Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nintendo chính thức giới thiệu Wii Mini dành riêng cho thị trường Canada: bán vào 7/12, giá 99,99$

Blaze1st
27/11/2012 13:34Phản hồi: 49
Nintendo chính thức giới thiệu Wii Mini dành riêng cho thị trường Canada: bán vào 7/12, giá 99,99$
Screen Shot 2012-11-28 at 1.38.58 AM.png

Tiếp bước đàn anh Wii U vừa mới được bán ra gần đây, Nintendo vừa qua đã tiếp tục tung ra một dòng sản phẩm chơi game console mới có kích thước nhỏ gọn hơn, với tên gọi là Wii Mini. Đầu tiên, về thiết kế, so với phiên bản Wii đầu tiên, Wii Mini có kiểu dáng được làm mới hoàn toàn so với người tiền nhiệm. Máy có hình dạng khối vuông với phần chính giữa màu đen, bốn viền xung quanh đều được phủ màu đỏ, có thể nói đỏ chính là màu chủ đạo của không chỉ riêng chiếc Wii Mini này, mà còn xuất hiện trên các phụ kiện đi kèm như Wii Remote Plus hay Nunchuk.

Đề cập đến một số đặc điểm sơ lược của Wii Mini, Nintendo cho biết máy sẽ "được thiết kế dành riêng cho việc chạy những game Wii", do đó điều này sẽ đồng nghĩa với việc Wii Mini sẽ không tương thích với những trò chơi trên hệ máy GameCube trước đó. Ngoài ra, thiết bị này sẽ không hỗ trợ kết nối WiFi, vì vậy người dùng sẽ không thể tải trực tiếp các ứng dụng hay game trên Internet về được.

Wii Mini sẽ xuất hiện trên thị trường Canada vào ngày 7/12 tới đây với giá 99,99 USD. Hiện vẫn chưa rõ liệu Nintendo có kế hoạch tung ra chiếc máy chơi game console kích thước nhỏ này đến với các quốc gia khác trong tương lai hay không.

Screen Shot 2012-11-28 at 1.40.08 AM.png

Screen Shot 2012-11-28 at 1.39.41 AM.png

Theo Nintendo
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thiết kế hơi dị hình nhỉ 😁
bjboyn00b
TÍCH CỰC
11 năm
Rẻ quá, Wii Mini hướng tới những người muốn nhét nó vào hành lý đi chơi xa. Wii là 1 sản phẩm xuất sắc với số máy bán ra chạm mốc 100 triệu máy sau DS ( 152 triệu máy), hơn 3DS ( 23 triệu máy) , X360 ( 70 triệu máy ), PS3 ( 68 triệu máy) , PSP ( 75 triệu máy ), PSV ( 3 triệu máy ) , hy vọng Wii Mini sẽ giúp doanh số dòng WIi lên nữa.
Máy đẹp và giá quá ngon

Nintendo có game Mario mình ko bao giờ quên đc
monkeydn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao quá rẻ thế nhở? Về VN với cái giá đó thì xúc được đó!
mamtrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chà, giá cả ở nước ngoài quá đỉnh, kể cả những thứ ngoài đồ công nghệ.
Ví dụ: lên diễn đàn xe xem được một chiếc xe đẹp, giá 20k ($). Về Việt Nam: đơn giản chỉ việc nhân 3 lên.
May, đồ công nghệ chưa đến mức như vậy, vẫn còn xách tay, kẹp nách, TG... ^^
@silver huynh hình như bạn chưa học qua môn kinh tế trong trường đại học. Bất kỳ một quốc gia nào được cho là kém phát triển khi gia nhập WTO đều được ưu đãi về việc bảo hộ trong nước. Với bạn thì vài năm là lâu, nhưng với một nền kinh tế èo uột như VN nó chẳng thấm vào đâu. Người dân thì suốt ngày cầu mong được giảm thuế, giảm giá để có hàng ngoại mà xài, nhưng thử hỏi có mấy người trong đó thực sự mong điều đó xảy ra để hàng VN có thêm động lực phát triển? Ngay cả bạn và tôi ngồi ở đây cũng chỉ mong một con dt nào đó nó giảm giá để mua cho dễ, có ai mong sẽ mua được dt VN chất lượng cao không? Bạn không làm kinh doanh, và càng không làm sản xuất nên bạn có thể nói cứng thế, nhưng thử đặt mình vào vị trí người làm chủ vốn thì ít, nhân lực thì yếu kém, kĩ thuật thì lạc hậu, bạn có mong chờ nhà nước mở cửa để mấy thằng ngoại quốc tay to nó vào đập cho bạn bầm dập không?
@Wolfrain Bạn có biết cái nền công nghiệp ô tô được bảo hộ bao nhiêu năm rồi không, mà bây giờ tỉ lệ nội địa hoá được bao nhiêu % :eek:

Đọc thêm các cái này cho biết nhé:
http://dantri.com.vn/o-to-xe-may/phat-trien-cong-nghiep-oto-con-gi-de-mo-mong-613880.htm

Và xin thưa với bạn 200% giá trị mỗi cái xe mà bạn phảo nộp thuế, nó đi đâu, có đến 70% là để trả nợ cho các tập đoàn như Vinashin, để xây các hồ thủy điện chưa dùng đã nứt như sông Tranh :eek:
10 năm làm tổng thống của tướng Park Chung Hee chỉ có vẻn vẹn tài sản 10.000$, để đổi lại cho Hàn Quốc thành con rồng châu Á. Còn khi nào trên ghế lãnh đạo vẫn là vị thủ tướng thanh liêm và giàu nhất châu Á như 3D thì tôi không muốn nộp 1 đồng thuế nào cả. Thân :eek:
@Wolfrain cái môn kinh tế đó do bộ giáo dục VN xào nấu cho bạn học đó. hài. nó cũng tự tâng bốc mình ít nhiều làm sinh viên mờ mắt hết rồi.
mqking
ĐẠI BÀNG
11 năm
iu cha đẹp nha! cả đời em chưa đụng được con wii lần nào chỉ toàn chơi ps3
Nghe có vẻ hay lắm đây nhỉ😃
Giá ngon đấy, nhưng mà nhìn như kiểu mấy cái máy game thời xưa chơi nấm 😁:D:D
Rẻ quá nhỉ, chưa hiểu chơi thế nào vì chưa tìm hiểu ^___^
Giá máy ngon nhưng game có hách được không ms là vấn đề ^^
đẹp và gọn gàng quá nhỉ
Sao rẻ thế nhỉ.
Trời, giá Wii Remote PlusNunchuk ở VN đã là 50$
ngthanhngan