Nikon Zf ra mắt: Đẹp cổ điển, 7 màu, cảm biến Full-frame 24.5MP, lấy nét như Z8, chế độ đen trắng

Hoàng Hải.
20/9/2023 7:21Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tien dio
TÍCH CỰC
8 tháng
Để dành tiền thôi, mê quá
Fuji them một đối thủ mạnh
@baden009 Mới coi đánh giá trên dpreview thấy con Zf này tuy trang bị vi xử lý y chang nhưng bắt nét tự động không dính bằng Z8/Z9. Tuy nhiên, với mức giá $2k thì Zf phải nói là đỉnh về hiệu năng trên giá thành (p/p). Chắc Nikon hy sinh ngắn hạn (bán máy giá thấp) để theo đuổi dài hạn (những người mua máy sẽ mua lens).
baden009
TÍCH CỰC
8 tháng
@Hiệp K Đúng rồi, con zf này dùng công nghệ nhỉnh hơn con z6 ii luôn mà, tính mua xt5 nhưng thấy con zf này đáng mua quá nên chắc mua em này kaka
@baden009 Con này ăn đứt XH-2S giá $2500 của Fuji luôn chứ đừng nói XT-5. Hốt luôn đi bạn
baden009
TÍCH CỰC
8 tháng
@Hiệp K cuối tháng 10 mới bắt đầu giao hàng bác :> chắc mua kèm ống 40mm f2 nhìn hợp body hơn con 24-70
Nikon sắp phá sản chưa tụi mày??
fly07
TÍCH CỰC
8 tháng
@Bóp Cổ HD Sắp rồi, hồi 2017 mình ghé Khánh Long bán con 24-70 nano thì ở đó trả giá 11tr. Trong khi giá thị trường là 20+. Mình không bán nữa thì ở đó nói Nikon sắp phá sản rồi nên giờ em không bán thì nữa khỏi bán
Cười vô mặt
@fly07 Ngày trước Nikon chễm chệ vị trí số 2 về thị phần, giờ bám đuổi với Fuji để giành vị trí số 3. Phá sản thì chưa nhưng muốn quay lại thời hoàng kim không phải dễ.
fly07
TÍCH CỰC
8 tháng
@Hiệp K Không biết bạn lấy số liệu ở đâu? Chứ 2022 thì Nikon chấp Fuji + Pana. 2023 thì chưa hết năm lấy đâu ra số liệu?
@fly07 Mình coi trên youtube, ko nhớ reviewer nào nữa. Nếu gộp chung DSLR và MRL thì Nikon đứng thứ 3 (14%), bỏ xa Fuji (5%). Nhưng nếu chỉ tính MRL thì Nikon với Fuji xêm xêm nhau.
fly07
TÍCH CỰC
8 tháng
@Hiệp K Nikon đã bỏ dslr rồi nên 2022 thị phần mrl của hãng chiếm đa số rồi bạn.
phuan
TÍCH CỰC
8 tháng
Dệp quá. Nhiều nút chỉnh rồi mắt
W.H.R
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Chờ giá đẹp mua thôiiiiii
Yêu quá
quá đẹp quá xịn
Đẹp quá
My_Name
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Huyền thoại FM2 tái sinh với sức mạnh kỹ thuật số.
protk2
TÍCH CỰC
8 tháng
đúng thứ tôi mong đợi đây rồi! :v
ực ực ực
Cái gù làm lại phẳng hơn như Fujifilm thì đẹp hơn, ý kiến cá nhân
lôi kéo cả đám fuji đây, mà tui ko hiểu tại sao ko ai làm nhiều màu như vầy nhỉ. Ngày xưa Nokia Lumia mà ko ra nhiều màu cũng ì ạch có vài màu, hy vọng Nikon sẽ thay đổi quan điểm của các hãng khác.
cầm con Fuji xh1 thì thấy mình nghèo quá
Cười vô mặt
Ngu Cu 9
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Tuyệt vời
dongmo
ĐẠI BÀNG
8 tháng
đẹp quá nhỉ
Thiết kế đẹp vượt kỳ vọng của mình nhiều luôn! Chắc thiếu sót lớn nhất là dàn lens không có vòng chỉnh khẩu độ thôi.
4k/30p Oversampled từ 6k chứ không phải crop từ 6k
melody23
ĐẠI BÀNG
8 tháng
ngâm cứu cả ngày thì yêu e nó rồi, nhưng quyết tâm đợi đến khi nào ra máy màu bạc như này hoặc có tiền 😆
@melody23 chắc chắn là ko có bản bạc rùi bác.
melody23
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@dzunglv mình nghĩ ống kính bản SE có viền bạc thì sẽ có màu bạc như Df cũ, hi vọng 😃
Build đẹp kiểu này thì Fuji sẽ hết là chiếc máy ảnh được mua để mang đi cafe ngắm nghía nhiều nhất...
Cơ mà muốn ngắm E này thì tận 50 củ khá thốn
CHưa cần biết là ảnh sao , giá sao nhưng chỉ cần biết rõ là nước sơn và build nikon thì nó ăn chặt hãng ấy ấy =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019