Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nike ra mắt dày tự thắt và điều chỉnh dây thông qua smartphone, giá 350 USD

Didu
16/1/2019 4:29Phản hồi: 80
Nike ra mắt dày tự thắt và điều chỉnh dây thông qua smartphone, giá 350 USD
Nike vừa ra mắt đôi giày có cơ chế tự thắt dây và điều chỉnh mức độ có tên Adapt BB, dành cho bộ môn bóng rổ. Do đặc thù của các vận động viên bóng rổ cần điều chỉnh độ chặt - lỏng khi mang giày nên Nike phát triển công nghệ này đầu tiên cho họ. Với kết nối tới điện thoại, các vận động viên có thể dùng smartphone để điều chỉnh dây giày theo ý muốn của họ.

Nike Adapt BB có một cảm biến và mô tơ để điều chỉnh dây giày tùy theo chân để giúp có được cảm giác chắc chân nhất. Nike nói vận động viên bóng rồ cần thắt dây giày thật chặt khi chơi game và nới lỏng khi nghỉ để máu lưu thông nên họ làm ra đôi giày này, các vận động viên chỉ cần bấm nút trên điện thoại để nới lỏng dây giày.

Với ứng dụng trên điện thoại, nó cũng lưu các tùy chỉnh và cài đặt để giày tự thắt chặt hay nới lỏng theo thời gian cho trước. Giày Adapt BB còn có một đế sạc không dây để người dùng sạc pin cho giày nếu hết pin. Giống smartphone, giày này cũng sẽ được cập nhật phần mềm định kỳ. Giá bán của nó là 350 USD và Nike sẽ bán từ tháng 2.

Sp19_BB_Nike_Adapt_Shoe_Screen_Vert_01012019_re_native_1600.jpg _105195089_mediaitem105195088.jpg

Nguồn: Nike
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chmaiyeutr
TÍCH CỰC
5 năm
Xịn quá giày cũng công nghệ
, mà k ưng cái giá
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@chmaiyeutr có đôi đấu giá hơn 100k $ tự thắt dây đó
Dragontino13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chmaiyeutr Hyper Adapt 1.0 giá hãng 720usd mà xách tay về VN hơn 40 tr đấy mấy bạn 😆
@chmaiyeutr tiền nào của đó giá vậy là đúng rồi
vodang89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rồi sẽ có dây nịt thông minh, thắt chặt khi đói bụng và giãn ra khi có mùi men =)))
only14ever
TÍCH CỰC
5 năm
@vodang89 Thắt chặt khi gặp người khác giới nữa chứ
IPAD II
TÍCH CỰC
5 năm
@only14ever cởi ra khi có người khác giới.😁:D:D:D:D:D:D
nguyendq0607
ĐẠI BÀNG
5 năm
@only14ever buê đuê mnr :eek::eek::eek:
ElbiTran
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tinhte mà sai chính tả kém tinhte quá 😆
mr33acs
TÍCH CỰC
5 năm
@ElbiTran Chắc ăn bánh dày nhiều quá ô ak 😃))
rickiwon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dày
hiện đại quá
Quá đã
sirnvad
TÍCH CỰC
5 năm
Tự thắt dây giầy được. Cũng phải làm j đó không thành ra lười quá.
Dày Dầy Zầy Vầy zxxxxzxx Giày !! 😁
Thích tự buộc hơn 😁
HPSS
TÍCH CỰC
5 năm
Thích đi giầy kiểu này hơn

@HPSS hic hic, bác ơi, giày gì mà to thế🆒
Taro Misaki
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HPSS Ultrabubs à bác 😃
kurt80
TÍCH CỰC
5 năm
@HPSS Giày này thì 2 chiếc xỏ vào 1 chân (giữa) là vừa in.
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@Taro Misaki ultralboobs chứ nhỉ
Tương lai chắc k cần phải mang giầy nữa. Chỉ cần huýt sáo thì đôi giầy sẽ tự bò đến chủ nhân ;)
Haroll
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuyệt thật, sau này có khi chỉ cần đặt chân lên đế giày, sau đó giày sẽ bao lại luôn, màu sắc thì tự đổi theo cách mình cài,
Tứ bé đến giờ chứa bao giờ gọi hay viết "Giày" là " Dày" cả.
Ngôn ngữ các Mod thật sự quá truất.
Cpnf nói về đôi giày thì thấy đẹp cái đã.
ngon đó. hóng
sonsky
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thị trường chợ đen đang rao con này hơn 500 đô 😆
Ensteni
TÍCH CỰC
5 năm
Càng hiện đại sẽ càng hại điện 😁
Làm biêng đến nổi ko thắt đc dây giày sao ta quá đáng à 😔
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@tringuyenxp1603 bác mua thương hiệu gì, vans converse thì mình mua ở drake.vn, còn nike, adidas mình hay mua ở minhshop. Còn nhiều shop uy tín nữa nhưng hay mua ở 2 shop này, mình ở SG
@tuan 95 Cảm ơn bác nhiều nhé. Chắc em check minhshop xem sao. Em đang tìm một đôi để chạy bộ mỗi buổi chiều tầm 4mil đổ lại. Yêu cầu là êm chân thật êm. (Trước h em toàn chạy mấy đôi bata ko à nên ko phân biệt đc giày thật giày dỏm) 😔
tuan 95
CAO CẤP
5 năm
@tringuyenxp1603 4tr thì cứ ultra boost thôi bác, ko thì mua đc 2 đôi nike roshe two cũng ngon
@tuan 95 Em mới đặt đôi Adidas Ínstinct Alpha đen thui luôn. Em xem ultra mà kiểu nó em ko thích lắm nên chọn đôi alpha ínstinct hehe thanks bác đã chỉ shop

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019