Những ứng dụng thay thế Google photo( miễn phí) mà mọi người có thể dùng
JDI.z
7 ngàyBình luận: 10
Những ứng dụng thay thế Google photo( miễn phí) mà mọi người có thể dùng
Như mọi người đã biết, sau 5 năm cung cấp dịch vụ sao lưu hình ảnh miễn phí với mức "chất lượng cao", vào đêm qua, Google Photos cho biết sẽ họ sẽ bắt đầu tính phí lưu trữ đối với những tài khoản sử dụng vượt giới hạn 15GB mặc định ban đầu.

Thay đổi này sẽ bắt đầu thực hiện từ ngày 1 tháng Sáu năm 2021 và các thay đổi chính sách tương tự cũng sẽ được áp dụng cho các dịch vụ về xử lý văn bản của Google, bao gồm Docs, Sheets, Slides, Drawings, Forms và Jamboard. Dữ liệu của các dịch vụ này cũng sẽ được tính vào trong dung lượng của Google Drive và khi vượt quá giới hạn 15GB, bạn sẽ phải trả phí hoặc xóa bớt dữ liệu để sử dụng tiếp. Bên cạnh đó, Google cũng thông báo chính sách xóa dữ liệu đối với các tài khoản không đăng nhập trong ít nhất 2 năm.
Với tinh thần vietnam sài hàng freee ( funny thui ạ), em xin chia sẻ vài app miễn phí để anh em tiếp tục sao lưu ảnh không mất phí nha
Mặc dù có rất nhiều dịch vụ ổ cứng đám mây miễn phí trên Internet nhưng mình thấy hầu hết dung lượng trống được cung cấp đều tính theo đơn vị GB
Những dịch vụ nổi tiếng như Google Drive chỉ có 15GB, Mega được 50GB...
Thành thật mà nói, chả mấy chốc mà đầy những thứ ít ỏi, Với điện thoại mình dùng iPhone phiên bản 256Gb mà chỉ sau 1 năm đi làm, đi ăn, đi du lịch là bị đầy bộ nhớ rồi. Mình cũng như anh em phải trả tiền để nâng cấp.
1) DEGOO

Ứng dụng của Thụy Điển, tặng mọi người 100GB khi lập tài khoản, và tặng thêm 3-500MB gid đó khi xem video, đồng thời tặng thêm nhân các dịp
100GB lưu trữ đám mây và có thể thoải mái sử dụng rồi phải không nào?
Do là của Thụy Điển nên anh em yên tâm về độ bảo mật nha
Ưu điểm của dịch vụ lưu trữ đám mây Degoo:
Dung lượng miễn phí lớn: 100GB so với 15GB của Google Drive và 5GB của OneDrive.
Dịch vụ đám mây của Thụy Điển nên cũng có độ tin cậy cao.
Tốc độ tải lên/xuống khá nhanh.
2) DUBOX
Dubox là công ty con của POPIN Inc, mà POPIN Inc chính là một cái tên khác của văn phòng chi nhánh Baidu ở Nhật. Vậy nên, Dubox là sản phẩm của chi nhánh Baidu Japan.
Với mức miễn phí 1TB ban đầu , anh em khỏi lo về thiếu dung lương
Điểm trừ: công ty mẹ là công ty trung quốc
Với mình thì không quan trọng lắm nhưng với vài anh em thì có thể là trở ngại lớn khi sử dụng với lỗi lo về tính bảo mật
Tin vui là Dubox đang cho anh em đăng ký miễn phí bạn có thể nhận được 1TB dung lượng cực lớn, đồng thời cung cấp ứng dụng iOS và Android.
Tin buồn với 1 số anh em thì Dobox là sản phẩm dịch vụ đám mây của Baidu phiên bản quốc tế 😂
3) Flickr
2 năm trước , flick đã làm anh em photographer khá buồn : Flickr thay đổi chính sách tài khoản miễn phí: bỏ free 1TB, giới hạn chỉ được lưu 1000 ảnh

Được biết, dịch vụ lưu trữ hình ảnh Flickr đã được Yahoo! bán lại cho SmugMug hồi cuối tháng 4/2018. Cũng bắt đầu từ năm 2019, tài khoản Flickr Pro sẽ lại được có dung lượng lưu trữ miễn phí, không bị quảng cáo, hỗ trợ hình ảnh 5K... mức phí là 50$/năm, nếu đăng kí lên Pro trong tháng 11 năm nay chúng ta sẽ được giảm giá 30% cho năm đầu tiên.

Ngoài ra, kể từ tháng 1/2019, Flickr sẽ không sử dụng tài khoản Yahoo! để đăng nhập, mà SmugMug sẽ chuyển qua sử dụng Amazon Web Services, an toàn và tốc độ nhanh hơn
Dẫu vậy, với 1000 ảnh free thì với nhiều anh em ít nhu cầu thì nó khá là oke rồi hehe
Chốt:
Nếu anh em lo về bảo mật và muốn bảo vệ bản thân: Degoo
Nếu anh em không lo lắng về bảo mât: Dubox
Với bản thân mình thì mình sài cả same same 3 app 2 năm nay: Google photos,Degoo, Dubox, để thằng nào lật kèo như Flickr thì mình còn né kịp :>
Anh em thì sao, hãy chia sẻ thêm nếu còn thiếu app nào mà mình chưa liệt kê nhé :>
thank anh em
Cảm ơn bạn nhiều
JDI.z
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@lenguyenkhoi Thank thớt :<
Thanks thớt chia sẻ 😘
JDI.z
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@NghiepTranVINA Dạ thank bác
Em vẫn trung thành với GG Photos bác ợ 😁😁
JDI.z
ĐẠI BÀNG
7 ngày
@Đức.Chung Hehe, google cũng miến phí khá lâu rồi, giờ đóng tiền phí lưu ảnh cũng được rồi, bài viêgs mình chia sẻ cho anh em cần 1 cái gì đó free mà hehe
@Đức.Chung tui chơi luôn Unlimited luôn cho ngon lành
@Dinh Van Tao Ngon bác ạ
nefertem
TÍCH CỰC
5 ngày
nếu các anh k biết về yandex disk thì chúng ta không cùng đẳng cấp
Narga
ĐẠI BÀNG
5 ngày
Bạn dùng 2 năm nhưng chưa biết đến Yandex Disk, Box.com 50GB, Mega 50GB, Baidu Pan 1TB, Mediafire 50GB, imgur... thì minh thấy phí 2 năm đó quá.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019