Những thương hiệu giá trị nhất toàn cầu: top 3 thuộc về các công ty công nghệ

Didu
26/9/2017 5:35Phản hồi: 169
Những thương hiệu giá trị nhất toàn cầu: top 3 thuộc về các công ty công nghệ
Interbrand vừa đưa ra danh sách thường niên các thương hiệu giá trị nhất toàn cầu năm 2017 với top 3 thuộc về các công ty công nghệ. Hai vị trí dẫn đầu không có sự xáo trộn nào khi đứng đầu vẫn là Apple trong khi năm nay chứng kiến sự vươn lên của nhiều công ty công nghệ khác trong top 10. Dịch vụ giải trí Netflix hay hãng siêu xe Ferrari cũng lần đầu tiên góp mặt trong danh sách 100 này.

Danh sách năm nay chứng kiến những sự thay đổi về vị trí với trọng tâm là các công ty công nghệ lớn, Microsoft thế chân Coca-Cola ở vị trí số 3 trong khi Amazon vươn lên thứ 5. FacebookSamsung cũng xuất sắc có mặt trong top 10 của năm nay. Theo thống kê, 5 thương hiệu có sức tăng trưởng ấn tượng nhất trong danh sách Best Global Brands 2017 gồm Facebook, Amazon, Adobe, Adidas và Starbucks. Hơn một nửa cái tên trong danh sách 100 tới từ 4 lĩnh vực chính gồm xe hơi, công nghệ, dịch vụ tài chính và sản phẩm tiêu dùng.

Đứng đầu danh sách vẫn là Apple với giá trị được ước tính ở mức 184,1 tỉ USD, tăng 3% so với năm ngoái, bỏ khá xa Google ở vị trí thứ 2 với 141,7 tỉ USD. Microsoft đã vươn lên vị trí số 3 vốn thuộc về Coca-Cola trong năm ngoái với 79,9 tỉ USD, tăng 10%. Hai công ty công nghệ khác cũng lọt vào top 10 gồm Samsung ở vị trí thứ 6 với 56,2 tỉ USD và Facebook với 48,1 tỉ USD, tăng 48%. Với mức tăng ấn tượng như vậy, Facebook đã nhảy vọt từ vị trí số 15 lên số 8. Danh sách 100 thương hiệu giá trị nhất toàn cầu các bạn có thể xem chi tiết tại đây.

5 cái tên trong top 10 thuộc về lĩnh vực công nghệ

Nguồn: Interbrand
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Apple tiên phong rồi
nokishock
TÍCH CỰC
7 năm
@thienvk Tắt máy học bài đi cháu 😁
@thienvk http://tratu.soha.vn/dict/vn_vn/Tiên_phong
Tiên phong là dẫn đầu. Hết. Mấy thằng kia chắc cũng đéo hiểu nghĩa mà cũng bày đặt vào thể hiện ta đây.
@thaovq cháu bạn nó cười bạn đó vì bạn quá ngu, có chữ tiên phong mà cũng phải đi hỏi thằng cháu, cháu nó cười vô mặt là đúng.
@thienvk Tiên phong đồng nghĩa với dẫn đầu. Có mấy thằng ngu không biết đi hỏi cháu. Để cháu nó cười vào mặt cho mà không biết. Rồi lên khoe cháu tao cười khúc khích. Haizzzzz
simijaijay
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyễn thiên thương Thằng trên biết google tra nghĩa mà éo biết động não.
Tri An
ĐẠI BÀNG
7 năm
m toàn uống pepsi mà sao coca cola vẫn còn nằm trong top là sao?
Tri An
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ryzkie ở VN thì KFC là trùm rồi
@Tri An Thị trường đồ ăn nhanh với VN bé tí teo thôi.
Chưa kể 1 số nơi KFC không cạnh tranh được với Lotteria
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
7 năm
@Tri An Thiệt thì thấy KFC ăn thua cả Loteria, Jolibee hay tệ lắm là McDonald, cái gì nó cũng làm lạt nhách ăn bao chán.
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
7 năm
BKAV của tao đâu :mad:
tungtreth
TÍCH CỰC
7 năm
người Mỹ đang dẫn dắt thế giới...
@thanh_nhan đội nón bảo hiểm thắt dây an toàn vào
tungtreth
TÍCH CỰC
7 năm
@hypous Người Mỹ tức là người mang quốc tịch Mỹ,bạn đang hiểu theo hướng dân tộc đấy chứ
@tungtreth Rất nhiều người ở Mỹ ko mang quốc tịch Mỹ nhưng đóng góp bá cháy bạn ơi 😁
tungtreth
TÍCH CỰC
7 năm
@hypous Nêu vài ví dụ điển hình cho em xem chơi đi bác 😆 mà việc rất nhiều người mỹ ko mang quốc tịch mỹ đóng góp cho mỹ thì liên quan gì nhỉ, trong khi đại bộ phận dân đang sống ở mỹ mang quốc tịch mỹ?
Bác bảo em viết người mỹ sai nhưng bác lại sai to hơn trong văn phạm
Nước mỹ là danh từ trong đó bao gồm: người mỹ, đất đai,lịch sử, văn hoá...những thứ đó thì đâu có "dẫn dắt" được tgioi mà e đang nói ở đây? Cái "dẫn dắt" thế giới ở đây là phát minh tiến bộ trong tất cả các lĩnh vực, rất cụ thể đấy ạ, thì phải dùng người mỹ chứ sao lôi cả nước mỹ vào được.lịch sử,văn hoá,đất đai mỹ sao biết dẫn dắt thế giới
Ai chẳng biết người mỹ là hợp chủng của các chủng tộc người khắp thế giới, thế người mỹ gốc việt thì ko phải người mỹ à?
Với cả nếu em viết nước mỹ đang dẫn dắt thế giới thì bị tối nghĩa trầm trọng,vì Nước mỹ là danh từ chung không đặt trước động từ được bác ạ
Em ví dụ cho bác nhé: người Mỹ bại trận tại Việt nam không ai nói nước mỹ bại trận nước việt nam cả
Rảnh rỗi phân tích dông dài bác đọc vui thôi nhé 😃)
trước kia coca độc chiếm số 1 mấy chục năm...giờ nhờ ơn apple mà các công ty công nghệ được kéo theo...cảm thấy mấy hãng công nghệ khác vô ơn😕
@kungfu9999 Mỗi thời mỗi khác mà bạn, như vậy mới cảm giác được thế giới phát triển qua từng giai đoạn thế nào chứ.
Seeder lại tâm tư, theo các ảnh thì Samsung mà gom cả dòng họ như đóng tàu, xe tải, hóa chất, bất động sản... thì trùm thế giới!
@titichu24 Lớn cỡ nào vậy bạn? Được cỡ 1000 tỷ $ không? Biết ODA của Nhật “biếu” VN là từ nguồn nào không?
titichu24
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Wolfrain Thanh niên nghiêm túc của năm 😆). Lớn cỡ nào 1 năm dám lỗ và thất thoát như ai kia không?
@titichu24 Mười mấy ngàn tỷ VND thì được cỡ mấy tỷ USD vậy bạn? Tập đoàn ngàn tỷ $ lỗ vài tỷ là chuyện lạ sao?
@QLNN Cả dòng họ gom lại rồi mà vẫn chỉ bằng 1/3 Apple đó chứ. Điều này thì các "hạt lép" same same không bao giờ chịu nhận.
Có ai phân biệt dc Coca và Pepsi khác hay chỗ nào k ?
@namng mình thì thấy hậu của coca ngọt còn pepsi thì nó hơi chua
@KiD Performan Pepsi mình thấy nó cũng gắt nhưng dịu và gas vừa, mùi thơm, chua nhẹ nhẹ thôi. Coca thì mùi gắt vị cực gắt và chua rất dữ, gas cay xè @@
namng
CAO CẤP
7 năm
@KiD Performan Với mình thì Pepsi nó lợ lợ rất khó uống. Với loại classic mình chỉ cần ngửi, ko cần nếm cũng phân biệt được Coca hay Pepsi 😁

Nghiền nhất là Coca ở Mỹ, vào McDonal uống Coca chả hiểu sao ngon hơn ở VN nhiều quá. Hồi xưa ai nói Coca Mỹ uống ngon hơn ở VN mình đều cười thầm trong bụng "cha này cuồng Mỹ đến độ trăng Mỹ tròn hơn trăng VN". Đến lúc ở bên đó mới thấy nó ngon hơn thật. Bố khỉ bọn Coca, chả lẽ 2 nơi sản xuất dùng 2 công thức khác nhau sao.

Xá xị thì mình thích và uống được mỗi Chương Dương. Còn mấy loại Mirinda hay Fanta thì mình cũng chịu, uống ko đc.

Các loại hương chanh như 7up hay Sprite thì mình uống đc cả 2, nhưng vẫn thích Sprite hơn. Vị 7up nó hơi chua và nhạt, có lẽ giống với soda hơn.
@namng thích nhất uống Coca ở Mỹ và Canada, coca bên nước ngoài nó ngon hơn ở Vn, đợt đi Thái ăn KFC cũng ngon hơn ở VN mới chết chứ
Mercedes đã vượt BmW.
Facebook tăng dã man
Ss cũng tăng kinh
Apple vẫn vô đối
@giapnv272 Nhìn ra đời coi doanh nhân và giới trẻ thằng nào nhiều hơn? Há há
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep giới trẻ tuy nhiều và đông nhưng toàn chạy xe ôm Grab thì lấy tiền đâu mà mua BMW thì BMW trả ế là đúng rồi kaka
@cuhiep apple vô đối nhưng với đà tăng của mấy công ty kia sớm muộn cũng vượt apple nhỉ 😁
@dangkhoa_2808 ThẤy Apple nó có đứng lại không?
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
Vinamilk đâu rồi
fancy90
CAO CẤP
7 năm
@thanhtinh Khi nào đi đâu trên thế giới cũng đập vài mắt chứ vinamilk thì được trong top 100 bác nhé 😁
@thanhtinh Sắp phá sản cmnr
Nể facebook thật chứ. Samsung làm đủ lĩnh vực, trong khi Facebook chỉ là MXH mà cũng lọt top giá trị sắp sĩ samsung.
nhimret
CAO CẤP
7 năm
@Người Hạnh Phúc hình như là chỉ tính riêng ss điện thoại, chứ ko phải cả tập đoàn. Chứ cả tập đoàn của nó làm gì chỉ có giá trị = 1/2 apple.
@nhimret Cái này nói về giá trị thương hiệu thôi bạn, thậm chí trong 1 tập đoàn kinh doanh nhiều mảng thương hiệu khác nhau vẫn có khả năng vài cái thương hiệu vào top thôi, ko tính riêng lĩnh vực gì cả. Cái này cũng ko nói về giá trị vốn hóa.
namng
CAO CẤP
7 năm
@nhimret Cái này là bọn nó tính thành tiền cái tên, cái thương hiệu, chứ không phải giá trị công ty bạn nhé.
nsditn2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Người Hạnh Phúc Nó nắm được 1/4 dân số thế giới thì xứng đáng rồi
H&M và zara cũng trong top cơ à. Ghê gớm phết nhỉ
@neomilanista Ông chủ Zara từng vượt Bill Gate trong 45 phút để trở thành tỷ phú giàu nhất thế giới. Ahii
1 vị trí bán nước ngọt, 2 vị trí bán xe hơi, còn lại 7 vị trí trong top 10 là công nghệ
yanzhihan
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao không thấy Bkav của Bác Quãng ta !! công ty sở hữu toàn siêu phẩm hàng đầu thế giới đỉnh nhất thế giới mà ko có tên trong này à ???!
SAP cũng có tên luôn à, ghê thật
A muốn thấy các cánh tay của seeder ss 😁
Mình chỉ cần tiền bằng cái số lẻ ở sau dấu phẩy kia cũng được
Rock91lucky
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đa số là lĩnh vực công nghệ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM