Nokia 1 sẽ ra mắt vào tháng 3, là điện thoại Android Go?

sonlazio
28/12/2017 0:27Phản hồi: 84
Nokia 1 sẽ ra mắt vào tháng 3, là điện thoại Android Go?
Nokia rất có thể sẽ cho ra mắt một chiếc smartphone thuộc series 1, tức còn thấp hơn cả chiếc Nokia 2 hiện tại. Dòng sản phẩm này là dành cho những khách hàng chuyển đổi từ điện thoại phổ thông sang smartphone, và nó chuộc chương trình Android Go của Google, mang phiên bản Android rút gọn đến với nhiều người dùng hơn. Dự kiến sản phẩm sẽ được bán ở một số thị trường với giá khoảng 80 đô la Mỹ.

Như đã nói, Nokia 1 dùng Android Oreo rút gọn, có 1GB RAM và 8GB ROM, sử dụng màn hình IPS 720p. Với việc dùng Android Go thì Nokia 1 sẽ luôn được cập nhật những phiên bản hệ điều hành mới nhất. Dự kiến thiết bị này sẽ bán ra vào tháng 3 năm sau.

Theo các bạn thì có còn không gian cho Nokia 1 hay không? Giá chính hãng Nokia 2 đang rơi vào tầm 2.4 triệu đồng ở Việt Nam.

Tham khảo: Eldar Murtazin, ảnh minh họa: Nokia 2
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình sẽ mua 1 con cho ông già.
@N2X thế quái nào thằng con xài iPhone X 256GB mà mua cho ông già con Nokia 1 ?
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@N2X 😁 đùa chứ thằng con có tâm như này thì ông già sống vui sống khỏe lắm
tuhai944
TÍCH CỰC
6 năm
@N2X Quên đi thím, 3 cái loại kiểu đó dùng khó vcc ra. đơn giản như nới là đt cho ng già ấy, mang tiếng dùng dễ mà khó dùng gấp tỷ lần mấy con dt phím bấm nokia 😔
nếu cần máy phụ mình chỉ mua điện thoại cơ bản như 3310. chứ mua cái của nợ này làm gì.
Thanchet92
TÍCH CỰC
6 năm
@Hien_Long An Có đọc bài ko vậy ?
NNK910
TÍCH CỰC
6 năm
@Hien_Long An nó mà ram 1gb rom 8gb màn 5inch 720p mà cho nguyên viên pin tầm 3k6 mah thì xài ít nhất cũng 2 ngày hoặc hơn, tính nẵng vẫn ngon hơn cục gạch, con 3310 giá gần 1 củ mà con này tầm 1tr4 thì fine mình vẫn chọn nokia 1
mr.chunglv
TÍCH CỰC
6 năm
@Hien_Long An Nếu cần máy phụ mình chỉ mua điện thoại Nokia 2, chứ mua cái của nợ 3310 kia làm gì.
@mr.chunglv Bởi vì 3310 chỉ dùng để nghe gọi. Khỏi táy máy lên mạng xem phim, chơi 3g, facebook...khỏi lo hết pin. Khi đó 3310 trở thành máy chính để giữ liên lạc. Còn smart phone sẽ thành máy phụ dùng cho mấy việc khác. Có hết pin cũng k sao. Đối với mình là vậy. Còn các bạn thích sao thì tùy.
zippi
TÍCH CỰC
6 năm
Nokia 2 giá 2tr

Nokia 1 giá 1tr

Chỉ cần 1 mà đọc báo và youtube dc thì mình sẽ mua cho bà già.
@taicracker Lại lảm nhảm như mụ hàng tôm hàng cá, im cái asshole bẩn trên mặt bạn đi nhé, có đụng chạm gì bạn không ? Bạn làm được gì cho xã hội mà xạo ghê vậy ? À quên gia đình bạn đó mà lại nhảy vào xàm xí làm gì. Sao lại chày cối ráng cãi làm chi cho mệt thế, vẫn vớ, vớ vẫn.
taicracker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tminh3232 thì vậy mới cho nó nhanh. vậy mới zừa với bạn =]]
@taicracker Làm sao hơn mình được.. ha ha..
taicracker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tminh3232 thôi next. đi ngủ khỏe. Ở đó cào 1 mình tiếp đi.
Haizzz... Bao h RAM 2GB mới phổ cập đây.
LMT85
CAO CẤP
6 năm
@Dazzling Blue Máy nokia 1 này dự đoán giá phải dưới 2tr, dưới 2tr mà đòi cấu hình cao. Tiền ít mà cứ đòi hít lol thơm ah 😁
@Trí QN Gõ phím lách cách vậy chứ trong bụng cũng chửi cái RAM 1G dữ lắm nà =))))
LMT85
CAO CẤP
6 năm
@Dazzling Blue Chả có gì phải chữi vì dòng này ko dành cho số đông. "Dòng sản phẩm này là dành cho những khách hàng chuyển đổi từ điện thoại phổ thông sang smartphone".
@Trí QN B cố ăn thua vs mình hay còn xanh thật v... Đã làm kinh doanh mà bán để "ko dành cho số đông". Nói thẳng ra luôn là lấy mác giá rẻ để câu mấy bác "nông dân", chứ người có hiểu biết tí cũng ko dại bỏ tiền ra mua đâu. Thêm nữa, h có thêm 1GB vào tụi có cũng còn lời chán, ăn từng cắt luôn... Thôi, đang xài máy 1G ram, cmt nó giật quá. B chịu khó tự hiểu thêm nhé.
Vừa rồi thằng em nhờ mua dùm cái nokia 2 ,ra tgdd test máy thì thấy máy chậm kinh khủng, bấm vào trình gọi điện thoại thì phải mất một lúc giao diện gọi điện mới hiện ra (nói thật lòng nó còn chậm hơn nhiều cái MTB lenovo ram 1g đời cô Lựu của con gái mình) quá nản nên mình khuyên nó ít tiền thì mua nokia cùi bắp xài cho chắc ăn... Vậy thì nokia 1 ra làm gì nhỉ?
w32
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguoinhaque002 máy trưng bày người già, thanh niên, trẻ em,... vào nghịch rồi cài túa lua xua mà bảo sao không chậm được
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguoinhaque002 Em xin xác nhận là bạn nói quá chuẩn.
E mua Nokia 2, bóc hộp mới 100% TGDD. Cập nhật, cài app xong. Cảm giác dùng vô cùng giật lag, mở gọi và sms mà bị lag, trễ rất lâu. Khó chịu vô cùng. Dùng 1 đêm hôm sau mang trả lại, mất phí 500k.
Hôm sau mua Nokia 3 mới 100%. Dùng tạm, và cũng giật vãi lờ.

Thấy, Nokia 3 nên cài android go, và đặt tên là Nokia 1.

Qua đó mới biết Nokia 2 tệ và dở hơi đến như thế nào.
jing
CAO CẤP
6 năm
Đang dùng android go, 1-2 tháng lại dc google update 1 lần

Đang mong sở hữu phone chạy kaios của Hongkong china. Có họ hàng với firefox os và android
HieuPhamk7a
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jing b dùng máy gì thế? mình cũng muốn thử xem adroid go ntn?
jing
CAO CẤP
6 năm
@HieuPhamk7a Xiaomi m a1 5tr3
Thực ra là android one
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@jing bạn bị mát dây, hehe.
huyetkiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
nokia giờ giá hơi cao so với cấu hình
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@huyetkiem Số tiền hơi cao kia chính là bù vào update phần mềm đó.
Nokia 1 mà giá 1 triệu thật thì PHÊÊÊÊÊ

*đang xài Nokia 130 (2017)*
@ThatCuriousYui Con này trong tầm 1 triệu là chắc rồi
Đang xài Nokia 3 😁
rất xúc động khi thấy mấy bâc lái xe tải vẫn xài Nokia đen trắng làm máy chuyên để nghe gọi điều hàng
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng YouTube go rồi, chán bỏ xừ gỡ ra sau 5 phút cài. Ai chê thì chê anh Nô bắt đầu bán dc điện thoại smartphone rồi nhé
shensai_1
TÍCH CỰC
6 năm
Nokia đặt tên thật vl (1,3, 5). Đến thế hệ thứ 2 đặt tiếp sao. Hay chỉ có ý đinh sx thế hệ thứ nhất rồi dừng...?
@shensai_1 Nokia 1 (2018), Nokia 1 (2019) thôi bác 😆 Giống Samsung bây giờ nó cũng toàn Galaxy A7 (2016, 2017, 2018) thôi mà
với giá rẻ bèo thì nên mua của mấy hãng tàu dùng kinh nghiệm của m :p
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
6 năm
Android one roi giờ Android go nữa, lằng nhằng vậy
Nếu nhỏ cỡ 3.5in thì ngon
vinhokss
TÍCH CỰC
6 năm
1tr5 như vài conmasstel itel, mobiistar
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
No đang hướng tới mọi đối tượng dùng smp, từ thằng cần flagship tới thằng nghe gọi (hoặc mấy thằng con có tâm mua đt 1 củ cho ba mẹ nó) 😁
Mấy bác vô chê ram 1g đa phần dùng iphone thôi.
Ram 1g nếu biết xài thì ko đến nỗi đâu, ko cài app rác app ngầm, thỉnh thoảng dọn đa nhiệm thì vẫn xài bình thường được, android 7 giờ khác lắm các ifan ạ. Có cái đó nghe gọi và đồng bộ danh bạ, nghe nhạc online cũng ổn mà.
@crazyfox em cũng nghĩ như bác, khéo dung chắc vẫn OK. ưu điểm lớn nhất là đồng bộ sao lưu đc danh bạ, ko lo khi mất máy.
@brightway79 một trong những nhược điểm rất lướn khiến mình muốn xài đt phổ thông mà ko đc là cái vụ đồng bộ danh bạ. đang xài con nokia 6500c ngày trước đồng bộ được giờ dẹp luôn rồi
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có vẻ hấp dẫn. Chất lượng phần cứng No + phần mềm Android gốc.
Chắc tầm 1tr2 thì okie. Obi phone giá là 1tr3 rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019