Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nhược điểm của các robot hút bụi và khi nào thì không nên mua

Duy Luân
3/4/2019 22:54Phản hồi: 337
337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Robot lau lần 1 rồi mình lau lần 2
@trautrang73 bạn kĩ tính thế 😃
Có máy chạy cơm thì mới sạch như người được
@lamtien338 gớm,,bạn nghĩ thế thì cả đời chúng tớ chỉ làm osin với cái máy đẻ thôi ak,,2020 rồi mà nghĩ thế thì phí quá.
@hoanganhvov90 Hi hi
@hoanganhvov90 Không phải mình nghĩ vậy nha
@lamtien338 nên làm 1 con cho vk bạn ạ,,tốn 1 tí ban đầu nhưng yên ổn cả nhà luôn,,
@hoanganhvov90 Nhà mình có đệ đầu tư rồi. Hihi. Hồi đó thấy con xiaomi giảm giá ngon mà cứ ngại mua. Sau có người cho 1 con. Thấy tàm tạm.
Điện thoại Sony gì đẹp nhỉ
@duyluan rãnh thì viết một bài về máy tính bảng cho các em học sinh sinh viên đi ... mhb này quá nhiều rồi
Mod có hứng thú với mấy cái robot này ghê nhỉ.
Bác nào mà nói robot hút bụi hút k sạch bằng người thì bác cứ tự đi hút bụi bằng cơm đi vậy, nhân tiện đây máy giặt cũng giặt k sạch bằng người đâu, tự giặt bằng tay luôn cho khoẻ 😁
Khi không có tiền thì không nên mua nha. Chắc chắn đó!
Khá hợp lý
demon238
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em đang ở nhà tầng và dùng con Xiaomi gen 2 nội địa, con nè có lưu đc tối đa 5 bản đồ cùng lúc. Mình muốn nó hút tầng nào thì set map tầng đó rùi chạy thôi, mọi thông tin về map như tường ảo, khu vực cấm vẫn còn nguyên nha các bác 😁
TaiNgo1489
ĐẠI BÀNG
4 năm
@demon238 Setup lưu nhiều bản đồ thế nào vậy bác
demon238
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TaiNgo1489 Bác cho nó chạy hết 1 tầng là có 1 map rùi bác ơi. Sau đó bác bê nó đi tầng khác thì ấn thẳng nút trên robot cho nó chạy, chứ đừng xài app -> sau khi làm xong nó hỏi bác là replace hay create new -> chọn create new -> có map thứ 2 😁 làm tương tự với các tầng khác 😆
@demon238 Cái này trên S5 max bản quốc tế lại không xài được nhỉ?
NgoCuongPQ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhà mình đang dùng con Xiaomi roborock thấy rất ưng, nhà rộng mỗi lần quét nhà là một cực hình. Có e nó tối mình đi ngủ thì nó dọn, sáng mai nhà sạch sẽ tinh tươm. Còn các bất tiện của nó thì chấp nhận đc
Thuy_van.do
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhà bừa bộn thì robot có 3 đầu 6 tay cũng chịu
trungson80
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tự nhiên mua con robot cả chục triệu rồi phải phục vụ nó ( vệ sinh cho nó) trong khi mua cái hút bụi cầm tay có 700k thích hút lúc nào hút, hút được nhiều chổ khó như kẹt cửa, đầu tủ, gầm tủ lạnh, 15' xong, lâu lâu mang ra hút nội thất xe oto củng ok.
Ý kiến cá nhân, AE cứ chém...
@trungson80 máy hút bụi ko cần vệ sinh ?
@trungson80 Lâu lâu là bao lâu? Ai hút?
nhocandbc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng muốn mua 1 con mà cứ phân vân mãi !
tuananhcao
TÍCH CỰC
4 năm
Đặc điểm bài của mod Duy Luân: thích giao diện live title của Windowphone, bây giờ thì chuyên đăng bài về đồ thông minh trong nhà, thi thoảng lại khen pixel mượt
kemkem87
TÍCH CỰC
4 năm
Robot hút bụi tiện vãi, cứ 2 ngày lau hút 1 lần là nhà sạc bong kin kít.
Mỗi khu bếp nấu ăn dầu mỡ, con cái ăn uống làm rơi đồ xuống sàn nhà thì robot chịu thua, và mình phải lau dọn bằng tay thôi.
jackietran
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chỉ thấy có em này về nhà sạch sẽ lên bao nhiêu. Đi thấy chân cảm thấy sướng thật 😆
lazytomcat
ĐẠI BÀNG
4 năm
máy này chỉ dùng biểu diễn chơi chứ để hiệu quả thì mua máy quiet cầm tự hút thế hệ mới tiện và hiệu quả hơn gấp 20 lần.
TaiNgo1489
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao con Roborock S5 max của mình không thể chia sẻ quyền quản lý được nhỉ, bấm vào chia sẻ thì nó báo đã gởi đi đợi xử lý nhưng tài khoản nhận không hề nhận được cái tin nhắn được chia sẻ, ae nào có gặp vấn đề giống mình không?
sonyenhp
ĐẠI BÀNG
4 năm
thanku đã chia sẻ,đang đắn đo em này và máy hút bụi cầm tay chưa biết nên mua thằng nào kiểu naỳ mua máy hút về kết hợp vận động cơ thể chút vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019