Nintendo Wii và DS bên Nhật đang bán “dọn kho” chưa đầy 1 USD một chiếc

P.W
28/5/2020 0:51Phản hồi: 118
Nintendo Wii và DS bên Nhật đang bán “dọn kho” chưa đầy 1 USD một chiếc
Tính đến giờ, Wii và DS là hai chiếc máy chơi game đem về rất nhiều thành công cho Nintendo, với tổng cộng hơn 250 triệu máy đã bán ra thị trường. Tuy nhiên ở thời điểm hiện tại, vì Wii và DS đều đã kết thúc vòng đời sản phẩm được một thời gian, nên nhiều cửa hàng ở Nhật Bản cũng đang bán “dọn kho” những chiếc máy PS2, Wii và DS với giá rẻ đến giật mình. Đơn cử như đoạn tweet dưới đây, một nhà bán lẻ đồ điện tử ở Nhật bán PS2 giá 200 Yên, cỡ gần 2 USD một máy, thậm chí mua 5 máy giá chỉ còn có một nửa. Nintendo DS Lite chất đống từng kệ, giá 100 Yên, và Wii thậm chí còn được bán với giá 50 Yên Nhật.

Nếu có cơ hội, thì bản thân Wii và DS vẫn là một chiếc máy rất hay để cho các bạn nhỏ chơi game. Chỉ có một vấn đề không nhỏ đấy là Nintendo đã dừng hỗ trợ dịch vụ online và chợ game ảo cho hai thế hệ máy consolehandheld này, nghĩa là không thể mua game bản quyền trên chợ game của Nintendo và tải về máy một cách hiệu quả như trước nữa.
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua về tập thể dục tại nhà cùng gia đình hay nè
vailin
CAO CẤP
4 năm
Đây là bán đồ cũ chứ ko phải mới tinh đâu.
Bên Nhật còn có trang web cho không đồ nữa vì nhiều đồ ko vứt rác bình thường đc( phải mất tiền mới vứt đc)
digikei
CAO CẤP
4 năm
@Evolution X Nhà mình xài con máy lạnh Daikin đời mới, 1hp, mở 26 độ mà lạnh không cách nào bằng 28 độ của con Hitachi hàng bãi đã xài 4 năm nay ở phòng cũ. Mà hơi lạnh rất dễ chịu với mũi bị viêm của mình. Phải công nhận đồ nội địa cực kỳ thích.
@digikei Quan trọng là công nghệ. Con cũ là loại cơ đúng k?
Còn bạn mua cái đồng hồ nhiệt độ đặt trong phòng xem sao. Chứ mấy con Panasonic cơ để 26-28-30 nó k chênh nhau mấy
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@vailin Cũ cũng rẽ mà
digikei
CAO CẤP
4 năm
@Evolution X Bạn hơi nhầm rồi, công nghệ máy lạnh bên Nhật đi trước mình 15 năm. Máy mình xài là Inverter, Khử Ion plasma, tự vệ sinh, cảm biến người, dù 1 ngựa nhưng đảo gió 6 chiều. Các máy ở VN muốn đủ công nghệ như vậy dù là hiện tại cũng hơi hiếm và đắt cực kỳ nhé bạn. Mình xài trâu bò gần như 24/24 chờ hỏng để mua cái mới mà nó ko hỏng .
Giá bán như biếu thế này mà bán ở VN chắc hết trong vài nốt nhạc 🤑
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Về việt nam cái chen lấn bể đầu chưa chắc mua được nà!!!
@hemilo Gì chứ mấy thứ này rơi vào tay VN thì chả mấy chốc mà hết nhẵn 😄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Hàng junk đúng nghĩa nhé. Hên thì còn chạy đc, xui thì đúng nghĩa là cục gạch đấy.
Sao mua đc ta
@Michael Nhân Nguyễn bắt vé máy bay qua nhật mua cầm về
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@Michael Nhân Nguyễn Đặt online thôi bác
vailin
CAO CẤP
4 năm
Toàn hàng junk, tức là hàng cũ chưa check xem có dùng đc hay ko
DearGodVN
TÍCH CỰC
4 năm
@vailin Bán xác như thế cũng là rẻ quá rồi bác
@vailin Check ngay tại cửa hàng được rồi mới mua mà
Bên Nhật đem vứt đồ thì sẽ mất phí nên có khi người ta mong có người tới lấy hộ đi ấy chứ
Giật mình á!!!
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@hemilo Rẽ kinh nhỡ
bhuubao
CAO CẤP
4 năm
Huhu. Mua vé qua Nhật cũng bằng mấy cái máy
ricky0090
TÍCH CỰC
4 năm
Rẻ ko thể tin được.
Ở VN THÌ HỖN LOẠN ĐÁNH NHAU DÀNH MUA
Captain!!
TÍCH CỰC
4 năm
chưa lần chạm tay vào nó
Hàng bãi
thethidie
TÍCH CỰC
4 năm
hôm trước đi chơi qua mấy cửa hàng đồ cũ đã thấy vụ này, cơ mà máy cũ thôi, mua về hên xui cơ mà rẻ thật 100 yên = 1/5 hộp cơm trưa, ko chỉ máy rẻ mà các đĩa game ps4 cũ cũng rẻ có nhiều đĩa game rất hay mà có 500yên, mang về vn bán chắc 400-500k 😆
ngocson309
ĐẠI BÀNG
4 năm
hàng nhật BÃI nè anh em vào mà hốt nè =)))
ngtrdai146
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vứt rác công khai mà vẫn được tí tiền, còn được tiếng 😁
@dain.ute Rác Vs người này nhưng tiền Vs người khác 😆) rẻ thì mua chứ đắt như Việt Nam mua hàng mới còn hơn
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bomduc Cứt mình là cơm cá tra ;)
@vinhcao7 =))
quá ngon
trời nhìn giá ham quá, mua DS về bắt Pokemon đi anh em!
Ai có bán em 3 cái nha
Ước
Chắc sẽ có thương gia xách món này về bán sớm!
@DearGodVN Diễn đàn game bán PS Vita giá nhiêu vậy bác
DearGodVN
TÍCH CỰC
4 năm
@kehuydietngo Cách đấy khoảng 2 năm thì N3ds bán đc giá đó bác ạ chứ giờ thì không thể đâu. Còn bán kiểu chạy ads bán cho những người gần như không tìm hiểu gì và máy game mới được giá đó thôi bác
DearGodVN
TÍCH CỰC
4 năm
@kehuydietngo Tùy bác ạ. 1k hoặc 2k. 2k hack giờ khoảng 2tr7 2tr8 bác ạ. Các đấy hơn 1 năm thì khoảng 3tr5 bác ạ.
N3DS thì rẻ hơn tí, khaongr 2tr3-2tr5. còn O3DS thì hơn 1tr 1 tí
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
@liketheblues Có là mua liền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119