Nintendo ra mắt New 3DS XL phiên bản giới hạn Pokemon Sun and Moon, giá 200 đô
ndminhduc
5 nămBình luận: 50
Nintendo ra mắt New 3DS XL phiên bản giới hạn Pokemon Sun and Moon, giá 200 đô
Nintendo hôm nay ra mắt phiên bản đặt biệt của chiếc máy chơi game cầm tay New 3DS XL dành cho tựa game Pokemon Sun và Moon. Máy sẽ được bán ra với giá 200 đô la vào ngày 28/10 sắp tới, nghĩa là 3 tuần trước khi 2 tựa game Pokemon Sun và Moon được bán ra. Bản đặc biệt sẽ không có khác biệt về phần cứng so với bản thường, chỉ có phần skin bên ngoài là được làm theo hình ảnh cách điệu của 2 con Pokemon đặc trưng của phiên bản mới.

Thật ra trước giờ khi phát hành các game mới, Nintendo luôn cho ra mắt các phiên bản đặc biệt của máy chơi game New 3DS, thí dụ như gần đây là Fire Emblem Fates, Monster Hunter Generation hay Animal Crossing. Chú ý là lần này 2 phiên bản New 3DS XL dành cho Pokemon Sun và Moon sẽ không đi kèm theo game. Game dự kiến sẽ được phát hành khoảng 3 tuần khi máy được bán ra, sẽ có phiên bản Dual cả Sun và Moon với giá 80 đô la.

Mời xem thêm Trailer Pokemon Sun và Moon (Phiên bản Nhật, có nội dung và ý nghĩa, rất hay!)

Tham khảo IGN
49 bình luận
xe360.vn
TÍCH CỰC
5 năm
Em ko thích game
@xe360.vn Vậy vô đây đọc làm gì?
xe360.vn
TÍCH CỰC
5 năm
@Hanhphuc2090 Vô còm men
Nitendo này chắc chỉ có 4 nút hồi xưa là hay nhất
@JoseyHan Bạn nói vậy là bạn chả biết gì về những gba, gbc, nds hay nds3D rồi. Cái NES ngày xưa chỉ là 1 phần của nintendo bây giờ thôi.
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
5 năm
@JoseyHan khổ thân bạn ko được chơi gb, gbc, gba, nintendo wii, nds... thương bạn quá 😁
huydinh83
TÍCH CỰC
5 năm
@JoseyHan chơi chưa mà biết bạn
từng chơi giả lập mario nds rất hay ăn nấm biến thành khổng lồ luôn 😁
mario kart chơi giống trò đua xe gà. Đua xe gà copy ý tưởng của nintendo
pokemon nds cũng hay nhưng chơi được tý, ko có nhiều thời gian để chơi
3ds chắc chắn hay hơn nds
Và em đang cần "HIẾP" level 21 rồi, máy đã root nhưng ko chơi gian lận, huhu
@Hanvy1999 Bạn thấy phiên bản mới của Ni nó thông báo là không sử dụng cho máy root hoặc jb hả, có thể đồng nghĩa vs việc sẽ khóa nick trên máy root....
P/s: ý kiến cá nhân
@Hanvy1999 vẫn còn chơi pkm Go ah bác
n3.9592
TÍCH CỰC
5 năm
klq nhung chơi pokemon đc 1 tháng thì phát hien ra cách chạy máy ảo trên PC - rồi hack GPS - di chuyển trong thành phố k đi đâu xa vẫn bắt được pokemon .hacks đúng 2 ngày . xóa game luôn
@n3.9592 Cai do la pokemon Go và no chả liên quan gì đến Pokemon chính thống của Nintendo 😃 !!!!
dán decal nhìn xấu ghê
Truonglopli
ĐẠI BÀNG
5 năm
thì nó nói klq là không liên quan mà
có game gì khiến con ng ta rời cái đt ra ko?
TPQUANG
TÍCH CỰC
5 năm
@halay_1986_2062 nếu bạn bám vào cái máy tính hay cái 3ds giới thiệu ở trên thì sẽ rời cái đt ra thôi 😆
tung2050
TÍCH CỰC
5 năm
@halay_1986_2062 chơi game máy tính thì sẽ rời cái đt sớm thôi nhưng vs đieu kien đó ko phải là game online phát hành tại vn 😁:D
libieu
CAO CẤP
5 năm
@halay_1986_2062 game chọi điện thoại , có rất nhiều nội dung để chơi , chọi xa , chọi nhanh , chọi 3 bước ....... , chúc bác chơi vui vẽ 😁
Pokemon mới toàn quái thai dị dạng, nhìn phát tởm @@
@daovangiangtnvn Đúng rồi pokemon mới mất chất hết rồi. Với lại cái map mới từ thời Pokemon X trở đi không được đẹp và khó nhìn. Cứ như Pokemon Omega Ruby có tốt hơn không. Bản Omega Ruby là ok nhất
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
5 năm
@aKunz Với mình FireRed & Ruby vẫn là 2 bản hay nhất. Càng về sau pokemon nhìn càng chán ;)
@daovangiangtnvn Chuẩn, chỉ có ấn tượng và thích nhất pokemon gen1 thôi, về sau trông như lũ digimon
@O.R.A.N.G.E Digimon nó còn giống sinh vật sống hơn, đám pokemon mới méo mó xẹo xọ như kiểu "kill me please" vậy.
shensai_1
TÍCH CỰC
5 năm
Dân Nhật chuộng loại này lắm
Ra bao lâu rồi vẫn mắc như thường.
M thì chịu @@
hydragtk
ĐẠI BÀNG
5 năm
em đang có 1 cái đây, thực sự là chơi xong pokemon với cả story of season thì cũng chả bao h động vào cái máy luôn. vừa lôi ra bật lên cho nó hết pin rồi sạc kẻo để lâu nó... lăn ra chết.

về cái máy nàythì thật sự là chất lượng đồ họa quá tệ hại, màn hình xấu khủng khiếp. k biết bao h thì nó ra thế hệ kế tiếp với cái màn hình đạt chất lượng như điện thoại bây h.
@hydragtk điểm mạnh của nintendo DS k phải ở đồ họa mà là nội dung nhé...đồ họa kiểu vậy đã là đặc trưng của NDS rồi
@hydragtk Chắc tại game Nintendo toàn đồ họa kiểu hoạt hình. Nhưng điểm đặc sắc của N là gameplay cơ 😁
Nó ra đến Pokemon Sun, Moon rồi mà mình vẫn chưa được động vào XY, ORAS 😔
Yugo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hydragtk Khi nào muốn cho e nó ra đi thì để em giá tốt nhé ^^
ronaldomu
TÍCH CỰC
5 năm
Tuyệt vời quá! Hi vọng Nintendo đừng sớm bỏ 3DS
Zelda nhé =))
pokemon mới ngày càng mất chất, nhìn quá màu mè chứ ko phải đơn giản, dễ thương gần gũi như trước. theo tôi thì 3 bản đầu tiên có thiết kế hay và đẹp nhất. còn bản game chơi hay nhất là fire red, hoặc thế hệ 2 , thế hệ duy nhất chơi 2 bản đồ
@chichichanhchanh119 Mấy gen đầu hay, cốt chuyện hấp dẫn có nhiều điều khám phá. Càng về sau cốt chuyện càng chán với lại nhìn tụi pokemon dị quái nữa, chìa khoá cũng đem ra làm pokemon. Ôi hỡi thần linh ơi thời oanh liệt nay còn đâu ^^!
hydragtk
ĐẠI BÀNG
5 năm
có muốn có đồ họa đẹp hơn cũng k nổi. màn hình rỗ đặc lấy đâu ra =))
gameplay cũng bt thôi bác ơi, em chơi hoài cũng chán ngấy rồi. đợi thế hệ tiếp theo nó ra màn hình đẹp thì em sẽ đổi còn k thì thôi chơi sun/moon với cái này cũng đc
@hydragtk Thì mình đâu có nói là bạn gây war hay gì ? Chỉ có 1 cái vấn đề đơn giản đó là góc độ nhìn nhận giữa Fan trung thành, và Gamer trung lập thì nó khác nhau. Mà 1 khi khác nhau thì xảy ra xích mích là điều bình thường vì thấy ko hợp cạ nhau !!!!! Ở bất cứ điều gì cũng vậy thôi 😁 !!!! Cá nhân mình thấy 3DS khi 3D mode là nó đã lung linh ngang ngửa các game khủng trên PS Vita rồi !! Dĩ nhiên ko phải 100 % games, chỉ có vài game của Capcom như MH series, Res : Re ... là có đồ hoạ đụng nóc 3DS + thêm 3D nữa !!!! Còn lại rõ ràng các game khác nhà phát triển ko hề chú trọng đến dồ hoạ, có thể thấy chả khác gì với DS nữa :D !!!!!
hydragtk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fr3nzjpl4nt à mình cũng có bảo bạn nói mình gây war đâu. chỉ là cho chắc thôi. dù sao thì trong tương lai gần chắc chắn game trên thế hệ handheld kế tiếp sẽ có độ họa đẹp hơn rất nhiều!
@hydragtk NX sắp tới có thể sẽ thay thế 3DS. Cũng chưa có gì rõ ràng !!!! Nhưng cứ tin chắc 1 điều rằng dù có đẹp hơn thì Nintendo vẫn tụt lùi về đồ hoạ so với hiện tại thoy 😆 !!!!
hydragtk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fr3nzjpl4nt thực sự thì cũng k cần đẹp lắm. tầm tầm như stardew valley hoặc hơn là đc rồi :lol:

đồ họa cũng chẳng hơn story of season hay pokemon là mấy, nhưng do chơi trên màn hình máy tính nên tự nhiên lại đẹp hơn bao nhiêu
conb
TÍCH CỰC
5 năm
Pokemon ko xấu đi, chỉ có người chơi lớn lên thôi 😆.
-K-
ĐẠI BÀNG
5 năm
smartphone /tablet đã giết chết những máy chơi game cầm tay thế này
Thì thời trẻ con gen 1 chả hay =)), lớn rồi để bọn trê con nó chơi nó lại chả ko mê tít =))
gaukit1603
TÍCH CỰC
5 năm
Đám Pokemon trong bản Sun & Moon này nhìn dị hợm quá...

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019