Noble Falcon 2: Mẫu True-Wireless tiếp theo của Noble, QCC3040, BT5.2, aptX adaptive, pin 50h

abuchino
23/10/2020 8:0Phản hồi: 38
Noble Falcon 2: Mẫu True-Wireless tiếp theo của Noble, QCC3040, BT5.2, aptX adaptive, pin 50h
Noble vừa giới thiệu mẫu True-Wireless mới mang tên Falcon 2 dựa trên thành công của mẫu Falcon đầu tiên. Sản phẩm sẽ có mức giá dự kiến vào khoảng 13,900 yên và sẽ được bán chính thức vào cuối tháng 10 tại thị trường Nhật,

Mẫu Noble Falcon 2 sẽ có một chút thay đổi về thiết kế ở ngoại hình với chiếc case sạc lớn hơn cũng như độ hoàn thiện của tai nghe. Sản phẩm sẽ có hai phiên bản màu sắc là trắng vàng và đen xanh.
Điểm mới của mẫu Falcon 2 đó là việc tập trung cải thiện chất lượng kết nối và chất lượng âm thanh nhờ việc sử dụng một chip Bluetooth SoC mới của Qualcomm là QCC3040. Việc sử dụng chip SoC cũng giúp Falcon 2 hỗ trợ các chuẩn kết nối mới như Qualcomm True Wireless Mirroring. Hệ thống anten mới High Precision Connect Technology 2 giúp kết nối ổn định hơn thế hệ trước.
Falcon 2 sẽ hỗ trợ chuẩn Bluetooth 5.2 mới nhất cùng các codec AAC và aptX adaptive.

Driver bên trong vẫn sử dụng màng loa Dual-Layer Carbon (DLC) đường kính 6mm tương tự như thế hệ trước. Tuy nhiên với sự thay đổi của chip QCC3040 và bộ DSP đã giúp cho chất lượng âm thanh thay đổi so với thế hệ trước. Màu âm vẫn được tune âm bởi Dr.Wizard John Moulton điều chỉnh để có được chất âm cao cấp.

Falcon 2 vẫn sẽ có chuẩn chống nước IPX7 để có thể sử dụng để tập luyện thể thao. Thời lượng pin sẽ tầm 7 tiếng ở 70% âm lượng và 5,5 tiếng ở 100% âm lượng, khi sử dụng chung với case sạc thì thời lượng pin lên đến gần 50 tiếng. Với Falcon 2 ngoài khả năng sạc bằng USB-C, case sạc cũng hỗ trợ sạc không dây Qi-Charging.

Sản phẩm sẽ hỗ trợ app Noble Sound Suite để điều chỉnh các tính năng như EQ, tính năng điều khiển thời lượng pin. Phụ kiện đi kèm vẫn sẽ là tips ePro Horn shaped và một túi đựng tai nghe.

Đọc thêm các nội dung khác của team audio tại Audio.tinhte.vn nhé.
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tam8101399
TÍCH CỰC
3 năm
ra cái giá rất chi là ưng, chất âm cải thiện nữa thì bá cháy rồi còn gì
Yêu quá
loa.com.vn
TÍCH CỰC
3 năm
đẹp
thuong911
TÍCH CỰC
3 năm
Trời..mợ mua falcon 1 xong thì đọc vài này
Akai Kyara
ĐẠI BÀNG
3 năm
ko có DAC hay LDAC hã ta
@Akai Kyara LDAC chuẩn riêng của sony có sao được
ExVelocity
TÍCH CỰC
3 năm
Hóng
protk2
TÍCH CỰC
3 năm
Đợi về VN thôi, mà VN có con CX400BT cũng đang hot lắm 😁
Steve Chu
TÍCH CỰC
3 năm
Hóng bán ở VN
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
3 năm
Falcon 1 tai mình nhỏ đeo ko vừa ko biết con 2 thế nào, cơ mà mua e momentum true wireless 2 xong thì nó vứt xó ;)))
laobantien
TÍCH CỰC
3 năm
@Phoenix92 Tai nhỏ đeo falcon 1 ko vừa mà còn true 2 lại vừa à,ghê nhờ
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@laobantien Ơ Bác lại ngáo ah, tip có size xs cơ mà, falcon dài to và nặng ko ôm form tai
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Phoenix92 Mình cũng đang xài mtw2 trắng ngọc trinh mà công nhận housing con nf2 lẫn 1 giống dòng mtw thật =))
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Quá nhiều lựa chọn😁
hunglx212
TÍCH CỰC
3 năm
Thời lượng pin khá cao
cá nhân mình thích 1 cái dac/amp bluetooth hơn là 1 con TW
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@caocaolatre199x R bác nghe bằng con nào ??
@Kennhoc92 nghe bằng tai có dây cắm vào dac bluetooth
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@caocaolatre199x Sao bác ko nghe = DAC có dây cho lành nhỉ ?
IQ52
TÍCH CỰC
3 năm
falcon 1 dc cái pin trâu vô đối còn thì sib lòi, nghe nhạc cụ lách cách leng keng thôi, hóng bác Nhật trên tay
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@IQ52 Nf1 hơi thiếu bass thật 😆 vẫn hạnh phúc vs mtw2 hehe
ktung
TÍCH CỰC
3 năm
Chưa xài qua bao giờ nhưng quả pin trâu tró vậy quá ưng
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ktung Thật ra pin trên 24 25h là quá ok r bác,mình đang xài mtw2 pin đâu đó 26 27h mà vẫn lâu lắm mới phải cắm sạc nên bạn cũng đừng quá quan trọng pin làm gì,con nào trên 25h là quá ok r,còn lại cái đáng nói là chất âm và tính năng mà thôi.
tuvan691613
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mua e này hay con power beat pro hơn vậy các bác?
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuvan691613 Bỏ ngay mấy con beat đi bạn,nghe quải chè đậu gần chết,housing form thì to đùng nhìn ngán thật sự.
version1000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nghe falcon 1 cực kì thích chất âm. bản 2 chắc còn phê hơn.
lhtrung2000
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con này với Jabra elite 75t thì sao pà kon?
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@lhtrung2000 Jabra 75t cá nhân mình thấy bass bập bùng hơi ngả tối 1 xíu,nf2 nghe sáng hơn chi tiết nhiều hơn kể cả bass, nói chung chất âm thì mình thấy ja 75t ko bằng dc đâu,chưa nói về thiết kế ghét con ja 75t thật sự 😆 mình đang xài mtw2 và thấy thiết kế housing con nf2 giống nhau vãi =))
huythong91
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Kennhoc92 mtw2 chất âm, cảm giác đeo, kết nối, điều khiển ngon không bạn?
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@huythong91 Cảm giác đeo rất bám + chắc,kiểu nó ko có tạo cảm giác ép giữ hơi ở giữa 2 khoang tai nên bám lắm,tai e rất rất nhỏ hồi trc lúc mtw1 e tính mua nên test nhưng lại ko vừa vì nó to quá đó bác ,sang con 2 bám tốt hơn hẳn.
Chất âm thì bác khỏi lăn tăn vì nó trùm bà nó phân khúc true wireless r . Nếu thích kiểu bass hay treble vật vã thì khi nào mua bác pm e chỉ cho cách set EQ nghe song song phê lắm.
Kết nối khỏi bản,nhưng có 1 nhược điểm rất nhẹ của tất cả dòng true wireless là khi bác chạy xe ngang mấy khu bán điện thoại như đường 3/2 ấy thì đôi khi ngang 1 vài tiệm sóng nhiều hay gì ấy mình ko rõ nhưng 2 kết nối trái phải sẽ khựng nhẹ r về bình thường ngay sau đó,tầm 1/2s thôi chả hưởng gì nhiều cả ,e cầu toàn nên hơi khó chịu thôi.
Điều khiển cảm ứng thì e chưa thấy con nào nhạy hơn nó và airpod pro cả,nó có thể nhỉn hơn cả airpod pro 1 chút luôn ấy ,với 1 điều nữa bác cài app nó vào phone nó có cho bác custom luôn mấy thao tác cảm ứng á,vd chạm 1 lần tai phải là transparent thì bác có thể gán thành chức năng khác tùy ý
Ngoài ra app của nó update firmware liên tục à có thêm mấy tính năng mới tha hồ nghịch 😁
convoi9999
TÍCH CỰC
3 năm
Đợi về Vn, thêm giá tốt nữa là y bài
cứ cộng dồn pin trong case ra toàn số chà bá
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@choigiky con mình xài 28 tiếng luôn case 1 tuần chắc sạc dc đúng 1 lần =)))
@Kennhoc92 mã gì bạn 😃
Kennhoc92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@choigiky Momemtum true wireless 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119