Những trò chơi trên iPad cha mẹ có thể tải cho con em chơi

Lê Huyền Vân
12/12/2020 7:45Phản hồi: 77
Những trò chơi trên iPad cha mẹ có thể tải cho con em chơi
Trẻ em ngày nay được tiếp xúc rất sớm với các thiết bị công nghệ, thiết bị thông minh, đặc biệt là iPad. Những chiếc iPad có thể đáp ứng nhu cầu học tập lẫn giải trí của các bé. Tuy nhiên đây cũng là vấn đề khiến phụ huynh nhiều lúc lo lắng bởi kho tàng game vô cùng lớn trên Apple Store, không phải tất cả chúng đều phù hợp với độ tuổi con trẻ. Bài viết này mình chia sẻ một số trò chơi phù hợp cho trẻ em ở các độ tuổi khác nhau. Xin mời tham khảo.

Run Sackboy! Run

Với đồ hoạ ấn tượng và lối chơi đơn giản, trò chơi này sẽ mang đến trải nghiệm thú vị cho các bé. Trong game, người chơi sẽ giúp nhân vật có hình dáng tạo nên từ len chạy, thu nhập bong bóng và né các chướng ngại vật. Diện mạo của nhân vật có thể thay đổi bằng những bong bóng kiếm được, ngoài ra có thể sử dụng bong bóng để tăng sức mạnh và mua những thứ trong cửa hàng.
Game này miễn phí trên Apple Store.

Angry Birds 2

Sau thành công của Angry Birds được ra mắt vào năm 2009, hơn 10 năm sau phiên bản tiếp theo đã được ra mắt và nhanh chóng nhận được sự yêu mến của người dùng với 1 triệu lượt tải sau nửa ngày ra mắt.

Angry Birds 2 có lối chơi tương tự phiên bản đầu: sử dụng ná cao su kéo thả để bắn sập toà tháp của những chú lợn xanh. Tuy nhiên phiên bản 2 có thêm những tính năng mới. Không chỉ vậy, đồ hoạ và âm thanh cũng được nâng cấp lên rất nhiều, những hiệu ứng va chạm và tiếng nổ chân thực hơn.

Fruit Ninja

Đây là một tựa game vô cùng nổi tiếng. Tất cả những gì bạn cần làm đó là chém càng nhiều trái cây càng tốt bằng cách dùng ngón tay trượt trên màn hình trong một khoảng thời gian nhất định. Né những quả bom nếu bạn không muốn bị mất điểm.

Fruit Ninja có nhiều chế độ chơi để người chơi không bị nhàm chán. Được thiết kế với đồ họa 2.5D đơn giản, màu sắc nổi bật, tươi mới cùng với hình ảnh của các loại trái cây cũng rất thật, từ màu sắc đến hình dáng.

Animal Crossing: Pocket Camp

Animal Crossing là một series game mô phỏng một xã hội thu nhỏ, trong đó người chơi sẽ được sống trong một ngôi làng gồm nhiều loài động vật. Animal Crossing: Pocket Camp không có một mục tiêu cụ thể cho người chơi, bạn sẽ được sinh sống trong một khu vực cụ thể, và thực hiện các hoạt động như tự mình xây dựng nên khu cắm trại của riêng mình, thu thập các vật phẩm, làm các nhiệm vụ nhỏ, mua bán và tự tay trang trí nơi ở của mình.

Ban đầu, bạn có thể lựa chọn giới tính và đặt tên cho nhân vật của mình, mua các loại quần áo khác nhau, phụ kiện hoặc thay đổi kiểu tóc…Khu vực cắm trại của bạn có thể trang trí, mở rộng và đặt thêm đồ đạc vào bất cứ nơi nào.

Quảng cáo

Animal Crossing: Pocket Camp có đồ họa 3D thực sự đẹp mắt theo phong cách hoạt hình ngộ nghĩnh. Game có các chi tiết đẹp, tươi sáng và những hiệu ứng rất bắt mắt.

Rayman Adventures

Tựa game này đòi hỏi người chơi phải sử dụng những kỹ năng khéo léo của mình để giết kẻ địch, thu nhặt tiền và giải cứu những bạn Teensies của mình. Tuy nhiên các bạn nhỏ trên 4 tuổi có thể tham gia trò chơi vui nhộn này.

Thuộc thể loại 2D nhưng hình ảnh của game được đánh giá khá cao và thu hút nhiều người chơi trên thế giới. Trong game Rayman Adventures, bạn có thể chơi solo hoặc kết hợp với 3 người bạn khác để vượt qua các thử thách.

Gorogoa

Đây là một tựa game giải đố được bình chọn là game hay nhất trên iPad năm 2018. Cốt truyện của trò chơi xoay quanh một nhân vật tìm kiếm những ý nghĩa ẩn giấu trong các ngóc ngách của thế giới. Mỗi tấm tranh trên màn hình chưa đựng những ý nghĩa riêng, người chơi sẽ phải tìm cách khám phá mối quan hệ giữa chúng với nhau.

Quảng cáo

Những hình ảnh của Gorogoa không phải đồ hoạ 3D bắt mắt, tuy nhiên các bản minh hoạ này lại có những sức hút kỳ lạ. Đây không chỉ là một trò chơi, nó còn là một tác phẩm nghệ thuật.
Bạn có thể tải ứng dụng tại Apple Store với giá 9.000đ.

Inbento

Vô cùng phù hợp với các bé, Inbento là một trò chơi đáng yêu về hình ảnh mèo và những hộp bento. Nhiệm vụ của người chơi là sắp xếp lại thức ăn cho phù hợp với công thức để hoàn thiện một hộp bento. Qua mỗi màn cấp độ sẽ được tăng lên. Trò chơi kết hợp với âm thanh nhẹ nhàng tạo nên một cảm giác rất dễ thương. Inbento có hơn 100 cấp độ chơi.
Trên Apple Store, game này có giá là 69.000đ.

Có thêm trò gì hay mọi người góp thêm và chia sẻ với nhau nhá!
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn Vân, anh sẽ tải cho tụi nhỏ nhà mình
BrianAB125
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vân à, anh chưa có bạn gái, nhưng mà nếu sau này có anh nhất định sẽ tải về cho các con của anh chơi.
Cảm ơn em nhé.
@BrianAB125 Do bạn chưa tìm được, nếu chịu khó có khi còn kiếm được người hơn cả mod nữ trong bài ấy chứ 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@BrianAB125 OK, vậy thôi, ko nói nữa vậy, chúc bạn toại nguyện 😁
@NHAN-TS Sợ là mem Tinh Tế ko đủ trình tán được mod thôi 😁
@crazysexycool1981 Biết đâu anh, cùng tần số là hợp thoai
Cần lắm mấy bài như này
0973288468
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thiếu mấy trò chơi trí tuệ! Hoặc học chữ!
@0973288468 Học thì ra học chơi thì ra chơi. Nó đã thích chơi thì đừng lồng học hành vào. Bộ chơi mấy trò em Vân nói thì ko có trí tuệ, lmao.
@0973288468 Còn nhiều game khác có thể chọn, trong đống này chấm được game A.B & F.N 👌
Baby bus đâu?!!! 1 thiếu sót lớn.
Cảm ơn mod Vân đã chia sẻ, nào có con mình sẽ cho bạn ấy đọc bài này để bạn ấy lại cho con bạn ấy đọc, và cứ thế...
@NHAN-TS Chú lo xa dữ vậy, chưa chi đã nghĩ tới đời con của con, chắc gì thời đó đã còn iPad 😂
@crazysexycool1981 Còn chứ anh, đồ cổ để lại mà
@NHAN-TS 😁
minianimo
TÍCH CỰC
3 năm
Series Dr Panda, Sago Mini nữa...mấy app này mang tính giáo dục cao, hình ảnh đẹp, vui nhộn thích hợp cho độ tuổi mẫu giáo, nhưng có tính phí khoảng 3,99$, nếu chịu khó canh thì lâu lâu sẽ có free
Na9isa
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minianimo Toca boca nữa bác ơi 😃
@minianimo Nếu vậy thì trên chợ ứng dụng có vô vàn các loại game kiểu này 😅
VinceRyu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minianimo mấy cái panda hình như của tàu, bữa thấy báo nói có vụ chèn đường lưỡi bò vô
minianimo
TÍCH CỰC
3 năm
@VinceRyu Ba cái babybus thì của Tung Cụa nha bạn, nó free tất cả luôn, cái này của DrPanda v tính phí
ko nên chơi.
@supermanktqd Nên nhé, học hành thì cũng phải có lúc giải trí, hơn nữa chơi game cũng là cách để kích thích não bộ cũng như phản xạ của trẻ ngay từ khi còn nhỏ 🤓
Vậy mà bấy lâu nay tưởng mod Vân chưa có chồng con, thì ra là...
@NHAN-TS Lão ấy chơi đòn này thâm quá, hình như đang tính tán tỉnh mod nhưng thả mìn như kiểu để AE khác biết mà tránh xa bông hoa có chủ vậy 😁
@crazysexycool1981 Haha, nhưng ae tinhte ko gì ngoài chai lì anh ơi
@NHAN-TS Căng nhỉ, rứa thì vẫn chưa biết mèo nào cắn mỉu nào 😁
@crazysexycool1981 Haha, đúng rồi anh à 😆
Windy2020
ĐẠI BÀNG
3 năm
Góp ý thêm Epic, Freedom, Noggin. Cho tụi nhỏ đọc sách hoặc nghe người ta đọc sách, phát âm cho chuẩn tiếng anh
Nhớ lúc bé sang nhà hàng xóm mượn chơi trò Angry Bird thích thật.
@Trung Tín Lê Đó là 1 game rất hay & sinh động, cả hình ảnh lẫn âm thanh đều kích thích trẻ, con nhà mình cũng khoái game này 😄
Bài viết quá tào lao
@badboy_2912 Tào lao chỗ nào vậy bạn? Thế nào là tào lao? 🤓
tks 4 share!
Yêu quá
chetnhacon
TÍCH CỰC
3 năm
Thằng bé ở nhà chỉ biết mỗi roblox vì coi kênh của thằng quỉ youtuber nào đó
nguyen_no1
TÍCH CỰC
3 năm
Mod chồng con chưa mà viết bài này vậy ?
Cười vô mặt
@nguyen_no1 Người ta đang bận sự nghiệp, chồng con gì giờ này? 😁
doxuancanh
TÍCH CỰC
3 năm
Mình xin đóng góp một game mà mình rất mê, phù hợp với cả phụ huynh và học sinh luôn : Stardew Valley
Lưu lại mốt tải cho con chơi
@inconsolable1910 Trong máy của mình có sẵn 2 game này: A.B & F.N 😄
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
Đúng là chưa có con chưa biết. Con mình 9 tuổi rồi vẫn ko đòi chơi iPad nhé dù nhà mình rất nhiều thiết bị công nghệ. Tuổi này phải cho ra ngoài chơi, chạy nhảy, hoạt động thể dục thể thao. Cho cắm mặt vào iPhone, iPad là hỏng rồi. Thi thoảng có xem Youtube thì cũng xem trên TV và được kiểm soát chặt chẽ nội dung đang xem nhé.
@Anonymox Mỗi người 1 hoàn cảnh, mỗi người 1 quan điểm bạn ơi. Có thể bạn cho những điều trên là hữu ích nhưng với những người khác thì họ ko nghĩ đó là "hỏng rồi" mô. Hơn nữa, cho coi iPad với thời lượng nhất định chứ có phải 18/24h trong ngày mô. Việc kiểm soát nội dung cũng hoàn toàn có thể check dễ dàng trong mục History trên Youtube 😎
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Người ta phải cầm chuôi chứ ai lại cầm lưỡi thế. Bác nghĩ trẻ con nó ko học được cách xoá lịch sử chắc 😁. Còn mình nói cắm mặt vào tức là phải quá nhiều thời gian mới gọi là cắm mặt chứ, nếu mà kiểm soát chặt rồi thì còn nói làm gì nữa. Thực tế là rất nhiều ông bố bà mẹ đang thả cho con mà ko biết cách/ko nghĩ đến việc kiểm soát đấy.
@Anonymox Nói tụi nhỏ coi nhiều đến mức như bạn định nghĩa là "cắm mặt" mà bố mẹ ko để ý thì thật đúng là hại trẻ, vừa làm hại mắt chúng vừa khiến chúng chây lỳ, lơ là việc học cũng như vận động hàng ngày. Thói quen này mà duy trì theo 5 tháng thì ko biết chuyện gì sẽ xảy ra trong tương lai ☹️
Hữu ích nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019