Tinhte App

Tinhte App
Những sai lầm khi bạn (dự tính) mua iPad
Bài hay!/52 người
Duy Luân
5 tháng trướcBình luận: 469Lượt xem: 103.645
Những sai lầm khi bạn (dự tính) mua iPad
Đây là những kinh nghiệm mình có được sau một thời gian rất dài xài iPad, mình tổng kết lại những thứ KHÔNG nên làm. Mời anh em tham khảo trước khi đưa ra quyết định mua để đảm bảo mua đúng cái mình cần nhé.

Mua iPad về thay cho máy tính

Điều này chỉ đúng không bạn không cần làm việc với máy tính nhiều. Ví dụ mẹ hay cô mình chỉ cần mail, lướt web, Facebook thì ok, chứ bạn làm văn phòng nhiều, cần xử lý văn bản, bảng tính nhiều mà dùng iPad thay cho laptop là thua. Cố làm thì vẫn được, nhưng trải nghiệm khi đó sẽ không tốt và công việc của bạn không được hoàn thành nhanh như khi sử dụng laptop.

Laptop hiện nay vẫn có một vai trò riêng, vai trò của việc tạo ra nội dung. Bạn đừng thấy iPad có bàn phím có vẻ tiện lợi mà nghĩ rằng nó thay được cho máy tính.

Mua Apple Pencil khi bạn thật sự không có nhu cầu vẽ

Apple Pencil dùng ngon nhất khi vẽ, nếu bạn không cần vẽ mà chỉ cần ghi chú, cầm máy chơi game hay lướt web, xem nội dung thì không cần mua Apple Pencil chi cho phí tiền. Giá của Apple Pencil cũng không rẻ, tới 100 USD lận, tức là hơn 2 triệu đồng VND. Bản thân mình và nhiều anh em mình biết đã mua Apple Pencil về nghịch được vài hôm rồi bỏ xó vì nó không hữu ích với thao tác sử dụng thường ngày. Anh em nhớ để ý vụ này nhé.

À quên, nếu bạn tính dùng Apple Pencil để ghi chú thì mình không nghĩ đây là ý hay, vì khi bạn ghi chú (ví dụ: cầm iPad lên giảng đường đại học để viết bài giảng) thì bạn nên dùng case bàn phím sẽ hiệu quả, gõ nhanh và thoải mái hơn.

Đừng mua iPad Pro 12.9 nếu bạn không thích cầm máy nặng

iPad Pro 12.9" là một chiếc tablet rất to. Thậm chí nó to gần bằng MacBook Pro 13" luôn đó, và trọng lượng của nó tầm 630g, tính ra thì cũng không phải là nhẹ. Nếu anh em ngại cầm máy to thì đừng nên mua con này, mặc dù trải nghiệm màn hình của nó rất tuyệt vời. Khi cầm máy trong thời gian dài thì dễ mỏi lắm, nhất là nếu bạn có ý định mua cho người thân lớn tuổi thì càng không nên.

Một lựa chọn hợp lý hơn cho bạn sẽ là iPad Pro 11", nhỏ gọn, nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Không chỉ cầm thoải mái và mang đi cũng tiện lợi hơn, chưa kể giá thấp hơn mà trải nghiệm cũng rất tuyệt.

Nhiều người mình biết thích iPad Pro 12.9 nên mua về xong phải bán tại vì nặng quá cầm đọc báo không nổi 😁

Cuối cùng: liệu bạn có cần iPad hay không?

Nhìn lại thì thời gian mình dùng iPad nhiều nhất không phải là ngoài đường, mà lại là ở nhà! Cơ bản là vì trải nghiệm màn hình to là cái làm mình ấn tượng, thay vì lướt web hay chat trên smartphone nhỏ xíu thì mình dùng iPad. Tương tự, thay vì coi phim, coi YouTube trên điện thoại thì mình dùng iPad cho rộng rãi, thoải mái. Do đó thời gian mình dành cho iPad nhiều lắm, thậm chí còn nhiều hơn thời gian mình sử dụng điện thoại trong ngày nữa kìa.

Đó là mình thôi, còn anh em, nếu anh em không có nhu cầu như mình thì có khi không cần phải mua iPad, tiết kiệm được mớ tiền đấy. Trước khi mua iPad, anh em thử nghĩ về những thứ mình hay làm xem có cần màn hình to hơn hay không? Nếu màn hình to hơn thì anh em có sướng hơn hay tiện hơn hay không? Nếu có thì hãy mua, còn không thì để dành tiền làm chuyện khác.

Vài dòng chia sẻ với anh em.
Bài hay!/52 người
Nếu dịch ổn thì khoảng hơn tháng nữa mình có người thân bên Mỹ về, mình định nhờ mua con này, không biết giá store như vậy là đã có thuế hay chưa? Ae nào rành chia sẻ với. Thank mod!!
@canon30 Từ tháng 4 năm ngoái là em nhận được thư của bên BH kêu em trả tiền thuế cho các món em mua trong năm 2018 rùi =))) trước năm 2020 em còn mua đồ miễn thuế của Adorama được chứ bây giờ Adorama cũng tính thuế em cmnr =)))) thấy nó bảo là tại luật gì mới ra bắt đánh thuế cho dù trụ sở ở bang miễn thuế nhưng người mua ở bang có đánh thuế
@Quangmapvui12345 Trc e mua bên BH cũng lâu rồi, vừa rồi khi ip pro max ms ra có bạn chạy qua seatle mua ko thuế. Missouri, boston cũng ko thuế ah😃
@Quangmapvui12345 Đúng vậy bạn à
Về BH và Adorama nó ở NY và tùy vào tiểu bang nào nó chỉ định sẽ áp tax thì sẽ bị tax ,state mình cũng mới bị áp thuế trên bh adorama v.v
Còn trên eBay giờ nó áp thuế hết không chừa thằng nào, neweeg cũng vậy
Còn nói chạy qua bang này state kia mua no tax thì rất vớ vẩn, ngoài mấy bang no sales tax thì chạy đâu cũng tax cả, Seattle sale tax còn cao hơn nữa MA MS cũng không là ngoại lệ .Cứ thử vào web sale nào đó cho zip rồi xem tax collection là thấy ngay chứ nói bâng quơ thì ai chẳng nói được hehe
Tư vấn mà nói bừa vậy thì lỡ nghe theo rồi bực mình à kkkkk 😡
@Minh Đạo FPT bác trọn thanh toán qua kombini hay giao đồ rồi thanh toán cũng đc mà bác.mấy đồ này nhiều tiền lên nó giao nhanh lắm 😅
vừa mua con pencil song cũng toàn để đấy🤣🤣🤣🤣 giờ nó hỗ trợ bàn phím nhìn chán hẳn thôi thì mua cho đủ bộ
@Vương Anh Quyền Bút thì đương nhiên ngon khi chỉnh ảnh, cơ mà bác phải tính Adobe trên ios nó k đc như bản desktop đâu. Nếu là pro photographer muốn ra ảnh ngay cho khách tại chỗ thì k ổn đâu. Ít ra cũng phải Macbook pro.
LR trên ios k có áp preset được.
PTS thì k có plugin hoặc app thứ 3 hỗ trợ tốt đâu.
Trừ phi bác manual hết từ đầu tới cuối, thì cứ tới thôi.
Adobe for Ipad mà chỉnh luôn chỉ hợp chỉnh ảnh du lịch, portrait đơn giản vài tấm thôi. Chỉnh kỹ thì lại k nhanh bằng bản desktop với các plugin/pm thứ 3 đâu
Mà studio thường có team chụp và team edit riêng, chắc bạn chơi team nhỏ hoặc cá nhân hả?
@Vrtta Bác cho mình xin cái link cây bút này nhé
@Béo Lợn Mình mua trên aliexpress. Lâu rồi không còn link nữa.
@LBCông Sele sập sàn cho mình cây bút đi bác
Mình sinh viên y nên mua ipad 10.2 để xem tài liệu tiếng việt lẫn tiếng anh 😆
@phucmanucian2809 Còn mấy thèn giàu có, khi nói tới ipad là nó chỉ ngỉ có 11 và 13inch thôi, trong khi cần so sánh và gợi ý chọn mấy dòng thấp. Bài nhãm loz
@phucmanucian2809 văn phòng dùng laptop + ipad là tốt. Nếu laptop + tab S6 thì không nên. Một mình tab S6 tác vụ hạn chế cho văn phòng nên rất phiền toái. Còn mua cho con giải trí càng không nên mua mtb Android.
@AGE-FX Cảm ơn các bác quan tâm, thế có lẽ em sẽ mua 1 con iPad tầm trên 10 triệu. Nói chung mua đồ kiểu này thì chênh nhau vài triệu cũng chả vấn đề gì. Vì em ko biêts, chưa dùng dòng này bao giờ, cũng không biết dòng tablet của Android thế nào ... nên cần tham khảo trước.
@phucmanucian2809 Mình học master toán nên apple pencil cực kỳ hữu dụng, đỡ bao nhiêu giấy nháp. Bạn mình cũng học y và nó dùng iPad mini với Apple pencil kết hợp Marginnote thì nó đang cực kỳ happy vì nó ko cần vác cuốn sách mấy ngàn trang nữa mà lại note trực tiếp lên hình, vẽ mindmap và search tài liệu cực nhanh. Mình nghĩ do Luân ko làm các ngành cần bút nên Luân ko rành =))
ipad chủ yếu dành cho nhu cầu giải trí là chính, còn công việc thì dành cho những người check mail thôi
@vtb center Sam không có cửa so sánh với Apple vì là đàn em Apple xét mọi phương diện. Giời đây Sam so sánh với Tàu.
@minhlongpe nâng cấp khác gì? nâng cấp khác mà hiệu năng thua sút không hơn gì con cũ cách hai năm, Chưa kể đây là chiêu thím Cook dùng con 2020 làm chim mồi để đẩy hàng tồn kho năm 2018 đây, vì hiệu năng ngang nhau mà giá rẻ hơn khá khá thì tội vạ gì mua con mới làm gì cho nó phí tiền. Trong khi kiểu dáng giống y nhau. Tab S6 ngon khỏi phải nói luôn đấy. Nhưng khổ nỗi Người dùng sam sung thì dùng con note ngon cành đào rồi nên nhu cầu màn to hơn thì cứ laptop siêu mỏng mà chơi chứ chả ai chơi con nửa mùa ấy.

Việc chơi game thì 1 thằng có thể chơi 2 3 game song song là bình thường, chơi game này chán mở qua game kia chơi, ram ít cái mở ra nó reload cha nó rồi thì khổ thân chơi lại từ đầu. Bởi mới nói hút máu keo kiệt quả chẳng sai mà đi bao biện này nọ. thay vi nó bán với giá cắt cổ 40 triệu thì chơi mọe con ram 8g cũng được, đời thuở nào rồi con ram 4g trong khi phần mềm ngày càng nặng rồi ảo tưởng sức mạnh nói 4g ăn 8g, 12g nên đa nhiệm thua đứt đuôi hết.

người vn ở vn và mua thực tế ở vn thì nên tính giá bên vn, chứ đừng nói nước ngoài chi cho mệt, hãy tự hào là người vn nhe cưng.

Còn về doanh số S N không có mặt cũng đúng vì mấy con giá rẻ cũng quá ngon rồi nên người dùng bình thường nhu cầu bình thường dùng mấy con đó quá ngon. cần gì phải cố gắng để mua con cao cấp cho nặng nợ ra, ai có khả năng thì mua con cao cấp, khổ nỗi máy sung giờ bền quá nên con s, note dùng 3 4 năm vẫn hấp dẫn vẫn đẹp nên người ta đâu thèm đổi nên sung không bán được nhiều do máy quá tốt, quá bền và hấp dẫn nhìn hoài không chán chứ giò nhìn mấy con tai thỏ khuyết tật chán tận cổ nên i fan thà mua xém rẻ chứ chả hứng thú gì mua con cao cấp chi cho phí tiền. Mấy con đời cũ thì khi cập nhật lên nhìn có vẻ siêng năng cập nhật, nhưng lỡ lên rồi thì chuẩn bị tiền mua máy mới, mua máy mới thì mua pro mắc quá nên đành mua xém rẻ, đó là lý do xém rẻ bán nhiều hơn một phần vì không có khả năng một phần vì pro không đáng để mua nên xém rẻ là sự lựa chọn đúng nhất. 😁
@chotoi Không ai đi so sánh 2 thằng chạy 2 hệ khác nhau cả, kiểu vịt so với gà ấy. Chỉ là nó mang lại tính năng gì cho người dùng thôi, gò bó tù túng hay tính năng tiện nghi thoải mái thôi. Con sam mà so với tàu thì tàu không có cửa với sam. Còn nếu để so sánh thì xin lỗi một thằng đấu với mấy chục thằng mà vươn lên dẫn đầu trong đám đó thì đương nhiên về thực chiến nó giỏi hơn thằng chả đấu với thằng nào. Chính vì nó không có thằng cạnh tranh nên đến 2018 vẫn còn cục sạc 5w giá 1 trump tồn kho thời ip4 trong cái phone 40 triệu ấy. Kiểu như cho gì nhận nấy 😁.
@p700i Smartphone màn hình bé tí, so với ipad chắc có cửa....!!! Cái nào cũng có cái hay và cái dở hết, nên bớt chê ipad dùm cái! Khi nào cái smartphone mà nó giống như gậy như ý của Tôn Ngộ Không, muốn to muốn nhỏ tùy ý, thì lúc đó ipad mới thành ra thừa!

Cá nhân tôi thì ở nhà ipad, lên xe ô tô ipad, nghe-gọi thì smartphone, trên công ty workstation! Nếu mà nói cái nào ít dùng nhất chắc có smartphone!
Ipad mục đích tạo ra để con người ngày càng lười thêm. Trước kia khi cần là ngồi máy tính lướt web, kết hợp làm việc.
@N2X Có mà giúp con người thoải mái, đỡ gò bó hơn thì có! Ban ngày đi làm xài máy tính, tối về giải trí hoặc đọc tin tức chỉ đơn thuần bật màn hình là xài, thay vì lại fải dùng máy tính to, nặng, mang vác ko tiện 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@N2X Lười à. Chính vì cái laptop cồng kềnh nhiều khi làm người ta khó chịu. Không biết dùng cho công việc thì cái gì cũng phí.
@N2X "mục đích tạo ra để con người ngày càng lười thêm" ghét nhất ai nói câu này, quay về thời tiền sử cho siêng năng chắc vừa lòng, động cơ, nồi cơm điện, máy giặt, máy cưa sinh ra để làm j cho đời không biết nữa, cứ ăn cơm là làm được rồi 😆
@N2X mục đích tạo ra ipad để đa dạng thiết bị,ai thấy thiết bị gì thì mua thiết bị đó chứ.thay vì ngồi dùng máy tính để đọc báo thì ta dùng thiết bị di động vừa nằm vừa xem được.thiết bị di động ngày càng phục vụ tốt hơn nhu cầu của con người.Mình có máy tính để bàn nhưng vẫn dùng nhiều ipad,chỉ khi nào cần sử dụng công việc mà ipad không đáp ứng tốt mới dùng máy tính bàn.
Sai lầm lớn nhất là méo có tiền mua. Hết.
@Anh Em Siêu Nhân Cày thôi, ko tiền thì ai cho? May ra chơi game random 😏
@Anh Em Siêu Nhân Không chịu làm gì để kiếm tiền mới là sai lầm lớn nhất nhé. Ra xã hội mà làm ăn bươn chải. Liều thì ăn nhiều, không liều thì ăn ít. Muốn thành công thì phải chấp nhận chịu qua đắng cay ngọt bùi. Làm ăn muốn kiếm được tiền phải chấp nhận mạo hiểm, nguy hiểm một tý, nhưng “trong tầm kiểm soát”...
À đấy là ai đó nói thôi, chứ tôi cũng méo có tiền mua.
@jimbo89 Vãi cả câu chốt, đọc mấy câu đầu hùng hồn dữ 😂
@crazysexycool1981 Đánh viettlot hoặc lô đề. Tính ra cũng nhanh
@jimbo89 Hải quay xe 🚗. Hihi
Mình nhớ năm 2014 ra ipad 4. thời đó phong trào là xài ipad kèm với 1 cái nokia 1202 bà thêm 1 con máy ảnh cơ ( mình dùng cônn 50d) là chuẩn thời đó. Nên đú mua theo giờ thì đt cũng to to nên chưa nghĩ ra cần mua ipad làm gì
@vanminh191 Ghét nhất mụ nì
@vanminh191 Mình nhớ là ipad 4 ra năm 2011 chứ nhỉ? Năm 2014 ra Air 2 rồi mà.
@crazysexycool1981 Cho con xem iPad nhiều không quản lý được nội dung. Cho xem trên TV thôi, còn bố mẹ nào lười chơi vs con cứ quẳng iPad cho thì chỉ có chơi vs youtube thôi chứ học được mấy
@longhoanggiang Mình chỉ cho tụi nhỏ xem buổi tối khi học xong bài thôi, con gái mình được cái nghe lời & chịu khó học, nhất là trong thời điểm phải ở nhà khi nCoV hoành hành! Còn thằng cu thì hơi nghịch & khó bảo, ban ngày nó xem TV, buổi tối cũng chỉ cho xem ké với chị khi chị học xong bài thôi! Chứ iPad để ở nhà mà ko đặt pass thì tụi nhỏ xem miết, ai mà quản nổi ^^!
muốn đọc tạp chí, giờ chỉ còn nước tablet. In ra đọc thích hơn nhưng in ko nổi.
@cosmos47 Giờ thời công nghệ, cứ đọc trực tiếp trên máy, tội gì in ra cho mất công, lãng phí & ko thức thời! Trừ trường hợp bất đắc dĩ nào đó ☺️
@crazysexycool1981 cầm cuốn tạp chí nó sướng, đọc dễ chịu mắt. Trên máy thì xem phải zoom từng mục của từng trang, kéo qua lại cũng chán. Nó chỉ được cái gọn, lưu nhiều tap chí.
@cosmos47 Mình bỏ thói quen mua sách lâu lắm rồi, chắc từ hơn chục năm qua! Đọc trực tiếp trên mạng tiện đủ đường, có thể đọc ở bất cứ đâu mà ko tốn nhiều diện tích, ko vướng víu mang theo! Bản thân màn hình của iPad cũng khá to nên hầu hết có thể đọc trực quan mà chả cần thao tác zoom, trừ những lúc cần nhìn rõ chi tiết nào đó trên màn hình nhưng thao tác zoom cũng khá đơn giản 😎
@crazysexycool1981 Đọc sách giấy có cái thú của nó a. Nên mấy con kindle ppw ms sống dc, chứ ai cũng digital thì bán sách giấy hay ppw cho ai😃
@AGE-FX Giờ A thấy bá tánh ko còn mấy mặn mà với việc đọc báo giấy nữa rồi, đến những người già thế hệ trước cũng chuyển sang máy tính bảng, smartphone để đọc tin tức thì có thể thấy việc bỏ hoàn toàn báo giấy chỉ còn là vấn đề thời gian mà thôi :cool:
Đồ kiếm cơm đới
Nói chung có điều kiện cứ mua con Air mới hoặc Pro xài , còn kok dư dả trong mùa này thì Nghỉ !
@AGE-FX Thích nhỏ thì xài Mini hợp đấy, A xài bản Mini đời đầu tầm năm 2014 gì đó, giờ vẫn giữ trong nhà! Cầm 1 tay vẫn được, trọng lượng cũng nhẹ, màn hình hiển thị đủ lớn để đọc tin tức nhưng từ khi xài bản iPad 2018 thì chiếc Mini cất tủ luôn rồi 😁
@AGE-FX Nếu giá của Pro cũng ngang Air thì Apple việc gì phải nâng cấp & cho ra mắt bản này nữa 😁
@crazysexycool1981 Thêm nữa là mini vứt cốp xe vừa nên tiện mang theo, xe mình ex135 còn vừa vẫn thừa chỗ nhét thêm cục pin xiaomi 10k nữa
@iáT Tài Mình hay cho vào balo nhưng đó là dạo trước, giờ toàn để nhà, chả mấy khi thao theo vì ko cần thiết! Đi làm thì đã có laptop, ngoài đường thì smartphone, về nhà mới động đến iPad 😎
iphone thì còn thấy hữu dụng chứ thực sự chưa thấy có nhu cầu gì đặc biệt để phải dùng đến ipad cả
@AGE-FX Mình có rồi chứ 😁 và thấy nó thừa :D đúng là nhu cầu không có game, vlog, viết lách hay bán hàng online, nhưng những thứ còn lại thì thấy điện thoại và TV đã đáp ứng tốt hơn 😃
@princez Thời đại công nghệ có khác, máy móc làm giùm hết :D
@princez Tùy nhu cầu thôi bác! Nhà em 2 cái TV toàn bỏ xó, ipad nó tính lưu động cao, bác muốn giải trí gì nó cũng có trong đó hết rồi. Em về nhà là quăng máy tính 1 bên, quăng điện thoại 1 góc và chỉ relax bằng ipad!
@princez Nằm đọc báo cầm iPad xong lúc mỏi tay nó rơi thẳng vào mặt. Đã từng bị tầm 2 lần nên ko thiết tha, toàn đọc báo trên điện thoại cho lành
Hic, mình mua cây bút về tính ra chỉ có lấy ra sạc, xài ko đc mấy lần !
@vietnguyenhhh Bán đi cho đỡ uổng, trước mình cũng có ý định mua AP xài với iPad 2018 nhưng cứ suy đi tính lại, rốt cục ko mua 😋
@vietnguyenhhh Bán k b ơi.
@hunghxist dạ có đó b
@vietnguyenhhh Chắc này tuỳ nhu cầu bác ạ =))) như chủ bài viết nói lên giảng đường vì cầm theo cái bàn phím gõ cho nhanh =)) nhưng mà em học bên toán thì em gõ bằng Latex tới khi nào mới theo được giáo sư =))) vậy nên cây bút với cái ipad nó cứu em 2 năm nay, cái cặp nhiều khi đựng có mỗi cái ipad với cây bút =)) tụi bạn đứa nào cũng đem đống sách lên trường còn em chỉ cần mở kindle ra là có đủ =)) cây bút cứu cái đôi vai gầy của em quá nhiều rồi =)) thay vì chồng sách thì nay em đem theo nguyên bộ máy ảnh lên trường chụp hình =)) xong rồi bỏ thẻ nhớ qua ipad edit bằng lightroom hay snapseed cho lẹ
Dùng Ipad để giải trí thay vì màn hình nhỏ của đt thôi chứ làm việc mở laptop cho nhanh. 😁
@xuantruong1992 Làm việc thì đương nhiên cứ laptop là trực quan & dễ sử dụng nhất! Cơ mà cũng tùy tính chất công việc cũng như tùy hoàn cảnh, trường hợp cụ thể thì iPad cũng là cứu tinh đắc lực đấy 😎
@xuantruong1992 Chủ yếu giải trí, check mail hoặc thao tác office cơ bản thì ok
Mình thật sự rất tiếc khi Surface và iPad không phải là một. Nói đúng hơn là iPad chạy thêm được win thì tuyệt vời. Mình nhận thấy Surface đã cố gắng gần giống iPad, nhưng vẫn chưa đã khi sử dụng. Bỏ tiền gấp đôi mua Surface mà vẫn liếc nhìn iPad thì còn đau khổ nào hơn.
@Cuộc sống tốt Mình thấy nếu kết hợp ipad và win được thì đúng là nhất,hoặc chí ít gộp với MacOs.Surface chạy win làm việc thì ngon,còn giải trí thì khó mà vượt ipad.Nên nếu kết hợp được thế mạnh của 2 con này vào một thì người dùng đỡ phải mua 2 con.còn mua 1 con thì lại được mặt này mất mặt kia.ipad pro dù có kết hợp ipados,bút và phím có trackpad thì vẫn không làm việc được bằng surface.còn surface thì store để giải trí hay độ mượt của ứng dụng trên store vẫn kém xa store của ipad.
@van tuong_pc chỉ mong đến lúc nào đó con sf nó nhét đc cái card màn hình rồi vào hoặc tệ đi nữa nó chịu dùng chip AMD sẽ ngon hơn
@lonelybreath Một sản phẩm di động cao hơn cả laptop mà có những thứ như của bạn thì ngon quá,lúc đấy sẽ chẳng còn ai nhớ đến laptop.còn chip AMD mà vào surface thì hiệu năng và giá ngon hơn hẳn intel,lúc đấy người dùng lại được hưởng lợi.chỉ hy vọng chúng ta sẽ không phải chờ đợi lâu.
@van tuong_pc anh theo con GPU của AMD thì đã quá ngon rồi bác , card rời thì xa xôi quá . chẳng hiểu vì sao sf nó ko chịu thích hợp nữa , mới phải up từ con sf 6 lên 7 để chỉ lấy mỗi con GPU onboard đây
Mê game phòng thủ nên mua ipad mini5 ...
@Bão Sài Gòn E cũng chỉ mê mini5, đợi mãi ms có, có rồi mừng cmnr😃
@AGE-FX ☕️😅
Dính vụ pencil thật, mong note cho nhanh cơ mà dùng mãi k quen nên vứt xó - hết pin -> tèo 😔
@thanhlonghp Bán đi. Có khi n người cần
@lamtien338 Pencil hỏng rồi còn đâu 😔
@thanhlonghp toi
Đã trải nghiệm nhiều và công bằng nhất là nếu ai thích một cái máy làm đủ được mọi thứ thì cứ surface pro mà chơi, ipad chỉ để làm những thứ đơn giản. Đưa những trải nghiệm lướt web hay coi nội dung lên tầm cao mới, còn ngoài phạm vi nó hỗ trợ thì dùng như hạch vậy
@chavalier surface chơi game nó k sướng.
@chavalier Surface có gọn lắm ko bác? Có tiện mang đi mang lại ko?
@chavalier Chuẩn, ipad là cái nâng cao trải nghiệm màn hình cảm ứng!
@the magician Nó y như ipad 12.9 vậy đó, rất nam tính, thua mỗi cái là viền dày, xét về làm văn phòng thì đều hơn ipad nhưng mà mấy mục lướt web hay giải trí thì ko bằng, mua surface pro thì nhất định phải mua keyboard nhé bạn, rất gọn nhẹ
Nếu một người dùng bình thường thì đừng nên mua các phụ kiện vừa tốn tiền mà cũng chẳng bao giờ dùng, ngoài trừ case hoặc dán da chống xước thì okie!
@pionguyen Chào bạn, mình là người sử dụng với nhu cầu bình thường đây, mình vẫn mua bàn phím bluetooth để xài cặp kè với em nó nè 😙
23-2-2020 (52).jpg
@crazysexycool1981 Bác xài bàn phìm gì thế
@Minh Đạo FPT Mình xài Keycool 😋
Cảm ơn Mod Luân bài rất hay. Mình quyết định ko mua Lap
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 146VIPhemilo
9.104 bài đăng
0 bài đăng
QuyetND_Jr+ 65ĐẠI BÀNGQuyetND_Jr
677 bài đăng
hoangsytai+ 64CAO CẤPhoangsytai
3.177 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156