Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Nokia 5800 XpressMusic có Firmware mới, v50.0.005

TDNC
20/4/2010 17:17Phản hồi: 109
Nokia 5800 XpressMusic có Firmware mới, v50.0.005
Tin vui cho những người đang sở hữu chiếc Nokia 5800 XM, một Firmware mới vừa được Nokia chính thức công bố, v50.0.005, đã có thể được tải về và nâng cấp thông qua Nokia Software Updater (NSU) và OTA. Đây là 1 bản nâng cấp lớn bổ sung nhiều phần mềm mới, tính năng mới, sửa vài lỗi tồn tại trước đây và hỗ trợ kinetic scrolling tốt hơn.

Mặc dù 5800 có chức năng UDP (User Data Preservation, tự động sao lưu dữ liệu khi nâng cấp FW), bạn vẫn nên sao lưu các dữ liệu quan trọng trước khi tiến hành nâng cấp để phòng trường hợp xấu có thể xảy ra.

Để nâng cấp, bạn có thể dùng NSU, kết nối điện thoại với máy tính và làm theo các bước hướng dẫn hiện ra trên màn hình NSU. Hoặc bạn cũng có thể nâng cấp trực tiếp thông qua Wi-Fi/3G (OTA, dung lượng 9882 KB) bằng cách mở bàn phím số lên, bấm *#0000#, bấm Options > Check for updates và làm theo hướng dẫn.

Những điểm mới của FW v50.0.005:

• Trình nghe nhạc nhiều tính năng mới: giao diện thay đổi đôi chút, cột danh sách bài hát có thêm hình ảnh album nho nhỏ ở phía đầu, khi kéo danh sách thì chính giữa màn hình cũng hiện ra một ký tự lớn cho biết bạn đang duyệt tới bài hát nào. Nút Exit được thay bằng bút Hide. Tốc độ Refresh nhanh hơn.
  • Kinetic scrolling chạy mượt hơn, giờ đây màn hình menu cũng có thể vuốt trượt được.
  • Tích hợp Quick Office.
  • Bàn phím số có thêm menu lựa chọn quay số nhanh và cài đặt cuộc gọi.
  • Chất lượng camera được cải thiện đôi chút.
  • Trình duyệt tự động chuyển sang chế độ nhìn toàn màn hình khi mở trang web. Có thêm tùy chọn mở hoặc tắt chức năng History (ghi nhớ địa chỉ trang web). Có thêm lựa chọn cho phép gửi trang web qua Bluetooth.
  • Trình duyệt web Browser 7.2
  • Lifecasting (Maps 3.0T SR3.0)
  • Flash Video Phase-3 – Flashlite 3.1.7.x
  • Gimlet Touch 2.2
  • Cho phép dùng nút khóa bàn phím khi đang mở giao diện Swipe UI (Calendar/Clock alarm)
  • Hỗ trợ Windows 7 Device Stage
  • Quick Office v4.2
  • OVI Store 1.5.6
  • OVI Music
  • OVI Contacts 1.50.8
  • Ovi Sync 2.0 (đồng bộ dữ liệu với Ovi)
  • Cherry v2.1
  • Thêm link Rihanna trong trình duyệt web
Một số hình ảnh của FW v50.0.005:

109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wa đã quá update ngay thui. Hihihi tưởng V40 là hết rui` đợt này nokia chăm sóc 5800 kỹ quá^^........
Hay nhỉ, hình như trình nghe nhạc được up lên giống X6, ko bít chừng nào con 5530 của mình được như vậy, chờ mấy tháng nay mà chẳng có up Fw gì hết.
Kêu thằng bạn update lên xem thế nào. Hy vọng là good
giao diện đẹp hơn thật, vuốt cũng nhẹ hơn, đúng là bản nâng cấp giá trị
Nâng cấp thôi.................
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
ủng hộ Nokia này. Trình duyệt nhạc có vẻ đẹp và pro hơn rùi đấy 😁
Nokia dung` chan' lam, đổi sang iphone dùng đi các bồ 😁
unlimits
TÍCH CỰC
14 năm
Nokia dùng tốt chít mà bảo chán chắc chưa sài 5800 hahahaha bán iphone mua 5800 sài thử đi bồ
fotlan16
ĐẠI BÀNG
14 năm
vừa mới đem e nó đi bảo hành vụ bị nhòe màn hình khi mờ phím hix.....chờ e nó về úp FW lên cho bx mình .fun
Máy mình vừa sửa về đây hết 400k tiền thay màn hình
bác thay o đâu mà rẻ thế,em mang ra TGDD nó chém tới 1.300k nè,đau như thiến,hic:hot:
trueman0272
ĐẠI BÀNG
14 năm
CAm on bac, em up vao chay nhanh the, lau lam moi mo tinhte, vua mo xong lai thay co fw moi, lam em ngac nhien qua di. May qua 22 04 la sinh nhat minh, chac la qua cua nokia 5800 day ma😁
Đã update hôm wa, thực sự cảm ứg trong phần Music thật quá mượt, nhưng trong phần App thì hơi bị giật, không biết cso cách nào khắc phục không, nhưg chắc do cấu hình e 5800 hơi yếu so với N97 nên kô thể mượt bằg dc N97
mrvodka
TÍCH CỰC
14 năm
Mình đang cài Q Office rồi (bản có ****) có cần phải uninstall trước khi update firmw ko nhỉ ?
Công nhận .Mua con 5800 quả không uổng phí hix ! Mong Nokia tiếp tục có các bản nâng cấp tiếp theo
lên FW không biết có hack được không ta...
thamkt82
TÍCH CỰC
14 năm
Chắc ok thôi, vì hiện giờ có Nokia editor rồi thoải mài mà hack thôi. Mình thì mới bàn 5800XM rồi, nên hết cái để vọc, về vọc máy của thằng bạn xem sao. hihi. Các Mod 5800XM đâu vào mà xơi FW mới nè .
boss113
ĐẠI BÀNG
14 năm
ặc ặc mình cũng như bác nè mới chia tay em nó đc 2 tháng ròi giờ lại có FW mới ko còn máy để vọc nữa tiết thật
ufdb
CAO CẤP
14 năm
Nokia nhiều dòng máy quá nên khó quan tâm được hết nhỉ, mỗi series máy lâu lâu mới có update 1 lần
ai xài mấy sản phẩm hot như N900 thì được care nhiều hơn
dù sao cũng là tin vui cho mấy bro xài 5800XM 😁
nnvnbh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic, về cảm ứng thì chắc hem nên dùng Nokia. nản thật
N5800 nâng cấp firmV5 có vá được lỗi 3G không nhỉ

N5800 nâng cấp firmV5 có vá được lỗi 3G không nhỉ
đã có thể cook ROM rồi nên bây giờ chuyện hack đc hay ko ko còn quan trọng lắm

ông này liều thật, dám cả gan vào đây chém gió. thành viên mới toe còn chưa biết chi mà nhảy vào phán như thánh vậy
nonggia
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình up thử thì báo là không tương thích....😕 máy mình đang sài véion 4.0...😔
bạn kiểm tra xem máy bạn là RM bao nhiêu nhé, vì theo mình biết thì chỉ mới có RM-356 đc hỗ trợ, ko biết đúng ko
nonggia
ĐẠI BÀNG
14 năm
đúng là RM-356 rồi bạn ơi. Hỏng hiểu sao nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019