Những tính năng mới trong ứng dụng Photo và Camera của Windows 8.1

bk9sw
16/10/2013 10:0Phản hồi: 46
Những tính năng mới trong ứng dụng Photo và Camera của Windows 8.1

Hôm nay, Microsoft đã tiết lộ những tính năng mới của 2 ứng dụng PhotosCamera trên bản cập nhật Windows 8.1 sắp sửa được phát hành trong vài ngày tới. Cả 2 ứng dụng đều tương tác với nhau, cho phép người dùng chụp hình và chuyển sang chỉnh sửa, chia sẻ với nhiều hiệu ứng, tính năng. Trong đó, đáng chú là 2 tính năng Dual CapturePhoto Loop. Dual Capture là một tính năng khá phổ biến trên smartphone hiện đại ngày nay. Bạn có thể vừa chụp hình trong khi đang quay video. Tính năng tiếp theo là Photo Loop - 1 giây trước khi bạn nhấn nút chụp, camera sẽ ghi lại một loạt hình ảnh để đảm bảo bạn luôn có được ảnh đẹp nhất trong loạt ảnh chụp nhanh.

Danh sách những tính năng mới:
  • Kiểm soát dễ dàng: Với ứng dụng Camera tích hợp, bạn có thể dễ dàng sử dụng hệ thống điều khiển để ghi lại hnfh ảnh và video. Bạn còn có thể nhanh chóng mở camera từ màn hình khóa.
  • Quay phim & chụp hình - cả 2 cùng lúc: Không cần phải băn khoăn chụp hình hay quay phim, tính năng Dual Capture mới trong ứng dụng Camera sẽ cho phép bạn nhấp tại mọi nơi trên màn hình để chụp trong khi đang quay phim.
  • Chỉnh sửa nhanh chóng: Ứng dụng Camera và Photos được cập nhật với tính năng chỉnh sửa mở rộng. Cho dù chuyên hay không chuyên thì bạn vẫn có thể chỉnh sửa hình ảnh nhanh chóng trong vài giây. Các nút công cụ được đặt dọc 2 bên màn hình, vì vậy khi cầm máy tính bảng trên tay, bạn có thể chụp và chỉnh sửa bằng 2 ngón cái. Ngoài ra, giao diện này cũng hoạt động tốt với bàn phím và chuột.
  • Chụp lại thế giới xung quanh: Tính năng chụp ảnh góc rộng Panorama tích hợp trong Camera được thiết kế dựa trên công nghệ Photosynth của Microsoft và nó cho phép bạn chụp và tự động gắn kết các bức ảnh góc rộng về thế giới xung quanh.
  • Không bỏ lỡ khoảnh khắc: Một trong những phần thú vị của ứng dụng Camera trên Windows 8.1 là Photo Loop. Nếu bạn từng bỏ lỡ những bức ảnh đẹp thì Photo Loop sẽ giúp bạn chụp một loạt ảnh trong 1 giây trước khi bạn nhấn nút chụp. Qua đó, bạn luôn có được những tấm ảnh đẹp nhất.
  • Hình ảnh luôn ở bên bạn: Ảnh chụp từ Camera sẽ tự động được đồng bộ với SkyDrive, vì vậy bạn có thể an tâm hình ảnh luôn ở bên mình.
Tính năng chụp ảnh góc rộng Panorama tích hợp trong Camera:

Khả năng chỉnh sửa của ứng dụng Camera và Photos trên Windows 8.1:

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hai cái này hay thật đấy 😁 cầm máy tính bảng lia thì hơi buồn cười nhề
@yellowcricket90 Mình thấy chả có gì buồn cười.
Vậy cầm cái gì lia mới ko buồn cười??
@Bon Nino Bạn cầm máy tính bảng lia bao giờ chưa 😁 Nếu như dùng đt lia, hình ảnh đồng bộ qua mtb trực típ luôn thì hay hơn
lom-com
TÍCH CỰC
11 năm
@yellowcricket90 An chung chi so bac cam sung sung lia thoi,co ma te ra ca quan.....:D
fbboyz93
TÍCH CỰC
11 năm
cái gì đây.sao mình k biết mà vọc nhỉ:p
coi xong thấy chả làm gì dc với cái láp cùi 1mp
Dùng webcam laptop có những tính năng này không nhỉ 😁:D
@loveskyvn Có Dual camera, còn photo Loop và panorama thì chưa thấy
ngay dai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi nào có bản Windows 8.1 chính thức từ MS vậy mọi người...
@ngay dai Nếu bạn muốn cài mới hoàn toàn thì đã có file iso window 8.1 cho bạn cài lâu rồi đó.
@ngay dai
12h đêm nay , 16/10 bên Mỹ
@ngay dai Ngày mai (18/10/2013) MS sẽ chính thức cho phép người dùng Windows 8 & 8 pro bản quyền đc nâng cấp lên 8.1 miễn phí thông qua kênh Windows Update đấy bạn. Bạn chuẩn bị tinh thần đi.
Mình dùng con laptop hp truyền thống, camera là cái webcam, chụp panorama chắc vui lắm
sunpious
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai xài máy tính bảng windows giơ tay....
@thecuong_87 Thecuong_87 ơi, cho mình hỏi tẹo là mình thấy trên diễn đàn các bạn kháo nhau là hiện mình có thể Upgrade lên Windows 8.1 rồi. Sao mình vào Windows Update chưa thấy nhỉ. Mà mình đang lo là sợ bản này mình đang dùng ..... bản quyền mà bạn đã hỗ trợ đấy, sợ lúc Update thì nó khóa Key và bắt làm lại từ đầu thì chết.
@trungkien7888 Bạn chỉnh region là USA chưa ?
@thecuong_87 Mình chỉnh Region là USA rùi. Mình vào Store thì cũng chưa thấy, chỉ thấy nó báo Update một số App.
@thecuong_87 thecuong_87 ơi, cho mình hỏi chút là hình như bản Win8 pro mình đang dùng là Key MAK nên nó chưa hỗ trợ cho Ugrade lên Windows 8.1 hay sao ý vì mình vào Windows Update và Store đều không thấy. Còn Region thì mình kiểm tra rồi vẫn là USA. Bạn xem hỗ trợ mình với.

Tks
bản chính thức thấy không có tính năng gì mới so với bản beta nhỉ :eek:
Mong bản update mấy hôm nay rồi. Hi vọng nó có trước 12h đêm nay để đi ngủ cho nó ngon giấc :b
thích nhất cái món vừa quay vừa chụp :p
tronghiepvc
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản nâng lên 8.1chẳng biết có nặng lắm không nhỉ... nếu bình thường thì bắt wifi update luôn :rolleyes:
vanluan24
TÍCH CỰC
11 năm
@tronghiepvc
18/10 này bạn có thể nâng cấp nếu bạn đang dùng W8 bản quyền? bạn sang bên winphoneviet.com có link tải update rồi đó khoảng 300MB
tronghiepvc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vanluan24 tks bạn nhé... mình đang dùng w8 bản quyền... chờ nâng cấp xem như nào..😃
Nếu bọn Mic chịu update phần mền win ngon như hiện nay thì Nokia ko thể chết được. Khuyên người ta sản xuất window phone xong thắt cổ người ta luôn
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cầm cái lap 17 inches ra bờ biển làm 1 tấm panorama cho máu

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Ôi thế này thì wp 8.1 lại có panorama kiểu này thì bá đạo rồi. Đây mới là panorama mình cần.
các bác cho hỏi w8 bẻ khóa bằng phone thì lên 8.1 được ko và bằng cách nào ạh?
@khonggianbonchieu_dh Up thông qua store, up lên mà mất key thì tiếp tục active by phone rồi tận hưởng.
@thecuong_87 là vào trong appl store ở giao diện mode ui fai ko bác? máy mình chạy chip atom nên ko xài được bản rew ko bik bản chính thức thì sao nữa
@khonggianbonchieu_dh Bạn xem nhũng điều cần biết này nhé.
http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/57839/
Trong store có chưa ae
khá quá chứ
windows 8.1 dùng quá chán. em tải trên trang MSDN bản pro. có nút start nhưng nói chung cũng không có ý nghĩa gì lớn lắm. có lẽ phải đợi win 9 em mới up hệ điều hành.
catpv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@psybinh Bạn chưa dùng kỹ các bản Win8. Bản 8.1 khắc phục rất tốt vấn đề máy in và phần cứng. Ổn định hơn rất nhiều và nhẹ nhàng hơn nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019