này chụp ảnh ra đếch gì đâu mà lắm phần mềm thế
chất lượng hình ảnh thua xa hx9v của em
còn chẳng bằng 808
hanakihide
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson sao so sánh với 808 pure view 41 chấm :|
Tai Cụp
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson nghĩ sao ko bằng con 808 @@
uranus27
TÍCH CỰC
11 năm
@quockhanh99999 Về tính năng khác thì đúng là hơn, nhưng so về chụp hình và thời lượng dùng pin là thua chắc 808 nhá.

Sent from my IM-A850S using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019