Nintendo 3DS chính thức xuất hiện, có cả camera 3D

sonlazio
16/6/2010 4:14Phản hồi: 46
Nintendo 3DS chính thức xuất hiện, có cả camera 3D

Sau bao ngày rò rỉ, cuối cùng Nintendo cũng đã chính thức giới thiệu chiếc máy chơi game thế hệ mới Nintendo 3DS tại hội chợ E3 2010. Đây là thiết bị di động đầu tiên trên thế giới cho phép người dùng thưởng thức những hình ành, game 3D mà không cần phải có một bộ kính đặc biệt. Không chỉ có vậy, chiếc máy này còn có 2 camera để ghi lại những hình ảnh 3D, khá giống với cách hoạt động của máy chụp hình Fujifilm FinePix 3D. Máy vẫn chưa có giá và ngày bán chính thức. Nintendo đã trình diễn 2 màu tại 3DS là đỏ và xanh dương.

Nintendo 3DS có có duy nhất một màn hình 3D ở trên với kích thước 3,53 inch còn màn hình 3.02 inch phía dưới không được trang bị công nghệ này. Giới hạn công nghệ có thể là nguyên nhân của việc này vì màn hình ở dưới là màn hình cảm ứng. Nintendo cũng trang bị một thanh cuộn bên hông máy giúp bạn chỉnh độ sâu hình ảnh 3D hay tắt nó đi nếu không thích.

3D chỉ là một phần của vấn đề, điều ít ai để ý nhưng thật sự quan trọng lại là những cảm biến mà Nintendo tích hợp vào 3DS. Họ đã trang bị cảm biến chuyển động, con quay hồi chuyển (gyro) và một cần analog để người dùng điều khiển dễ hơn, không phải dùng phím 4 chiều nữa. Với động thái này, Nintendo đã đương đầu trực tiếp với cả Sony và Apple, chúng ta hãy chờ xem họ sẽ làm được gì.

Một số game của 3DS tại E3 kỳ này:

Một số hình ảnh khác:

Tham khảo: Engadget
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ultima
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nintendo lần này quyết tâm chơi tới cùng với cả Sony lẫn Apple rồi 😆
Máy NDS ngày càng đẹp.

Video mô phỏng thì thấy có 1 trên YTB, chưa thấy thực tế game như thế nào
tuong2203
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy đẹp , không biết đồ họa ra sao ... nghe nói đẹp như PS3 :dance:
đẹp thì chắc có đẹp hơn chứ đẹp cỡ ps3 thì .... :adolf:
psp2 sao rùi! ra la phai mua lien nha
vipno1
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác nói cái gì vậy ko hiểu đào đâu ra psp2 vậy trời

---------- Post added at 01:53 PM ---------- Previous post was at 01:48 PM ----------

mình ủng hộ cho em này về mặt chơi cho vui ko mang tính bạo lực nhiều hình ảnh mang tính vui nhộn công nghệ thì đặt lên hàng đầu của máy chơi game rồi đôi khi lên trên cả các máy mobile luôn về sau có gọi dt qua IP trắc lằm cái này thay đt đỡ bị vô sinh
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đẹp quá! Mặc dù là Fan của PSP nhưng quả thật con này ăn đứt PSP Go. Chắc Sony sẽ sớm ra PSP Gen mới thôi hehe 😁
angel008
TÍCH CỰC
14 năm
Ăn đứt PSP Go chỗ nào vậy bác?
Thấy game cho nitendo DS nhìu game ko hay! chủ yếu nhắm đến đối tượng trẻ em hoặc phụ nữ để xả stress
PSP vẫn " hành động" hơn chớ
hoangmk
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu quan niệm chơi game là để giải trí thì mới thấy được cái hay của Nintendo DS.
Nhiều người quan niệm game của DS chỉ dành cho... con nít nhưng theo mình thấy thì những game của DS chơi để thư giãn rất tốt, và cũng có nhiều game hay. Chỉ có 1 điểm thấy thất vọng khi dùng DS Lite là chất lượng đồ họa hơi tệ, Nintendo 3DS đã khắc phục được điểm yếu này thì đây sẽ là sản phẩm rất đáng để chờ đợi.
nintendo DS bán chạy là nhờ game cr*ck đầy rãy. Không biết còn lần này thế nào đây
2 màn hình cái to cái nhỏ thì đọc sách sao đây 😁
cái phía trên là màn hình, ở dưới là thông số hiển thị thông tin, vừa chơi game vừa lướt web dc :D
Con này của Wii công nhận keypad êm tay, chơi sướng
Khi nào xuất hiện phải lấy em này về chơi mới dc
thì đặt đứng nó lên thành ra 2 trang của quyển sách, xong lấy tay vuốt vuốt qua để lật trang như kiểu iPad :p
con này quả thật là vô đối nhìn đã mê lièn mặc dù là fan của psp nhưng quả thật niten do lần này đã ăn đứt psp roài
Đợi giá em nó .. 😁 nhìn phát mê rồi
chơi game 3D chắc tuyệt lắm , ko biết giá game thế nào
nhockid91
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chưa hiểu cách chơi..và nguyên lý hoạt động ra sao...có Trailer ko bác 😁
Anh em xem cấu hình máy, màn hình nét hơn PSP và iPhone 3GS nhưng không bằng iPhone 4. Màn hình là cải tiến mong đợi nhất vì trò chơi trên DS hay hơn PSP nhưng màn hình phân giải thấp và đồ họa thì trẻ con, 3DS nâng cấp như thế này thì ổn rồi. Chờ đến tháng 3 năm sau có hàng để chơi Nintendogs & Metal Gear Solid. Màn hình hiển thị 3D rất tốt theo như phóng viên IGN có điều kiện thử máy
http://kotaku.com/5564518/check-out-the-3ds-hardware-specs
sao mà xấu thế ạ !^^
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Tổng hợp chức năng của PSP và iPhone và cả 3D, hay đấy.
totoro83
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ôi , thèm quá đi mất .. Nhưng vẫn thích con nào bự thiệt là bự để nhìn cho sướng , nên con này ko hấp dẫn = con XL lắm .............
mrdanny
ĐẠI BÀNG
14 năm
em này nhìn hay quá,mỗi tội màn hình hơi mi nhon
phihung211
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhân tiện đang có chủ đề về game mình xin các bạn tư vấn nên mua máy chơi game nào tốt?mình rất gà trong vụ này nên các bạn thông cảm😁,mình có nghe qua là máy chơi game cầm tay psp của sony rất tốt,hack dc nhiều game,mong các bạn cho mình ý kiến:D
yunneg
TÍCH CỰC
14 năm
psp fat thẳng tiến.
p/s con này đẹp thật. lại có cả chụp hình 3D, đt thì khi nào có chụp hình 3d.
1 vấn dề quan tâm nữa là pin có tốt như những phiên bản trước ko, sài nds thích nhất là pin
linkingok
TÍCH CỰC
14 năm
ủng hộ nintendo, nhưng sao màn hình bé thế nhỉ, vậy chơi không "phê", Thiết kế vẫn chưa mang đột phá cho lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019