Những sai lầm khi bạn (dự tính) mua iPad
Bài hay!/50 người
Duy Luân
19 ngày trướcBình luận: 461Lượt xem: 43.661
Với mình , Ipad là phương tiện giải trí thuần túy chứ không dùng làm việc được .
@hoangduong-lgc Nếu đơn thuần công việc là gõ & gõ thì cứ chiến thôi 😋
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
chắc mua tầm ipad mini cho vừa nhu cầu, lướt web, đọc sách xem film :d còn làm việc thì vẫn laptop thôi 😃
@manhps Nếu là Mini thì cứ mua mấy bản sau cùng cho khỏe 🤗
@crazysexycool1981 Tầm giờ mini5 là sự lựa chọn chẳng cần suy nghĩ. Thấy mini5 là sp duy nhất appe ngon bổ rẻ
@iáT Tài Nếu thích nhỏ gọn, nhẹ nhàng, nhu cầu đơn giản thì Mini được, còn nếu cần màn hiển thị lớn, cấu hình khỏe để cầy kéo cũng như cần sự tương tác với chuột, bút thì cứ fải bản Pro mới đã 😎
Nhu cầu mình chỉ youtube, fb, lướt web , spotify thì bản thân ipad air 3 đã là quá dư rồi 😂
@Lập Tường Đơn giản vậy thì đúng là ko cần nâng cấp chi cho uổng, tiền để dành việc khác 😙
Thôi mua surface đi :p
Nếu ở nhà xem YouTube, xem phim nhiều thì cứ sắm một cái TV 4K để trong phòng ngủ là OK. Việc gì phải mua iPad. 😃
@maidng trong lúc đó còn lươt web, facebook, chat chít xong lại lôi game ra chơi thì tv có tiện bằng không? có mang đi được kèm k?
Your next computer is not a computer
Nên cân đối nên mua bản cellular hay không vì sẽ tốn thêm khá tiền mà rất ít khi dùng đến sim 4G nếu như nhà, cơ quan nơi bạn công tác đều có full wifi.
@iPhonecafe Xưa mình cũng cân nhắc vấn đề này, giờ thì hoàn toàn có thể bỏ qua! Giờ nếu mua chiếc iPad Pro 2018 chắc chắn mình sẽ lấy bản wifi vì 2 năm qua xài MF885 để phát wifi cho lap lẫn smartphone 😎
@iPhonecafe Ngày xưa còn cần cân nhắc, chứ bjo cứ wifi mà xúc.
Ra đường cũng ít khi ko có wifi, ko có lấy dt phát.
Mua mini5 bản 4g thấy phí tiên quá đây, chưa 1 lần nhét sim
Bác @Duy Luân cho hỏi thăm xíu. Mình connect con chuột Coirsare Harpon với ipad. Connect được nhưng không sài được gì cả. Haizzz bác chỉ mình do đâu được ko
Hình nhạy cảm quá.
4932157_4476905_tinhte_tren_tay_apple_ipad_pro_11_apple_pencil_2_3.jpg
@danganhuyen Lấy nét đúng thứ cần nét đấy chứ 😆
Mua iPad và bút để sử dụng khi họp hành và học ngoại ngữ.
@betiteo Ngoại ngữ cũng nên xài bút? 😗
@crazysexycool1981 Tập viết tiếng Nhật, Hàn, TQ... 😁
@betiteo À, ra thế :D
@betiteo mới múc con ipad 2019 + pencil 2 để học tiếng nhật đây. Có hiệu quả gì k bác. Cảm giác viết giấy tờ nhiều lúc lộn xộn qúa viêt trên ipad lục tìm cho dễ. chưa kể nh lúc vợ con đi ngủ k bật đen được vẫn lôi nó ra đc.
@minhlongpe Lúc đầu mua ipad vs chung suy nghĩ đó. Nhưng h viết nhiều thuộc mặt chữ nên dùng giấy sướng hơn. Có điều cái AP đó dùng để chỉnh ảnh trong lightroom hay take note trên calendar thì okei lắm
Ước gì thấy bài này sớm hơn. Mình mới mua ipad pro 11 kèm bàn phím apple huhi
đành rằng gõ phím sẽ thoải mái hơn viết tay nhưng giờ xài pencil quen tay rồi ghi chú bằng bàn phím lại không thể hiện được hết ý tưởng anh ơi.
ví dụ như họp team, mình sketch mindmap hoặc hình ảnh minh họa thẳng ra ipad rồi lưu trữ và đưa vào biên bản online luôn, thay vì làm ra giấy rồi chụp lại. Đấy là mindmap chứ chưa nói đến vẽ chuyên nghiệp nhé
@Tuy Heo Đất Đúng là còn fải tùy tính chất & nhu cầu sử dụng, ko fải ai cũng xài giống ai 🙂
Gần đây mình đã quyết định mua ipad để vẽ vời nên đầu tư thêm pencil, vẽ vời rất thích.
Ngoài dòng pro ra thì các dòng khác khá rẻ và ngon. Mà ko có điều kiện lắm nên mua con air 2019
Sau này sẽ đầu tư con pro cho sướng -))
@xpresmuzik1307 Mình cũng khoái dòng Pro 2018 nhưng đang lăn tăn ko biết có nên nhích ko ^^!
Hồi trước mua ipad pro 11 rất bực mình vì vụ nó 0 hỗ trợ bút của con pro 10.5 thế là mình phải bán rẻ combo pro 10.5 + Apple pencil cũ. Mua pro 11 lại phải mua bút mới, mả cha th Apple
@daugauhp911 Một cách hút máu rất chính đáng của Apple đấy chứ ^^!
Với mình thì Pencil không thể thiếu vì mình dùng nó để giải toán.
một bài chia sẻ rất chân thành, thks mod
mãi mới thấy 1 bài hay thú vị của duyluan.
Ranh nhân xài điện thoại là phải cầm bút. Ipad to thế mà bảo không cần bút là thế lào?
Cho mình hỏi với nhu cầu để sử dụng ở nhà, chỉ để dùng để YouTube với lướt web thì nên mua Ipad hay MacBook Air thì tiện hơn nhỉ
@gdyoon Pad
@gdyoon iPad nhé vì gọn, tiện mang đi mang lại 😎

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019