Nhược điểm của Nokia E71

conanvnn
28/11/2008 11:30Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã dùng E71 mình thấy E71 chỉ được cái Pin khỏe là ưu điểm đáng nói nhất , còn lại mọi thứ đều ko bằng các máy có giá tương đương nhưng khác HDH
Dùng Iphone rồi mới thấy chia tay E71 là quyết định rất đúng đắn. 😁
QuangKing
ĐẠI BÀNG
15 năm
ý bác nói là lấy giá E71 (máy mới khoảng 7 chai ) so với Iphone 2G or có thể IPhone 3G máy .
Máy E71 mới 6.6 chai thôi bác ạ.làm gì mà đắt thế 😁 :no6xn:
sài iphone 1 thời gian lại nhớ cảm giác đc bấm Qwety thật để rồi các bác xem.
thanh59
TÍCH CỰC
15 năm
Bụi vô màn hình

E71 có cái phiền nhất là bụi vô màn hình,sài khoảng vài tháng nhìn vô màn hình thì đã có bụi,lại phải lên nokia care để vệ sinh đt,không hiểu tại sao?nhà sản xuất có thấy không?không biết e 63 có bị như vậy không?
G.Vic
ĐẠI BÀNG
15 năm
E63 ok men! có lưới mỏng khu vực loa nên bụi khó lọt vào đựoc!
gauit
ĐẠI BÀNG
15 năm
e71 của em dán kín lại luôn rùi nhìn vẫn đẹp như mới mua,ôi...iu em nó .......!
thandieuvh
ĐẠI BÀNG
15 năm
Dán thế nào vậy bạn? Dán tất hay chỉ 1 phần? có keo kọt gì không, bảo vệ phím 4 chiều thế nào vây? Mới cưới E71 được tuần, h vẫn chưa mặc gì cho em nó!😁
G.Vic
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn nên cài pm trong máy, không ảnh hưởng gì nếu động chạm tới thẻ! bộ nhớ trong 110mb, bạn cài vô tư các ứng dụng! thẻ nhớ chỉ nên chứa các file phim, ảnh, nhạc, dữ liệu office...
em thấy nó có mấy cái nhược điểm nè các bác coi hộ nhé:
1 là máy dễ in dấu vân tay nên nhanh bẩn
2 là loa hơi nhỏ và bố trí hơi xấu màu trắn dễ bám bụi vào bẩn!(2 loa ở 2 bên thì hay hơn)
3 ko có phím chụp ảnh tắt( thay cái nút voice bên canh j thì hay!)thi thoảng ấn tý vào lại :"ko tìm thấy"
4 có thêm cái chíp tự xoay màn hình để cài cái pm úp máy là im lặng thì tốt(doanh nhân hay cần cái nè!)
hết ạ! các bác coi đc ko ạ!em còn nhiều cái để nói về con nè lắm!
tui thi lai thay e71 co 1 nhuoc diem rat lon la khong th sua duoc hinh anh khi chup.
va 1 cai rat lon nua la ko su dng dc camera phuc khi ko co mang 3g, khong bang n81 truoc day tui sai:rolleyes5cz::rolleyes5cz::rolleyes5cz::rolleyes5cz::rolleyes5cz::rolleyes5cz::rolleyes5cz::rolleyes5cz:
1 cai lam may mat gia la chi su dung dau tai nge 2.5, tiec that tiec:growl5cj::growl5cj::growl5cj:
điều đầu tiên mình xin nói là mai mốt bạn nhớ bỏ dấu khi post bài nha! máy sử dụng jack 2.5mm thì bạn có thể dùng jack chuyển sang 3.5mm,ảnh thì down ứng dụng chỉnh sửa ảnh của nokia về xài, ............. vấn đề mình nghĩ ở đây là bạn chưa biết tận dụng và chưa biết cách tối ưu cho em nó thôi! E71 là ok lắm ruì! chắc bạn mới biết xài em nó nên thấy vậy thui!
Ai không thích E71 thì đổi với mình. Mình có E63 cùi bắp. Đổi đi mình bù cho 1 M. Máy còn bảo hành 10 tháng. Phím điều hướng đớm đớm đỏ. Cọn lại thấy tốt. kaka
Mạn phép hỏi bạn, bạn dùng E71 được mấy ngày ....................?
Mới tìm thấy 1 nhược điểm nữa, không biết đã có bác nào post chưa:
E71 của em firmware 400 không hiển thị được middle name trong danh bạ. Ví dụ tên người là Nguyễn Văn A thì khi xem chi tiết nó ghi là: First name: A, Middle name: Van, Last name: Nguyen. Tuy nhiên trong danh bạ chỉ cho hiển thị "Nguyễn" và "A", không thể hiển thị "Văn". Có bác nào biết cách khắc phục không ạ (nghe nói firmware 200 thì hiển thị được middle name).
chicoBB
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn này nói thế nào chứ, tôi thấy em e71 của tôi dùng ngon và cũng chưa thấy những lỗi như bạn nêu. mỗi phần mềm có cái hay cái dở cả,,,đã dùng thì nên làm quen với em nó, mình chạy theo em nó, chứ nó có chạy theo mình đâu
các pác bàn chuyện đâu đâu ko ah! em sài con e71 cũng được nữa năm nay rùi! Caí j cũng ok cả! Chỉ có nhược điểm là phím giữa bị trầy làm mất giá con dế cao cấp này quá! Pác nào có cách khắc phục chỉ e với! Ah thêm cái này nưa: lúc trước e có chơi Pes 2009 đến khi đi bảo trì (diệt vi rút) thì nó biến mất ko một dấu vết, khi e cài lại game này thì ko được. Vào quản lí ứng dụng thì vẵn thấy còn nó đó nhưng xóa ko được. Pác nào bít thì giúp e.
trhhai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhược điểm của e71 là quá đẹp nên phải giữ gìn khổ sở ạ. hehe, pin của em yếu quá, nghe gọi ít mà đc hơn 2 ngày, ai tư vấn e mua pin thế nào đi ạ:
Ở thegioiphukien.net thì bán:
Pin original 1500 mAh 200K bh 3 tháng
Pin dung lượng cao 1800mAh 350K bh 6 tháng
Ở TGDD Chả bít dung lượng bao nhiêu: 350K Bh 6 tháng(đc discount còn246K)
E đang phân vân quá
Pein
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhược điểm chủa e71 : phím nhỏ quá ( nhỏ hơn e 63) màn hình cũng vây....,
thứ 2 là giá quá cao ai không sở hữu đc nó thì rất buồn hehehe chừng nào e71 hạ xuống tầm 4tr còn e 63 xuống con 2tr thì ok tất cả mọi nhược điểm đều trở thành ưu điểm
Bớt giỡn đi bác, màn hình của E71 va 63 bằng nhau( đều là 2.36") . không có chuyện màn hình E71 nhỏ hơn! bác liều quá. bác có xài qua chưa mà khẳng định ghê vậy. chứ em thì đag cầm trên tay 2 em nó đây
Pein
ĐẠI BÀNG
14 năm

thế thì bác cho em mượn 1 con dùng để xem thế nào....? :mstickle:
em có ghi địa chỉ đó, bác qua đi em cho xem. 290 Lý Thái Tổ, P1, Q3 TpHCM
hjx khuyết điểm mà em ghét nhất là đó là cái phj'm chuyển hướng mạ inox , bấm lâu ngày là chày xước hết , nhjn thật đáng ghét huhuh xấu cả máy
của em bị mòn gần hết nên bây h nó êm lắm. hehe, các bác ráng làm cho em nó mòn càng mau càng tốt. tránh đêm dài lắm mộng.:bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce::bounce:
tuankbt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thì ghét nhất bị buị chui vào màn hình thôi, có ai khắc phục được cái này không?
Còn vụ tróc xi phím điều hướng thì của mình bị xong hết rùi, giờ thì nhìn cũng không xấu mà cũng không đẹp nữa hee
Máy của bạn reset mà các chương trình bị đảo lộn là bị lỗi phần mềm đó.hôm trước máy tôi cũng bị vậy.cách khắc phục cũng dễ thui. Bạn down nokia pc-suite về rồi nhấn vào cập nhập phien bản rồi dể tự nó chạy khoang 30phut là ok.mẹo này dùng cho mấy bạn mua diện thoại cũ.máy rết lai hoàn toàn như hồi mới bóc tem
dhpsos
TÍCH CỰC
14 năm
Tớ thấy E71 chả có nhược điểm gì cả.

Mỗi tội lâu lâu các phím tắt như danh bạ, tin nhắn không hoạt động. Phải restart lại.
Đã up lên 410.* (02/2010) thì nó vẫn vậy.
LongTro
ĐẠI BÀNG
14 năm
chắc phím của bác bẩn chứ mấy cái nút đó dùng có bh nó k hoạt động đâu ;))
thình thoảng cầm chổi lau chùi cho e nó tí chứ ;)
dhpsos
TÍCH CỰC
14 năm
Không phài đâu bác. Máy em mới mua mà. Chắc do xung đột phần mềm chi đó thôi. 4 nút nằm trên thì chỉ có nút homescreen là lúc nào cũng ok. Còn 3 nút còn lại như: Lịch, Danh bạ, Mail... thỉnh thoảng bị mất tác dụng. Em phải restart lại đấy. Không biết có bạn nào bị giống vậy.
nano1010
ĐẠI BÀNG
14 năm
😔 dùng máy tải pm trên web nokia ,không cho cài trên thẻ nhớ hic....bộ nhớ máy đã nhỏ nay còn nhỏ hơn,ác cái là không cho xóa nữa,từ nay xin chừa,không tải gì trên web nokia nữa :(
mình thì hay bị lỗi ko vào đc phần "tạo tin nhắn mới"
ai biết vì sao ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019