Nokia 3311 sẽ vẫn là điện thoại phổ thông, màn hình màu lớn hơn, giá 59$?
sonlazio
4 nămBình luận: 66
Nokia 3311 sẽ vẫn là điện thoại phổ thông, màn hình màu lớn hơn, giá 59$?
Khi nghe tin đồn về sự xuất hiện trở lại của chiếc Nokia 3310 huyền thoại thì rất nhiều người nghĩ rằng đó sẽ là một thiết bị Android, nhưng theo những thông tin mới nhất thì điều đó hoàn toàn không đúng. Nokia 3310 do HMD Global sản xuất sẽ là một điện thoại phổ thông, nhưng nó sẽ được nâng cấp một số tính năng so với người tiền nhiệm 17 năm trước:
  • Thiết kế không khác biệt nhiều so với Nokia 3310 ngày xưa, chỉ có điều máy sẽ mỏng hơn và nhẹ hơn
  • Máy sẽ có màn hình màu lớn hơn. Vào năm 2000 thì Nokia 3310 có màn hình trắng đen 84x84 pixel
  • Sẽ có nhiều phiên bản màu khác nhau. Các màu chính bao gồm xám/đen, xanh dương, tro. Ngoài ra người dùng sẽ có thể thay đổi các vỏ màu khác nhau như vàng, xanh lá, đỏ...
Dự kiến Nokia 3310 mới sẽ được giới thiệu cùng Nokia 3, Nokia 5Nokia 6 tại MWC 2017 vào ngày 26.2 tới.

Nokia 3310 cũ
Lưu ý: hình đại diện mang tính minh họa

Tham khảo: vtechgraphy
Gg giao diện tối thui, mình xài ips ko cần màu đen đâu
man1606
TÍCH CỰC
4 năm
Giá tnay e rằng lại ế
Nên
ko cần màn màu đâu. Cần thêm cái khe cắm thẻ nhớ để nghe nhạc, ko biết có ko
@O.R.A.N.G.E giống ý em, từ lâu đã mong 1 máy đen trắng có khả năng nghe nhạc hay, pin trâu phím ngon nữa là quá tuyệt. Gần giống như SL45 huyền thoại ngày xưa 😁
Được, ra đi, mình cũng thích thế 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Quất eink dô, hợp tác Kindle cho đọc sách luôn =))
PTTP
TÍCH CỰC
4 năm
Giao diện mới như hạch 😕
giao diện mới xấu vcl, :/ Chả hiểu đẹp ở chỗ nào, cứ thấy giao diện gốc (gốc) là ok nhất
Trào luu hippi noki đã trở lại và lợi hay hại thì còn chưa biết
looyang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giao diện rối mắt vãi
Một lựa chọn cho các cụ ít nhu cầu.
LINKIN-VAN
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn thích màn trắng đen hơn. Mỏng đi, có thêm nghe nhạc với 2 sim thì ngon.
vunh94
TÍCH CỰC
4 năm
@LINKIN-VAN thơì này khác xưa r bạn, ít ra phải có wifi lướt web, cơ bản cũng là z mới thu hút đc nguời dùng 😁
LINKIN-VAN
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vunh94 Mình lại nghĩ là điện thoại phổ thông nên chỉ cần thế thôi. Mà bây giờ ai cũng có 1 cái máy màn to cam đẹp rồi, con này xác định gọi nghe thôi. Lướt web hay chụp ảnh mà màn bé cam cùi thì chắc mình cũng chả dùng bgio. Có cái nghe nhạc là mình muốn vì hay dùng, nghe nhạc thì dùng máy to cũng thấy vướng không cần thiết, nhỏ gọn hay hơn.
vunh94
TÍCH CỰC
4 năm
@LINKIN-VAN uhm nhưng thời này ko còn chữ cơ bản nữa bạn ạ, nếu có thì chắc cũng chỉ 0.5% dân số, mà mún tăng doanh số thì phải phù hợp thơì này. Chứ mấy con smartphone 1tr mấy cũng lướt wifi fb phà phà rồi ngta mua con nokia để làm gì ngoài fan ra
Ttdmt
TÍCH CỰC
4 năm
Phải đổi mới chứ như xưa so với bây giờ thì chán phèo
Bên web thì mình không biết nhưng bên quảng cáo có quy tắc không dùng nền đen chữ trắng vì nó khó đọc, gây mất tập trung.
giữ nguyên thiết kế là ưng rồi, mỏng đi và màn màu 128x128 là ok
badboyasd
TÍCH CỰC
4 năm
ĂN BÁM QUÁ KHỨ
Cute quá đi Nokia ơi
makimso
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giao diện web xấu màu mè quá! Nãn
lhp2006
TÍCH CỰC
4 năm
Mình chỉ ngạc nhiên là Nokia ko có ý định tham gia phân khúc smartphone cao cấp hay sao nhỉ ? Hay giờ biết phận mình nên ko ham hố nữa
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019