Những yếu tố lưu ý khi đi mua phụ kiện USB-C, mời anh em chia sẻ thêm

Duy Luân
10/9/2018 22:7Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huydkh
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình đang tìm cáp chuyển từ usb C sang hdmi để kết nối con surface với máy chiếu mà thấy thông số kỹ thuật của dây có liệt kê các thiết bị tương thích, trong đó k có Surface, mình không biết là mua về dùng đc k? hay là họ chỉ liệt kê vậy thôi chứ, còn cứ máy tính nào có cổng usb C là dùng dc? nhờ Mode và các anh em tư vấn ạ. thanks a lot!
nklchuyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh em rành về điện tử cho hỏi tí!
Mình sử dụng Dell Xps13 nguồn cấp 45W = 19.7V * 2.28A (ghi theo cục charger origin). Mình có thêm 1 Hub USB-C hiệu Digitus kết nối với Laptop qua Thunderbold, và cũng có cổng charger PD. Như vây về mặt nguyên tắc mình chỉ cần cung cấp nguồn cho Digitus đúng theo yêu cầu của Laptop là được, như vậy Laptop chỉ cần kết nối với Digitus mà không cần cắm thêm gì nữa (đúng nghĩa là dock station). Theo mình khảo sát mấy bữa nay, thị trường đa phần nguồn cấp cho cổng PD thường là 45W hoặc 60W, nhưng trên đó cung cấp thông số là 45W = 20V *2.5A. Câu hỏi mình đặt ra là: với công suất tương đương nhưng điện áp chênh lệch 10%, điện thế chênh lệch 2% , thì việc sử dụng cho Laptop an toàn và bền không?

PS: Digitus 3xUSB 3.0, Lan, SD/Micro card, HDMI, VGA, mini Display, PD charger. Sử dụng được 3 năm tương đối ổn đầy đủ cổng chỉ tội hơi nóng. Link thông số https://www.digitus.info/de/produkte/computer-und-office-zubehoer/computer-zubehoer/usb-komponenten-und-zubehoer/docking-stations-und-docks/da-70861/
canhbepo
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bo ích
mình muốn hỏi: với cổng USB Type C có PD để có sạc dc cho laptop, khi này, mình cắm vào điện thoại thì có sao ko vậy?
@Ton Kensin mình sạc hằng ngày bạn, dùng cục xiaomi 65w sạc laptop sạc cho mi 9T
Bài viết hay
thaixd63
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang quan tâm sợi cáp thunderbolt 3 mà không thấy boss nhắc đến nhỉ
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095