Những thứ khiến mình không thích khi dùng iPhone trong hơn 1 năm qua

Chill With Dan
8/2/2022 9:16Phản hồi: 451
Những thứ khiến mình không thích khi dùng iPhone trong hơn 1 năm qua
Trước khi chuyển qua sử dụng iPhone 12 Pro cho đến tận bây giờ mình đã xài qua khá nhiều điện thoại Samsung. Đến nay mình công nhận là iPhone dùng sướng, tuy nhiên vẫn còn nhiều điểm hạn chế khiến mình vẫn cảm thấy bất tiện so với trước đây khi dùng Samsung hay hệ điều hành Android nói chung.

Bàn phím và thao tác gõ chính tả

Đây là một trong những điểm mình cảm thấy vô cùng khó chịu khi sử dụng iPhone. Thay vì trước đây trên điện thoại Android mình chỉ cần để con trỏ ngay sau một từ (thậm chí là có kí tự sau con trỏ) thì vẫn có thể gõ dấu được cho từ phía trước.

Còn với iPhone điều đó là không thể.

Ngoài ra con trỏ trên bàn phím iPhone khi gõ, với người trẻ có tốc độ soạn văn bản nhanh như mình trên màn hình cảm ứng, thì mình thấy con trỏ của iPhone luôn khó kéo đúng vào vị trí mà mình muốn. Với điện thoại Android, khi cần kéo, đuôi con trỏ sẽ hiện ra to hơn, khiến ngón tay khi chạm vào sẽ không che mất đi vị trí của từ đang muốn chỉnh sửa. Tuy iPhone có cách di chuyển con trở ở phím space dưới bàn phím nhưng mình lại vẫn thích kiểu đuôi bầu trên con trỏ của bàn phím Android hơn.

Ghi âm cuộc gọi

Lưu ý (cập nhật bổ sung): tính năng này nên có sự đồng ý của đối phương (là người ở đầu dây bên kia) nếu không sẽ bị cho là phạm pháp.

Hiện tại iPhone vẫn chưa cho phép thực hiện tính năng này trên những cuộc gọi. Còn với Android thao tác này chỉ với một chạm duy nhất. Khi đang thực hiện cuộc gọi bạn nhấn vào biểu tượng băng cát-sét, sau đó cuộc gọi được ghi âm sẽ nằm trong thư File của bạn, rất dễ tìm

Chuyển file dễ dàng với những máy Windows

Mình thường quay video/ chụp ảnh bằng điện thoại nhiều là để lấy các source này đem dựng video. Mà các phần mềm chuyên dựng video thì lại thường được sử dụng trên các máy PC Windows, laptop Windows,… Thế nên việc quay video hay chụp ảnh bằng điện thoại Android sẽ tiện lợi hơn rất nhiều cho việc chuyển file, chuyển dữ liệu sang các loại máy này để dựng ngay.

Chỉ cần cắm dây và chọn truyền file là xong.

Camera phù hợp với nhu cầu làm đẹp

Quảng cáo

Để quay vlog mình luôn sử dụng camera thường trên điện thoại. Nhưng nếu quay với Samsung, mình cảm giác tự tin hơn vì màu sắc, đường nét chi tiết bằng một cách nào đó máy có làm đẹp nhẹ, tiện lợi và khiến chúng ta tự tin khi quay video, đặc biệt là quay video với chế độ camera trước. Chỉ cần bật máy, kích hoạt camera là xong.

Trong khi với camera trên iPhone chất lượng hình ảnh, thước phim tốt hơn đặc biệt trong điều kiện thiếu sáng không bị noise. Tuy nhiên, vào ban ngày, độ chân thực mà camera trên iPhone mang lại khiến mình không thích lắm. Thậm chí đôi khi phải bật app thứ 3 có chỉnh màu nhẹ để tự tin hơn. Nhưng để phải bật qua ứng dụng khác thì vừa mất thời gian, vừa mất chất lượng. Vậy nên camera trên điện thoại Samsung dùng để quay/ chụp có luôn những màu sắc, hình ảnh đẹp luôn là một điểm cộng đối với mình.

Thậm chí, khi mình livestream qua một ứng dụng nào đó, như Shopee, Lazada, Instagram, Facebook, hoặc video call qua Zoom, Zalo,… thì camera có sẵn trên Samsung sẽ luôn cho mình một kiểu hiển thị xinh đẹp hơn là so với camera của iPhone khi gọi qua các ứng dụng.

Không có nút tạm dừng khi quay video

Cái này ở Samsung lợi hơn nhiều, đặc biệt với những người hay quay video vlog như mình. Nó giống như một chế độ chờ sau đó sẽ được kích hoạt ngay cho một khoảnh khắc nào đó sắp ập đến mà bạn không biết trước được. Bạn cũng không muốn để camera quay phim bật hoài vừa tốn bộ nhớ lưu trữ, về nhà lại phải edit cắt bỏ bớt những khúc dư thừa. Hay nếu như đóng giao diện quay phim dừng luôn như ở iPhone thì lại mở quay video không kịp để bắt được khoảnh khắc sắp tới.

Nói chung có nút tạm dừng khi quay video là một thứ vô cùng tiện lợi cho những ai hay quay video. Nếu sử dụng quen, nút tạm dừng này vô tình chuyển thành nút Cut, để video của bạn sau khi quay xong không cần phải cắt bỏ bớt những đoạn dư thừa 😁
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thứ A ghét nhất ở iPhone là sự gò bó, tù túng, là 1 người ưa vọc vạch, hơm thể chấp nhận xài mặc định cùng với những update vô cùng nhỏ giọt trong các bản cập nhật mà Táo nhón tay tung ra. Chính vì thế khi dùng iPhone A thích tuỳ biến theo ý muốn cá nhân, nhất là về thao tác, cử chỉ trên màn hình cũng như giao diện bên trong. Đây là lý do vì sao A luôn trung thành với việc JB để việc xài iPhone trở nên thoải mái hơn. Còn nếu hỏi vì sao thích vọc mà hơm xài Android thì xin thưa, A ghét thiết kế cảm ứng thuần dù là Android hay iOS, A thích cảm giác gõ trực tiếp trên phím cứng, cụ thể là bàn phím của BB. Trước nay A xài iPhone được tầm 5-6 năm nhưng chưa bao giờ iPhone là máy chính do phím ảo cho cảm giác cũng như độ chính xác rất tệ, gõ 1-2 dòng mà sai lên sai xuống, thời gian quay lại để edit cũng quá tội, đã thử trong nhiều 5 qua mà hơm thể thích ứng với phím ảo dù là của Android hay iOS, thành thử bất cứ máy cảm ứng thuần nào (dù là iPhone hay Android) thì mãi chỉ là máy sơ cua chứ ko hơn. Chốt lại smartphone BB với phím cứng vẫn luôn là lựa chọn sáng giá & duy nhất của A mỗi khi cần lên đời máy 😎
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
s89hd
TÍCH CỰC
2 năm
@crazysexycool1981 ý là e bảo phím cơ bb thì nhắm mắt cũng gõ trúng 😆 còn phím ảo thì e thấy ios làm ngon nhất rồi.. 😃))
@s89hd A công nhận iPhone mượt mà hơn so với Android nhưng còn bàn phím ảo dù trên iOS hay Android cũng đều hơm khiến A thấy dễ xài, khác xa độ chính xác trên phím cứng của BB 😊
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
tridang7121
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái gì cũng có 2 mặt. Kho ứng dụng nhiều kèm theo nó cũng nhiều rủi ro :V
@p700i Ông tao 85 tuổi vẫn dùng iphone vì điều này
Hun cái nè
kutamitsu
TÍCH CỰC
2 năm
@tridang7121 dùng android chục năm nay chả có rủi ro gì sất😆
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
@tridang7121 Chuẩn rồi bác
Nhiều ứng dụng quá có dùng hết đâu
Quan trọng vẫn là đủ dùng cho bản thân
@D.lord thật ra sếp với mod giả vờ đóng kịch nghỉ việc để tăng tương tác.
Khôn như mày :D
Chuẩn quá, toàn những thứ anh ghét khi dùng iPhone.
@merinoka Thường mấy đứa nghèo hay để ý mấy đt mắc tiền lắm, ng có tiền thì họ để ý chức năng thôi, k quan tâm ng khác nghĩ gì về mình qua vật chất đâu. Bước ra đời cầm cái đt mắc hơn chưa chắc giỏi hơn
@merinoka Nghèo? Android thiếu gì dt P/p tốt giá 10t? 3 cái 10tr dùng nhanh hỏng hơn 1 cái 30tr à? Cái Android 10tr mua sau 4 năm thì đểu hơn cái IP 30tr mua trước 4 năm à? Lý do bền dùng dc lâu chỉ là xl thôi!
merinoka
TÍCH CỰC
2 năm
@Leubaovitien Mong bạn thông cảm nha.
Lũ ngu và nghèo như mình chỉ biết sài iPhone thôi bạn à 😆)
Cứ thích mua cái iPhone đầu bảng có 30tr trở lên để sài vài năm bạn ạ.

Còn bạn thích thì về cái máng cuồng ăn roi đi 🤣🤣🤣. Mua lấy cái máy tầm trung vs thấp 10tr mà sài. Mỗi năm thay 1 cái mới. Bên iOS nó ngu và đông. Còn bên ăn roi thì toàn doanh nhân nhiều tiền mới sài ăn roi. Ok 😌😌
Ít nhất. Khi đi ra ngoài đường vẫn gặp đc đồng loại ai ai cũng ngu và nghèo sài iPhone. Chứ sài ăn roi. Gặp 10 thằng bạn thì chắc 11 thằng sài iPhone 😃))
@ark_ff9 Cái này mấy năm trc thì đúng chứ giờ k hẳn là trải nghiệm ng dùng đâu! Nút lock bị dời lên trên dễ bị bấm nhầm chụp mh. Cái notch đầy nhận xét. Camera lồi rất dị. Sạc bị lượt bớt đi. Giá thì lên gấp đôi iphone đời đầu! Không sài apple thì xài android thì lại quá tệ.
Gần đủ hết lý do với mình.

Một số thứ mình thấy ko hợp nữa:

1. Không có thao tác vuốt để back lại: Mỗi lần bị pop up quảng cáo phải với tay tắt, rất mệt, trong khi Android chỉ việc vuốt cạnh back ngay.

2. Không có cách nào select/copy chữ cái trong các website, ứng dụng cấm copy (ví dụ instargram, facebook). Trong khi con Android đang xài thì select vô tư 😁

3. Lướt ảnh trên iPhone khá là mệt mỏi :v Quen xoá theo kiểu trên Android giữ nguyên rồi vuốt để multi select, trên iPhone nó cứ sượng sượng.

4. Ghét cái vuốt phải ra Quick Setting, vuốt trái ra thông báo của IOS, phải nói là quá tệ với mình. Xài Android chung 1 cái nên đỡ phải nghĩ.

5. Không có điều khiển hồng ngoại :D cái này thì xài Xiaomi như mình mới có

6. Không thể đọc được file .RAR mà có mật khẩu trong email, vụ này chuối quá nên mình đành phải quay về Android (mà người VN toàn dùng rar, bực quá, không xài zip)

7.
.... viết nốt sau
stevenvmc
TÍCH CỰC
2 năm
@nnkjsc Hi tôi dùng Huawei, ba tôi dùng iPhone 7, mẹ tôi dùng Xiaomi Mi Max 1, anh dùng Mi Max 2, chị dùng Samsung Note 10 plus nên tôi biết hết nhé. Apple tôi thích iPad, xài ngon, màn hình đẹp, pin trâu, đang xài iPad Air 3. Còn iPhone thì bất tiện vụ 2 SIM và pin yếu sinh lý nên ko xài nhé.
@stevenvmc anh sống ở thế kỷ nào mà giờ còn bảo pin iphone yếu sinh lý vậy. iphone 2 sim đầy đường nữa kìa.
stevenvmc
TÍCH CỰC
2 năm
@nnkjsc Thế kỷ 21 em nà, đừng cuồng iPhone quá em. Đừng để bị Apple hiếp hoài, hiếp riết đầu óc mụ mẫn.
@stevenvmc Anh làm sao vậy, nói chuyện lý trí tí đi xem nào.
@Chill With Dan : chức năng thêm dấu vào từ mà em nhắc đến trong bài người ta thường gọi là bỏ dấu nguội. Không ngờ trên iphone lại không có chức năng này. Không biết nếu dùng ứng dụng bàn phím thứ 3 thì có được không nhỉ?
TTris
TÍCH CỰC
2 năm
@NguyễnXuânBằng Nhiều người không muốn dùng bàn phím thứ 3 vì liên quan đến bảo mật và sự đồng bộ giao diện.
Mod này có thể như vậy và mình cũng nằm trong số đó.
Khongtinte
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chill With Dan Ứng dụng chính chủ dở quá thì nên cài của bên thứ 3 xài cho sướng chứ bé. Kiểu gì thì cái smartphone nào không cài app này thì cũng phải cài app kia của bên thứ 3 thôi.
@Double D Cảm giác gõ phím trên màn hình cảm ứng?
@Leubaovitien Bạn ngạc nhiên à 😁
Đúng là tính năng edit câu chữ trên iOS siêu chuối, mình bực mình với nó lắm
The Dust
TÍCH CỰC
2 năm
@henry_1177 Bảo sao bác hiếp hay bị lỗi chính tả 🤣
@The Dust Đông Hiếp có làm clip Apple ..cười ỉa 🤣🤣🤣
nanhi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bổ sung thêm những điều ghét: danh bạ, nhật ký cuộc gọi, cổng lightning, tai thỏ, máy cấn nặng
@Jen Minh Tri Cho, do đt bạn thôi
@Cu Cứng Ohhh vậy samsung giống ip rồi
Mp3Player
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jen Minh Tri Ấn giữ vào nút gọi sẽ cho bạn chọn sim nhé =))
Kiem Ph○ng
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mục 1 công nhận rất ngu, nhưng cũng chịu được.
Mục 3 thì mình chuyển file lên drive rồi tải xuống máy tính hoặc ngược lại, vẫn sống được.
Mục 2, 4, 5 vì không dùng đến nên chả sao.
Nhưng cái khiến mình bỏ ai phôn và không bao giờ dùng nữa là nhạc báo thức. Cái quần què gì về nhạc cũng bắt itune của nợ gì đó mà không dùng được nhạc lưu trữ trong máy. Mình đã thử giải pháp là lấy nhạc từ apple music, mua gói hàng tháng, tải nhạc về rồi đặt vào báo thức, sáng dậy im re => dẹp luôn, mua pixel về xài!
@Kiem Ph○ng Có hướng dẫn làm nhạc báo thức từ garage band hay sao ấy bác, trước em cũng định thử mà thấy phức tạp với nguyên cái app tải về cũng hơn gb nên từ bỏ luôn 😆) Tóm lại nhiều cái đe'o dễ dùng tí nào.
Em còn thử nghịch kiểu thiết đặt cái iphone nó cứ đúng giờ (6h00) là chạy bài nhạc trong máy từ app nghe nhạc cơ, mà nó đe'o hoạt động, cứ báo lỗi mới lạ :v Hiện tại vẫn ngậm ngùi với rung báo thức thôi 😃))
@Kiem Ph○ng Tôi Sync bài nhạc sang Aw để nghe lúc đi bộ mà phức tạp vl. Làm 1 lần thôi bỏ 😆
MrBlackAngel
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lucas_mufc nếu aw của bác có esim thì không lo vấn đề này. Tôi nghe suốt
@Kiem Ph○ng Pixel thuần chủng ngon. Đang Pixel 4, chỉ thiếu vân tay nên mấy App phải nhớ password
Ứng dụng nghe nhạc GG kô hay, phải download và trả tiền
Và vuốt mở màn hình hơi chuối, phái vuốt dài từ đít lên tới ngực mới màn hình pincode
@Kiem Ph○ng dễ vài tè luôn mà ko làm được ^^. mấy phút là xong
Nút Close vớ va vớ vẩn, có app thì chữ X ở góc, có app vuốt trái sang là được, có app chữ Close ở góc phải. VD lướt face nó khó chịu thôi rồi. Ko chặn quảng cáo youtube được mà quảng cáo lắm cái tận 15s ko tắt được. Ức chế.
Cái cổng lightning củ chuối. Từ ngày chuyển sang dùng iphone mình tốn thêm 1 khoản kha khá là hay phải mua dây sạc vì bị gẫy chân. Haizzz
Mình thấy nhiều bạn dùng iPhone mà không biết chuyển file từ iPhone vào máy tính và ngược lại. Chỉ đơn thuần dùng iTunes tù trúng. 😅
Năm 2022 rồi, nạp thêm kiến thức nhé. Đặc biệt chủ top xịn xò fan cứng của Samsung. 🤣
Nếu muốn chuyển file (bất cứ file gì) từ iPhone vào máy tính (chạy Windows hoặc Mac) và ngược lại thì hãy dùng ứng dụng 3uTools. Ứng dụng này rất dễ dùng, thao tác đơn giản và rất nhanh. Bạn chuyển dữ liệu nguyên cả máy tính vào iPhone luôn cũng được và ngược lại.
P/S: iOS và Android là hai HĐH khác nhau, thao tác khác nhau, ưu nhược điểm khác nhau. Nếu bạn nào đã thích dùng Android thì dùng iOS sẽ thấy gò bó nhiều thứ. Vì Android là HĐH mở, các hãng tuỳ ý tuỳ biến bala, bala… Còn iOS là HĐH đóng, bảo mật cao nên còn một số hạn chế. Nếu ai thích dùng iPhone thì những khuyết điểm trên chỉ là muỗi. Và có rất nhiều cách để thích nghi. Có thể dùng thêm app bên thứ 3 để giải quyết… Còn nếu so sánh ưu nhược điểm của iOS và Android thì so sánh tới mai vẫn chưa hết.
Đơn giản, iPhone tiện ích, dễ dùng, đẹp mãi theo thời gian. Đó là lý do iPhone là điện thoại được lựa chọn hàng đầu của thế giới.
@Leubaovitien Vậy nhiều người dùng Android cài apk không chính thống thì sao bác.
Cái gì hay thì dùng. Chưa chắc đồ Mỹ đã tốt hơn đồ Tàu. Đơn cử như facebook trùm thu thập thông tin người dùng.
@Akinori Mình đang nói những con gà không biết. Chứ thật ra có rất nhiều cách đơn giản thôi
@hieu_bro Uh. Android của bạn là nhất, là siêu vũ trụ. Nhưng méo hiểu sao nhiều người dùng Android vẫn bỏ chạy mà phải qua dùng iOS. 🤣🤣🤣
Vì sao bạn muốn ghi âm cuộc gọi? Người đang nói chuyện điện thoại với bạn họ có biết ko? Họ có đồng ý ko?… Đây là vấn đề rất tế nhị đụng chạm nhiều thứ, đặc biệt là quyền riêng tư.
Bạn muốn ghi âm cuộc gọi thì nên mua thêm một con đt Android hoặc cục gạch Nokia mà dùng. iPhone sẽ không có ghi âm cuộc gọi đâu bạn nhé. Apple là Công ty có tính bảo mật cao nên vấn đề ghi âm cuộc gọi (rất tế nhị, đụng chạm tới quyền riêng tư…) họ sẽ không làm.

Lưu ý thêm: Pháp luật VN cấm ghi âm cuộc gọi người khác khi chưa thông báo cho họ biết trước.
Duy Tân Võ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuongbk12 Có thể tùy từng nước luật quy định. Mà nếu ở VN mà Samsung vi phạm thì không dễ tồn tại được, mình nghĩ còn kẻ hở nào đó nên SS hay Android mới làm. Mà ghi âm thực sự hữu ích khi người dùng có thể nghe lại các cuộc gọi của khách hàng vì nếu gọi lại hỏi điều mà khách đã nói thì sẽ rất khó chịu. Nó nằm ở chỗ mục đích sử dụng đoạn ghi âm đó. Nếu ta dùng nó không đúng mục đích gây ảnh hưởng đến người khác sẽ bị xử phạt. Nói chung không thể phủ nhận lợi ích của việc ghi âm cuộc gọi VD: Bạn nói chuyện với 1 người rồi hứa hẹn đủ điều xong rồi sau đó bạn chối phăn và phủ nhận hoàn toàn lời nói của mình, việc này người được hứa hẹn sẽ thiệt thòi lúc này họ mới sử dụng lại đoạn ghi âm. Và lúc này bạn hết chối và tôi không nghĩ là nó gây hại cho bạn, chính người kia nếu không có đoạn ghi âm mới bị hại. Tóm lại tôi không ủng hộ việc ghi âm mà dùng vào mục đích xấu gây ảnh hưởng đến người khác còn nếu không ảnh hưởng đến ai thì có thể không phạm pháp.
@Duy Tân Võ Ở trên mình đã giải thích rõ vì sao iOS của Apple họ chưa tích hợp ghi âm cuộc gọi vào HĐH iOS do ràng buộc chính sách bảo mật của họ thôi. Còn Android là HĐH mở nên bất kỳ cái gì họ cũng đưa vào HĐH được cả. Còn người dùng sử dụng vào mục đích gì và có vi phạm pháp luật hay không thì người dùng tự chịu trách nhiệm chứ Android của Google họ không chịu.
Nên mình mới khuyên ai thích dùng ghi âm cuộc gọi thì mua thêm đt chạy Android mà dùng. Bất kỳ đt Android nào cũng có ghi âm cuộc gọi cả. Còn dùng mà vi phạm pháp luật thì cá nhân đó tự chịu trách nhiệm.
P/s: Cá nhân mình khi nói chuyện điện thoại thì không thích bất kỳ ai ghi âm lại cuộc gọi của mình mà họ không thông báo trước. Đó là điều thiếu tôn trọng người khác.

Bằng chứng thì có rất nhiều cách khi bản thân vô tội mà bị người khác hại. Sẽ có pháp luật bảo vệ.
Đừng lấy hành vi sai trái này (ghi âm cuộc gọi không thông báo trước) để bảo chữa cho hành vi sai trái khác.
Duy Tân Võ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuongbk12 Mình tôn trọng cách sống của mỗi người. Nhưng để nói về việc vô tội và bị hại lúc nào cũng được pháp luật bảo vệ thì mình không nghĩ vậy, bản thân mình hãy tự tìm cách bảo vệ mình trước. Và nếu bạn nói ghi âm không báo trước là hành vi sai trái thì đứng trên phương diện pháp luật thì cũng không hoàn toàn, vì còn rất nhiều những hành vi pháp luật chưa quy định chưa đưa vào hệ thống quy phạm pháp luật. Phải chăng những hành vi mà pháp luật chưa quy định là đúng trong khi nó lại ảnh hưởng không tốt đến người khác.
@Duy Tân Võ Đây thánh.
thienphuc117
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chắc đợi con S22 Ultra này hạ giá tí rồi mua về xài thử xem thế nào. Trước giờ mình thích dùng iPhone hơn. Chắc sẽ đổi gió tí xem sao.
duyvua
TÍCH CỰC
2 năm
@thienphuc117 Xài cái gì lâu quen cái đó thôi bạn. Như mình xài Android lâu, qua iPhone gõ toàn sai lỗi, rồi nhiều cái giao diện, setting của nó mình cũng cảm thấy bất cập. Thằng bạn mình chuyên xài iPhone qua Android cũng chửi y chang mình 🤣
@duyvua Cái nào có thể quen trong 1 tuần thì k gọi là bất cập được b ơi! Chứ bàn phím thì m mất cả tháng làm quen nếu từ ip qa androi nhưng chỉ mất 3 ngày để làm điều ngược lại!
M dùng cơ bản, dùng androi cũng chỉ xài pixel nhưng cái m thấy khó chịu vẫn là cảm giác nhập dữ liệu trên bàn phím androi ( androi 12 đã tốt hơn ) nó k ngon bằng ios!
stevenvmc
TÍCH CỰC
2 năm
@thienphuc117 Từ iPhone mà chuyển qua Samsung liền dễ bị shock lắm vì giao diện khá khác nhau. Bạn thử mua 1 con Xiaomi Note 11 xài trước vì giống iOS rồi sau đó chuyển qua Samsung
Bỏ gần 30tr mua điện thoại mà nó phát cho mình cổng 2.0 truyền file như rùa bò, đúng là mặt dày =)))
Lamtung1199
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ntroppld tôi còn biết cái tàu vũ trụ mấy tỉ $ mà cấu hình máy tính chưa khoẻ bằng con PC tôi đánh game hàng ngày nữa cơ. đúng là mấy thằng NASA mặt bằng beton
Cười vô mặt
Vụ chính tả trên iPhone thì bạn có thể tải thêm Laban Key là giải quyết được. Việc đầu tiên khi setup iPhone mới của mình là tải thêm bàn phím mới! 😄
@Chun Nguyen Bàn phím là 1 ứng dụng vô cùng nhạy cảm, với mình ko cài bất kỳ bàn phím nào ngoài chính chủ. ( Apple là Apple, Samsung là Samsung), một lý do mình ghét iPhone là mình ko biết gõ telex
VuongKhanq
TÍCH CỰC
2 năm
@Quản Lý Khách Sạn Ios mới có bộ gõ VNI mà cụ.
@paNda[fg] Ko thấy, thấy telex à
VuongKhanq
TÍCH CỰC
2 năm
@Quản Lý Khách Sạn Nè cụ.
losharik
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tin nhắn đến chả biết của sim nào nữa, chế độ 2 sim ngu còn hơn cục gạch.
pin, đã ít còn tụt nhanh như quần.
Bộ nhớ trong còn thua cả một chiếc đt android 5tr.
Store lâu lâu lại rớt bắt đăng nhập lại.
Siri nghe lén trùm sò, mới nc với thèn bạn về ấm đun nước nóng xong nó lại hiện quảng cáo bán công tắc nguồn ấm đun nước.
Các tài lẻ của androi thì hầu như nó có giao diện người dùng ngu hơn hẳn và ít hơn.
Cam phù hợp với những người không biết cân chỉnh - bấm phát ăn ngay.
Quản lý file như hạch, phải tìm thêm ap của hãng khác.
File theo dõi không cho xóa - tắt tính năng theo dõi dữ liệu nhưng không hề tắt tính năng đọc dữ liệu mấy file đó.
A sài nó vì nó kích thước nhỏ, đút túi dễ thôi, dùng hay hơn cục gạch
@Leubaovitien Từ nay chỗ nào có ifan tao tag mày vô...kkk khỏi rình rập xem bình luận của t 😁😁
losharik
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Jen Minh Tri 1. "A sài nó vì nó kích thước nhỏ, đút túi dễ thôi, dùng hay hơn cục gạch"
đọc thì để ý chút chớ.
2. Không cần phải nói ngược để a khen màn hình iphone đâu, nhìn rõ không ám vàng trong sáng tối là oki rồi. Mà hiếm có người nào dám đứng ra chê màn hình iphone đấy. Ý kiến khá hay.
Ps: bác nào tư vấn giúp em con androi nào kích thước bằng iphone se ngon ngon tí để em mua với, sẵn tiện vứt luôn iphone đem chọi chết bầm mấy đứa xấu xa trong này.
Đừng nói nữa, quất đi em
@losharik M sài mấy đời ip rồi... cơ bản khá ngon hđh mượt theo thời gian... ko lag lag như android... nhưng qua android vì mấy năm rồi vẫn tai thỏ to đùng, màn android cũng 120hz hết r ... mấy cái đó nó dở ko chê...
@losharik Android ko hãng nào mặn máy nhỏ gọn... 😄😄
linkingok
TÍCH CỰC
2 năm
Tôi đọc cái gì thế này, toàn lý do nhảm dã man.
linkingok
TÍCH CỰC
2 năm
@Jen Minh Tri Cái này thì công nhận thật bạn ơi 😆 Mấy con android có filter sẵn nên đỡ. iPhone mấy dòng mới mình thích quay chụp cảnh, chứ chụp người khác toàn thấy bị chê.
linkingok
TÍCH CỰC
2 năm
@Phan Bảo Xuyên Mình dùng android lẫn iPhone, giờ android làm máy chính. Nhưng lý do bạn mod đưa ra chán quá!
@linkingok thấy lý do hợp lý mà bạn, nếu từ đó tới giờ bạn chưa từng xài android sẽ không hiểu mấy cái tiện và bực của cả 2 hdh đâu
noalana1
TÍCH CỰC
2 năm
@Phan Bảo Xuyên Ông có nhầm không vậy? xem toàn màn hình vuốt tăng sáng r coi tiếp bình thường làm gì mà phải thoát toàn màn hình ?
Khả năng đoán từ thần thánh khi ghi ghi chú... mỗi lần active mới là phải vô cài đặt tắt nó đi, bực bội.
MrBlackAngel
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Công Nghệ Không Dây Tôi thấy chức năng gợi ý của bàn phím khá hay. viết sai 1 tý nó gợi ý đúng đỡ phải xoá đi làm lại mệt thân. Chủ yếu là phải dùng chức năng này lâu 1 chút để nó làm quen với thói quen người dùng và gợi ý chuẩn hơn cho những lần sau
tinhte2104
TÍCH CỰC
2 năm
Thế nên ng ta vẫn phải dùng 2 cái. Các bạn trẻ đa năng thì Android mà dùng. Còn những khách hàng cần sự an toàn cho các ứng dụng Banking, không nhu cầu nhiều thì đơn giản dễ dùng mà chơi
kutamitsu
TÍCH CỰC
2 năm
@tinhte2104 cái an toàn bạn nghe "báo, đài và tinhte" à😆, tôi dùng android chục năm nay, kể cả người xung quanh, chưa ai bị mất tiền hay mất dữ liệu gì cả. Nó mà dễ thế thì với số lượng người dùng android toàn hành tinh này thì hacker nó kiếm tiền tỉ đô mỗi ngày ^^.
(.)
TÍCH CỰC
2 năm
@kutamitsu ừ, nghe nhiều nhưng tất cả chỉ dừng lại ở "truyền thuyết"
thesonprint
ĐẠI BÀNG
2 năm
Phần cứng, phần mềm, nhận diện thương hiệu, thay thế , sửa chữa, trải nghiệm sử dụng lâu dài ... Iphone mãi đỉnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019