Nintendo Switch sắp có tay cầm "4 nút" riêng để chơi game cổ
P.W
2 nămBình luận: 31
Nintendo Switch sắp có tay cầm "4 nút" riêng để chơi game cổ
Ngày 18/09 tới đây, dịch vụ online của Nintendo Switch sẽ chính thức đi vào hoạt động. Kèm theo những dịch vụ chơi mạng các game multiplayer hot, nhiều game cổ trên nền máy NES ra mắt vài chục năm về trước cũng sẽ được phát hành lại trên Switch. Có lẽ thấy anh em cầm JoyCon chơi game điện tử bốn nút không hợp lý lắm, nên Nintendo cũng công bố cặp đôi tay cầm NES và Famicom mới với giá 60 Đô một cặp.

Về mặt cơ chế và thiết kế, hai chiếc tay cầm này cũng có cơ chế cài vào hai bên cạnh sườn của máy Nintendo Switch, cũng sạc pin và kết nối với máy console này hệt như tay cầm JoyCon, nhưng kích thước to hơn, nhìn hai controller lắp vào hai bên sườn không đẹp như JoyCon, nhưng cảm giác chơi game NES chắc chắn là chân thật và giống "tuổi thơ dữ dội" hơn.

Dự kiến bộ đôi tay cầm chơi game dành riêng cho Nintendo Switch này sẽ được bán rộng rãi từ giữa tháng 12 tới. Số lượng tay cầm có hạn, và chỉ những ai đã bỏ tiền mua dịch vụ online subscription của Nintendo mới được mua kèm cặp tay cầm này, chưa kể mỗi người chỉ được mua một đôi mà thôi.

Tham khảo The Verge
C h i r o
TÍCH CỰC
2 năm
Tưởng phải có 4 nút bên phải chứ. Sao có 2 nút thôi nhỉ
MrVirgoH
TÍCH CỰC
2 năm
@C h i r o NES có 2 nút thôi
Alanwu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@C h i r o NES mà bạn
yelliver
ĐẠI BÀNG
2 năm
@C h i r o nguyên bản có 2 nút, về sau 4 nút thì 1 hàng là bấm thường và giữ sẽ nhận 1 lệnh, hàng còn lại là turbo, nếu bạn giữ thì nó sẽ nhận là bạn bấm liên tục
Không biết khi chơi có đem lại cảm giác nhừ hồi xưa không nhỉ
@An_ti_cu_hiep Cùng lắm được 60% cảm giác xưa thôi bác 😁
@An_ti_cu_hiep Cái cảm giác đó không phải chỉ 1 món đồ có thể đem lại được đâu bạn. Nó còn phụ thuộc vào thời gian, vào địa điểm, vào hoàn cảnh nữa.
Riêng mình thì cái cảm giác phấn khích, vui vẻ ngày đó giờ không tìm được nữa rồi.
@levantam2508 Ai cũng muốn kiếm một vé để trở lại tuổi thơ mà . Con nít thì muốn mau mau được trưởng thành để làm những việc mình thích, còn khi lớn thì họ lại mơ ước được quay về tuổi thơ ấu của mình . Con người thật là kì cục .
burgboy
TÍCH CỰC
2 năm
@Lê Hoàng Huynh Đúng vậy, cảm xúc nữa :D
Nintendo hãng game hoài cổ nhất nhỉ 😁
Nin thật biết cách hút máu fan 😆
Mới ra bản Switch Pokemon giờ tới cái này
Vude1988
TÍCH CỰC
2 năm
Game hồi xưa chắc có 8x may ra còn chơi, mà 8x bg bõ game hoặc ko có thời gian để chơi nên..Con giới trẻ nhìn game rổ to như thế nó bõ chạy hết.
kaoaye
TÍCH CỰC
2 năm
Không mua! Đơn giản là vì mình chỉ chơi mỗi Fifa
Sao lại bán kiểu giới hạn vậy?
Tay cầm ko có phím Turbo A-B thì chơi ko đã :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
h3ti3n
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Sẽ có hàng độ lại liền.
Nhìn tay cầm này thì tuổi thơ dữ dội cùng nhiều kỷ niệm lại ùa về!
Thỉnh thoảng vẫn hay lên kênh World of longplay trên youtube để xem lại mấy game ngày xưa như: contra, jakal, bắn tăng, mario,...rớt nước mắt nhớ lại ngày xưa dc 1-2k tiền ăn đi học nhịn ăn để chơi 😔
westerners
TÍCH CỰC
2 năm
@Lil Nguyễn Bonus cho bạn 1 ảnh Kage 😁
@westerners Bạn cho mình xin link cái tay cầm bạn mua luôn được không ? :D
westerners
TÍCH CỰC
2 năm
@Lil Nguyễn Cứ gõ tìm "tay game usb"

https://www.congngheviet365.com/san-pham/tay-choi-game-usb/
farcry2708
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mang tính sưu tập là chíh. Giới 8x giờ mà chiến game toàn chơi pubg mb... chứ ít mà chơi game này.
nXsmile
CAO CẤP
2 năm
Mod ơi SG chỗ nào bán tay cầm xbox ổn vậy cho mình xin đ/c nha, loại có dây đó. Tks mod
@nXsmile Khu vực chợ Nhật tảo đường Nguyễn kim q10
nXsmile
CAO CẤP
2 năm
@hoangle1979 Tks bác 😁
Nhìn vui vãi. Nhưng mình k chơi console nên cmt cho có :3
hungchv
ĐẠI BÀNG
2 năm
thích vãi nhờ
chúc mừng fan nintendo😁
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019