Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia 10 sẽ có đến 5 camera phía sau?

zyzy1908
22/1/2018 15:41Phản hồi: 137
Nokia 10 sẽ có đến 5 camera phía sau?
Một nguồn tin cho biết FoxconnNokia có thể sẽ cùng hợp tác để sản xuất một chiếc Nokia đặc biệt - Nokia 10 với 5 camera phía sau. Theo bản vẽ đăng tải, thiết kế của cụm camera này sẽ có phần vỏ ngoài dạng hình tròn nhô lên tương tự như Lumia 1020 và một chút gì đó của chiếc camera thực tế ảo Nokia OZO bởi 5 chiếc camera và 2 đèn flash LED cùng nằm trên một vòng tròn. (Nokia OZO là chiếc camera đặc biệt ra mắt ở MWC 2016 có tới 8 camera và 8 microphone được gắn xung quanh khối hình cầu)

Như vậy, chúng ta có thể sẽ có 1 chiếc điện thoại có đến 6 hoặc 7 camera nếu tính cả camera selfie (có thể đơn hoặc kép). Nếu Foxconn đồng ý thoả thuận hợp tác và sẵn sàng để sản xuất hàng loạt thì chiếc máy này sẽ có mặt vào cuối năm nay. Ngoài ra, cũng theo thông tin rò rỉ, Nokia 10 có thể sẽ sở hữu màn hình fullview (tỉ lệ 18:9) theo xu hướng, con chip Snapdragon 845, viên pin 4000mAh và camera có khả năng quay video 4K. Anh em có mong đợi chiếc máy này không?

Tham khảo: Baidu, dealntech
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

người bị trypophobia ko thích điều này 😁
Huynh8Quyen2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@The Purge oh, sợ mấy cái này từ nhỏ mà ko ngờ nó cũng có tên hội chứng ...
@The Purge Có 5 cái thôi gì căng Hội chứng kia phải chục cái lỗ nhìn mới ngán chứ có 2 lỗ thì vấn đề gì
@hungvq.com Thiệt chứ tui sợ nhưng quen rồi mấy cái hình lỡ loét hay ghê tởm nhờ xem phim kinh dị riết hết sợ luôn với truyện ito junji nữa 😁
@Huynh8Quyen2 Có mà. Mình nghĩ chỉ mình bị. Haha
Nokia giờ hết thời rồi
@sonnguyenpro Nokia h còn dưới mâm huawei vs xiaomi thì đúng là hết thời thật rồi, mấy con nokia 5 8 chụp hình bị chê tan nát dù cũng thấu kính zeiss này nọ
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
@boyngo1988 đc cái con 6 cực bền, test drop thắng con 3310 lun mà còn hiệu năng thì bt
@akb48 mà nokia h hết sáng tạo mà cái đó là đặc sản rồi, chưa kể HMD là vốn đầu tư TQ danh nghĩa công ty phần lan cho có danh thôi nên h nó là hàng tàu cmnr
linhatm
TÍCH CỰC
6 năm
@sonnguyenpro đúng là hết thời rồi
có dùng công nghệ carl zeiss hồi wp không
@nguyenminh56547 có thím, lumia 930 là cái trải nghiệm camera đáng nhớ nhất, chụp phơi sáng cảnh đường phố ban đêm very ấn tượng 😁
JeremyExpr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenminh56547 carl zeiss là thương hiệu sản xuất thấu kính, ko phải công nghệ, và đã được áp dụng từ Nokia 6 rồi. Hồi WP có công nghệ Pureview, ko liên quan tới Zeiss.
schalke04
TÍCH CỰC
6 năm
@JeremyExpr Nokia 7 mới có bạn ơi.
Năm camera với 5 khẩu khác nhau, giữ được chất ảnh như những huyền thoại Nokia một thời thì cũng đã tuyệt vời rồi.
1 camera làm còn chưa xong đòi làm 5 cái..mục nhọt ngày càng nhiều
libieu
CAO CẤP
6 năm
cái này đáng trông đợi đây 😁
libieu
CAO CẤP
6 năm
@linhsonnguyen Mình thì ngược lại nếu như có bất kì hãng nào sản xuất điện thoại có camera thay thế được hoàng toàn DSLR thì mình chắc chắn sẽ lao vào ngay và luôn, và cái gọi là định hình chính là lúc thích hợp nhất để phá vỡ . Nokia hiện tại đang ở vị thế của kẻ đến sau thua cuộc và dù là nguyên nhân gì đi nữa thì đây cũng là lúc thích hợp để Nokia tự tạo ra thị phần riêng , vân và dĩ nhiên nếu họ làm được
Còn về AI thì mình đồng ý với bạn nó sẽ là xu thế , ko thực ra nó sẽ là thứ chẳng thể thiếu được trong tương lai của mãng di động , nhưng nó vẫn chỉ mới được khởi tranh trên mảng chip hoàng toàn chưa hề có bất cứ chuẩn mực qui định nào và cách thức quản lý cũng như vận hành và tính hợp pháp , ít nhiều gì thì cũng phải vài thế hệ máy tiếp theo AI mới thực sự trở nên thông dụng với mọi người . Cũng chưa chắc việc nhồi nhét tất cả linh kiện phần cứng vào máy tính để sữ dụng AI là ý hay , ngoài nó ra thì còn khá nhiều cách khác nhau và rẽ tiền hơn để tích hợp AI lenh điện thoại
Libero82
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linhsonnguyen Đến ngày cái smp nó có trí tuệ nhân tạo thì con người cũng bước đến bờ vực diệt vong, y như phim Wall_E. Nói chung AI là xu thế nhưng thiết nghĩ nó có thực sự cần thiết. Đôi khi tắt đt 1 ngày thấy đời thú vị hơn.
Zoro kun
TÍCH CỰC
6 năm
@linhsonnguyen Nghe như điện thoại cho người bị tự kỷ
chất vãi 😆
tuyệt vời hay trở lại ngôi vị chụp ảnh số 1 nhé No
😁 ko biết ứng dụng ntn
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Bệnh quá...chắc đồn đoán hoặc dự án vui thôi. Cái gì vừa đủ thì hay, nhiều quá thành thừa mứa, bội thực! Đt này mà ra thì bệnh hoạn thật sự!
console.huan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tdinhamj Nó hỗ trợ các vấn đề như 3D, lấy nét, xóa phông, khá nhiều việc đấy. Tuy nhiên con chip đồ họa phải là loại khủng.
@tdinhamj Thế nào là vừa đủ. Thử hỏi nếu mà con này ra thật, camera như vậy thật và nó vang dội thật thì xem thử các hãng khác có đu theo ko
@hackphonehy Cho nên có hãng nào làm ra cái 41 chấm được như nokia đâu😆 nó mà dùng android thì bá nhất rồi. Tiếc là wp
@console.huan Mình thì nghiêng về công nghệ chụp ảnh và quay phim 360 độ của Nokia đang phát triển
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@tdinhamj ko rõ có máy chụp hình nào 5 ống kính cùng lúc ko mà ai dám bảo là chụp xấu? càng nhiều thiết bị càng dễ hỏng, nếu trong 5 cái camera có cái hỏng hoặc lỗi thì chuyện gì xảy ra?
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng thay cho máy compact còn gì bằng 😁
5 camera Carl Zeiss 41MP à 😁
Để làm gì nhỉ. Và điều khiển nó như thế nào.
@thanhtung0809 chụp xóa phông, chụp đêm, tăng độ chi tiết ảnh, phục vụ AR, VR...cháu nên uống nhiều sữa DHA và ăn nhiều muối I-ốt vào cháu nhé 😁 :D
@thanhtung0809 1 cam màu 1 cam đen trắng 1 cam góc rộng 1 cam hồng ngoại 1 cam tầm nhiệt 😁 sử dụng cho nhiều mục đích
kimthoaduy
TÍCH CỰC
6 năm
@mimi_emyeu Tức là sẽ nhìn dc xuyên thấu hả bác <3
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
Ý kiến cá nhân, cái vụ này nghe còn tởm hơn vụ note 7 của ss...vụ note 7 là lỗi sp ko mong muốn, còn vụ này là nokia chủ động tự diệt mình...
@tdinhamj Tự diệt ??????? :v
aphu1080
TÍCH CỰC
6 năm
@tdinhamj Sao lại hủy diệt, bth camera sau chỉ có 1. Sau đó lên 2 rồi lại 3, giờ lại 5. Thấy bth mà bạn nên k thể nói là hủy diệt đc.
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@tdinhamj càng nhiều thiết bị càng dễ hỏng, nếu trong 5 cái camera có cái hỏng hoặc lỗi thì chuyện gì xảy ra?! với lại, 5 camera thì đt nặng đến mức nào? còn nếu là độ phân giải số thì chả nói làm gì...
shensai_1
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn kinh kinh

Mình bị sợ mấy chấm tròn 😔
@sonnguyenpro Cave thì ko dám chứ vợ với người yêu rửa sạch sẽ thì bth mà bác 😆
@zozolozozove Bác nghĩ virus có thể rữa sạch sao
@sonnguyenpro dạ hương mà bác đùa hoài =))) có rửa nc ko đâu
@zozolozozove Virus kí sinh nội bào cưng ạ, làm sao rữa được, cưng thấy kháng sinh đầy nhan nhản chứ kháng virus có được mấy loại, cưng ngây thơ quá rồi đấy
Quá đỉnh! Đỉnh của đỉnh
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn như viên ngọc rồng 5 sao phiên bản 2d
ByY.6261
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep cho hỏi trưa nay cafe Tinh Tế có chiếu đá banh không? Kéo anh em chạy qua coi coi.
@ByY.6261 Trận này thua bét nhè luôn, không phải đi xem cho phí sức.
ByY.6261
TÍCH CỰC
6 năm
@minhcuongpro1234 Hôm qua bác nói gì bác 😁. Hôm qua e thấy cmt mà e hong dán trả lời, giờ trả lời nè :D.
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@Huynh8Quyen2 mạo muội sửa ý chút nha bác: "... cứ vô ngồi rồi kêu : Hiệp, mở banh ra ' kao " coi là có đá thôi ..."
@ByY.6261 Rất không may là viet nam đã thắng nên sài gòn tối qua đã tê liệt. Mình đang cầu mong nod thua cho bọn trẻ trâu đỡ phá làng phá xóm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019