Nội soi Palm Pre

Nam Air
14/6/2009 16:43Phản hồi: 22
Nội soi Palm Pre
Với thiết kệ gọn gàng, không quá phức tạp, các linh kiện sắp xếp gọn gàng, sạch sẽ và dễ tách rời. Theo một số đánh giá, chi phí sản xuất Palm Pre có thể chỉ dưới 170$. Mời các bạn điểm qua một số trong những linh kiện quan trọng nhất của Palm Pre.

Bo mạch chính:
Là bộ phận quan trọng nhất, quyết định đến tốc độ và nhiều yếu tố khác. Bo mạch được trang bị:
* Bộ xử lý Texas Instruments TWL5030B/ 94A20PW C (được cho là nhanh hơn BXL của iPhone 3G tới 50%).
* Chip quản lý bộ nhớ (Memory Controller) Elpida K2132C1PB-60-F/09100N024.
* Bộ nhớ Samsung 910 KMCMG0000M-B998, dung lượng 8GB.

Mạch bắt sóng:
Cũng giống như iPhone và nhiều loại điện thoại khác, Palm Pre thiết kế bo mạch sóng tách rời với bo mạch chính, nhưng chip xử lý chính mà nhà sản xuất dùng cho bo mạch này gồm có:
* Samsung K5D1257ACC-D090
* Qualcomm MSM6801A
* AVAG0 FEM-7788
* 0CEQ 86K H33F

Máy ảnh (Camera):
Máy ảnh độ phân giải 3.15 mpxl, lấy nét tự động. Tuy không hỗ trợ zoom nhưng camera của Pre cho chất lượng ảnh rất tốt ngay cả trong điều kiện thiếu sáng. Đèn Flash LED nằm ngay phía trên máy ảnh.

Màn hình:
Palm Pre có màn hình cảm ứng đa điểm 3.1inch, độ phân giải 320 x 480 pixel.
Ngày-tháng-năm xuất xưởng được ghi ở mặt sau của màn hình.

Quảng cáo

Sơ đồ thiết kế linh kiện của Palm Pre

Nguồn iFixit

[relate]"giải phẩu" "palm pre"[/relate]
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bo mạch này mà bác Airblade nói là đẹp sao? Em chẳng thấy nó đẹp tí nào hết! Nhìn nó thô thô thế nào ấy! Và cũng không được sạch sẽ như bác nói..
Nắp nhôm che những con chíp này đã bị nạy ra rồi nên mới trông lem nhem thư thế.

Nạy nắp nhôm ra mới có cái cho bác xem chứ. :cools:
cứ ai yêu thích Palm pre thì chắc chắn ai cũng sẽ khen đẹp thôi, mà em thấy nó đẹp thật mà
Rung để gần camera à ! Hay nhỉ, ít thấy Mainboard nào thiết kế như thế. 😁

Nói Mainboard của Palm Pre gọn gàng thì chưa chuẩn. Main của BB 88xx, Javelin cực kỳ nhỏ và gọn. Sạch sẽ nó cũng sạch cực kỳ, đảm bảo sạch hơn Palm Pre này nhiều lắm.
main của BB nhỏ gọn và ngăn nắp hơn nhiều thiệt.
thích em Pre này lắm,nhưng nhìn sao bụi quá :D

nhìn mấy main đục lỗ là biết oài =)), sạch sẽ và gọn gàng ngoài cái lỗ bị đục thoai...:yes4lo:

/ chỉ quan tâm chip và ram em pre này thôi mọi thứ khác thì body nhỏ gọn của em nó đã chứng mình hehee..😃
Mình đồng ý với bro VS7, máy đã bị tháo ra, dĩ nhiên keo dán vẫn còn dính nên nhìn không được sạch là đúng rồi. Sẵn lượm lặt được mấy tấm hình về vị trí chip, cpu... của Pre nên úp lên cho mọi người coi chơi 😁

Mấy cái này hữu ích này. Mai mốt còn biết mà đụng dao đụng kéo. 😁
hertford
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bo mạch sạch sẽ và gọn gàn nhất theo em là thằng 9530. Em đã mổ bụng nó rồi gọn đẹp luôn.
quá đẹp, dẫu sao có bác hy sinh 700 US để mổ thì phải cám ơn nhiệt tình...
Bác nói chính xác, phải cám ơn bác chủ đã hy sinh thì ae mới có cái để chiêm ngưỡng chứ. VÂNG, XIN CẢM ƠN. 😁:D:D
Apollon
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này là "mổ bụng, phanh thây" chứ nội soi gì hả bác. 😁

Board của em này nhìn lộn xộn quá, bẩn và thô nữa.
trungpnvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chủ yếu nó chạy thế nào thui, sạch dơ dek có quan tâm, có ai sài mà để trùi trụi thế bao giờ 😁:D:D
Mấy bài này kiếm ở trang nước ngoài họ làm rồi edit và đăng lên chứ VN mình ai mà dám mổ em nó.... he he he
Cho anh mượn, trực tiếp khui hết ra xem cảm giác có giống khui Beer không nhớ. 😁
Con này bung ra chụp ảnh xong rồi đem đấu giá hả bác ? 😁
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
Cho dù không ưa Apple và iP nhưng phải công nhận là bảng mạch của iP hay của MAC ăn đẹp ăn đứt những thằng khác. Board của palm pre cũng thường thôi chứ không đẹp.
1100
ĐẠI BÀNG
15 năm
con này là bản CDMA à các bác ? chắc chưa về vn.
buichuoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
hix có phải em palm pre CDMA của bác hiệp không đấy, mới về mà đã mổ em nó thê thảm thế rồi sao? cho em hỏi là khi lắp vào có dư con ốc nào không cho em về luộc nhậu chơi
vâng em cũng công nhận là board và phụ kiện apple nhìn pro hơn hẳn các hãng khác, cái nào ra cái đó, sạch sẽ. Đồ của sony trông cũng tưom tất
Sốc quá bác à tí phì cơm ra ngoài ! Đơn giản cái avata của bác chủ theat độc quá 😆
có đường rút sang GSM rồi 😁
...........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019