Những tính năng dành cho doanh nghiệp trên bản cập nhật Mango

bk9sw
17/5/2011 3:17Phản hồi: 33
Những tính năng dành cho doanh nghiệp trên bản cập nhật Mango

Vào ngày 24 tháng 5 tới, Microsoft sẽ tổ chức sự kiện VIP Preview nhằm chính thức giới thiệu những tính năng mới sẽ có trên bản cập nhật Mango cho Windows Phone 7. Bên cạnh những thông tin chúng ta có được gần đây thì hôm qua, tại hội nghị thường nền TechEd, Microsoft lại tiếp tục tiết lộ những tính năng dành cho doanh nghiệp trên WP7 với bản cập nhật Mango (WP7.5).

Trước tiên, phải kể đến tính năng Pin to Start thư mục e-mail ra Start Menu. Người dùng có thể đưa những thư mục cần thiết như hôp thư đến (Inbox), hộp thư đi (Outbox), v.v... ra ngoài màn hình chính để dễ dàng truy cập. Bên cạnh đó, email sẽ được hiển thị theo dạng hội thoại (Conversation) như phần tin nhắn. Ngoài ra, người dùng Mail Exchange còn có thể truy cập vào nhiều hệ email và tìm kiếm trên server. Đặc biệt, bản cập nhật Mango sẽ đem hệ thống tổng đài liên lạc cá nhân Microsoft Lync lên WP7. Lync là một nền tảng độc lập và tích hợp các ứng dụng dành cho văn phòng như Office, Sharepoint và Exchange. Vì vậy, chỉ với Microsoft Lync, người dùng có thể truy cập nhanh đến các tin nhắn, gọi điện trực tuyến và trao đổi văn bản. Tính năng bảo mật trên bản cập nhật Mango cũng được cải tiến với hệ thống mật khẩu chữ & số phức tạp, hỗ trợ Information Right Management (IRM) với Office và bổ sung khả năng kết nối với các điểm WiFi ẩn.

Theo: Engadget
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CỐ lên WP. Hy vọng WP ngày càng có nhiều tính năng hấp dẫn!
azquang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Điểm mạnh của M$ là các sản phẩm hướng doanh nghiệp, chứ không như Apple là hướng người dùng phổ thông. Microsoft Lync là hệ thống truyền thông hợp nhất mà Cty em đang sử dụng tích hợp cùng với Microsoft Exchange. Khi nào có Mango em sẽ dùng lại WP7.
Em cũng hào hứng lắm, hôm sau có bác hướng dẫn giùm em nhé.
rất thích wp ..................
cdmababy
TÍCH CỰC
13 năm
mình sắp có 1 chút HTC Arrive chạy WP7 để vọc thử xem sao
TG giới đang kỳ vọng rất nhiều vào WP7 . gắng lên nào !
anhduan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng rùi......! Điểm mạnh của MS là sản phẩn hướng đến doanh nghiệp và công việc. Rất hay......! Mình tin WP7 sẽ phát triển thui.!
Chỉ cần code lại các sản phẩm hiện tại trên window của hãng cho tương thích nền tảng với winphone là "hốt bạc". Hy vong Skype sẽ nhanh chóng có mặt trên WP.
Hix, sao nhìn cái giao diện wp7 mãi mà em vẫn không mê nhỉ....! Chắc quen và thích kiểu của iOS và android rồi.
Alexzai nói cũng đúng mà, giao diện HTC Sense, SamSung Touch Wiz UI hay Motorola Motoblur là của các hãng điện thoại tùy biến lại chứ đâu phải mặc định của Android.
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thì lại thấy giao diện của Wp7 rất là linh động , có thể tùy chỉnh theo ý mình và nhìn rất khác biệt so với hđh khác 😁 thích wp7 từ cái nhìn đầu tiên ^^.. ý kiến cá nhân tks ^^
haimap87
TÍCH CỰC
13 năm
Đã nhìn qua. Và soi rất kĩ. Những thứ lòe loẹt chỉ dùng dụ con nít. Đã nghe qua lý thyết lưỡi dao cạo Occam chưa ? Nhắc lại thêm 1 lần nữa nhé "Con người có xu hướng bị hấp dẫn bởi những thứ sặc sỡ và phức tạp nhưng lại gắn bó bền chặt với những thứ đơn giàn"...
nibiru
TÍCH CỰC
13 năm
đồng ý với bác, giống như windows vậy, thỉnh thoảng đổi giao diện lòe loẹt cho đỡ buồn chán thôi chứ ko để lâu đc, cuối cùng vẫn quay lại giao diện truyền thống hoặc tìm 1 giao diện thật đơn giản để làm việc tập trung và đỡ nhức mắt hơn
Một bước tiến lớn quá....hehe... liệu anh em Winphone 7 có chịu nổi cơn bão này.
Chúc cả nhà vui vẻ
Mấy tính năng này nói chung rất hay. Tuy nhiên vẫn hy vọng Mango sẽ hoàn thiện mấy tính năng mà WP7 ko có : tùy chỉnh giao diện, đa nhiệm, có yahoo, skype, google... ( chính thức ) hehe, ko biết yêu cầu vậy nhiều ko nhỉ 😁
xem video trực tuyến nữa chứ bác ;)
Dù sao cũng ủng hộ bác Bill. 😁
gamohnvn
TÍCH CỰC
13 năm
Giới thiệu ít thôi, up luôn đi để ko còn biết đường chuyển qua dùng cái khác, he he he
chờ đến 24/5 xem sao . hehehe
hy vọng bản cập nhập Mango sẽ sớm phát hành để anh em vọc xem
F[1]RST
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đường đến thành công còn dài :-<
Phải chi đc như mấy cai concept do các designer khác làm nhỉ :-<
vd như : wallpaper và các hub sẽ có transparent, lớp icon thứ 2 thay vì kéo lên kéo xuống thì sắp xếp lại như android hay ios nhỉ :-<
wp đang có câu trả lời sau một thời gian dài bị lấn lướt. Chúc wp thành công hơn nữa để người dùng được hưởng lợi.
hi vọng WP7 sẽ vươn cao 😁
Kunte
ĐẠI BÀNG
13 năm
Muốn dùng WP7 lắm nhưng còn chờ bác Vietmap làm nốt cái bản đồ. Giờ giải trí thì ipad, điện thoại WP7 là ngon nhất 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019