Nintendo giới thiệu gói Nintendo Switch Online + Expansion Pack: 80 đô 1 năm, chơi thêm được N64
Nam Air
một thángBình luận: 45
Nintendo giới thiệu gói Nintendo Switch Online + Expansion Pack: 80 đô 1 năm, chơi thêm được N64
Hôm qua Nintendo giới thiệu thêm gói Nintendo Switch Online + Expansion Pack với giá 80 đô 1 năm. Như vậy là để chơi game online, các bạn có thể lựa chọn hai gói:
  1. Nintendo Switch Online với giá 35 đô / năm gói gia đình (hoặc 20 đô gói cá nhân), có thể chơi game online, chơi NES, SNES.
  2. Nintendo Switch Online + Expansion Pack với giá 80 đô / năm gói gia đình (hoặc 50 đô gói cá nhân), có thể chơi game online, chơi NES, SNES, và chơi được thêm hai hệ game là N64 và Genesis.

Các game N64 có thể chơi vào lúc này:

Screen Shot 2021-10-27 at 2.00.10 PM.jpg

Một số game Genesis có thể chơi vào lúc này ( xem chi tiết dưới link gốc nha anh em)

Quảng cáo

Anh em hoàn toàn có thể chơi các game này với điều khiển hiện tại của Switch, còn nếu anh em muốn hoài cổ thì có thể mua cái tay điều khiển Nintendo 64 controller với giá 50 đô:

Ngoài ra anh em đang chơi Animal Crossing còn được chơi phần mở rộng: Animal Crossing: New Horizons – Happy Home Paradise miễn phí.

Tóm tắt là như thế, giờ chúng ta bàn thêm một chút về giá dịch vụ trên trời mà Nintendo bán cho gói mở rộng này.

Cá nhân mình thấy việc tăng thêm tiền cho gói mở rộng, lên đến 50 đô (cá nhân) và 80 đô (gia đình) thực sự đúng là hút máu luôn.

Các game N64 hoặc Genesis này anh em hoàn toàn có thể chơi bằng các máy giả lập bán đầy trên thị trường, và với 80 đô anh em có thể mua 1 máy về chơi tẹt ga, có đầy đủ mọi game N64 từ xưa đến nay luôn chứ không chỉ 9 game như hiện nay. Đồng ý là bạn chơi trên Switch Online là chơi bản quyền, có thể cắm ra tivi to vv và vv, tuy nhiên họ định giá đắt quá trời đắt cho đống game retro này.

Screen Shot 2021-10-27 at 1.43.38 PM.jpg

Mình đang có gói Family Nintendo Switch Online, tối hôm qua đã mua thêm cái gói mở rộng rồi, do gói Nintendo Switch Online của mình cũng mới mua nên chỉ bủ thêm 48 đô để mua full gói.
Screen Shot 2021-10-27 at 2.13.58 PM.jpg

Quảng cáo

Mình sẽ làm thêm bài chi tiết giới thiệu với anh em kỹ hơn nhé.

Tóm tắt bài viết: Nintendo hút máu.

Anh em có thể đọc thêm trên Nintendo
45 bình luận
mặn chát 😔, mình còn đang lăn tăn có mua NSO ko
@boozyer mua đi,bao ngon. Tui mua rồi, chơi Pokemon Unite miễn phí, hết mẹ tiền mua game khác. =]]]
@mautrang13 cái đáng giá với mình trong gói NSO là chơi tetris 99 =))
@mautrang13 Pokemon Unite vốn miễn phí mà, đâu cần NSO 😁
Hút máu của apple đã là gì so với ông này nhỉ 😁
@voldemot Kẻ 8 lạng người 800gram : ))
HyH
TÍCH CỰC
một tháng
Vì tụi trẻ nên phải móc bọc
khiếp Nitendo làm gì thấy cũng chát hết
Giữa PSP và game này thì nên mua nào ngon ae
@thanh_satria PSP hình ảnh kém hơn con này nhiều mà bác, chưa kể game mới trên con này nhiều hơn, có cả game AAA dù cấu hình bị cắt giảm, máy này mua về giải trí gia đình là best.
@thanh_satria psp giờ chơi thoải mái qua giả lập mà :3
mong chờ Steam Deck ra, từng mua Switch V1, Switch Lite nhưng trải nghiệm game chưa thoả mãn lắm, chỉ được vài game hay, mình vẫn thích game AAA trên Steam hơn. Chơi The Witcher 3 phá đảo trên Switch nhưng hình xấu mù.
@kiem si Tớ chỉ tưởng tượng trên tay thì nó là handheld gaming, lên bàn thì nó thành pc thôi là đã thấy phê lòi tói rồi 😃) Đa dụng hơn switch nữa :v
@SilverWolf501 Chuẩn, Deck nó còn là chiếc PC để chữa cháy rất tốt bạn ạ 😃)
@kiem si Mình thì ko tin con Steam Deck sẽ thành công. Cơ mà chờ xem thế nào 😁
@Amon Amarth Hiện tại cháy hàng qua tận cuối năm 2022 rồi bác ạ, ít nhất là nó thành công ở khoản cháy hàng, dân Steam nhiều lắm, họ bỏ quá nhiều tiền trong đó, giờ mua con Deck ko phải mua lại game nên họ càng thêm hào hứng.
Nin thật biết làm tiền
cho mày ế
@choigiky ế mà dc, nintendo đang lên làm ăn tốt nha.
Ai cũng ghét nin nhở.
Hình ông thớt đưa list game Genesis thiếu rồi nha, danh sách hiện có nhiều hơn nhiều. Với ai đã mua NSO cũ trước đó rồi thì Nin sẽ trừ tiền những ngày còn lại đến đáo hạn để tính giá chop phần Expansion. VD tôi mua thì Nin charge thêm 35$ (trước đó mua gói cơ bản 20$).
@Amon Amarth cap đại diện thôi bạn
Nếu gói này áp cho game cũ có vẻ hấp dẫn hơn, như Pass của Xbox hoặc Now của Sony, chứ game xưa thì chịu
Gói gia đình là chia sẻ thêm cho thành viên trong gia đình cùng sử dụng dịch vụ chơi game online hả bạn?

Nếu mình mua 2 máy game, cùng đăng nhập 1 tài khoản rồi cùng chơi game đã mua trên tài khoản đó đc ko? Hay mua 2 máy game thì muốn chơi game nào phải mua 2 bản game cho 2 máy luôn vậy bạn?
@KㅤEㅤN gói gia đình tối đa 8 người, bạn mua từ acc bạn có rồi add thêm đc 7 email của 7 tài khoản khác nhau vào chơi online k cần đăng nhập cùng 1 tk cho nhiều máy
@KㅤEㅤN 2 máy mua 2 lần game nhé
Nếu sài bình thường dùng gói family 700k/ 1 năm chơi dc game nes vs snes vẫn ok.
Mua gói này hơi phí.
Emulator + Hires Textures >>>>> Nintendo =))
nintendo nên về với Apple , hút máu kinh như nhau
Thế mới thấy ông này hút còn ác hơn ông Táo nữa
PT's
TÍCH CỰC
một tháng
Hên quá mình ko đam mê mấy cái này
Thích Nintendo Switch mà hệ game nó chát quá nên chỉ ngó chứ không xuống tay 😁
rồi acc cũ có cập nhật game hok ? tối về test thử đã

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156