Những trò chơi thú vị trên iPad dành cho trẻ (P2)

Lê Huyền Vân
22/12/2020 12:7Phản hồi: 36
Những trò chơi thú vị trên iPad dành cho trẻ (P2)
Tiếp nối những trò chơi hôm trước mà mình đã giới thiệu, bài viết này mình tiếp tục chia sẻ thêm những tựa game vui vẻ, thú vị khác dành cho độ tuổi của trẻ. Các bậc phụ huynh có thể cân nhắc tải về cho con em mình giải trí trên iPad.

Monument Valley

Tựa game di động này khá phổ biến, nó phù hợp với trẻ em trên 4 tuổi. Trong game này bạn sẽ giúp công chúa Ida thực hiện các nhiệm vụ để vượt qua các tầng mê cung trong thung lũng Monument.

Monument Valley có đồ hoạ 3D đẹp mắt và dễ sử dụng. Kết hợp cùng âm thanh được chọn lọc từ các nhạc cụ dân gian trên khắp thế giới và nhạc điện tử, tất cả tạo nên một trải nghiệm chơi game tuyệt vời.

Nếu cảm thấy thích bạn có thể tải thêm phần 2 - Monument Valley 2. Tiếp nối câu chuyện của phần 1, phiên bản game tiếp theo mở rộng nhiều nhân vật hơn cùng các hiệu ứng và đồ hoạ tinh vi hơn.

Bạn có thể tải hai ứng dụng trên tại Apple Store:
Monument Valley có giá 89.000đ
Monument Valley 2 có giá 109.000đ

Way of the Turtle

Đây là một trò chơi nhiều màu sắc với phong cách dễ thương vô cùng thu hút trẻ em. Ở cấp độ đầu tiên của game, bạn sẽ đóng vai là ông Rùa đang trong hành trình đi tìm bà Rùa. Bạn sẽ điều khiển nhân vật vượt qua các chướng ngại vật, thu nhập tiền xu để hoàn thành nhiệm vụ.

Tựa game này dành cho các bé trên 4 tuổi. Để chơi game, bạn sẽ cần đăng ký Apple Arcade với giá 119.000đ/tháng.

Fledgling Heroes

Trong game này, bạn sẽ hoá thân thành những người bạn lông vũ dễ thương và thực hiện những chuyến bay kỳ diệu của mình. Chạm vào màn hình để điều khiển độ cao phù hợp của nhân vật trong quá trình nhân vật thu nhập tiền xu và giúp nhân vật né các chướng ngại vật.

Mỗi cấp độ có một số lượng xu nhất định để thu thập và số lượng lông vũ cần kiếm. Qua mỗi màn, bạn sẽ khám phá được nhiều hòn đảo hơn, gặp được nhiều nhân vật hơn. Được phát triển theo mô-típ truyện thiếu nhi, Fledgling Heroes có hình ảnh tươi sáng đầy màu sắc. Để chơi game, bạn sẽ cần đăng ký Apple Arcade với giá 119.000đ/tháng.

Quảng cáo

Dodo Peak

Trong trò chơi này, bạn sẽ hoá thân thành chú chim dodo có nhiệm vụ bảo vệ quả trứng của mình. Trên đường đi bạn sẽ phải tránh các chướng ngại vật như khỉ, rắn và thu nhập cả tiền xu. Sau một thời gian quả trứng sẽ nở ra một dodo con đi theo bạn. Hình ảnh trong game vô cùng hấp dẫn và đẹp mắt. Để chơi game, bạn sẽ cần đăng ký Apple Arcade với giá 119.000đ/tháng.

Eloh

Tựa game này gây ấn tượng bởi âm thanh trong đó. Mục đích của Eloh là hoàn thiện các bản nhạc tấu sao cho đúng âm điệu nhất, mỗi âm thanh được đánh dấu bằng các màu khác nhau. Bạn cần phải di chuyển linh vật để duy trì liền mạch các đường âm. Một số yếu tố khác cũng sẽ xuất hiện trong quá trình chơi, đôi khi là giúp đỡ nhưng cũng có lúc sẽ gây khó khăn cho bạn trong việc duy trì đúng ngữ điệu của bản nhạc.

Giao diện của ELOH vô cùng đơn giản và dễ hiểu cho người chơi. Cách di chuyển các chi tiết cũng khá dễ dàng, chỉ việc chạm và vuốt đến đúng vị trí sao cho giữ được liền mạch các đoạn nhịp.
Bạn sẽ phải trả 69.000đ trên Apple Store để tải xuống.

Quảng cáo

Frogger in Toytown

Đây là một game có trên Apple Arcade. Trong game, bạn sẽ vào vai chú ếch xanh Frogger có nhiệm vụ xâm nhập vào ngôi nhà của loài người để giải cứu những chú ếch con. Người chơi sẽ hướng dẫn nhân vật này đi về phía trước, chạy trốn hoặc tránh vô số chướng ngại vật trên đường như đạn máy bay trực thăng, em bé, máy hút bụi, bếp lửa ... hay đừng để mình bị cán bởi những chiếc xe hơi và xe lửa di chuyển trên đường ray đồ chơi.

Trò chơi phiêu lưu này có tạo hình 3D rất bắt mắt, nó hiển thị hình ảnh nhân vật và bối cảnh với sự chân thật đến không tưởng. Bên cạnh đó, các cử chỉ điều khiển chạm và vuốt đơn giản. Để chơi game, bạn sẽ cần đăng ký Apple Arcade với giá 119.000đ/tháng.

Enchanted World

Trò chơi là một cuộc phiêu lưu của một nàng tiên sống trong thế giới phép thuật đang bị ảnh hưởng bởi các thế lực hắc ám. Trong game, người chơi sẽ hướng dẫn nàng tiên vượt qua các câu đố, gặp gỡ các nhân vật trên hành trình đó để đưa thế giới phép thuật trở lại. Xuyên suốt trò chơi, bạn sẽ được đến những khu rừng mê hoặc, đồng cỏ hay sa mạc,...
Trò chơi có hơn 30 câu đố trong 9 thế giới khác nhau được miêu tả qua hình ảnh và âm thanh riêng biệt. Để chơi game, bạn sẽ cần đăng ký Apple Arcade với giá 119.000đ/tháng.

Sneaky Sasquatch

Trong Sneaky Sasquatch, bạn sẽ hóa thân thành nhân vật có tên Bigfoot. Có một tin đồn rằng có kho báu được chôn ở đâu đó trong công viên. Tám mảnh ghép của bản đồ nằm rải rác trong công viên, nhiệm vụ của bạn là phải giúp anh ta tìm tất cả tám mảnh, ghép bản đồ lại với nhau và tìm kho báu để cứu công viên.

Trong quá trình đi tìm, bạn sẽ cần tìm thức ăn vì bạn sẽ đói, Khi đó bạn sẽ phải lấy thức ăn của những người cắm trại trong công viên, nhưng nếu không cẩn thận bạn sẽ bị bắt.
Để sở hữu tựa game dễ thương này, bạn sẽ cần đăng ký Apple Arcade với giá 119.000đ/tháng.

Doomsday Vault

Trong trò chơi, bạn sẽ là nhân vật Wall-E sống trong thế giới đã bị phá huỷ bởi khí hậu. Nhiệm vụ của bạn là khám phá những gì còn sót lại của hành tinh này và cứu lấy nó bằng cách trồng cây trong hầm.

Bạn sẽ được phiêu lưu khắp thế giới trong bộ người máy của mình và sử dụng những thiết bị của bộ đồ ấy để giúp bạn trong việc khám phá môi trường xung quanh.
Để sở hữu tựa game này, bạn sẽ cần đăng ký Apple Arcade với giá 119.000đ/tháng.

The Pinball Wizard

Trong game, bạn vào vai một phù thuỷ nhỏ có nhiệm vụ khôi phục kho báu bị mất trên một toà tháp. Để đến được toà tháp, bạn phải vượt qua từng tầng và tìm đường lên đỉnh. Phù thuỷ có thể di chuyển bằng pinball.
Ứng dụng này phù hợp với trẻ em trên 9 tuổi với mức giá 119.000đ/tháng, bạn sẽ cần đăng ký Apple Arcade.

Sẽ còn nhiều ứng dụng mà mình chưa biết, các bạn bổ sung thêm giúp mình nhá!
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duaxiem
CAO CẤP
3 năm
No gaming for kids.
@duaxiem tại sao vậy bạn?
umumti
CAO CẤP
3 năm
@Nguyên Khang Trần Họ nói tiếng gì đó còn bạn nói tiếng Việt, có chắc họ hiểu không?!
duaxiem
CAO CẤP
3 năm
@Nguyên Khang Trần Con nít không nên và hạn chế tối đa dùng thiết bị điện tử đó bác. Games sẽ làm tụi nhỏ mê mẩn mấy thứ này.
nntnguyen86
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duaxiem Đồng quan điểm với bác. Hạn chế và nên hạn chế
Ko nên cho trẻ chơi ipad thì tốt hơn
@Kiên.cp khó lắm, với thời đại này thì điều này ko thể cấm cản, chúng ta ko thể cấm hươu chạy thì tốt nhất là nên dẫn đường cho hươu 😁
umumti
CAO CẤP
3 năm
@Kiên.cp Bỏ quan điểm không nên mà thay vào đó là chơi có kiểm soát và định hướng trẻ.
@Kiên.cp Nình cuối tuần vẫn cho con mượn 1-2 tiếng để chơi hoặc xem,các game trí tuệ khá bổ ích mà,chủ yếu là kiểm soát ko cho xem nội dung linh tinh thôi
[Zeus]
CAO CẤP
3 năm
Phần lớn là game Arcade nhỉ, Apple ra mảng này chắc cũng chủ ý hướng tới trẻ em, chơi nhiều game đa dạng mỗi cái chút chút chứ không chỉ cày 1-2 game chính như người lớn. 🤔
BrianAB125
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vân à, anh đã mơ về, ngôi nhà và những đứa trẻ.
Run4yrlife
TÍCH CỰC
3 năm
@BrianAB125 Cứ mơ đi
@BrianAB125 Ông này chắc là 1 đứa trẻ trong ngôi nhà đó rồi .... còn Vân thì là của sugar daddy Hiếp nhé
tpv1988
TÍCH CỰC
3 năm
Mình rất thích những bé chơi ipad , nhìn thấy nó lanh lẹ sao á nhưng với điều kiện là có giới hạn chứ ko phải thả thí cho bé chơi , làm gì cũng phải dưới sự kiểm soát của người lớn 😁
hoangtuna
TÍCH CỰC
3 năm
Vân ơi, Vân chưa có trẻ mà sao Vân nghĩ trẻ thích những game này...
hoangtuna
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangtuna Phần tiếp theo nên là Talking Tom, Tsunami Zombie, Subway Suffer gì đó Vân nhé...
tanvinhtien
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thêm trò Alto nữa 😆) cực chill
cannguyenvan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cần lắm 1 bài viết các app hoặc kênh dạy trẻ tập nói
monument valley khá khó chơi, trẻ em phải kiên nhẫn lắm mới chơi được
apple arcade mà ko có mini motorway thì quá thiếu xót luôn @@
t2nreal
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không có Khan Academy for Kid à.
Bố trẻ em sẽ tốn 1 tháng 100k
Thú vị nhất: không cho trẻ dùng iPad, mà hãy dắt nó đi chơi thể thao 😁
Người lớn cũng thích nữa
counter
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có game nào mua 1 lần không bạn?
sck84
TÍCH CỰC
3 năm
KHÔNG.COM
mr.tuanku
ĐẠI BÀNG
3 năm
trẻ là bao nhiêu tuổi ấy chứ.
tieu.ngao
TÍCH CỰC
3 năm
Tốt nhất ko cho trẻ chơi
Con nhà mình mỗi ngày cho đúng 5' xem youtube trên smartphone
Theo mình nên cho trẻ chơi các trò vận động và giao tiếp bên ngoài sẽ giúp trẻ lanh lợi, hoạt bát hơn.
https://giasutueduc.com/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019