Nikon COOLPIX A100/A10 chính thức ra mắt: Mỏng nhẹ, nhiều chế độ chụp thông minh, pin AA dự phòng

Gia Tường
14/1/2016 4:42Phản hồi: 31
Nikon COOLPIX A100/A10 chính thức ra mắt: Mỏng nhẹ, nhiều chế độ chụp thông minh, pin AA dự phòng
Coolpix A10A100 là bộ đôi máy ảnh compact được Nikon ra mắt hôm nay tại Nhật Bản nhắm đến sự gọn nhẹ và tiện dụng, có thể mang vác mọi nơi mà vẫn đảm bảo chất lượng ảnh tốt cho mọi nhu cầu phổ thông. Đặc biệt chiếc Coolpix A10 dùng hai viên pin AA để hoạt động bên cạnh pin lithium, giúp mở rộng thời gian sử dụng một cách linh hoạt.

Nikon COOLPIX A100​

Chiếc A100 có kích thước rất nhỏ ở điểm dày nhất chỉ 19.8mm và trọng lượng chỉ 119g. Máy có cảm biến CMOS 20.1 MP và ống kính Nikkor có thể zoom 5X, cho góc nhìn tương đương tiêu cự 26-130mm trên cảm biến Full Frame. Khi bật chế độ Dynamic Fine Zoom (kỹ thuật số), bạn sẽ có thể zoom xa lên đến 10X.

Là dòng máy hướng đến đối tượng phổ thông, A100 được tích hợp nhiều chế độ chụp có sẵn cho nhiều hoàn cảnh khác nhau. Người dùng cũng có thể điều chỉnh độ sáng, màu sắc,... thông qua menu của máy. Ngoài ra, máy còn có nhiều tính năng hậu kỳ hỗ trợ chụp tự sướng như Glamour Retouch (12 chế độ) để điều chỉnh các đường nét khuôn mặt, làm đẹp da,....

Nikon COOLPIX A10
Trong khi A100 mạnh mẽ và zoom xa. A10 lại là chiếc máy ảnh mang tính chất vui vẻ hơn với thiết kế mỏng đẹp và hoạt động bằng hai viên pin AA bên cạnh pin Lithium. Máy sử dụng cảm biến CCD 16.1MP với ống kính zoom 5X, cho góc nhìn tương đương tiêu cự 26-130mm trên cảm biến Full Frame.

Điểm đặc biệt của chiếc máy này là bên cạnh pin Lithium mặc định có thể chụp được 730 bức ảnh, người dùng có thể gắn thêm 2 viên pin AA vào để có thể chụp thêm 200 bức ảnh nữa trong những hành trình dài. Máy cũng được trang bị các chế độ xử lý khuôn mặt để có những bức ảnh chân dung đẹp hơn. Các chế độ chụp nhận diện cảnh vẫn được tích hợp trong chiếc máy này

Hiện Nikon vẫn chưa công bố giá cả và ngày bán ra của hai thiết bị này

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy này giờ bán cho ai trời. ĐT nó giết hết loại này rồi.
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
Loại này sắp hết thời r. tui vẫn còn giữ con s8100 ma chẳng mấy sài
Ống kính nó nhiều nó dầy nó dài thế kia, mình rất thắc mắc làm sao nó lại thua đc smartphone chứ!!!!
@lamborghini_08 thua về sự cơ động và tiện dụng bác ạ. Còn chất lượng ảnh thì chưa chắc, khả ănng zoom thì điện thoại không thể so được 😁
@lamborghini_08 đi làm ko ai dùng phone chụp.
@lamborghini_08 bởi vì nó hơn smartphone ko đáng kể. mà ko tiện dụng bằng. nên người ta ngại bỏ tiền ra mua thôi 😃
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy con PnS cấp thấp này tốt nhất đừng xài nikon, cứ Sony mà dứt
zeroabs
TÍCH CỰC
8 năm
@matrix103dpi Sony màu lên xạo lắm. Canon và Pana mà chơi.
Đang tìm con rẻ 3-4tr, chụp công việc (ánh sáng tối, phức hợp) mà cần màu chuẩn, Iso cao
mrford105
TÍCH CỰC
8 năm
Cách đây 4 năm đi đào tạo sản phẩm mới của Canon, ông hướng dẫn hỏi đâu là mối đe dọa lớn nhất trong tương lai của Canon, tụi tây lông rần rần Nikon Sony này nọ, cuối cùng ổng cầm iPhone 4 hay 4s gì o91 ổng kêu cái này mới là mối đe dọa thật sự. Giờ thì hiện thực rồi.
Ai biết cho mình hỏi cái máy ảnh này chụp ảnh phong cảnh và chân dung đẹp hơn iphone 6S không? Mình đang cần mua loại máy chụp hình nè!
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
@hotletokhonganh1990 bạn cứ mua loại từ 5-6t là thoài mái không mua con rx100 ấy máy sách tay tầm 5-6 chả có con smartphone nào đọ được đâu
@hungsisvn Cảm ơn bạn nhiều!
dòng Coolpix thấp tiền của Nikon xài chán thấy mồ. Chấm thì rõ cao mà chụp thua cả smartphone. Ráng lên DSLR thôi. còn rẻ tiền kiểu như này thì Sony thẳng tiến
nhật bả nằm ờ đâu :v
Kiểu bơi lặn va đập như thế này thì đ.thoại mới bó tay nhường đường
dùng 2 viên eneloop 1900mah thì chắc phải khủng hơn cả pin theo máy 😁 tha hồ mà bấm
Mình chỉ mong bao giờ điện thoại nó giảm được khỏang cách lấy nét nhỏ nhất thì mấy em này coi như tiêu
nguoidixa
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa một lần sử dụng những máy như thế này.
Máy ảnh compact Canon, Sony mà mua, Nikon chụp ảnh mầu thiên vàng ko thật ảnh, Nikon được dòng DSLR thôi.
tramiangel
TÍCH CỰC
8 năm
các bác cứ để màn hình điện thoại lừa tình.chẳng qua các bác chụp bằng các điện thoại mắc tiền,màn hình full HD..v.v.. nên các bác thấy vậy chứ mang lên màn hình vi tính hay tivi các bác sẽ thấy khác.nếu có thì chỉ có 808 hay 1020 hay G4 mới cho ra chất ảnh bằng mấy em phổ thông này thôi.đơn giản 1 điều là nó là máy chụp hình nên chỉ có làm tốt chức năng chụp thôi,còn điện thoại mang 1 đống chức năng thì làm kém hơn thôi
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
@tramiangel nói thiệt con g4 nếu chụp nhanh hơn con panan FH10 nhưng nếu đủ sáng ảnh còn lâu mới bằng mà con pana đó khoảng 2t
xlive
TÍCH CỰC
8 năm
1 thời mình chọn mua con này cho các KS cty sử dụng vì nó nhỏ nhẹ, có khả năng xạc bằng USB. nhưng tiếc la còn này độ bền kém quá, nhất là ống kính thường bị hư bộ cơ làm kẹt ống kính. giờ hỏng hết trong khi đó mấy máy canon và sony giá tương đương và cao hơn chút thì dùng tới giờ
@xlive đúng như bạn luôn. kẹt ống kính chỉ sau 1 thời gian ngắn sử dụng
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyendoan_2990 nếu nó kẹt bạn tắt nguồn rút pin ra lúc lắp pin lại là được
xlive
TÍCH CỰC
8 năm
@hungsisvn Nó tèo luôn bộ cơ bạn ơi. đem đi sửa cũng chỉ dc thời gian ngắn sau là hư lại. mà máy cty dùng cả chuc cái nó hư hết cả tính ra ko kinh tế và mất thời gian. đem bảo hành thì nói máy bị va đập và dùng ko giữ gìn. máy dùng cho công trình thì làm sao mà giữ ko trầy xước vỏ bên ngoài dc
hungsisvn
TÍCH CỰC
8 năm
@xlive Con pana FH10 của tớ bị mấy lần tớ tháo pin ra rồi lúc cho vào bật tắt là được
@hungsisvn mình bảo hành rồi thay bánh răng gì đấy được vài bữa lại hỏng.
Mình xài con Sony 7.2MP cách đây 5 năm đến giờ pin chỉ có yếu đi một chút, vẫn chạy tốt, ông kính của anh C. Zeiis, màu sắc rất thật. Nếu mua nữa cũng sẽ dùng hàng Sony.
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn 1 điểm yếu cố hữu của bọn PnS cấp thấp này là xài usb 1.0, mẹ, 1 mình nó 1 sợi dây cable ko xài chung đt được
quangthaicg
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này so với Canon PowerShot 810 thì thế nào nhỉ?
Nhà còn em sony w710 lâu lâu móc ra chớp chớp cũng đẹp phết 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019