Những thứ bạn cần biết khi chọn mua máy hút ẩm

Didu
9/2/2023 7:40Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không nên mua, trừ khi nhà bạn quá giàu tiền tiêu như nước. Cái điều hoà là đủ rồi .
Mấy nay toàn phải bật điều hoà vì thời tiết nồm. Có khi cũng phải tính mua máy hút ẩm
dành cho những chỗ nào không có điều hòa thôi. chứ phòng ngủ có điều hòa cả rồi thì bật dry lên cũng ngon lành rồi
Món này phù hợp kiểu nhà chung cư dùng chắc thích, như mình nhà ống nhiều tầng, nhiều phòng, dùng chắc k ổn lắm.
anhduan
ĐẠI BÀNG
một năm
Thấy nhiều ông bảo dùng chế độ Dry của điều hòa là xong. Nhưng dùng máy hút ẩm chuyên dụng nó sướng hơn hẳn các ông ạ.!
Chế độ Dry của điều hoà thì sẽ làm lạnh không khí xuống để hút ẩm ra (ví dụ trong phòng đang là 25 độ, độ ẩm 85% thì sẽ làm lạnh xuống tầm 20, 21 độ để rút được ẩm ra), còn dùng máy hút ẩm thì nó cũng làm lạnh xuống tới 20, 21 độ, tuy nhiên sau đó không khí lại đi qua dàn ngưng nên là lại tăng nhiệt độ lên tầm 24, 25 độ nên sẽ không bị lạnh người trong phòng
Khá ổn
cho em hỏi ngu xíu em mới mua máy lọc không khí của xiaomi ko bít có kèm chức năng hút ẩm không ta, hay phải mua thêm máy hút ẩm.
@Will Of The Abyss máy lọc kk đó thì k có chức năng hút ẩm bác nhé
Trong Nam tính ra thời tiết khỏe, chưa bao giờ nghe tới máy này luôn!
@amdnhatlinh Vào trung cư cao cấp nhiều mà bạn. Đâu phơi đồ ngoài trời đâu. Phơi sấy trong nhà cả.
Máy hút ẩm vẫn là ok nhất mỗi tội ồn do quạt gió mạnh, điều hoà bật dry thì rét run ốm luôn
Mình thì cứ điều hoà ok nhất
@sontrangvnvt Bác ra HN tầm 1 tháng trước là biết cái máy hút ẩm nó quý giá ntn =))) điều hòa chủ yếu giữ nhiệt độ phòng bạn thôi/
Cũng nghiên cứu giống bác, nhưng cuối cùng lại chọn con xiaomi 22l. Vì con newwitech này, tìm mọi chỗ đều không thấy ghi thông số máy nén. Còn con 22l thì có rõ thông tin máy nén panasonic. Máy nén của máy hút ẩm rất quan trọng, nên phải nghiên cứu kĩ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019