Nintendo sẽ làm máy game console hoàn toàn mới dành cho các thị trường mới nổi

TDNC
9/5/2014 8:15Phản hồi: 28
Nintendo sẽ làm máy game console hoàn toàn mới dành cho các thị trường mới nổi

CEO của Nintendo là ông Satoru Iwata nói với tờ Bloomberg rằng công ty ông sẽ ra mắt nhiều máy chơi game console mới nhắm đến các thị trường mới nổi. Những máy này sẽ được phát triển lại từ đầu chứ không dựa trên những máy chơi game hiện có của hãng. Ông nói rằng công ty muốn làm ra những sản phẩm mới với tư duy mới chứ không phải làm ra những phiên bản giá rẻ của những máy chơi game hiện có. Thông báo này được đưa ra sau khi Nintendo công bố tình hình tài chính năm 2013 với kết quả lỗ 456 triệu USD. Nintendo tỏ ra thất thế so với các đối thủ Sony và Microsoft trên thị trường máy chơi game cao cấp nên có lẽ đang muốn hướng tới những phân khúc thấp hơn và tìm đến những thị trường mới nổi.

Vị CEO này cho biết: "Sản phẩm và cân bằng giá sẽ được làm lại hết từ đầu", nghĩa là nó sẽ không chịu ảnh hưởng từ những sản phẩm đi trước. Hôm qua hãng này cũng đưa ra thông báo về việc sẽ cung cấp một ứng dụng nền web dành cho những máy smartphone có chức năng xem các video liên quan game Mario Kart 8. Còn việc đưa các tựa game nổi tiếng của hãng lên di động có lẽ còn khá xa vời khi ông nói: "Chúng tôi đã kinh doanh console từ 30 năm nay và tôi không nghĩ rằng sẽ chuyển hết những cái đó sang smartphone".

Theo The Verge
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OnlyQ
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có lẽ mấy dòng chuyên game sau này chỉ là ký ức mọi thứ khác đang dần chiếm lĩnh
nierec
TÍCH CỰC
10 năm
Tôi yêu nintendo. Đúng nghĩa chơi game để giải trí.
bluewind188
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nitendo không thay đổi nhanh là lại giống nokia 😔
Đáng buồn cho một tượng đài hơn 30n tuổi. Mình là fan của nin được 18 năm rồi. Nintendo sụp đổ thì chết mất. Cố lên nin ơi!
3ds vẫn bán phà phà, tiền mặt dự trữ còn cả đống, muốn chết chắc cũng còn lâu.
cùng lắm là tập trung vào handheld, bỏ console 1 thời gian cũng chả chết nổi
vừa bán đi con 3DS XL và con Wiiu cảm giác...chẳng hề tiếc nuối mà phần nào đó nhẹ nhõm và hài lòng
3DS tôi chơi dc Fire emblem, và Monster hunter 3 cũng mua thêm tầm 7-8 games khác nhưng nói thật mình ko hợp nổi cái đồ họa cũng như những cái luôn đi sau công nghệ của nin, bán dc đôi cái máy mà nhẹ nhõm, từ giờ về sau vĩnh biệt bác nin
@Death linker Mình là fan của game nên có trải nhiệm nhiều máy,đúng thật là chơi ps vita xong xuống 3ds như đấm vào mồm,nhất là chơi killzone trên vita phê lòi
@chavalier chưa nói đến games, riêng chất lượng build máy nó cũng khác nhau, cầm PSvita đúng kiểu cầm hàng hiệu, chất liệu chế tác máy, rồi đến hiển thị màn hình
Tớ thì tớ chẳng nói thiên cho Sony hay Nin đâu, nhưng quả thật trải nghiệm rồi so sánh cả 2 hệ rồi và thấy games của nin lẫn máy của nin giống cho con nít chơi chứ ko hợp với mình, đã cố tìm lí do để giữ máy lại nhưng...quả thật là ko hối tiếc khi đẩy đi (phần nào đó thấy mừng)
@Death linker Một phần nào đó nintendo thiên về đối tượng thiếu nhi nhiều hơn nên ko cần cấu hình mạnh và game thì đa số là cho trẻ em,chất lượng build thì mình nghĩ do nhắm đến con nít nên ko làm như sony đc
@chavalier Chắc mình fan sony cơ mà có mua thử 3DS XL. Vẫn ko tiếp nổi cái đồ hoạ của nó. Mình ko chê xấu cơ mà ko hợp với gu của mình. Thôi quay về dòng ps cho hợp gu.
@Death linker nintendo toàn game con nix và bọn con gái tập thể dục = cái wii
nhà có cái wii mà chỉ có 1 dĩa dvd chơi 3 trò tennis chán vl
thua PSP của sony rồi
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
Flopzone á :p
Cái gì thua?
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
đọc mấy cái cmt trên mà buồn cười ...2 hãng # nhau ...2 hệ máy và phần cứng # nhau ...nhắm vào 2 đối tượng # nhau... mà lại mang so sánh thắng thua =)) ...

còn chơi games mà để ý đồ họa thì cứ nghĩ mấy games 2D hay 3D hồi xưa xem....tại sao nó thành công ? ....ngay bh cái game minecraft nó cũng ối người chơi đấy...đồ họa nó đơn giản thôi nhưng tại sao nó thu hút..lolz .......nhận gamer này nọ trong khi cái kiến thức cơ bản cũng ko biết

p/s : chả biết console mới ntn đây ^^ ...nhỏ gọn như mac mini thì hay 😁
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
@hongducwb "Console" mới chắc là QOL.
@hongducwb à đây rồi gamer thực thụ là đây, vầng thì anh ko quan trọng hình ảnh, anh cứ mincraft thôi, đúng chất minecraft
h toàn chơi trên smart phone
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn chắc thích mấy cái phim tương tác lắm nhỉ?
Còn một đống trò khác mà?
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
@duo8 mình có mỗi 5 trò >.< FE RER SFIV DOA MK7
@hongducwb em có FE, HM, pokemon y, castlevania, shinobi 😁:D
duo8
TÍCH CỰC
10 năm
@hongducwb Mình còn có 4 băng nhưng còn 1 đống eShop nữa 😁
@Omega Trần moi 18 tuoi ma phat ngon chuẩn vl
có tuong lai làm X kiêu đó chú em

mình thì ban ngày đi box vác _tối vẫn ăn cơm mẹ nấu
Cái hay nằm ở game, không phải ở máy.

Mình từng mua cả 2. DS cuối năm 2007. PSP đầu 2008. Từ đó đến nay chơi qua nhiều thể loại & trò khác nhau. Kết cục là PSP hỏng trước (chập mạch nguồn), DS hỏng sau (nhòe màn hình, nhưng vẫn chơi được). 😁

Mỗi hệ máy có tính năng & ưu nhược điểm riêng. Nintendo thiên về dễ chơi, giải trí nhẹ nhàng, còn Sony dành cho những người muốn có trải nghiệm cao hơn về đồ họa, cách chơi... Chưa kể trên mỗi hệ máy cũng có game hay game dở nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019