Những phim mới ra rạp cuối tuần này: Robin Hood, Bike Man, Lọ Lem, Searching

Nam Air
29/11/2018 2:26Phản hồi: 72
Những phim mới ra rạp cuối tuần này: Robin Hood, Bike Man, Lọ Lem, Searching
Một tuần cuối tháng 11 khá sôi động với nhiều tựa phim mới ra rạp, gồm Robin Hood, hoạt hình cổ tích Cinderella and the Secret Prince, Searching, Hunter Killer (dời lịch chiếu lần 4) và phim Thái Lan Bike Man. Mời anh em xem thông tin chi tiết và trailer bên dưới.

Robin Hood
Đạo diễn: Otto Bathurst
DV chính: Jamie Foxx, Taron Egerton, Jamie Dornan, Eve Hewson
Thể loại: Hành động, giả sử
Thời lượng: 116 phút
Phát hành: Lionsgate
Khởi chiếu: 23/11

Xếp loại: C16
Tóm tắt: ROBIN xứ Loxley (Taron Egerton), chàng chiến binh mạnh mẽ cùng chỉ huy người Moor (Jamie Foxx) khởi đầu cuộc nổi dậy táo bạo chống lại Vương triều Anh đã ngập tràn nhiễu nhương. Một cuộc phiêu lưu hành động ly kỳ mở ra những chiến trường khốc liệt, những trận chiến đấu hùng tráng và một mối tình vượt thời gian.

Cinderella and the Secret Prince
Tựa tiếng Việt: Lọ Lem: Chuyện Chưa Kể
Đạo diễn: Lynne Southerland
DV lồng tiếng: Kirsten Day, Stephanie Sanditz
Thể loại: hoạt hình, thiếu nhi, cổ tích
Phát hành: Gold Valley Films
Khởi chiếu: 30/11
Xếp loại: P
Tóm tắt: Với sự giúp đỡ của tiên đỡ đầu Crystal, cô bé Lọ Lem và những người bạn là ba chú chuột đã trốn thoát khỏi căn gác xép để tham dự Vũ hội hoàng gia tại cung điện. Nhưng rồi họ phát hiện ra một bí mật khủng khiếp: Hoàng tử thật sự đã bị mụ phù thủy độc ác biến thành chuột, còn Hoàng tử đang đứng trước mặt mọi người trong Vũ hội chỉ là kẻ giả mạo! Lọ Lem và những người bạn thân thiết của cô quyết định dấn thân vào cuộc phiêu lưu đầy khó khăn và nguy hiểm để giúp Hoàng tử trở lại làm người và đánh bại mụ phù thủy độc ác.

Searching

Quảng cáo

Tựa tiếng Việt: Truy Tìm Tung Tích Ảo
Đạo diễn: Aneesh Chaganty
DV chính: John Cho, Debra Messing
Thể loại: Tâm lý, tội phạm
Phát hành: Sony Pictures
Xếp loại: C13
Tóm tắt: 37 tiếng sau khi con gái mất tích, ông bố David Kim quyết định tự mình điều tra sự thật. Đến lúc này, ông bàng hoàng nhận ra một điều rằng: Hóa ra từ trước đến nay ông không hề hiểu gì về cuộc sống của cô con gái 16 tuổi cả.

Bike Man
Tựa tiếng Việt: Nam Thần Xe Ôm

Quảng cáo

Đạo diễn: Prueksa Amaruji
DV chính: Peach Pachara Chirathivat, Fon Sananthachat Thanapatpisal
Thể loại: Hài, tình cảm
Phát hành: Phim Thái Lan
Tóm tắt: Mỗi sáng khi ra khỏi nhà, Sakkarin khoác lên mình bộ đồ vest “sang chảnh” của một nhân viên ngân hàng. Bà Suree, mẹ của Sakkarin lúc nào cũng tự hào về cậu con trai của mình. Tuy nhiên, có một sự thật không ai biết: công việc hằng ngày của Sakkarin là lái xe ôm đưa rước khách ở Bangkok. Không chỉ với gia đình của mình, cậu còn phải giữ kí bí mật này với Jai, “crush” thời trung học của cậu, một nhân viên ngân hàng xinh đẹp và cá tính

Hunter Killer
Tựa tiếng Việt: Truy Lùng Sát Thủ
Đạo diễn: Donovan Marsh
DV chính: Ethan Baird, Jacob Scipio, Dempsey Bovell...
Thể loại: Hành động, quân sự
Thời lượng: 121 phút
Phát hành: Lionsgate
Khởi chiếu: 30/11 (dời lịch chiếu)
Xếp loại: C18
Tóm tắt: Phim lấy dữ kiện giả tưởng, một chiếc tàu ngầm đang thử nghiệm của Hải quân Mỹ tham gia chiến dịch giải cứu Tổng thống nước Nga bị một đại tướng bắt cóc nhằm mưu đồ đảo chính.

72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phim robin hood nhìn kiểu kiểu tạo hình chắc xịt như king authur thôi
@boyngo1988 dạo gần đây mấy phim về thời trung cổ của Mẽo thường cho nhân vật chính mặc trang phục khá là hiện đại, nên xem có cảm giác khó chịu 1 chút
@sskkb đúng rồi bác vấn đề ở tạo hình và trang phục, king authur để kiểu under cut là thấy chướng rồi thêm mấy quả đồ hiện đại cách điệu nữa không đỡ được ... tạo hình phim điện ảnh còn thua phim truyền hình game of throne.
Đăng.vh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boyngo1988 em mới coi hôm qua. không thích khoản trang phục của Rob lắm
@boyngo1988 Ngoài trang phục còn vấn đề về sử dụng diễn viên da đen trong các bộ phim trung cổ. Mình ko kì thị gì về màu da nhưng theo mình tự tìm hiểu thì thời trung cổ ở châu Âu người da đen cực hiếm, nếu có cũng chỉ là nô lệ chứ đừng nói là vào mấy vị trí cao cấp như trong phim. Nên việc thấy mấy ông da đen nó như kiểu xuyên tạc lịch sử/văn hoá vậy.
pvming
TÍCH CỰC
5 năm
Ko có phim gì đáng đễ chờ đợi
@pvming bác mà ko xem searching là tiếc đó 😆 cách làm phim khá độc, lạ, nội dung cũng rất hay và thấm, plot twist cứ phải gọi là sởn da gà nhưng max logic :v cơ mà có FHD đầy trên mạng rồi, nếu bác muốn tôn trọng bản quyền thì xem rạp cho phê = )))
p.s phim này 93% rotten, 7.5 imdb, bác hiểu rổi chứ 😃)
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@The Purge mình cũng tính sẽ xem phim này trong list trên. chờ review robin hood xem có bị mất hút không rồi tính tiếp hehe
LEeeMinh_QN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sakuza199x Thấy review Robinhood không khả quan lắm bác ạ
@pvming Aquaman, Spiderman into the verse, Bumblebee nhé 😆)
hoangtuhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@The Purge searching có bản HD rồi kìa bác 😁
westerners
TÍCH CỰC
5 năm
Tuần này ko j hấp dẫn
"Hunter Killer"
Quỳ với ông biên kịch.
Nghĩ đến cả việc Hải quân Mỹ đi giải cứu Tổng thống Nga đc thì chịu rồi.
Phần sau đi cứu Ỉn khỏi tay của Tập, sau đó Trump và Ỉn ôm nhau khóc rồi hoà bình đến với toàn thế giới.
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong ỈN là gì vậy bác ???
@sakuza199x Kim Jong Un đó bác.
@sakuza199x Mọi người vẫn gọi hài hước là Ủn hay Ỉn cho ông họ Kim này.
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@tranvutruong à à thank bác. thế mà em cứ tưởng là.... ah mà thôi =))
Chờ aquaman xem thế lào thôi
TDL288
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không có phim nào nổi bật cả
Searching top bảng.
Thích thì đi xem thôi nhưng số mình xui vãi meời lần xem thì 5 lần gặp toàn phim nhảm phim ko hiểu gì
icon929
TÍCH CỰC
5 năm
phim mỹ đòi bắt cóc tổng thống nga luôn
aile54
ĐẠI BÀNG
5 năm
có bạn nào review Hunter Killer chưa!
@aile54 Phim hay, coi giải trí được nha bạn.
aile54
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Airblade14 Cam on ban
Phim Robin Hood nhìn có vẻ hay hay mà thấy review chê dữ quá 😁 không biết có nên đi xem không hay chờ 2 tuần nữa đi xem Aquaman và hoạt hình Spiderman :D
Chẳng có phim nào hay
sassy224
ĐẠI BÀNG
5 năm
Searching có bản HD rồi nên chắc là ít giờ chiếu, mình hóng Hunter Killer thôi
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@sassy224 ủa chưa công chiếu mà đã có bản HD rồi hả bác?
@sakuza199x Phim này chiếu ở Bắc Mỹ giữa tháng 8 rồi nhé, chưa kể ra mắt liên hoan phim hồi tháng 1/2018 luôn r 😆
@sakuza199x http://bilutv.net/xem-phim/phim-tim-kiem-searching-2018-7460 😁 gửi bác
sassy224
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sakuza199x bác xem reply để xem link nhé 😁
Chameleon.
TÍCH CỰC
5 năm
Searching coi hay dã man, tiếc là ra HD rồi nên mất lượt xem nhiều
bnanhluan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Người đàn ông ngoài vòng pháp luật, chỉ thích chơi luật rừng kakaka
mrHz
CAO CẤP
5 năm
Diễn viên chính Robin Hood mình thấy tạo hình ko hợp, nhìn ko thực sự rắn rỏi và phong trần
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr HUzG phải như ông nam chính trong Spartacus ấy bác nhỉ.
Đã book vé phim Hunter tối nay 😆 thể loại này mình ưng
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Searching đã có web-dl 1080p từ lâu 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119