Những trang bị mà mình ít dùng trên xe ô tô, không có cũng được

thanhtung6868
19/10/2020 12:45Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy trang bị này mình có dùng hết
tnt_nz
TÍCH CỰC
3 năm
Chỉ là quan điểm cá nhân của chủ thớt. Với mình thì thấy 5 cái này đều rất hữu dụng. Có thể Bác không có nhu cầu sử dụng thôi.
Hellothi11
ĐẠI BÀNG
3 năm
2, 4 cần vl ra, nhà có 2 vợ chồng nhớ ghế siêu tiện luôn ko 1 tuần vợ đi 1 lần thôi là đã khó chịu rồi, còn đường xá hnoi mà ko có gập gương có ngày gẫy xước gương luôn
ý thức như cái dbrr ý đi đỗ xe mà ko gập gương. Lại còn bao biện để cho ... đẹp nhất là ở VN đất chật người đông.
MaiLinh77
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nó chỉ đúng với cá nhân bạn thôi, còn người khác chắc có hữu dụng đấy!
hoangtujk
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đồng ý 90% trừ cái cụp gương, mình thấy nó hiệu quả trong khá nhiều trường hợp !
Luxury Land
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy chức năng cửa sở trời toàn cảnh trên xe là vô dụng nhất ở xe nhà mình và có thể ở Việt Nam mình. Không bao giờ dùng đến nó, vừa làm nóng xe hơn, vừa làm yếu khung xe, để lâu roăng cao su lão hóa có khi còn bị thấm nước vào xe. Nếu mở ra mà quên không đóng lại gặp trời mưa thì....
trước tiên cần 1 cái xe che mưa nắng, rồi tính năng "thừa" tính sau 😁
Mình không đồng ý với ý số 4 của bạn: Vì cụp gương rất cần thiết, nhiều khi xe về nhà đậu trước của và mình sẽ tiếp tực sử dụng trong thời gian ngắn thì đậu ngay ngắn và cụp gương lại là điều cần thiết để tránh tối thiếu va chạm với những người chạy xe gắn máy, xe đạp, những người đẩy xe đi bán dạo .... nhiều khi họ rất vô ý và sẽ gây ra va chạm với gương xe không được cụp lại.
Với mình thì nhớ ghế là tính năng vô tác dụng nhất. Ko biết có phải do quần áo ko mà mỗi ngày mình đều phải nhích vị trí tí chút
À tự động tắt động cơ cũng phế với điều kiện giao thông ở VN, xe máy còn thấy khó chịu chứ nói gì xe hơi
lamdenso
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết mang tính ý kiến cá nhân thì phải ! Hặc ko thì bố này đang di Vios 2010 !
Cười vô mặt
BondKute
TÍCH CỰC
3 năm
6. Màn hình

Mình đi xe không màn hình và không thấy có nhu cầu gì nhiều về nó. Nếu để dẫn đường thì có đt kẹp lên rồi. Nếu để giải trí thì ko nên xem video khi đang lái (nhiều hãng ko cho xem khi xe chạy), ko lái thì chả ai ngồi đó xem, mà giờ ai cũng iphone ipad dắt túi rồi chả cần.

Ngược lại dây an toàn mình dùng 100% và ai lên xe m cũng fai dùng trừ khi đi tạm đoạn ngắn. M ko hiểu sao mn lại mua miếng cài đềr lừa nó ko kêu nhắc nữa.

Thêm cái dùng suốt ngày nữa là điều khiển giọng nói để gọi điện hay chuyển nhạc. Đỡ phải bận tay và mất tập trung
danglectm
TÍCH CỰC
3 năm
Xe mình đi không có tất cả các tính năng trên, không cái nào luôn... à mà quên, mình làm gì có xe mà đi 😔(
Tiền đâu mà mua
Tính năng gập gương thật ra cũng hữu ích , ví dụ đậu xe trong phố mà không gập gương , chẳng may xe máy họ quẹt phát thì rụng luôn.
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chắc chú này không có xe hơi, hoặc mượn xe bạn chạy được ít hôm rồi lên đây chém gió.
1/ Rất rất cần thiết, cả xứ nóng hay lạnh đều cần, nhất là khi ở xứ lạnh
2/ Tính năng nhớ ghế, xe chạy cá nhân 1 mình cũng cực kỳ quan trọng, tôi nhà 4 chiếc xe, chả ai đi của ai cả, nhưng tôi dùng hàng ngày vì xe tôi giao tài xế, hoặc ông rửa xe, hoặc đi công tác mấy ông trông xe hay chỉnh lung tung để cho xe vào bãi, khi cần ra lấy xe chỉ 1 thao tác là ghế vào vị trí tôi ngồi. Cực kỳ quan trọng
3/ Cái này xe Mazda6 vợ trang bị, cũng hay, không dùng thì chỉ 1 thao tác là có thể tắt đi (Nói không quan trọng vậy vụ khởi động Start - Stop chắc cũng không cần thiết, đê bằng chìa là được rồi)
4/ Sao lại không quan trọng? Ngu à hay sao mà đưa ra nhận xét này, thế lại phải thêm 1 thao tác cụp gương để đỡ vướng víu khi lock xe à?
5/ Giá nóc, hoặc thanh dọc theo xe, người ta sản xuất ra đã tính hết rồi, sedan thì không có nhưng MVP hoặc SUV cực kỳ hữu ích mỗi khi đi chơi xe. Cực kỳ cần thiết để chất thêm đồ khi đi camp, bỏ lên những vật dụng cồng kềnh để giải phóng khoang phía sau.
Mới có xe máy nên chưa biết đến mấy cái mod nói.
terran
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thấy phần cụp gương khi khóa cửa là rất cần và mình đã bỏ tiền để lắp cái đó. Nó nhắc nhở mình là đã khóa cửa. Khi đậu xe xong đôi khi bỏ đi vội vàng rất dễ quên cái này. Trong bãi xe khoảng cách cũng khá hẹp, gương cụp vào tốt hơn nhiều.
Xá Xíu
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tính năng chở đồ trên nóc vì sợ bị phạt nên ko hữu dụng chứ thật ra là tính năng này ở nước ngoài rất hữu dụng khi đi xa
Toàn đi xe mượn mà cũng bày đặt viết mấy đề tài này cơ à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019