Những thay đổi trên Honda LEAD 2011
Didu
9 năm trướcBình luận: 120Lượt xem: 66.840
Không có chân chống phụ + 120k
Có thêm chân chống phụ + 3 triệu => Chắc tẩy chay luôn quá.
" Hãy là người tiêu dùng thông thái ", em nghĩ và hành động y như vậy. Bây h tâm lý chạy theo số đông mà ko tìm hiểu kĩ chiếm số lượng rất lớn, đâu như phần lớn các anh em trên các diễn đàn, còn hỏi han tìm hiểu chán chê rồi mới đưa ra quyết định. Thực tế, cho FI vào các dòng xe phổ thông ko hề hợp lí cho lắm, bởi vì giá thành đội lên khá nhiều khiến cho sự chênh lệch khoản đầu tư ban đầu và khoản xăng xe chênh lệch giữa có FI - ko có FI trong khoảng 3-4 năm -> đầu tư ko hợp lí với 1 chiếc xe máy mà hiện tại tgian hoạt động chỉ còn rút ngắn trong vòng 5 năm😁
ai mua được xe của hòn đá Việt với giá trên đề cập vậy....? 😕:wub:
giá trên trời, không mua, đi mua eXciter cho roài :>
xe này thấy thiết kế bt ko nam tính ( mình là con trai mà ) với lại honda dạo này đang làm dáng nên giá tăng nhanh quá có 35m thì LX thoy :bounce:
mấy bác 1 tháng đi bình thường hết bi nhiêu xăng ........ tính chênh lệch 100km hơn nhau hẳn 0,5 lít xăng (giá bây giờ là gần 10 nghìn)đi thì cái số tiền chênh lệch gần 10 triệu đó đổ xăng cứ gọi tương đối và đến lúc chạy hết chỗ đó thì cũng gần tới lúc đổi xe 😆
Ngày xưa lúc nào cũng Honda , honda ..... Giờ thì chán è cổ rồi ............
thay đổi nâng cấp có tý chút mà nâng giá vài triệu bạc, đúng là Honda VN
bỏ qua yếu tố thẩm mỹ , thì con Lead đứng đầu bảng về khả năng sử dụng + chi phí bỏ ra 😃 .. Mà thị trường VN mình đâu có nhiều loại xe để lựa chọn đâu 😃 . Giá xe cũng như giá 1 chiếc điện thoại, nhà sản xuất đưa ra 1 giá 😃 tới đại lý thì mỗi nơi 1 giá 😃 .. tại các Head của VN mình họ bắt tay với nhau hết rồi 😃 nên ko có sự cạnh tranh ở đây 😃 rốt cuộc 😃 người tiêu dùng VN cứ chửi bọn Head của VN thôi 😃 .. tất cả do người VN mình hết 😃 ko trách ai được
Em thì không ấn tượng nhiều với các dòng xe của Honda lắm. Nhiều scandal về chất lượng quá. Với lại chỉ con gái đi Lead còn hợp, chứ mấy ông đi trông cứ kiểu gì ấy. Thích Yamaha hơn.
Honda càng ngày càng sida,giá lên lên mãi ....chán
Đọc xong thấy giống như thằng Honda VN chơi dân ta .........
Thay đổi đầu tiên trên LEAD 2011 so với phiên bản của năm 2008 đó là chân chống phụ. Còn nhớ hơn hai năm về trước khi Honda giới thiệu LEAD thì nhiều người đã cảm thấy thất vọng khi Honda không trang bị cho xe chân chống phụ, trong khi phiên bản của thị trường Trung Quốc là SCR thì lại có đầy đủ. Lý giải cho điều này, Honda khi đó cho rằng vì lý do an toàn mà họ không gắn chân chống phụ cho LEAD. Thế mà pây h lại gắn vào....? thay mẫu vành đúc rùi tăng vài chai --->>>> Vkl (k chửi k đc), rùi giá ngoài thị trường lại cộng thêm vài chai nữa cho thành két luôn, rùi lũ khốn nạn bây uống cho đã và xệ cái bụng bầu đầy mỡ đi ưởng ưởng....... Đm tụi bây (tụi Honda + lũ bán xe). Ức chế, bức xúc tụi này nhiều ... nên mong AE thông cảm
P.s. Năm ngoái mua con Ju 2010 bị lừa cặp vành đúc mà h điên thiệt. Giá xe 1 nơi 1 kiểu, xe nào thấy bán chạy là tăng giá ào ào, VD điển hình: Air, h là ex. Móa
Cú nhất đám Honda. 2 lần vô sửa đều bị nhân viên HEAD gạ sửa riêng tính thêm tiền ( 2 tiệm HEAD khác nhau 1 ngay CMT8 gần CV LTR, 1 gần BV ung bứou. Thêm trò đội giá = chuyển qua YAMAHA.
Trời ơiiii Bác ơiii. em là em đến khổ khi đi chiếc này của con nhỏ bạn. lưng em dài mỗi lần mà đổ xăng đó hã ... =__= ... muốn gãy mẹ cái lưng luôn, mở..vặn vặn...banh ra...rồi lại vặn vặn...đóng . muốn quăng cái xe luôn =__=

Khiếp chị bác là con gái mà đi xe táo bạo và phá quá vậy. bộ bã hay nẹt pô bốc đầu, bo cua đá chống tẹt lửa lắm hã. em chạy con Neo hơn hơn 3 năm rồi, tàn thì có tàn nhưng chưa đến nỗi như xe tầu. chán cái là dàn nhựa của mấy xe Honda mỏng như kotex siêu mỏng...đi lâu nhựa rung bần bật.

Em thấy các bác cứ kêu gọi tẩy chay Head và Honda khi nó cứ ém hàng và ép giá như vầy mà chả thấy tới đâu. gọi là tẩy nhưng cứ tặc lưỡi thôi kệ mua đại nên nó được đà làm tới.
em cạch cái lũ HDVN từ lâu rồi 😆
không chơi với bọn ăn bẩn
2/3 số người mà mình biết đi xe LEAD và đã "hạ cánh" ít nhất một lần. Bản thân mình "hạ cánh" những 4 lần và có vài lần suýt chết. Vấn đề là ở chỗ bánh của LEAD quá bé mà phanh đĩa đằng trước rất ăn nếu khi bóp phanh bánh trước mà bánh hơi lái nghiêng là "hạ cánh" liền.

Mình nghĩ nếu Honda xử lý được vấn đề "hạ cánh" khi phanh trước đột ngột thì hay hơn là thêm vào những tính năng kia.
Chắc năm sau nó lắp thêm bánh phụ, và tăng giá thêm 3 chai nữa vẫn có người mua nhỉ.Bọn này nó lắm trò lắm,lừa dân lần nào cũng mắc bẫy hết. hãy nhớ lại HONDA WAVE ANPHA đã bao giờ là rẻ chưa? Dân mình hình như toàn mang họ " cố" : ăn cố, uống cố, đắt 1 tý cũng cố.chưa đủ tiền thì đi vay mua bằng được cái xe về cho bằng anh bằng em.Thế nên là người giàu thì cứ giàu lên mà kẻ nghèo thì ngày càng bần cùng.
Xe thắng đĩa bánh trước nào nếu siết thắng và hơi nghiêng bánh cũng "hạ cánh", "xòe" hết bạn ơi. Bạn nên tập lại kỹ năng bóp thắng sau trước rồi nhấp thắng trước để chống bó thắng. Luôn luôn nhấp nhấp chứ đừng siết mạnh...
Vành đúc như vậy là cải lùi rồi. cái còn lại thì không đáng cho giá hơn 40 triệu, tóm lại là một lũ tham mất nết
Tuyên bố không bao giờ mua xe của HDVN cho tới khi nào nó bỏ cái kiểu làm ăn bố láo đó đi.
Vậy mà lúc nào cũng "Tôi yêu VN", nghe thấy phát ớn. Biết yêu...cái gì rồi.
khoái cái đoạn này, =))
Em thì tẩy chay Honda
em thích Nouvo LX của Yamaha! Dạo này Yamaha cũng học đòi Honda thì phải, hôm qua vô town hỏi giá cả 2 chỗ đều hét 42 chai, trong khi đó 3 tháng trước thằng bạn em nó mua có 40, nửa năm trước thì có 39. Chắc phải hốt sớm thôi chứ lại tăng nữa...
Thích Yamaha, ko mún Yamaha đi vào con đường thu thập anti-fan giống như honda đâu...
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.416 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.672 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156