Nintendo Switch đã hỗ trợ tai nghe Bluetooth, chỉ cần update firmware là được

Nam Air
16/9/2021 5:39Phản hồi: 58
Nintendo Switch đã hỗ trợ tai nghe Bluetooth, chỉ cần update firmware là được
Anh em đang chơi Nintendo Switch có thể cập nhật firmware lên bản v13.0.0 mới ra để hỗ trợ các tai nghe bluetooth nhé. Vậy là rốt cuộc sau hơn 4 năm, Nintendo đã cho chúng ta sử dụng tai nghe bluetooth với cái Switch

Anh em lưu ý một số hạn chế khi dùng tai nghe bluetooth với Switch:

• Khi đang dùng tai nghe Bluetooth chỉ dùng tối đa được 2 điều khiển rời.
  • Chưa hỗ trợ micro, hiện tại chỉ nghe được thôi.
  • Nếu chơi game local Multiplayer (nhiều máy ngồi gần nhau chơi, không phải chơi online) thì không dùng được tai nghe.
  • Bản cập nhật này cũng cho phép anh em nhìn thấy mạng Wifi đang kết nối là mạng 2.4GHz hay mạng 5Ghz.

Anh em kiểm tra và cập nhật Firmware mới nhé!
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Banhug
TÍCH CỰC
3 năm
đã lên 😆) tai nghe không dây sướng gấp 96,69 lần so với tai nghe có dây ha ha
@Althieven Chắc gì ? Chưa kể vướng víu 😃
@Mr.Whisky Vướng gì. Ko dây mà.
Banhug
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr.Whisky chắc chứ, ví dụ có dây muốn đi tè là phải tháo tai nghe ra, ko dây thì đặt máy xuống đi tè rồi ra chơi tiếp
superweapons
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr.Whisky Chắc bạn ý đọc cmt không kỹ rồi
khangtag
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr.Whisky :v đọc lai đi ông ơi.
huytohl96
ĐẠI BÀNG
3 năm
"sau 4 năm đã hỗ trợ tai nghe Bluetooth"
cảm giác như đọc bài những năm 2010 thế 😆))
hachito
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hp2013 PS và XBox là chơi trên màn hình to mà. Nếu muốn sử dụng tai nghe có thể cắm dây qua tay cầm mà.
minhthelong
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hp2013 Ủa 2 hệ máy này tui đều dùng tai nghe ko dây mà
hp2013
TÍCH CỰC
3 năm
@minhthelong Bạn hiểu tai nghe bluetooth không ? Mời bạn kết nối airpod hay beat hay sony xm với ps hay xbox
hp2013
TÍCH CỰC
3 năm
@hachito Cắm dây qua tay cầm âm thanh chỉ được stereo chứ không có surround như switch
Ngon quá! Bên PS thì vụ này chán quá, ko mở ra cho anh em kết nối với các tai nghe ko dây 😔
kimshinpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khangtag Bác ko thấy nó hy sinh thiết bị ngoại vi để dùng kết nối âm thanh ble đó sao. Chưa kể giải pháp thay thế tai nghe khi ở xa console ỏa sony và ms là nghe qua tay cầm. Còn nitendo thì ko, cắm Tv hoặc tai nge dây dài, hoặc dàn âm thanh. Chưa kể game trên nitendo ko hardcore như trên ps và xbox nên có trễ tín hiệu là controler về console cũng ko ảnh hưởng lắm. băng thông ble dành cho âm thanh rất lớn nên nitendo hạn chế kết nối thiết bị ngoại vi xuống khi kết nối với tai nghe ble
kimshinpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hp2013 Steelseries Arctis 9X. The best Xbox One headset in 2021. ...
Turtle Beach Stealth 700 Gen 2. Surpasses the original model in nearly every way. ...
Microsoft Xbox Wireless Headset. ...
Razer Nari Ultimate for Xbox One. ...
Turtle Beach Recon 500. ...
Razer Kraken Tournament Edition. ...
Corsair HS75 XB Wireless. ...
Razer Kaira Pro.
kimshinpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khangtag Nếu đã muốn sony đã làm từ lâu. Còn ms thì ko chơi vs ble để nghe dc tai nghe không dây. Sony cũng có giải pháp tay nghe không dây cho PS5, cụ thể Sony Pulse 3D Wireless Headset. Nó cũng dùng kết nối giống MS cho tai nghe (2.4g) dù trên PS5 đã có ble tích hợp.
kimshinpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khangtag Nitendo ko dùng kết nối như xbox (kiểu như receiver mấy con chuột, bàn phím, tai nghe gaming không dây) là vì cái joycon nó bé tí, pin tích hợp nhỏ, nên dùng ble tốn ít năng lượng hơn.
BrioPc
TÍCH CỰC
3 năm
haha, biết ngày này không xa mà, trước thấy nó nó kết nối bluetooth giữa joycons, mà không cho tai nghe bluetooth là hiểu nó giấu đi tính năng này. May là sáng suốt nên chưa mua cái adapter mấy trăm ngàn 😆
Mong chờ bao lâu nay, ngon
Hỗ trợ nốt tay cầm bluetooth thì ngon ps4 ps5 xbox
@cloud5trike Hình như tay cầm ps4 ps5 không có track motion nên không ngắm bắn bằng cách xoay tay cầm như trên joycon đc ấy
@cloud5trike nó giấu để bán tay cầm của nó thôi chứ mấy máy hack kết nối được hết tay ps4 ps5 nhé. tính năng thì ngoài cái amibo dùng nfc với trackmotion còn lại nhận đủ nhé.
N N T
ĐẠI BÀNG
3 năm
cuối cùng cũng đến cái ngày này lên ngay
Moá cay thật đúng ngày nó cho dùng tai nghe ko dây thì làm mất con airpod pro
phamlong
TÍCH CỰC
3 năm
@Nghêu Nghêu ủa mấy con airpod kết nối được luôn hả ?
@phamlong mình thấy mấy anh em trên group nintendo switch xài đc airpod rồi bạn. còn mình mất airpod rồi không có để test nữa
tinh.nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nghêu Nghêu Xài được với Airpod Pro nhé. Mới thử xong nè.
Banhug
TÍCH CỰC
3 năm
@tinh.nguyen ủa ngon vậy 😆)) mình đang xài với sony và jbl, nên không có ý định thử với airpod pro 😃))
@Althieven AP hay Sony, Samsung bản chất vẫn chỉ là tai ko dây thôi - Vẫn như bao tai ko dây khác. Chẳng qua dùng chung hệ sinh thái thì nhiều funtion hơn. Hết
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
Trước đây thì bảo không hỗ trợ vì sợ ảnh hưởng đến các kết nối tay cầm ngoài ảnh hưởng trải nhiệm Games. Rồi Okie chúng tôi mua phụ kiện cắm vào dùng cũng tạm ổn.
Bây giờ chỉ cần Up FW mới là kết nối trực tiếp luôn LOL. Phụ kiện mua thêm giờ bỏ đi ahh.
@HHHIEP phụ kiện dùng nó sẽ không lag, không ảnh hưởng đến tay rời
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Mình chẳng thấy nó bị ảnh hưởng hay Lag gì luôn. Chơi Fifa kết nối 2 tay Game Pro ngoài cắm cái cục Bluethoot vào vừa vướng vừa bất tiện.
@HHHIEP thì khi cắm phụ kiện rời nó sẽ ko bị giới hạn như kiểu này. Kiểu này có mấy giới hạn trên kia ghi kìa
PS4 ngồi hóng
1 update mới mẻ hết sức =))
Đã quá. Mong là không ảnh hưởng đến kết nối joycon.
Đáng lý ra Nin phải bật tính năng này từ nhiều năm trước để người dùng ko phải tốn thêm tiền mua phụ kiện.
Đậu hũ đậu xanh đậu đỏ tụi Nhật bảo thủ. Mua chơi xong rồi cũng đã bán máy từ hồi 80 đời trước rồi giờ mới có. Cái máy có bluetooth rõ ràng mà phải dùng tai dây hay mua adapter nghe nó có vô lý ko?
Tầm này mua SW Lite về thì có lỗi vặt nhiều không các bác nhỉ. Em đang muốn nghịch thử, nhìn thấy mê quá
Cea
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenquanghieu1511 Không có lỗi gì đâu bạn! Lite quẩy sướng hơn, build cảm giác chắc chắn hơn v1, v2!
@Cea Lỗi trôi Joycon cũng ko bị đúng ko bác ơi
GhostRiley
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyenquanghieu1511 Mình xài 2 năm rồi chưa thấy trôi nha. Nhưng mà joycon sẽ hơi rung lắc nhẹ
LeonTr
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hỏi ngơ chứ không biết Oled ra chưa nhỉ :?. Nghe nói có update firmware gì cho dock OLED .
@LeonTr Update firmware để chuẩn bị cho dock bản oled cắm đc dây lan thôi :v
Thank anh
Rất hấp dẫn
GhostRiley
TÍCH CỰC
3 năm
Không biết vì sao sau khi đổi mạng qua VNPT thì mình ko vào được eShop luôn, do mạng hay do switch nó bắt wifi cùi vậy các bác?
@GhostRiley Do mạng đó bạn, đường quốc tế dạo này chập chờn lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019